รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    น้องปูเป้อีกแล้วหรือนี่...คุณน้องตระเวนมาทั่วบอร์ดหรือยังอ่ะครับ....เห็นไปมาหลายที่เลยนะเรา....พี่ยังไม่เคยดูเรื่องบ้านให้เลยหรือ...เหมือนจะคุ้นๆนะ...

2. Aek9549

อนุโมทนา สาธุครับ...ผมเองพอจะมีความรู้บ้าง...พอได้ช่วยเหลือกันครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2012
  3. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    หนูมีแต่ลายมือคะพี่เอก ขาประจำอิอิ

4. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในระดับปานกลางครับ...เด่นเรื่องโชคลาภทุกรูปแบบครับ...หรือการเสี่ยงครับ...แต่จะมีปัญหาเรื่องการเงินเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเสมอ...หรือมีปัญหากับคนรอบข้าง..รอบด้านได้ด้วยครับ...เงินทองที่มีหรือหามาได้...ก็จำต้องจากจรไป..รู้สึกเหนื่อย...เบื่อ ท้อ..อยากไปหาที่สงบระงับจิตใจสักพักครับ...แก้ไขโดยการหาแผ่นทองบริสุทธิ์มาสองแผ่นไปปิดที่เลข7 และเลข0 ครับ..หลังจากนั้นให้ทำบุญใส่บาตรพระ...อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของเราทุกรูปนามครับ...และให้หมั่นไหว้พระสวดมนต์เจริญสติให้มากกว่าที่เป็นอยู่...อย่าฟุ้งซ่าน...คิดโน่นนี่นั่น...และให้เป็นตัวของตัวเอง...หมายถึงมีจุดยืน...ต่อให้เป็นหมอดูเทวดา..ก็ไม่อาจแก้ไขปัญหานั้นให้เราได้..ทำได้เพียงแนะนำ แนะแนว..ที่เหลือเราล้วนๆครับ..ที่ต้องลงมือกระทำครับ....

5. Xangel111

Xangel111 สมาชิก

รบกวนด้วยครับ
    บ้านเลขที 95/149
    ขอบคุณครับ

6. poopae191

จริงคะ รู้สึกเหนื่อย...เบื่อ ท้อ..อยากไปหาที่สงบระงับจิตใจสักพักครับ:cool::cool:

ขอบพระคุณเจ้าคะ

7. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องความสุขของคนในครอบครัวและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ปกปักดูแลครับ...ขอให้อยู่ในศีลธรรมดีงามนะครับ....ไม่งั้นอาจโดนโทษได้ครับ.....แต่จะมีปัญหาติดๆขัดๆ..หรือมีเรื่องรบกวนจิตใจอยู่ตลอด...อาจจะหงุดหงิดได้ครับ...แก้ไขโดยการหาเรื่องซ่อมแซมที่อยู่อาศัยของเราตรงจุดใดของบ้านก็ได้ครับ...เช่น ห้องน้ำ ห้องนอน ครัว นั่งเล่น...ลองปรับเปลี่ยนดูครับ...
    2.ให้ไปสร้างทำบุญใหญ่บ้างครับ...เช่น บูรณะปฏิสังขรณ์วัดวาอารามหรือสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ...หรือ ห้องน้ำ กุฏิสงฆ์ ศาลาการเปรียญ เป็นต้น แล้วชักชวนผู้อื่นให้มาร่วมบุญกุศลกับเราก็จะเป็นมงคลมหามงคลแก่ตนเองและครอบครัวยิ่งนักครับ...อย่าลืมแผ่เมตตานั้นให้ท่านด้วยนะครับ...
    3.คุณเองหรือเจ้าของบ้านที่แท้จริง..ก็ต้องหมั่นทำบุญทำทาน..สร้างคุณงามความดี...และปฏิบัติธรรมให้มากๆด้วยครับ...

8. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนา สาธุ สาธุค่ะ
    อยากมีบ้านกะเขามั่ง จะได้เอาบ้านเลขที่มาดูบ้าง T___T

9. Ravipich

Ravipich Active Member

11 กรกฎาคม 2012
    แล้วก็อย่าลืมทำตามที่พี่เค้าแนะนำ นะจ๊ะ น้องปูเป้

10. poopae191

คะพี่ลินที่รักจุ๊บๆๆๆๆๆ(k)(k)(k)

11. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    รบกวนด้วยค่ะ
    598/633 และ 18/64
    ขอบคุณค่ะ

12. Aek9549

ก็คงต้องขยัน...และเก็บเงินให้มากกว่านี้...และประหยัดรวมทั้งออมไว้ด้วยครับ..สู้ๆ

13. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.598/633 จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..เด่นเรื่องการงานและมีนารีอุปถัมภ์ครับและยังเกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยครับ...ไม่ลองทำธุรกิจดูหล่ะครับ..ซื้อมาขายไปหรือมินิออฟฟิต..หรือร้านค้าขายของเบ็ดเตล็ดก็โอเคนะครับ...แต่มีที่ต้องแก้ไขนิดหน่อยครับ..คือให้คุณหาเรื่องซ่อมแซมที่บ้าน..ตรงจุดไหนก็ได้ครับ...เช่นห้องน้ำ ครัว นั่งเล่น ห้องนอน...หลังจากนั้นให้ทำบุญใส่บาตรพระ..อุทิศเจ้ากรรมนายเวรของเรา...และแผ่เมตตาให้เจ้าที่บ้านและสิ่งศักดิ์สิทธิ์...ก่อนเข้านอนก็ำไหว้พระสวดมนต์ตามปกติ..ถ้าเจริญสติสมาธิก็จะเป็นมงคลแ่ก่ตนเองครับ...

