รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    เขามีแฟนแล้วอย่าไปจีบเลยครับ หาคนที่เขาไม่มีแฟนดีกว่า

2. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ในทางผิดศีลธรรม เป็นบา่ปแย่งคนรักผู้อื่น

ดวงจิตอันเป็นทิพย์ทุกรูปทุกนามในขุนแผนหมื่นทัพเป็นสัมมาทิฐิ ปรารถนาสร้างบุญบารมี

คิดว่าท่านคงจะไม่สนับสนุนครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    จะเป็นการผิดศีลข้อ ๓ พึงละเว้นดีกว่านะครับ เพราะศีลข้อนี้ฝ่าฝืนแล้ว ชีวิตจะทุกข์ครับ

4. nattaivt

nattaivt สมาชิก

ขอบคุณคับ ผมก้อว่าอย่างนั้น เลิกดีกว่า

ขอบคุณคับ ไม่อยากมีทุกข์ง่ะ

5. blood of hero

blood of hero สมาชิก

12 มิถุนายน 2012
    ลืมบอกครับ ตอนบูชามา ผมไปรับมากับมืออาจารย์ครับ ท่านประสิทธิ์ประสาทให้กับมือ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2012
  6. BenzVam

BenzVam สมาชิก

มีท่านใดพอทราบคาถาตะกรุดนะสวาทมั้ยครับผม

หาใบฝอยไม่เจอละ ถ้าท่านใดยังเก็บใบฝอยไว้รบกวนช่วยโพสบอกผมด้วยนะครับผม

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2012
  7. FlukeFluke

FlukeFluke เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าได้มาเห็นตอนอาจารย์อ้วนนั่งจารตะกรุดชุดนี้กลางแดดจัดๆ จะ้เห็นเลยครับว่าท่านตั้งใจพิถีพิถันในด้านพิธีกรรมมากๆ ถามว่าแดดมันร้อนทำไมไม่มาพักให้แดดร่มเสียก่อนค่อยไปทำ เพราะว่าท่านชำนาญโหราศาสตร์พิธีกรรมบวงสรวงให้ความสำคัญทางด้านฤกษ์ยามมากๆ เวลาในฤกษ์เป็นสิ่งสำคัญมาก แดดจะร้อนแรงแค่ไหนก็ไม่ถือเป็นอุปสรรค

พูดถึงเรื่องฤกษ์ผานาทีนี้มันทำให้ผมหวนคิดไปถึงเรื่องพิธีกรรมครั้งหนึ่ง ที่อาจารย์อ้วนท่านได้ประกอบพิธีกรรมหุง สีผึ้งเบ็ด ถ้าจำไม่ผิดคาดว่าน่าจะประมาณปี 51-52 ท่านกำหนดฤกษ์แล้ว พูดกับลูกศิษย์ว่า ฤกษ์ที่ท่านนำมาทำสีผึ้งเบ็ดในครั้งนี้ จะเห็นผู้ทรงศีลเดินมาเป็นมงคล ถือว่าเป็นศุภนิมิตอันดี ในการทำพิธี หากหลายๆ คนที่เคยไปหาอาจารย์อ้วนที่ สน.ราษฎร์บูรณะจะทราบกันดีว่า ห้องที่อาจารย์พักนั้นพักอยู่ข้างๆแฟลตตำรวจ โอกาสจะพบผู้ทรงศีลที่อาจารย์พูดถึงนั้นที่ไหนจะมีมาให้เห็นเป็นนิมิตในการทำพิธี ยังเป็นข้อถกเถียงกันให้หมู่กลุ่มลูกศิษย์ว่าแล้วถ้าไม่มีผู้ทรงศีลเดินมา้เกรงว่าจะไม่ได้บูชาสีผึ้งเบ็ดชุดนี้นี้กันแน่ๆ ไม่มีวี่แววจะมี พระภิกษุหรือ ผู้ทรงศีลที่ไหนให้เห็นเลย
    แม้แต่น้อย

จับกลุ่มนั่งคุยกันตามประสาพี่ๆน้องๆ นานๆทีจะได้แวะเวียนมาเจอกันที เผลอนานไประยะเวลาเท่าใดไม่ทราบ ขณะคุยอยู่นั้นสายตาก็เหลือบไปเห็น มีหญิงชรา นุ่งขาวห่มขาวเดินเ้ข้ามาเอาน้ำมากรวดน้ำืัืที่บริเวณต้นไม้ในบริเวณนั้นพอ ดี ตอนแรกนึกว่าแม่ชีที่ไหน แต่อาจารย์อ้วนท่านรู้จักเพราะเป็นแม่ของตำรวจที่สน.ราษฎร์บูรณะ เลยถามว่า ยายนุ่งขาวห่มขาวไปทำอะไรมา ยายแกก็ตอบว่าไปถือศีล ๘ เพิ่งกลับมาพอดี แกกำลังเอาน้ำที่กรวดตอนตักบาตรพระมาเทใส่ต้นไม้กระถางต้นไม้พอดี นับว่าเป็นนิมิตอันมงคลตรงตามตำราเป๊ะ และยังเป็นเรื่องมหัศจรรย์ยิ่ง ทุกคนขนลุกซู่อึ้งไปตามๆกัน

ที่มีผู้ทรงศีลมาให้ฤกษ์ ตามที่อาจารย์ท่านกำหนดจริงๆเป็นอันว่าครบถ้วนถูกต้องตามตำราจึงเริ่มประกอบพิธีหุงสีผึ้งเบ็ดในครั้งนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  8. แอ้มจ๋า

แอ้มจ๋า สมาชิก

เมื่อวานผมเอาขุนแผน อ.อ้วนไปเลี่ยม ช่างบอกว่ากลิ่นแรงมากท่าจะแรงน่าดู ถามผมว่า ผสมกระดูกรึเปล่า ผมบอกว่า ไม่ได้ผสมกระดูก แต่กระดูกล้วนเลยต่างหาก ช่างงง ผมเลยเอามาจับดู ขนลุกซะงั้น แค่กล่องที่ใส่มา ช่างบอกว่า กลิ่นก็แรงนะ แสดงว่าแค่กล่องที่ใส่มา ก็คงดีพอกัน ผมเลยเก็บบน หิ้งพระ ไม่มีไรเกิดขึ้น หลับสนิทดีมาก ตอนห้อยแรกๆ ปวดหัวนิดหน่อย ตอนนี้หายแล้วคับ ผมเลยแขวนเดี่ยวซะเลย ลืมบอกไปว่า ที่ห้องผม มีพระบรมสารริกธาตุ รวมทั้งพระอรหันตธาตุ ผมมั่นใจเลยว่าที่พรายอยู่กับผมได้ เป็นพรายของดีทั้งนั้น ไม่งั้นกระเด็นออกไปแล้ว เพราะเคยห้อยพรายธรรมดา เงียบสนิท แต่นี่ผมสัมผัสได้ เพราะผมห้อยทั้งตอนนอน ถอดแค่ตอนอาบน้ำ เดี๋ยวงาน อ.อ้วน ผมไปแน่ครับผม คอนเฟิร์ม 555

9. talentvee

talentvee Active Member

7 มิถุนายน 2011
    ไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรก ยังไม่จบเลย อดใจทนไม่ไหว เลยมาพิมพ์ก่อน(y) สุดยอดมากเลยครับของอ.อ้วน ผมได้อ่านผ่านๆทราบว่าอ.อ้วนเคยมาหาดใหญ่ด้วยหรอครับ ไม่ทราบเลย แล้วท่านจะมาอีกเมื่อไหร่ครับ อยากจะกราบท่านสักครั้ง แต่คงไม่มีโอกาสขึ้นไปหา ด้วยงานรัดตัวครับ

10. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ประสบการณ์ของคุณ Godzalom เวปกาหลง

11. GupTun

GupTun เป็นที่รู้จักกันดี

12. blood of hero

นะสวาทรุ่น2 จะใช้ได้เหมือนรุ่น1รึเปล่าครับ เพราะรุ่น1เต็มสูตร รุ่น2ไม่เต็มสูตร
    :cool::cool::cool:

