รวมพล คนรัก อาจารย์อ้วน หมอผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย smc0789, 12 พฤศจิกายน 2011.

1. ศีลสติ

ศีลสติ สมาชิกใหม่

ก็ไม่ถึงขั้นนั้นครับ แค่สวดมนต์ทุกวันครับ แต่เรามีศรัทธาในสิ่งที่เราบูชา เท่านั้นครับ
    ขอถามข้อนึงครับ ท่านที่เช่า กุมาร และ กุมารี ของท่านอ.อ้วน หมอผี ตอนที่เช่า ได้กลิ่นหอมเหมือนสีผึ้ง + น้ำอบกันมั้ยครับ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เรื่องกุมาร กุมารี ของ อ.อ้วน

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา คุณ ช.(รับราชการ ซี9) ได้มาปรึกษาเรื่องที่ตนเองได้รับมอบหมายจากผู้บังคับบัญชาให้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในการจัดงานเลี้ยงปีใหม่ที่ผ่านมา ซึ่งงานนี้คุณ ช. ไม่ค่อยได้รับความร่วมมือช่วยเหลือ เนื่องจากเพิ่งได้รับตำแหน่ง ผอ.สำนัก มาสดๆร้อนๆ
    ผู้บังคับบัญชาก็คอยแต่จะจ้องจับผิด
    เมื่อเป็นดังนี้ จึงแนะนำให้ลองบอกกล่าวกับกุมาร กุมารี(ลูกเงิน ลูกทอง ที่ผมบูชามาจาก อ.อ้วน)
    ให้ช่วยเหลือ เพื่อให้งานนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

หากสำเร็จแล้วขอให้นำขนมมาให้ลูกๆเพื่อตอบแทนด้วย

ในที่สุดงานฉลองปีใหม่ก็ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี
    คุณ ช.ได้รับคำชมเชยอย่างมากมาย
    ผู้บังคับบัญชาที่เคยว่ากล่าวจับผิดก็เปลี่ยนไปเป็นคนละคน มีเมตตา ช่วยเสนอแนะการจัดงานให้อีกด้วย ซึ่งไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อนเลยตั้งแต่รับตำแหน่ง ผอ.สำนักนี้

อาทิตย์ถัดมา คุณ ช. ได้นำเค๊กชิ้นใหญ่สองชิ้นมาให้ลูกเงิน ลูกทอง ที่ช่วยทำให้งานสำเร็จไปได้ด้วยดีอย่างเหลือเชื่อ

3. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    อีกหนึ่งประสพการณ์ดีๆ ที่มีมาเรื่อยๆๆ ครับ....ต้องขอบคุณพี่เมาท์ที่นำมาเล่าให้กันฟังครับ

4. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    อาจารย์อ้วน เป็นผู้ที่มีวาสนาทางวิทยาอาคมมาแต่เด็ก ได้เจอครูบาอาจารย์ดีๆเก่งๆมามาก

ผ่านการฝากตัวกับยอดคนยอดครูในอดีตมานักต่อนัก

ในปัจจุบัน อาจารย์อ้วนจึงเป็นครูบาอาจารย์ที่น่านับถือ ท่านมีสัจจะว่าท่านจะทำในสิ่งที่ท่านทำได้จริงเท่านั้น

วิชาด้านวิญญาณศาสตร์ ทางพราย ทางกุมารนั้น ท่านเก่งและขลังมาก ผู้ที่นำไปใช้ได้ผลเห็นผลทุกคน

ขนาดผมเองก็ต้องมีขุนแผนหมื่นทัพติดตัวเป็นประจำเลย การงานการเงินคล่องตัวตลอด

5. capoang

capoang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    :cool:
    คุณทิพยจักร คอนเฟิร์ม ...... แสดงว่า สุดยอดแล้วใช่ไหมครับ....

6. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกวันนี้ผมแขวนเดี่ยวครับ .... ขุนแผนหมื่นทัพ
    การงานราบรื่นไม่มีขัด ยอมรับครับว่า สุดยอดจริงๆ

ผมเช่าบูชาไปแล้ว 3 องค์ สำหรับผม ภรรยา และให้เพื่อนภรรยาไป 1 องค์
    ทุกคนยอมรับครับทั้งเรื่องการงานไม่มีขัด โชคลาภมีมาตลอด
    นี่ว่าจะเช่าเพิ่มอีก 4 องค์ ให้หลานๆได้มีไว้ใช้คนละองค์.....

เพื่อนๆที่สนใจ รีบหน่อยนะครับ ทราบว่าเหลืออยู่ไม่มาก
    เดี๋ยวจะหมด อดใช้ของดี กันเสียก่อน ......

7. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ตามนั้นจริงๆครับ พุทธคุณ

8. MOUNTAIN

เรื่องสีผึ้งเบ็ด

เมื่อวานเย็นได้แวะไปหาอาจารย์อ้วน ที่ศาลากุมาร คลองสาน
    อาจารย์เล่าให้ฟังว่า

มีโทรศัพท์ รายหนึ่งโทรมาต่อว่าอาจารย์ บอกว่าสีผึ้งเบ็ด ของอาจารย์ใช้ไม่ได้ผลเลย
    ใช้แล้วเงียบ ไม่เห็นมีอะไร อุตส่าห์บูชามาต้องสองพันบาท

อาจารย์เลยบอกไปว่า ลองเอาสีผึ้งนั้นมาให้ดูหน่อยได้ไหม
    คนที่โทรมาตอบว่าได้ และรีบนำสีผึ้งเบ็ด มาให้อาจารย์อ้วนดู
    อาจารย์ดูแล้ว บอกว่า ของปลอม
    ถามว่า บูชามาจากไหน

เขาบอกว่า บูชาจากเว็บไซด์......
    กับคนชื่อนี้ เบอร์โทร นี้

อาจารย์ทราบข้อมูลแล้วก็โทรไปหาทันที

โดยบอกว่า สนใจจะขอบูชาสีผึ้งเบ็ด ของอาจารย์อ้วน
    ทางโน้นบอกว่ามี ราคา สองพันบาท
    อาจารย์บอกทางโน้นไปว่า เดี๋ยวโอนเงินให้แล้วจะโทรบอกอีกที

ยังไม่ทันไร ศิษย์ของอาจารย์ที่อยู่ข้างๆ
    ก็รีบโทรไปบอกผู้ที่เอาสีผึ้งเบ็ดปลอมมาขายว่า

เมื่อกี้คุณคุยอยู่กับใครรู้ไหม
    เขาบอกไม่รู้
    คุณคุยอยู่กับอาจารย์อ้วน นะ
    ................................

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
    การบูชาวัตถุมงคลของอาจารย์อ้วน ทางเว็บไซด์หรือกับบคคลใดก็ตามที่ไม่ใช่อาจารย์อ้วนนั้น
    ควรตรวจสอบให้แน่นอนก่อนว่า เป็นแหล่งที่เชื่อถือได้หรือไม่
    มิฉะนั้นแล้ว ก็อาจเกิดกรณีแบบดังกล่าวข้างต้น

สรุปว่า ของดี ใช้ดี ได้ผลดี มีน้อย
    ของปลอมเลยออกมาอาละวาด ต้องใช้ความระวังให้มากๆนะครับ

9. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ูู^
    ^
    อยากรู้จังครับว่าเวปไซด์ไหน ทำไมกล้าขายของปลอม

10. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007

ยอมรับครับ ตัวผมเจออาจารย์สายฆราวาสมาหลายท่าน ทุกท่านล้วนเก่งทั้งนั้น

ยิ่งเรื่องสายพรายมีหลายสาย แต่ผมไม่เคยเลือกใช้

มีก็แต่อาจารย์อ้วนนี่แหละครับที่ยอมรับในฝีมือ ทั้งครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือท่านยังรับรองในความสามารถขนาดนี้แล้วผมก็ยอมรับนับถือด้วยใจจริงครับ วัตถุมงคลของท่านยอมรับและยืนยันได้เลยว่าดีจริงๆ

11. player_korn

player_korn Active Member

18 พฤศจิกายน 2011
    น่าเสียดายที่ พี่MOUNTAIN ไม่อยู่ในเหตุการณ์ จะได้ถ่ายรูปสีผึ้งเบ็ดปลอมมาให้แยกแยะระหว่างของจริงกับของปลอม ลูกศิษย์จะได้ไม่ถูกหลอกอีก หากมีความแตกต่างที่สามารถแยกแยะได้ด้วยตาเปล่าจะดีมากเลยครับ
    เพราะตอนแรกก่อนที่ผมจะบูชาผมก็กลัวเจอของปลอมเหมือนกัน แต่พอได้รับสีผึ้งเบ็ด จึงสัมผัสได้ว่าของที่ได้มาเป็นของแท้จึงหายข้อข้องใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2012
  12. player_korn

พี่MOUNTAIN พอบอกหลังไมค์ได้ไหมครับ ว่า เวปอะไร ชื่ออะไร เบอร์โทรอะไร ผมจะได้ระวังตัวไว้

13. lengboy

lengboy สมาชิกใหม่

22 ธันวาคม 2011
    ถ้าเป็นไปได้ขอหลังไมค์ด้วยคนครับ จะได้ระวังไว้ เดี๋ยวนี้ของปลอมมีเยอะจริงๆ -_-''

14. MOUNTAIN

ผมฟังจากคำบอกเล่าของอาจารย์อ้วนมานะครับ
    อาจารย์ก็ไม่ได้ระบุชื่อเว็บนั้นให้ทราบ

ส่วนสีผึ้งเบ็ดปลอม ยังอยู่ที่น้องเจ คืนนั้นนำมาให้ชมด้วยครับ
    เสียดายไม่ได้ถ่ายภาพไว้
    สังเกตได้ว่า เบ็ดจะยาวเรียวกว่าของจริง
    ตลับก็ไม่เหมือน จะดูออกใหญ่กว่านิดหน่อย

หากได้พบอาจารย์อ้วน กับน้องเจ อีก จะขอถ่ายภาพสีผึ้งเบ็ดปลอม
    มาให้ชมกันนะครับ จะได้เปรียบเทียบให้รู้ดำรู้แดงไปเลยว่าของจริงกับของปลอมต่างกันอย่างไร

ใครที่ทำของปลอม ต้องระวัง แรงครูให้ดี เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก

15. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    เพิ่มเติมครับ ของปลอมไม่มีลายจารบนฝา และฝาสีจะอ่อนใส
    ของจริงฝาเป็นสีชมพูมีจาร

16. กรมเจ้าท่า

กรมเจ้าท่า Active Member

บนตลับฝามีรอยจารเหมือนกันครับพี่สุรพลแต่พอดีวันนั้นหลายคนขอดู ดูไปดูมา รอยจารยันต์หายไปเลย

ใครอยากจะทราบรายละเอียด หลังไมค์ได้ครับจะแจ้งให้ทราบ

17. player_korn

ผมมีสีผึ้งสาริกาม่วน กับ สีผึ้งสาริกา จะสามารถเอาตลับมาวัดขนาดใหญ่-เล็กกับสีผึ้งเบ็ดได้ไหมครับ

18. กรมเจ้าท่า

กรมเจ้าท่า Active Member

ถ่ายรูปมาดูครับ ไม่เห็นภาพบอกไม่ได้หรอกครับ

19. player_korn

สีผึ้งเบ็ดอยู่ที่บ้านครับ ช่วงเย็นจะถ่ายมาให้ดูครับ
    แต่ขออ้างอิงภาพเก่าที่เคยโพส เผื่อสามารถฟันธงจากสีของตลับได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    แค่เห็นเบ็ด กับเนื้อสีผึ้งก็ไม่ใช่แล้วครับ... เบ็ดก็ดูเล็กๆๆ ผอมๆๆ เนื้อสีผึ้งและกลิ่นก็ไม่ใช่ครับ.. ถ้าแนะนำก็รอบูชาจากท่านอาจารย์ดีกว่า แท้ชัวร์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2012