2.18/64 บ้านหลังนี้ลักษณะเหมือนกับบ้านหลังแรกครับ..ดีอยู่แล้วไม่ต้องปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติมครับ...ขอให้หมั่นสร้างบุญกุศลเหมือนบ้านหลังแรกก็ดีไม่น้อยครับ...

14. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

รออย่างลุ้นระทึก

รอระทึก??จะย้ายหรือไม่ย้ายดี

15. Aek9549

คุณมารีจัง...ตระเวนมาัทั่วบอร์ดแล้วมั้งนี่....

16. aom chanida

aom chanida เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะบ้านเลขที่149/6ม.2ค่ะขอบคุณนะคะ

17. จิตวิญญาณ

จิตวิญญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    รบกวนด้วยนะคะ
    บ้านเลขที่ 130 ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2012
  18. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคะ

ยังค่ะ......... เลือกดูเฉพาะที่สนใจค่ะ เห็นคุณaltis1850 น่าสนใจค่ะ ก็เลยอยากรู้ความจริงที่เป็นจริง เพราะกว่าจะตัดสินใจเข้ามาถามก็อ่านแล้วอ่านอีกในกระทู้ดูดวง และก็น่าจะมั่นใจค่ะ คือหาผู้รู้จริงและทำบุญจริงๆๆ ขอความกรุณาด้วยนะคะ คุณaltis1850 มีดูลายมือ และดูดวงทางโทรศัพท์ แต่รบกวนสอบถามเรื่องที่อยู่ก่อนค่ะขอบคุณค่ะ

19. bigdog

bigdog สมาชิกใหม่

27 กรกฎาคม 2012

ยังรออ่านอย่างใจจดใจจ่ออยู่นะคะ ขออนุญาติรบกวนด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ_/\_

20. ขอแสงธรรม

ขอแสงธรรม สมาชิก

29 มิถุนายน 2012
    เรียน คุณ ALTIS1850

1. 57/47 ไม่เคยเข้าไปอยู่เลย ผ่อนอย่างเดียว คงเก็บไว้ไม่ไหวแล้วค่ะ ทาวเฮาส์ มีแต่คนสร้างปัญหาให้นะคะขนาดยังไม่เคยเข้าไปอยู่ คุณALTIS เห็นอะไรบ้างคะ ดิฉันว่ามีคนตามดูอะไรอยู่สักอย่าง ถ้าจะกรุณาเป็น PM ส่วนตัวมาบอกดิฉันก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ ดิฉันอยากมั่นใ้จว่าดิฉันไม่ได้คิดฟุ้งซ่านไปเอง (ในทุกๆ เรื่องเกี่ยวกับบ้านหลังนี้ค่ะ)

2. 123/1 แม่อยู่กับคนดูแลอีก 2 คน ไม่ทราบดิฉันมีโอกาสได้เป็นเจ้าของหรือไม่คะ บ้านตั้งอยู่บนพื้นที่ดินรูปสี่เหลี่ยมผืนผ้า (หน้ากว้างแคบแต่จะออกแนวยาวลึกค่ะ) เป็นหลังที่สอง หลังแรกติดถนน เป็นบ้านตึกชั้นเดียวของพี่สาว (123/2) หลังที่สองเป็นไม้ แม่อยู่ หลังที่ตามเป็นบ้านสองชั้นของพี่ชาย (123/3) หลังที่สี่ของพี่สาว (123/4) และหลังท้ายสุดของที่เป็นของพี่สาวค่ะ (123/5) ทั้งหมดตั้งอยู่ในพื้นดินผืนเดียวกัน แต่แยกโฉนดหมดแล้ว บ้านเลขที่ก็ไล่กันไป

ดิฉันรู้สึกว่า หลัง 123/1 มีอะไรพิเศษกว่าหลังอื่น เพราะเคยจ้างคนมาทำงานทั้งหญิงและชายก็บอกว่าได้ยินคนคุยอะไรกันกลางคืนตลอดแต่จับความไม่ได้ทุกที (บริเวณใต้ถุนบ้าน) พอจะยืนยันได้ไม๊คะว่าคืออะไร แล้วจะทำกิจการอะไรดี เพราะดิฉันรับราชการ นานๆ กลับมาทีค่ะ และเนื่องจากบ้านหลังนี้เป็นหลังที่ 2 ไม่ได้อยู่ติดกับถนน จะทำค้าขายอะไรได้ล่ะคะ

3. 28/308 เป็นที่พักของทางราชการ อยู่ชั้น 10 เป็นตึกค่ะ เหตุการณ์ไม่คาดฝันที่ว่านั่นคืออะไรบ้างคะ กรุณาระบุได้หรือไม่ดิฉันจะได้เทียบเคียงว่าบ้านหลังนี้มันเป็นอย่างที่คุณ ALTIS แจ้งมาหรือเปล่าค่ะ ว่าให้ทั้งคุณและโทษ

ดิฉันรอคอยความกระจ่างและความหวังจากคุณ ALTIS ค่ะ
    และขอขอบพระคุณอย่างสูงที่กรุณาให้ข้อมูลที่ละเอียดมากค่ะ