รวมภาพงานเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ หน้า28

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 12 ธันวาคม 2012.

1. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    มาร่วมสร้างบุญด้วยกันนะครับ

2. องค์ชายสาม

3. องค์ชายสาม

มีผู้ใจบุญร่วมทำบุญส่งปัจจัยมายังที่วัดด้วยยังไงผมต้องขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      69
  4. องค์ชายสาม

5. danetkung

danetkung เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ส่งวัตถุมงคลบรรจุองค์พระได้ไหมครับผม

6. เมตยา

เมตยา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนากับทุกท่านเเละขอร่วมบุญด้วย200 บาท วันนี้จะไปโอนค่ะ

7. องค์ชายสาม

ได้เลยครับส่งไปถวายพระท่านได้ตามที่อยู่ในหน้าแรกได้เลยครับ

8. องค์ชายสาม

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุๆ

9. สุขพูล

สุขพูล เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2012
    ผม นายแพทย์รณชัย หล่อสุวรรณกุลและครอบครัว ได้โอนเงินเพื่อเป็นเจ้าภาพจัดซื้อทองคำแท้สำหรับเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องจักรพรรดิ์ จำนวนเงิน 2000 บาท โดยได้โอนเงินวันที่ 22/12/56 เวลา 14.20 น ครับ
    ขออานิสงค์นี้เป็นปัจจัยให้มีมรรคมีองค์ 8 ที่บริบูรณ์ มีปัญญาเป็นเลิศสามารถแก้ไขปัญหาได้ทุกอย่างอย่างถูกต้องและถูกธรรม ตลอดจน มีศีล 5 ที่บริสุทธิ์ ได้สร้างมหาบุญแลมหากุศลในทุกภพชาติและคำว่าไม่มีตลอดจนถึงทรัพย์ที่ได้มาแล้วสูญเสียด้วยภัยต่างๆ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้า ในทุกภพทุกชาติตราบจนถึงชาติที่พบพระนิพพานด้วยเทอญ

10. องค์ชายสาม

11. anirutpae

anirutpae เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ร่วมทำบุญ เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องจักรพรรดิ์
    จำนวน 100.33 บาท

ขออานิสงค์นี้ช่วยให้ข้าพเจ้ามีความเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรม ชีวิตในทางโลกขอให้ชีวิตรุ่งเรื่องอย่าได้มีโรคภัยเบียดเบียน หน้าที่การงานรุ่งๆขึ้นไป ชีวิตในทางธรรมขอให้บรรลุมรรคผลนิพพานในเวลาอันเร็ววันไม่ต้องข้ามภพข้ามชาติด้วยเถอญ สาธุ...

12. องค์ชายสาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2012
  13. องค์ชายสาม

ขอเชิญร่วมทำบุญสั่งจองเช่าบูชารูปหล่อลอยองค์
    พระพุทธศรีมงคล(หลวงพ่อใหญ่)
    ขนาดครึ่งนิ้วเนื้อนวะแก่เงิน ใต้ฐานอุดผงพุทธคุณ๑๐๘ สร้างจำนวน ๕๐๐ องค์
    ผงพุทธคุณที่ใช้อุดใต้ฐานผสมด้วย
    ๑.ไม้เสาโบสถ์หลวงพ่อเดิม
    ๒.พระผงสมเด็จหลวงปู่นาค วัดระฆัง ปี๒๔๘๕
    ๓.พระผงปิดตามหาลาภหลวงพ่อมุม วัดปราสาทเยอร์ ปี๒๕๑๗
    ๔.พระผงปิดตาข้าวต้มมัดหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค ปี๒๕๑๗
    ๕.พระผงอายุยืนหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาค ปี๒๕๑๗
    ๖.พระงบน้ำอ้อยเนื้อดินหลวงปู่ยิ้ม วัดเจ้าเจ็ด
    ๗.พระผงสมเด็จหลังเงาหลวงปู่เร่ง วัดดงแขวน
    ๘.ชานหมากหลวงปู่เร่ง วัดดงแขวน
    ๙.พระคำข้าวหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
    ๑๐.พระผงขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    ๑๑.พระผงสมเด็จหลังปืนไขว้หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม
    ๑๒.พระผงวัวดูดูนมเสือหนูดูดนมแมวหลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม
    ทั้งหมดนี้จะนำมาตำรวมกันแล้วนำมาอุดใต้ฐานองค์พระอีกทีส่วนรูปภาพประกอบอื่นๆผมจะถยอยตามเก็บมาลงให้ชมอีกทีนะครับ
    ปลุกเสกโดย
    ๑.หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว
    ๒.หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม
    ๓.หลวงพ่ออั้น วัดโรงโค
    ๔.หลวงพ่อเสน่ห์ วัดพันสี
    ๕.หลวงปู่เร่ง วัดดงแขวน
    เปิดให้ร่วมทำบุญบูชาองค์ละ ๓๕๐ บาท ฟรีค่าจัดส่ง รายได้ทั้งหมดทางคณะผู้สร้างไม่ขอหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นขอถวายสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิทั้งหมด หากท่านใดสนใจเช่าบูชาร่วมบุญสามารถโอนเงินเข้าบัญชีพระอาจารย์ที่หน้าแรกได้เลยแล้วมาแจ้งชื่อที่อยู่หรือโทรแจ้งรายละเอียดได้ที่ 083-9541395
    องค์พระจะถยอยจัดส่งให้ในกลางเดือนมกราคมเป็นต้นไป

14. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องจักรพรรดิ์นะคะ
    ข้าพเจ้าพิชญา จารุวิจิตรรัตนา และครอบครัวขอร่วมทำบุญ 100 บาท
    นางเจ๋ ตรันทิ (อาม่า) ร่วมทำบุญ 100 บาท
    รวมเงิน 200 บาทนะคะ

โอนไปที่ ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด
    เลขที่เข้าบัญชี 881-216100-8
    จำนวนเงิน (บาท) 200 บาท
    วันที่โอนเงิน 22/12/2012 เวลา 21.15 น.

