ปิดรับบริจาค รวมบันทึกการเดินทางตามรอยพระอาจารย์ ณ บึงลับแล ๒๕๕๒/ร่วมบุญใหญ่หน้า ๑๐๘

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย ญ.ผู้หญิง, 18 ธันวาคม 2008.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ บอกลาหน้าบอร์ดว่าจะขอตัวไปพักนิ๊ดนึงและวจะออกไปอำเภอเพื่อจัดส่งพัสดุมงคลที่หลายๆ คนรอมานาน (จากกระทู้พระเครื่องโน่น) แต่ที่ไหนได้ อาการมันทำให้นอนนานไปหน่อย เพิ่งตื่นมาก้อรีบไปดื่มยาต้ม นี่ถ้าไม่ได้ยาต้มสูตรหลวงพ่อไพบูลย์นะคะ รับรองแย่ตั้งแต่วันเดินทางแระ ขนาดคุณกรบ่นปวดขา ให้กระแทกไปสองเม็ด บอกว่าหายสนิทเลยใช่ป๊ะ ก้อไปต้มยา แล้วมันงัวเงียๆ กาที่ต้มมันเป็นแบบถ้าเดือดจะมีเสียงวิ๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

ทีนี้ต้มไปแล้วลืม ได้ยินเสียงแล้วแต่ไม่ใส่ใจเพราะว่าคิดว่าเราได้ยินเสียงสัตว์นรกร้องโหยหวลขอส่วนบุญ จึงไม่ลุกขึ้นไปดูต้นเสียง เมียพี่ชายทิดเก๋ได้ยินเสียงดังไปถึงบ้านเค้า เลยวิ่งหน้าตั้งมาที่บ้าน ร้องลั่นว่า

"เร็ว...มีใครอยู่ไหม...บ้านพี่เอื้อมจะระเบิดแล้ว!" เสียงนั้นร้องที่หน้าประตูด้านข้าง แต่ไม่มีใครกล้าเข้ามา ยายผีป่าเลยต้องฝืนดันตัวลุกขึ้น ออกไปถามว่ามีอะไร

เขาบอกว่าเสียงแก๊สจะระเบิดน่ะพี่ ให้ใครมารีบปิดที เดี๋ยวระเบิด

ยายผีป่าเลยเดินไปห้องครัวปิดแก๊สแล้วบอกว่า

เสียงกาต้มน้ำ มันร้องเตือนเวลาเดือดจัด

แล้วก้อรินน้ำยาต้มกิน ชาวบ้านบ่น

"หนูตกใจคิดว่าพี่เอื้อมโดนแก๊สรมตายแล้ว เรียกเท่าไรก้อไม่กระดิก"

2. Teetab

Teetab เป็นที่รู้จักกันดี

แชร์ภาพที่ถ่าย

ผมธีร์ ยังจำชื่อพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ บางคนไม่ได้แบบว่า (ขันธ์ 5 เสื่อมลงทุกวัน)
    ใครอยากยังติดต่อกันอยู่ ส่งเมลล์มาทักทายพร้อมรูปกันบ้างนะครับ
    TEETAB@CPALL.CO.TH
    จะเก็บเป็น Group ตั้งชื่อว่า "ทริปหนีนรก" ไว้
    และจะส่งธรรรมดีๆ ให้เป็นประจำ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. DevilBitch

อิอิ...ท่านเจ้าป่าเจ้าเขา (รวมทั้งทุกๆ ท่านในมิติ ท่านไม่บ่นผ่านน้องทีมารึว่า

ทีหน้าทีหลัง อย่าเอานังผีป่าผีบ้าจอมเพี้ยนมาด้วยนะ เสียป่าเขาหมด!

4. DevilBitch

เหมือนพระพิมพ์ปิดตาเนาะลูกนก (นังซินของเราสังเกตุดีๆ นะคะ ห้ามสังเกตุไม่ดี เพราะดูดีๆ แล้วเหมือนลูกนก สุภาภรณ์ แต่พอดูไม่ดี เหมือนลูกนก ตกน้ำง่ะ)

สังเกตุล่างมุมขวานะคะ มีดวงสองดวงจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  5. DevilBitch

เอ้า...มาเล่ากันเร็วๆ ยายผีป่าจะได้เปิดฉากเล่ายาวไปเรื่อยๆ บ้าง

น้องชะไมเกิ้ล ปู่ฯ ที่มากล่อมน้องให้นอนนะคะ เป็นปู่องค์เดียวกันกะที่มานั่งสูบยาที่ซุ้มหน้าอ่างปลานั่นแหละจ๊ะ ท่านชอบมาหาน้องออม (ลูกคนที่ ๓ของยายผีป่า ยายมีลูก ๔ คนจ๊ะ) และท่านมีห้องส่วนตั้วส่วนตัวของท่านคือห้องหนังสือ เมื่อก่อนนั้นเป็นห้องนอนของน้องออม คนอื่นนอนไม่ได้ ทางผ่านของท่านที่ท่านชอบเดินเล่นในบ้านก้อคือผ่านห้องทีวีชั้นล่าง ตรงที่มีหนุ่งๆ ขอนอนคืนแรกนั่นแหละ แต่ทำไมคืนที่สองไม่ยักกะขอนอนอีกละจ๊ะ หรือมีใครมากระตุกขาชวนลุกมานั่งคุยด้วยหนอ หรือยุงชุมจ๊ะ

มาคราวหน้า เอายาฉุนมวนโตมาถวายท่านนะคะ เพราะว่าจะปั้นพระรูปของท่านไว้ด้วย รอคนมาขอหวยขอพรจากท่านง่ะ ลูกๆ ยายผีป่าจะได้นั่งขายเครื่องบูชาได้ เมื่อมีคนบอกต่อๆ กัน หารายได้ส่งตัวเองเรียน ไม่ต้องเรียนแบบพ่อแม่มัน ที่ตายายต้องขายวัวส่งควาย อุ้ย ลูกๆ เรียนอย่างนี้น่ะ(ถ้าถ้าไม่มีเงินพอคงต้องรอถูกรางวัลที่หนึ่งหลายคู่นะจ๊ะปู่จ๋าถึงจะได้ปั้นดั่งใจทุกองค์เรย (น้าน...ขอมากไปอีกแระ)

6. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ยายผีป่า*, jamrus, Teetab </TD></TR></TBODY></TABLE>

น้าน..พลังจิตแรง กะลังจะพีเอมไปหาคุณจำรัสมาอ่านกระทู้นี้ ยังไม่ทันได้คลิกไปเรย เข้ามาอ่านเสียแระ สบายดีนะคะ

แหม...น้องทีจ๋า

ตอนก่อนจะเข้าป่า ทิดเก๋ขู่ว่า "เทอตายแน่งานนี้"

แต่ตอนที่ออกมาได้ เข้าเส้นชัย ทิดเก๋มองหน้าแบบเสียเชิงแล้วบ่นดังๆ ให้รู้ว่า

"รอดมาได้อย่างไรนี่"

แหม..มาชมว่าแหวนพญานาคพลังแรงมั๊กๆ เด่วคนก้อแห่จองมากะยายผีป่าจนหมดแน่เรย เพราะว่าของดีมีน้อยเท่าที่เห็นนั่นแหละจ้า

เอ้าลูกหลานพญานาคเชิญจองเลยจ๊ะ แต่บอกก่อนนะคะว่า ไซด์แหวนมีจำกัด ใครสวมได้เอาไปเลย ใครสวมไม่ได้ถ้าอยากได้ ก้อเอาไปห้อยคอแทนได้นะคะ

7. วรุณบุตร

วรุณบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2008
    ขอให้พี่ยายหายเร็วๆๆ นะครับ เรื่องที่คาในใจก็ได้รู้ครับ ว่าไม่ได้มีแต่ตัวเองคิดอยู่คนเดียว ตอนที่พี่เอื้อมช่วยดูให้ในห้องพระนะครับ ที่บอกว่ามีท่านที่รู้จักผ่านมานะครับอยู่ฝั่งไหล่ขวานะครับ อยากจะถามนะครับท่านชื่ออะไรครับ

**รอดูรูปอยู่นะครับ และ รอทุกคนมาเหล่าด้วยนะครับ**

8. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    แฮะๆๆๆ

พูดถึงเรื่องแหวนก้อนึกขึ้นได้ คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะโอนเงินค่าแหวนให้นะคะพี่เอื้อม ว่าแต่แหวนขาดพลอยไปสองเม็ดคงไม่ลดอานุภาพที่มีไปใช่ไหมคะพี่ หุหุหุหุ

***แล้วแหวนนี้มีอานุภาพยังไงคะพี่เอื้อม เวลาใช้เราต้องว่าบทหรือคาถาอะไรหรือป่าวคะ อันนี้ไมทราบจริงๆค่ะ ช่วยบอกหน่อย พอเห็นแหวนแล้วก้อชอบเห็นพลอยเป็นสีชมพูตรงกะวันเกิดพอดีด้วยค่ะ "

9. i-Anne

เห็นเกือบทุกคนมีมโนกันหมดเลย เห็นในสิ่งดีๆกันทั้งนั้นเลย น่าอิจฉาจังค่ะ ได้แต่ถามชาวบ้านคนนั้นเห็นไรมั่งคนนี้เห็นไรมั่งเฮ้อ... เสียดายจัง

พี่เอื้อมรีบเปิดคอร์สเร็วๆนะคะ จะจองที่คนแรก (ถ้าได้) นะคะ

10. i-Anne

11. อวยชัย จิรชัยธร

อวยชัย จิรชัยธร เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ทักทายเป็นครั้งที่สองคับ[​IMG]
    กับทริปหฤโหดสุด ๆ แต่ก็ยังผ่านมาได้แหะ เก่งจิง ๆ นะ พวกนี้รู้สึกว่า ร่างกายปวดเมื่อยไปหมดยังไม่ค่อยหายดียังไงก้ไม่รู้ (เอ.รึว่าสังขารมันใกล้กลับบ้านเต็มทน?)[​IMG]
    นี่ขนาดเล่นน้ำพุร้อนเพื่อผ่อนคลายแล้วนะเนี่ย ขืนไม่ได้เล่นคงมีหวังร้องโอย
    หวังว่าทริปหน้าคงมีน้ำพุร้อนให้เล่นนะจ๊ะ(ถ้าไม่มีก็ต้มน้ำร้อนเอาก็แล้วกัน)[​IMG]
    พวกเสือทั้งหลายคงจะสนุกสนานกันใหญ่หลังงานนี้คงจะมีการรวมทริปอีกครั้งเมื่อชาติต้องการ
    กระทู้ดูตรึมเลยนะจ๊ะอ่านยังไง๊ก็ไม่หมดนี่ยังไม่รวม กระทู้ของผมเองด้วยนะเนี่ยคงอ่านกันตาแชะ ทักทายแค่นี้ก่อนเด้อ ต้องไปแพ็กกระเป๋าเดินทางไปเลยยย อีก 3 วันนะจ๊ะกลับมาแล้วจะโม้ต่ออีก.....(one-eye)

12. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าอิจฉาไปเลยครับคุณพีั้้่เจ้านางน้อย น้องก็ไม่มีเหมือนกัน กะลังฝึกๆนั่งสมาธิใหม่เนี่ย

ปล.เมื่อตอนกลางวันนั่งสมาธิแล้วมันรู้สึกตัวโคลงๆโยกเยกๆๆ แล้วเหมือนจะล้ม
    เลยตกใจ ออกมาซะงั้น เปนอยู่สองครั้ง

ปล.อีกที พลังที่พี่ทิดฝุ่นให้มา ของเค้าแรงจริงๆ เอาเราร้อนไปหมด คนข้างๆยังบ่นว่าร้อนมาจากเราอีก อิอิ

13. jamrus

jamrus เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโทนาสาธุ ทุกๆท่านและคุณยายเป็นอย่างยิ่งค่ะ เหมือนเดินทางด้วยตัวเองเลย ช่วงเดือนกรฏาคม คงกลับไปเที่ยวค่ะ และคงใด้ร่วมบุญด้วยค่ะ

14. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    รูป ทริปรนหาที่(เกือบ)ตาย

พี่คนนึงล่ะที่ยังไม่มีมโน ยังไม่ได้หัดฝึก เดี๋ยวต้องหาครูบาอาจารย์ฝึกบ้างแล้ว
    1. มุมหนึ่งที่บึงลับแล มุมที่เพื่อน ๆ ตะโกนเรียกกุ้งน่ะแหล่ะว่าหายไปไหน แอบไปถ่ายรูปมุมนี้มา
    2. หินที่มองว่าเหมือนเศียรพญานาค
    3. พระธาตุเขี้ยวแก้ว
    4. สมาชิกในรถ สส.
    5. บรรยากาสในรถตอนเดินทาง
    6. บรรยากาสในรถตอนเดินทาง
    7. วัดพุทธคยา
    8. มุมนึงบนเพดานถ้ำคูหาสวรรค์ ดูดี ๆ เหมือนลูกกะตาใครมองอยุ่เลย มีจุดขาว ๆ ด้วย ไม่รู้อะไร
    9. หินรูปหัวช้าง

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      23
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  15. i-Anne

16. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    แบ่งรูปกันดู
    1.พระพุทธรูปหินอ่อน
    2. หินรูปช้าง (อีกที) ที่ถ้ำ
    3. ในถ้ำเหมือนกัน มีหินชั้น ๆ เหมือนน้ำตกหลังพระพุทธรูป
    4. หินย้อยในถ้ำ มีประกายระยับเหมือนโรยกากเพชร
    5. สาวหัวฟู กับคุณ ญ (อิ่มเชียวนะคะคุณ ญ เวลาถ่ายรูป)
    6. หินงอกในถ้ำ มอง ๆ แล้วเหมือนใครนั่งประนมมือ
    7. บรรยากาสมุมลึกในถ้ำ

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กุมภาพันธ์ 2009
  17. DevilBitch

นั่นคือการฝึกการแผ่พลังปราณแบบเบสิคค่ะ เดะๆ เขาก้อเล่นได้ แต่ทีนี้มันได้คนที่มีพลังเสริมและบุญบารมีสั่งสมมากันหลายคนรวมทั้งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านหนุน พลังเลยแผ่ได้กว้างค่ะ คราวหน้าจะพาฝึก(ถ้าลูกผัวยินดีด้วย) การฝึกแบบนี้ทำให้เราเข้าอกเข้าใจซึ่งกันและกัน อ่านจิตกันง่ายขึ้น เอ...สงสัยจะต้องเรียกเก็บค่าคอร์สแพงๆ แระ เอาแบบตั้งตัวได้เลยดีป๊ะ อิอิ

18. i-Anne

เอาล่ะสิพี่น้อง โพสรูปมะเปน ทำงัยล่ะเนี่ย เหอเหอเหอ ใครช่วยบอกที

เด๋วไปกิงข้าวก่องนะเจ้าคะ

19. raiderman

raiderman เป็นที่รู้จักกันดี

เลือกตอบแบบเต็มรูปแบบสิ
    แล้วก็จะมี Upload รูป, เพลง และไฟล์อื่นๆได้ที่นี่ (Attach Files)
    โผล่มาด้านล่าง
    จากนั้นก็ให้กดอัพรูปได้แล้วนะจ๊ะ
    ท่านเจ้านางน้่อย
    อิอิ

20. LittleNon

LittleNon เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2006
    สวัสดีครับ
    ก่อนอื่นต้องขอกราบขอบพระคุณพระรัตนตรัย มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ มีหลวงพ่อเล็ก พระอาจารย์กอล์ฟ และพระอาจารย์หน่อย เป็นต้น อีกทั้งเทพเจ้าทั้งหลายที่อนุเคราะห์ให้ทุกอย่างราบรื่น
    ขอบคุณพี่เอื้อม พี่เก๋ ที่อนุเคราะห์ ที่ซุกหัวนอน ความอบอุ่นที่มอบให้ โดยเฉพาะอาหารประทังชีวิต สำหรับคนเรื่องมากอย่างผมครับ
    ขอบคุณแม่ชีวัดท่าขนุน สำหรับอาหาร และความอนุเคราะห์อื่น ๆ เช่นกันครับ
    ขอบคุณพี่หญิง หัวหน้าแก็งค์ทริปลนหาที่ตายครับ ดูแลเป็นอย่างดี จนกลายเป็นทริปลนหาที่สบาย (ตกลงนี่ชื่อทริปอะไรครับคุณยายฯ)
    ขอบคุณแม่ณัฐ พี่กร (พี่อวบ หมู อ้วน และสารพัดคำเหน็บจากคุณจิ้งจอกสาว) พี่กุ้ง พี่แมน พี่ ๆ (อีกหลายคนเมื่อยครับ ขี้เกียจพิมพ์) เพื่อน ๆ ร่วมทริปนี้ครับ
    สารพัดจะขอบคุณ...
    กำลังพยายามลงรูปครับ แต่เครื่องคอมฯ ช้าไปหน่อยครับ...