รวบรวมสุดยอดวัตถุมงคล หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต เพื่อร่วมบุญทุกอย่างกับหลวงพ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Palungthat4, 10 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    สุดยอดวัตถุมงคล ด้านเมตตา และ โชคลาภ

รายการที่ 18

หลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่

[​IMG] [​IMG]

ปัจจัยบูชา 1,000 บาท

(ในขณะนี้ บูชาหลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่ ยังได้อานิสงค์ บุญด่วน ร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อที่ดินถวาย เพิ่มด้วยค่ะ)

ผงอิทธิเจ ที่ทำหลวงพ่อทันใจ มีดังนี้
    • วัดระฆัง กรุงเทพ
      วัดเกตุไชโย
      วัดประดู่ฉิมพลี
      วัดปากน้ำภาษีเจริญ]
      วัดเกริ่นกฐิน
      วัดใหญ่ชัยมงคล จ.อยุธยา อายุ 400 ปี
      พระหลวงปู่ทิม วัดพระขาว จ.อยุธยา
      หลวงปู่โม อุทัยธานี
      หลวงปู่กวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท
      สำนักเขาอ้อ - ใต้
      หลวงปู่บุญสม วัดโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง
      สายพิจิตร หลวงพ่อพิศ วัดคะมัง ศิษย์หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
      หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม
      หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม
      หลวงพ่อแพร วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี
      หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ จ.ระยอง
      ผงหลวงปู่มั่น สายธรรมยุต
      ผงของพระสมเด็จไก่เถื่อ ของสมเด็จพระสังฆราชสุก
      ผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์ จังหวัดอ่างทอง

และผงสมเด็จที่หลวงพ่อหลวงปู่ในจังหวัดอยุธยา และ จังหวัดใกล้เคียง ที่ท่านได้ทำพระสมเด็จแล้วเอาบรรจุ ไว้ในเจดีย์ เมื่อสมัยกรุงศรีอยุธยายังรุ่งเรืองอยู่ก็มี และทำบรรจุไว้ในยุคหลัง ๆ ก็มีแต่เป็นผงที่มีความศักดิ์สิทธ์ และโยมคนแก่ ๆ ในจังหวัดอยุธยาบอกเล่าต่อกันมาว่า มีหลวงตาแก่ ๆ รูปหนึ่ง ได้ให้ลูกศิษย์แจวเรือมาตามแม่น้ำ สายกรุงเทพ อยุธยา และเอาพระสมเด็จมาบรรจุไว้ตามเจดีย์ต่าง ๆ ของจังหวัดอยุธยา มาสืบรู้ภายหลังว่าเป็น หลวงปู่สมเด็จโต พรหมรังษี วัดระฆัง แล้วก็มีโยมผู้ชายแก่ผู้เรืองวิชา เรียกของ จึงไปตะเวณเซ่นสรวงขอ และเรียกออกมา บางองค์เป็นสมเด็จวัดระฆัง ปากกรุ และสมเด็จบางขุนพรหมก็มี หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต จึงเอาพระสมเด็จเหล่านี้มาตำเป็นผงผสมกัน และทำพิมพ์ใหม่ เรียก "หลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่" ที่เป็นพระพุทธรูปองค์หน้าตัก 2 ศอกเศษและปั้นวันเดียวเสร็จใช้เวลา 14 ชั่วโมง มีความศักดิ์สิทธิ์พอควร ใครมาบนขอจะได้สมปรารถนาเป็นส่วนมาก หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต เอาให้ญาติโยมเช่าบูชาเพียง 2555 องค์เท่านั้น เพื่อเอาปัจจัยมาซื้อที่ดินสำหรับจอดรถของญาติโยม ที่เข้ามาฝึกสมาธิ และงานกฐินผ้าป่า และซื้อสัปปะรดให้ช้างป่ากิน เพราะอาหารในป่าไม่พอ และ ฯลฯ

ส่วนหลวงพ่อทันใจดีพิมพ์เล็กเหลือเก็บไว้ให้ญาติโยมเช่าบูชาอีกครั้ง เมื่อหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต อายุครบ 6 รอบ (ประมาณอีก 7 ปี ข้างหน้า)

หลวงพ่อทันใจชุดนี้เข้มขลังในทางเมตตาค้าขาย โชคลาภ ใครมีไว้จะโชคดีเสมอ นำติดตัวไปไหนมาไหนจะมีโชคลาภ
    และปลอดภัยจากอันตราย

(ผงที่ทำหลวงพ่อทันใจชุดนี้ หมดแล้วหาไม่ได้อีกแล้ว ... ซึ่งหลวงพ่อบอกว่า เป็นสุดยอดมวลสารค่ะ)

คาถาสวดบูชา

พุทธัง สัพเพชะนา พหูชะนา เอหิ เอหิ จิตตัง เอหิ เอหิ มนุสสานัง เอหิ เอหิ มหาลาภา เอหิ เอหิ มหาลาโภ ชะโยนันติ
    เอหิ เมตตังกรุณัง ชมภูทีปัง มนุสสานัง เอหิ จิตตัง ปิยังมะมะ ฯ ...
    ธัมมัง สัพเพชะนา พหูชะนา เอหิ เอหิ จิตตัง เอหิ เอหิ มนุสสานัง เอหิ เอหิ มหาลาภา เอหิ เอหิ มหาลาโภ ชะโยนันติ
    เอหิ เมตตังกรุณัง ชมภูทีปัง มนุสสานัง เอหิ จิตตัง ปิยังมะมะ ฯ ...
    สังฆัง สัพเพชะนา พหูชะนา เอหิ เอหิ จิตตัง เอหิ เอหิ มนุสสานัง เอหิ เอหิ มหาลาภา เอหิ เอหิ มหาลาโภ ชะโยนันติ

เวลาเอาพระสวมคอหรือติดตัว

พุทธัง อาราธนานัง มหาลาภัง นะมะพะทะ
    ธัมมัง อาราธนานัง มหาลาภัง นะมะพะทะ
    สังฆัง อาราธนานัง มหาลาภัง นะมะพะทะ มะอะอุ ขอจงมาเป็นที่พึ่งแก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด

สามารถโพสจองในกระทู้ หรือ แจ้งทาง E-Mail : palungthat4@gmail.com

สามารถโอนปัจจัยได้ ดังรายละเอียดนี้
    ธนาคารกรุงเทพฯ บัญชีออมทรัพย์ สาขาเพลินจิต
    เลขที่ # 205-0-61496-1
    บัญชีชื่อ Piyawan E.

เมื่อได้ทำการโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งการโอน พร้อมทั้ง scan ใบสลิป ในกระทู้นี้ หรือ ส่งมาที่ palungthat4@gmail.com

สำหรับท่านที่ต้องการส่ง sms แจ้งการโอนปัจจัยจาก ATM สามารถส่งมาได้ที่ 089-9945934

ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ได้มีจิตศรัทธาร่วมบุญกับ หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต ด้วยทุกประการ

2. อติรูป (5)

อติรูป (5) รู้แล้วต้องวาง

29 มิถุนายน 2012
    ขอจองบูชาเพิ่มและร่วมทำบุญตามรายการ

๑. หลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่ เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อที่ดินถวาย จำนวน ๒ องค์ ๒,๐๐๐ บาท
    ๒. ล็อกเก็ต รุ่นไม่มีหนี้ จำนวน ๑ องค์ ๑,๐๐๐ บาท

ขอจองเพิ่มเติม
    ๓. กุมารไม้เทพทาโรน้องใหญ่ ๑ องค์ ๑,๐๐๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2013
  3. Palungthat4

Palungthat4 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบการจองค่ะ โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ
    ดีใจค่ะที่ชอบน้อง ๆ

ขอบคุณมากค่ะ

4. เด็กบางบัว

เด็กบางบัว เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2011
    โอนเงินบูชาหลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่จำนวน 1 องค์ 1,000+60(ค่าส่ง) รวม 1,060 บาท วันที่ 23/02/56 เวลา 18.11 น. ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      73
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2013
  5. Palungthat4

ได้รับปัจจัยแล้วค่ะ โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ
    รายละเอียดแจ้งทาง pm ค่ะ

6. Roj_56

Roj_56 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้รับน้องกุมาร และตะกรุดแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

7. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาครับ

ขอร่วมบุญซื้อที่ดินถวาย โดยจองบูชารายการที่ 18 หลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่ จำนวน 1 องค์

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครรับ

8. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

โอนเงินจำนวน 1,059 บาท วันนี้เวลาประมาณ 10:30 น.ครับ

9. อติรูป (5)

โอนเงินแล้วครับ ๔๐๐๐บาท + พร้อมค่าจัดส่ง ๒๐๐.๙๙
    รวมเป็นเงินแล้วทั้งสิ้น ๔,๒๐๐.๙๙ บาท
    เวลาที่โอน ๒๐.๕๖ น. วันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๕๖
    ที่อยู่ในการจัดส่ง แจ้งทางให้ทราบทาง sms นะครับ

รายการตามนี้นะครับ
    ๑. หลวงพ่อทันใจดีขี่ไก่ จำนวน ๒ องค์ ๒,๐๐๐ บาท
    ๒. ล็อกเก็ต รุ่นไม่มีหนี้ จำนวน ๑ องค์ ๑,๐๐๐ บาท
    ๓. กุมารไม้เทพทาโรน้องใหญ่ ๑ องค์ ๑,๐๐๐ บาท

10. อติรูป (5)

จองบูชาเพิ่มครับ
    ๑. กุมารเทพทาโรองค์ใหญ่ ๒ องค์
    ๒. กุมารเทพทาโรองค์เล็ก ๑ องค์

ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ ขอบคุณครับ

11. Palungthat4

ขอบคุณมากค่ะที่แจ้ง dencee

12. Palungthat4

ได้รับปัจจัยแล้วค่ะ โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ
    จัดส่งแล้วจะแจ้งเลขที่ส่งอีกครั้งค่ะ

13. Palungthat4

รบกวนช่วยส่งที่อยู่ ในการจัดส่งให้อีกครั้งนะคะ
    เพราะยังไม่ได้รับ sms เลยค่ะ

14. Palungthat4

รับทราบการจองค่ะ

15. Palungthat4

กลับมาประจำหน้าที่แล้วค่ะ:z2
    ขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยทุกประการค่ะ

สำหรับท่านที่ร่วมบุญช่วงที่พลังธาตุ 4 ไม่อยู่
    พลังธาตุ 4 จะรีบจัดส่งวัตถุมงคลให้โดยเร็วที่สุดค่ะ
    :z5

16. อติรูป (5)

โอนเงินแล้วครับ ๓,๑๐๐.๙๙ บาท
    ๑. กุมารเทพทาโรองค์ใหญ่ ๒ องค์
    ๒. กุมารเทพทาโรองค์เล็ก ๑ องค์

17. Palungthat4

18. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อที่ดิน 1 ตารางวาครับ เดี๋ยวโอนพร้อมรายการสมุนไพรสุขยิ่งตาม pm นะครับ หลังจากทราบยอดจำนวนเงินครับ

19. Palungthat4

โมทนาบุญด้วยทุกประการค่ะ
    รายละเอียดแจ้งใน PM แล้วค่ะ

20. Palungthat4

ขออนุญาตจัดส่งพร้อมกันทั้งหมด ช่วงสัปดาห์หน้านะคะ
    (วันพุธที่ 13 มีนาคม จะเข้าไปกราบหลวงพ่อ และรับน้องกุมารที่จองให้ค่ะ)
    ขออภัยที่ต้องให้รอค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้