อิทัง ปุญญผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้ร่วมทำบุญ และอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรม ให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญพุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้ทำแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายมีสติปัญญาเฉลียวฉลาดทั้งทางโลก และทางธรรม ได้เกิดในพระพุทธศาสนาพบครอบครัวดี เพื่อนพ้องดี บริวารดี ไม่ว่าจะทำสิ่งใดขอให้ไม่มีอุปสรรค ร่ำรวยเป็นมหาเศรษฐีเพื่อที่จะได้บำรุงพระพุทธศาสนาสืบต่อไป ได้พบครูบาอาจารย์ดี ขอความไม่มี ไม่ได้ ไม่สามารถ ไม่ทราบ ไม่รู้จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้าได้อภิญญา มรรค ผล พระนิพพานในชาติปัจจุบันเถิด หากยังไม่เข้าสู่พระนิพพาน ขอให้เกิดเป็นชายทุกชาติ ได้บวชพระ ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบจนเข้าสู่พระนิพพานด้วยเถิด

15. องค์ชายสาม

ขออนุโมทนา สาธุๆๆๆๆๆ

16. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 500 บาท

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR121223258139511
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 881-2-16100-8 พระอภิวุฒิ ภุมภา
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล APHIWUTT PHUM
    จำนวนเงิน (บาท) 500.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 23/12/2012 [00:12:16]
    บันทึกช่วยจำ ๕.เจ้าภาพจัดซื้อทองคำแท้ ๕๐๐ บาท
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0839541395
    จาก : SilentSoar

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 500 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ จัดซื้อทองคำแท้ ๕๐๐ บาท เพื่อ เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องจักพรรดิ์ หน้าตัก ๓๒ นิ้ว เพื่อประดิษฐาน ณ วิหารทานสมเด็จองค์ปฐม ที่พักสงฆ์บ้านวังตะแบก ต.ทำนบ อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 500 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

17. SilentSoar

SilentSoar เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ
    สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR121223258144070
    รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)

ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 881-2-16100-8 พระอภิวุฒิ ภุมภา
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล APHIWUTT PHUM
    จำนวนเงิน (บาท) 100.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 23/12/2012 [00:24:42]
    บันทึกช่วยจำ ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมบรมครูปางทรงเครื่องจักพรรดิ์ หน้าตัก ๓๒ นิ้ว รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง 100 บาท
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0839541395
    จาก : SilentSoar

แจ้งโอนเงินทำบุญครับ ^_^ 100 บาท

ร่วมทำบุญและร่วมเป็นเจ้าภาพ เททองหล่อสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องจักพรรดิ์ หน้าตัก ๓๒ นิ้ว เพื่อประดิษฐาน ณ วิหารทานสมเด็จองค์ปฐม ที่พักสงฆ์บ้านวังตะแบก ต.ทำนบ อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์
    รวมถึงร่วมทำบุญทุกอย่าง
    รวมร่วมบุญจำนวน 100 บาท

และขอร่วมทำบุญเป็นสังฆทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ นับตั้งแต่อดีตชาติถึงปัจจุบันชาติ
    ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหลายทั้งปวงให้พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พรหม เทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่มีตั้งแต่ต้น บิดามารดาของข้าพเจ้าทั้งชาตินี้และทุกๆชาติ
    พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ พระยายมราช เจ้าการบัญชี ลุงพุฒิ
    พระศรีอารียเมตไตรย และสมเด็จองค์ปฐมอันเป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุขสมหวังในเรื่องความรักทุกประการ นับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม และเป็นคนดีนับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    ขอให้ ความไม่มี ความไม่รู้ และความไม่ได้ จงอย่าได้บังเกิดกับข้าพเจ้านับตั้งแต่บัดนี้ตลอดเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วย เถิด สาธุ สาธุ สาธุ ...

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ...
    อนุโมทนาบุญครับ,
    SilentSoar

18. องค์ชายสาม

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

19. องค์ชายสาม

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ สาธุๆๆๆ

20. ต้อง^

ต้อง^ เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ร่วมหล่อสมเด็จองค์ปฐมปางทรงเครื่องจักรพรรดิ์หน้าตัก ๓๒ นิ้ว เพื่อประดิษฐาน ณ วิหารทานสมเด็จองค์ปฐม ที่พักสงฆ์บ้านวังตะแบก ต.ทำนบ อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์

ร่วมเจ้าภาพจัดซื้อทองคำแท้ ๕๐๐ บาท ครับผม

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญ

ว่าที่ ร.ต.ฐิติโชติ ศรีสิงห์ชัย
    คุณ ชยานันต์ ต่อกุณ
    ดญ.ชุติกาญจน์ ศรีสิงห์ชัย
    ดช.ณฐกร ศรีสิงห์ชัย
    นาย ประเสริฐ ศรีสิงห์ชัย
    นาง รัชฎา ศรีสิงห์ชัย
    นาย ประชา ศรีสิงห์ชัย
    นาง รัศมี ศรีสิงห์ชัย
    นาย เสนาะ ต่อกุณ
    นาง เคียน ต่อกุณ
    นาง ชัญญา ต่อกุณ

บุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้ทำแล้ว ขอให้ส่งผลให้ตัวข้าพเจ้าทั้งหลายเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ สาธุ สาูธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา: