*รวมพลคนรักกุมารทอง พร้อมข้อมูลกุมารทอง วัดสามง่าม พร้อมเเผนที่ไปวัด*

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pranurat, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

อันนั้นก็ถูกครับพี่ อิอิ คนอยู่ใกล้จะไปทุกวันก็ได้ แต่คนอยู่ไกลนี่ไม่ได้นะครับ
    ผมไม่ได้คิดอะไรมากหรอกครับกลัวน้องไม่รัก ที่จริงเปรียบเทียบกับอีกองค์ที่ผมมีรูปร่างรูปทรงทุกอย่างเป๊ะๆครับถ้าปลอมคงเหมือนยากและที่วัดยังมีเยอะราคาแค่ 500 คงยังไม่มีคนปลอมครับแต่อย่างว่าน้องเค้าแปลกๆเท่านั้นเองครับ เจ้าของเดิมบอกหลวงตาขวัญเจิมให้และซนมากว่างั้นครับ

2. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ของวัดสามง่ามบ๊าดไม่เคยจุด2ดอกเลยค่ะ เพราะฉนั้นเรื่อง5ดอกนี่ คอนเฟริ์ม ชัวร์
    ข้ออื่นก็ตามนั้นค่ะ
    ส่วนข้อ3. บ๊าดว่าในวันพระก็จุด5ดอกเรียกทุกองค์รับอาหารถวายไปก่อน ถ้าวันที่ต้องเจิมองค์กุมารของครูบาสุบินดันตรงกับวันพระพอดี ก่อนนอนค่อยจุด1ดอกท่องคาถาแล้วก็เจิมละกันค่ะ

3. กวงสี่อิม

กวงสี่อิม เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ดีแล้วครับ คิดมากก้อไม่ดีเลย ผมก้อเคยคิดมากนะครับ จนตอนนี้เลิกคิดแล้วครับ (เพราะความรักน้องเขาเพิ่มมากขึ้นมั้งครับ)

ไม่ทราบว่าคุณอยู่ที่ไหนหรอครับถึงไกลวัด ผมก้อไกลครับ ว่าจะหาโอกาสไปอยู่ครับ ไม่เคยกราบหลวงปู่ท่านเลย อยากเอาน้องเขาไปกราบหลวงปู้ 555

4. กวงสี่อิม

เมื่อวานพาน้องนะหน้าทอง ของท่านครูบาสุบิน มาก้อเกิดเรื่องเลยครับ แรงจิงๆ ตกดึกสักราวๆตี1 แฟนผมเห็นเด็กหน้าขาวๆ เสื้อขาวๆ มานั่งอยู่ตรงขาของพ่อผมเลย แฟนผมวิ่งมาหาผม ขนลุกหน้าตื่นไปหมด เหอๆๆ
    แรงแท้ ชอบๆ

5. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่มหาสารคามครับเคยไปครั้งนึงวันที่ 1 ที่ผ่านมานี่เองครับ กะว่าจะไปอีกอยู่หรอกครับ(มีงบเมื่อไหร่ อิอิ)เคยเอาน้องไปเจิมพอดีปู่แย้มไม่อยู่หลวงตาขวัญเจิมให้แทน ตอนยังไม่เจิมนะซนมากครับประมาณว่าได้ยินเสียงหรือทำอะไรให้รู้สึกได้ตลอดจะว่าทุกวันก็ได้ พอเอาไปเจิมกลับมาเงียบเชียบ ผมก็งง อิอิ หรือว่าหลวงตาจะรู้ว่าองค์ไหนซนองค์ไหนดื้ออาจจะปรามไว้หรือสั่งสอนไว้ให้สุภาพเรียบร้อยก็เป็นได้ครับ คนอื่นว่าเรื่องนี้ลองเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