13. หมื่นทัพ

ความเห็นส่วนตัวของผมคิดว่ารุ่นนี้น่าจะแรงกว่ารุ่นแรก การสร้างตะกรุดนะสวาททุกครั้งจะต้องพบเจอกับอาถรรพ์วิชา ซึ่งถ้าผู้ทำพิธีไม่ถึงจริงๆ จะเสกไม่ครบ7ครั้ง ครั้งนี้เป็นครั้งนึงที่อาถรรพ์แรงมาก

14. BenzVam

ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะผมก็ไม่ทราบความหมาย

ของคำว่าเต็มสูตร ว่าเป็นยังไงกันแน่

ปล.เดาเอาเองว่าเป็น ออฟชั่นพิเศษเรื่องการใช้บางอย่างมั้งครับ ที่ตัวเต็มสูตรใช้กระทำบางอย่างได้
    แต่ อาจารย์เอง ไม่สนับสนุนให้ใช้ในทางนั้น พอรุ่นสองออกมาเลยตัดออฟชั่นนั้นไป เลยไม่เต็มสูตร

ย้ำว่าเดาล้วนๆครับ ฮ่าๆ

15. หมื่นทัพ

ถ้าพี่เป็นหมอดู ผมอยากจะบอกว่า แม่นมากครับ

16. หมื่นทัพ

17. BenzVam

โอ้ย ทำไมซื้อหวยไม่แม่นงี้บ้างนะครับ ฮ่าๆ

ปล.ผมรู้สึกถูกชะตา กับของอาจารย์อ้วนมากๆเลยครับ

เคยเก็บวัตถุมงคลมาหลายสำนัก แต่ไม่รู้ทำไม กับของอาจารย์อ้วนถึงได้

รู้สึกชอบและคุ้นเคยเป็นพิเศษ ก่อนที่ผมจะเริ่มเก็บของอ.อ้วน ตอนนั้นผมยัง

ไม่มีของอ.อ้วน สักชิ้น ก็ฝันว่าได้มาครอบครองหลายครั้งเลยครับ

ฝันแบบนั้นได้สามสี่ครั้งได้ แปลกดีครับ สุดท้ายของเหล่านั้นก็มาอยู่กับผม

โดยที่ไม่ต้องดิ้นรนอะไรเลยครับ ปกติของ อ.อ้วน ถ้ามีคนปล่อยมักจะถูกปิด

ไปอย่างรวดเร็ว แต่สำหรับผม เวลามีคนปล่อยของอ.อ้วน

ผมมักเจอถูกจังหวะตลอด เลยได้มาครอบครองเรื่อยๆครับ

:cool:

18. arm24991

arm24991 สมาชิก

16 พฤษภาคม 2012
    อยากรุ้ออฟชั่น นั้นคืออะไร บอกผม หลังไหมได้ไหมคับพี่ pm มาก็ได้คับอิอิ

19. blood of hero

ออฟชั่นนั้นก็คือ เอาชื่อคนที่เรารักเราชอบ ม้วนใส่ลงไปในตะกรุดครับ คริ คริ แต่รุ่น2คงจะทำไมได้

20. blood of hero

ความเห็นส่วนตัวของผมสำหรับวัตถุมงคลของอาจารย์ ของชิ้นแรกที่บูชามา ขุนแผนหมื่นทัพ ต้องบอกตรงๆว่าเอามาลองของครับ เห็นเขาโพสกันว่าแรงอย่างนั้น-อย่างนี้ คิดว่าคงจะแหกตาเลยอยากลอง ได้มาก็ลองเลย ทั้งท้า ทั้งลอง ทั้งบอกให้เข้าฝัน สุดที่จะลองครับ เจอหลายรุปแบบ ของอาจารย์แน่จริงครับ จนต้องไปเอากุมารมาเลี้ยง แรกๆคิดว่าท่านจะทำกุมารไม่ขึ้นและก็อยากเอาไปคืน เพราะเงียบมาก เงียบเป็นเป่าสากครับ ไม่ได้ยินเสียงเลย ไม่มาเข้าฝันเลย แต่ผ่านไป1เดือน ตาสว่างครับ เดี๋ยวนี้มาปลุกเกือบทุกเช้า ของท่านแน่จริงๆ ผมเป็นคนที่บูชาและใช้ของอาจารย์นะครับ พูดด้วยคำสัจจริง ไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด