รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. ปิติวัฒน์

ปิติวัฒน์ สมาชิกใหม่

ผมบูชามาเพิ่มอีกหนึ่ง เลี่ยมพลาสติกกันน้ำ แกะออกอยู่ 2-3 ครั้ง กว่าจะถูกใจ ราคาก็ไม่แพงแต่เพิ่มให้เพื่อลัดคิวครับ

2. Darth

Darth สมาชิกใหม่

19 นี้พบกันครับทุกท่าน

3. ศีลสติ

ศีลสติ สมาชิกใหม่

แล้วเจอกันพี่

จัดไปพี่ค้าบบบๆ:cool::cool::cool:

4. FlukeFluke

FlukeFluke เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยโบราณเชื่อว่าอาณุภาพพระพุทธคุณของเข็มทองจะช่วยให้แคล้วคลาดจากอันตราย ต่างๆไม่ให้มากล้ำกราย และเชื่อกันว่าอำนาจของเข็มทองยังสามารถเตือนภัยล่วงหน้าบอกถึงลางเหตุเพท ภัยต่างๆอันจะเกิดขึ้นได้โดยเข็มทองนี้สามารถวิ่งไปในส่วนต่างๆของร่างกาย ได้
    ตามตำราวิชาเข็มทองนี้ผู้กระทำวิชาท่านห้ามกำหนดห้ามเรียกเงินค่าครู ตามแต่ความศรัทธาจะใส่ (แต่ก็ควรใส่ตามความเหมาะสมเพราะปัจจุบันนี้ทองคำแพง)

5. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

คงพลาดอีกแล้วเรา ...

พิธี 4 ก็เดินทางไปราชการที่ชุมพร สุราฏร์ฯ ระนอง
    พิธี 5 ก็ต้องเดินทางไปธุระจำเป็นเร่งด่วนที่อุตรดิตถ์

ที่สำคัญคือ ไม่ได้ร่วม
    พิธีฝังเข็มทองคะนองฤทธิ์ ที่รอคอยมานาน....

6. korn2536

korn2536 สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2012
    มีเรือ่งถามหนอ่ย คับ คือเห็น ในเว๊ป กาหลง อะคับ จริงหรือไม? มีคนบอกว่า ของ อ.อ้วน เป็นสายพรายคับ โดย เฉพาะตะปูด้านหลัง อะคับ

เเต่ผมก็บูชาของอ.อ้วน รักเเล้ว เคารพมาก อาจารย์มาก จึงอยากให้ผู้รู้ช่วยตอบผมที่ คับ

7. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    เป็นสายพรายจริง แต่เป็นกึ่งเทพแล้ว ไม่ต้องเซ่น ไม่ต้องอะไร เค้าอิ่มทิพย์แล้ว
    ตะปูโลงผี ก็เอาไว้ ปราบอาถรรพ คุณไสย คุณผีคุณคน

8. สมาธิ2

สมาธิ2 สมาชิก

5 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีคะ ดิฉันเพิ่งได้บูชาองค์ขุนแผนหมื่นทัพมาและวันนี้ก็เป็นวันแรกที่ได้ขึ้นคอเดี่ยวๆองค์เดียวคะ แต่เรื่องมีอยู่ว่าหลังจากขึ้นคอแล้วซักพักรู้สึกหงุดหงิดใจร้อนมากๆเลยคะ อารมณ์เสียและยิ่งตอนมาเข้าร้านทำงานเห็นลูกค้ารู้สึกไม่อยากคุยด้วยเลย คิ้วขมวดหน้าบึ้ง คือมันแปลกมากเพราะปกติดิฉันจะมีความสุขในการงานที่ดิฉันทำอยู่และยิ้มแย้มแจ่มใสเมื่อเจอลูกค้า กรณีนี้ควรจะทำยังไงดีคะ? ก่อนหน้าที่ดิฉันจะนำขุนแผนมาคล้องคอ ดิฉันได้สวดมนต์และกรวดน้ำให้และมีบอกกล่าวขุนแผนหมื่นทัพ กุมานพลายเพชร กุมารพลายบัวแล้วคะ
    ว่าไปแล้วดิฉันก็มีประสบการณ์ดีๆและแปลกๆจะเล่าให้ฟังเช่นกันนะคะ ช่วงก่อนหน้านี้ที่ดิฉันกำลังรอองค์ขุนแผนส่งมาให้อยู่ ดิฉันได้กรวดน้ำและลองขอพรผ่านรูปในจอคอมนี่เลยคะ จำได้ว่าขอไป 2-3 ครั้ง แล้วก็ได้จริงๆคะ โดยเฉพาะเรื่องการค้าทำยอดได้ตามที่ขอเลย สุดยอดจริงๆ

ยังไงรบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะคะว่ากรณีของดิฉันควรจะทำยังไงให้ถูกต้อง ขอบคุณมากๆคะสำหรับคำแนะนำ

9. สมาธิ2

ตอนนี้อาการหงุดหงิดดีขึ้นมานิดดนึงคะ แต่ก็เพิ่มอาการมึนหัวและปวดหัวมาแทนคะ แบบนี้ควรจะทำยังไงดีคะ???

10. หมื่นทัพ

หมื่นทัพ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกังวลครับเป็นอาการปรับธาตุในตัวไม่นานก็จะหายปกติครับ บางคนมึนหัว บางคนปวดหัว บางคนป่วยเลยก็มี

11. สมาธิ2

มาขออัพเดทคะ ตอนนี้อาการหายหมดแล้ว หลับสบายสุดๆคะ อยากจะบอกว่าขุนแผนหมื่นทัพช่วยเรื่องค้าขายดีจริงๆ เหลือเชื่อทำยอดทะลุเป้า! ตอนนี้จะลองขอเรื่องรักๆบ้าง เอิก....ได้ไม่ได้เดี๋ยวรู้กัน

12. Akazaba

ยินดีด้วยครับ รอเก็บอีก 2 อย่าง หลังลอยกระทง นะครับ สีผึ้งเบ็ดและตะกรุด
    นะสวาท :cool: ของครูอ้วนใช้ดีครับ

13. Darth

Darth สมาชิกใหม่

ว่ากันตามจริงแล้วมี 4 อย่างเชียวล่ะครับแต่ว่าของบางอันมัน limited edition

เก็บกันให้ทันน้าาาาาาาาาทุกท่าน

14. สมาธิ2

รบกวนช่วยแนะนำได้มั้ยคะว่าถ้าจะขอเรื่องรักๆใครๆ อิอิ (แบบว่าชอบคนนึงอยู่อะคะ เค้าก็ชอบเรานะแต่เค้าปากแข็งมากก ไม่ค่อยยอมแสดงออกอะไรมากมาย ไอ้เราอยากให้เค้าแสดงออกมากกว่านี้อะคะ เพราะลึกๆยังไม่แน่ใจ) ควรจะพูดยังไงบ้างคะ อิฉันไม่ถนัดเรื่องนี้คะ ขอบคุณมากๆคะ (อายจังต้องมาถามตรงนี้ catt3)

15. pn-autogas

pn-autogas เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาโชว์ ครับผม
    ขอบคุณครับ
    ขอให้รวยๆๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. amen666

amen666 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008

สวยงามมากครับ:cool::cool::cool:

17. Akazaba

เขียนชื่อแล้วเอาขุนแผนวางทัพเลย เห้นมีเพื่อนสมาชิกมาแชร์ให้ฟังอยู่
    อธิษฐานก่อนนะ ขอให้คนนี้ชื่อนี้ คุยกับเราเยอะๆ รึมีใจให้เราไม่ปฎิเสธเรา อธิษฐานซ้ำๆซัก 2- 3 ครั้ง
    ตั้งจิตดีๆ

18. สมาธิ2

ขอบคุณมากๆคะ
    ว่าแต่น้ำมันดอกบานไม่รู้โรยเค้ามีเทคนิควิธีอะไรที่พิเศษในการใช้มั้ยคะ?? เวลานำมาเจิมที่หน้า จะต้องใช้นิ้วไหนแล้วเจิมตรงไหนบ้างให้ถูกคะ?

19. Akazaba

จากที่ มีคนpmมาถามเรื่องตะกรุดนะสวาท ที่จะเปิดให้บูชา หลังลอยกระทง
    ว่าต้องไปรับเอง เพื่อให้อ.อ้วน ประสิทธิ์ให้เป้นรายบุคคล
    ที่จริงรุ่นแรกมีการประสิทธ์ให้เป็นรายบุคคล ขออภัยให้ข้อมูลผิด
    แต่รุ่นนี้ไม่แน่ใจ เดี๋ยวรอคุณพรตมาตอบแล้วกัน ครับ

20. Akazaba

ส่วนใหญ่ของอ.อ้วน อธิษฐานใช้ได้เลยครับ เจิมหน้า เจิมแก้ม เจิมปาก
    ได้หมดครับ