6. กวงสี่อิม

นะหน้าทองท่านครูบาสุบิน นี่สายพรายแท้ๆเลยครับ เน้นว่า 1 ดอกเลย คุณบ๊าดว่าไง เห็นไปปลุกเสกกลางป่าช้า ท่านบอกว่าเรียกพวกผีวิญญาญมาเลย ถึงต้องเน้นว่า ท่องคาถากับกำต้อง 1 ดอกเท่านั้น และห้ามทำบุญให้เด็จขาด เพราะเขาจะไปเกิดทันทีครับ (ไว้เลี้ยงไปนานๆก่อนครับค่อยให้เขาไปเกิด)

ปล.คุยกับท่านครูบาสุบินแล้ว ท่านบอกแบบนี้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2010
  7. กวงสี่อิม

น้องที่วัดสามง่าม ผมก้อเงียบครับ แต่บนแล้วก้อได้อยู่ครับ

8. บ๊าด

ก็อย่างที่บอกค่ะว่าจุด5ดอกเรียกชื่อรับอาหารที่ถวายในตอนเช้าเฉยๆ คาถาไม่ต้องท่อง เขาก็มาทานอยู่แล้ว อันนี้ใช้กับทุกองค์เลย
    ก่อนนอนก็ท่องคาถาขององค์วัดสามง่ามให้เสร็จก่อน(ไม่ต้องจุดธูป) แล้วค่อยจุดธูป กุมารของท่านครูบาสุบิน1ดอกแล้วท่องคาถากับเจิมน้ำมัน

9. กวงสี่อิม

คุณบ๊าดไม่สนใจไปวัดทองสะอาดบ้างหรอครับ กุมารพกพามีเยอะเลยครับ ยังไม่หมดครับ ดีกว่าบูชาที่ศูนย์อีกครับ บูชาแล้วให้ท่านเสกให้อีกที เข้มขลังกว่าที่ศูนย์นะครับ

10. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    Mee tie yoo tie wat gab ber to mai ka? Sonjai tae yang mai mee o-gard... .

Kho tee yoo thie wat thong-sa-ard ka!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2010
  11. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เมื่อคืนจัดโต๊ะให้เด็กๆ ใหม่อีกรอบ เดี๋ยววันนี้กลับบ้านเอารูปมาอวด อิอิ

12. pinpost

pinpost เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2009
    เมื่อวันก่อนเห็นมีคนพูดถึงเรื่องตาปั้มของวัด
    พอดีจำได้ว่าเคยเซฟรูปตาปั้มปลอมเอาไว้รูปนึง เลยเอามาแบ่งกันชมเผื่อเป็นประโยชน์บ้าง
    แต่ต้องขอบอกไว้ก่อนนะครับ ว่าตราปั้มนี้น่ะ ปลอมไม่ปลอม ผมก็ไม่รู้นะครับ
    แต่เค้าถ่ายมาจากใต้ฐานกุมารรุ่นสร้างเจดีย์ปลอม ยังคงพอจำกันได้นะครับว่า
    รุ่นสร้างเจดีย์ที่สร้างมา พิมพ์เล็ก1000 องค์ พิมพ์ใหญ่1000องค์ พอของหมด
    จากวัดไม่ถึงเดือน ของปลอมก็ออกตามมาติดๆเลย ปลอมชุดแรกๆยังทำได้ไม่เนียนนัก
    แต่ตอนนี้ไม่รู้เนียนไปถึงไหนแล้ว ท่านที่ชอบกุมารรุ่นเก่าๆ ก็ต้องระวังเป็นพิเศษนะครับ

มาดูตาปั้มกันดีกว่า

อันซ้ายมือเป็นตราของจริงที่ออกมาจากวัดครับ ส่วนขวามือนั้นเป็นอันที่บอกว่าเค้าถ่ายมา
    จากใต้ฐานองค์ปลอมรุ่นสร้างเจดีย์ ผมก็คิดเองเออเองครับว่า ตรานี้ก็น่าจะปลอมไปด้วย
    ตราปลอมนี้คือว่า ลายเส้นจะชัดมากไปเนื่องจากน่าจะทำขึ้นใหม่ และก็ที่ตรงวงกลมกลาง
    วงล้อธรรมจักร ลักษณะวงกลมซ้อนกันสองวง มันจะใหญ่กว่าของจริงเล็กน้อย
    ต้องขออภัยด้วย ภาพจริงที่เซฟเค้ามา ผมดันลบไปแล้ว เหลือแต่ภาพที่ผมเล่นซะเลอะหมดแล้ว55

13. บ๊าด

ถ้าคนที่คิดทำปลอมแล้วไม่ศึกษาข้อมูลให้แน่นปึ๊ก ปลอมยังไงก็ไม่เหมือน เพราะจุดสังเกตของแท้นั้นนอกจากลักษณะของตราปั๊มแล้วยังมี ลักษณะทรงหุ่น เนื้อดิน โค๊ต หมายเลข ฯลฯ แต่ละรุ่นก็มีจุดสังเกตต่างกันไป หลายๆท่านที่ทราบก็ไม่อยากบอกเพราะไม่อยากให้พวกใจบาปมันทำปลอม เอาเป็นว่าอยากเล่นรุ่นเก่าๆก็สอบถามท่านที่พอจะดูเป็น
    แต่ขอบอกไว้ก่อนว่าบางรุ่นก็ปลอมได้เนียนมาก ขนาดเซียนบางท่านยังดูไม่ออกก็มี เล่นรุ่นใหม่ๆดีที่สุดค่ะ
    ปล.1 พวกที่เป็นกบอยู่แต่ในกะลาไม่เคยรู้ว่าของแท้ของปลอมเขาดูกันตรงไหนดูอย่างไร สักแต่คิดว่าตัวเองมีของจริงแท้แน่นอน หรือรู้ว่ามันปลอม แล้วเอาไปปล่อยต่อระวังเถอะ เวรกรรมมันมีจริง ไม่ต้องรอถึงชาติหน้า ขอบอก.... (ต้องขออภัยหากอ่านแล้วดูเรกโทรไปหน่อย)
    ปล.2 บ๊าดดูไม่เป็นนะคะว่าของแท้ของปลอมดูยังไง อิอิ
    ปล.3 ถ้าไม่คิดจะเล่นองค์ที่เป็นลอยจารของหลวงปู่แย้ม ก็อย่าไปซีเรียสเรื่องลอยจารเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2010
  14. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    วัดทองสะอาดนี่มีกุมารอะไรหรอครับท่าน

15. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารนะหน้าทอง ไงคราบผม

16. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    เดี๋ยวไปเอากุมารนะหน้าทองที่วัด + เอาองค์ที่เอามาจากศูนย์ไปเจิมด้วย
    สุดท้ายก็โดนศูนย์หลอกหาว่าที่วัดไม่มีแล้ว เซ็งเลย ไปแล้วต้องไปฟ้องครูบาด้วยว่าเงียบมาก 555+

17. บ๊าด

น้องหนีกลับไปหาครูบาท่านแล้วมั้งพี่ อิอิ

18. บ๊าด

คำเตือน

โปรดระวัง

ช่วงนี้ตุ๊กตาทอง วัดสามง่าม ของปลอม ระบาดหนัก

โปรดบูชาเองที่วัดในกุฎิหลวงปู่หรือที่ตู้มูลนิธิ

หรือ

เช่าบูชากับบุคคลที่ไว้ใจได้

ด้วยความปรารถนาดีนะคะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

19. ตะติกุล

ตะติกุล สมาชิก

ขอบคุณครับ กำลังหาบูชาอยู่

20. wanakonth

wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    อ่อ มีรุ่นดวงดีทวีทรัพย์ได้ยินว่าครูบาสุบินและอีกหลายรูปร่วมปลุกเสก เลยไม่ได้เอาอันอื่น ตอนนี้อยากได้ของทางอีสานบ้างจังเลย แต่ว่าทรัพย์มะพอ ต้องจ่ายอีกบาน