รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ตอบกลับครับ...
    1.เรื่องลูกก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ...ผมถามนิดครับ..คุณขอลูกมาหรือเปล่าครับ..อาจจะขอจากการบนบานศาลกล่าวกับวัดใด...องค์ใดน่ะครับที่ผมหมายถึง...

2. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านหลังแรกอยู่ระดับปานกลางครับ....เด่นเรื่องเงิน...อาจจะเสียเงินหรือได้เงินก็ได้ครับ..มีแค่สองอย่างนี้เท่านั้น...จะดีก็ไม่ดีสุดๆ..จะตกก็ไม่สุดๆเช่นกัน..เหมือนเลี้ยงไข้ทำนองนั้นครับ...
    2.บ้านหลังที่สองจัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..เด่นเรื่องการงานและโชคลาภอยู่เสมอและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาอยู่ครับ...คนในครอบครัวก็รักใคร่กันดี..ถึงแม้จะอะไรที่ไม่เข้าใจกันก็จะแก้ไขผ่านไปด้วยดีครับ...และคนในบ้านก็มีความห่วงใยใ้ห้กันเสมอครับ..สามารถรับฟังได้ทุกเรื่องราวครับ...
    3.ขอให้ไปทำบุญใหญ่ฝากไว้ในพระพุทธศาสนาบ้างครับ...อะไรก็ได้ที่เป็นของใหญ่หน่อยครับ...เช่นหล่อพระประธาน ห้องน้ำ กุฏิสงฆ์ วิหาร ลานเจดีย์เป็นต้นครับ...แล้วชักชวนผู้อื่นให้มาร่วมบุญกับเราในครั้งนี้..ก็เป็นมงคลมหามงคลแก่ตนเองและครอบครัวแล้วหล่ะครับ....

3. Aek9549

1.ถ้าเป็นเลขที่เิดิมจะดีไม่น้อยครับ....แต่เป็นเลขใหม่นั้น..ติดขัดเรื่องเงินเลยครับ...ไม่ต้องชี้แจงแถลงไขให้เมื่อยตุ้มครับ...ได้มาหมดไปและทุกรูปแบบเช่นกันครับ....และมีความสุขได้ไม่นานความทุกข์มาเยือนแล้วครับ..จะเป็นอย่างนี้มาเลยตั้งแต่เปลี่ยนเลขที่บ้านครับ...ถ้าเป็นเลขเดิม..เราเองยังถูกหวยรวยเบอร์กับเขาบ้างหรือยังมีช่องทางหาเงินน่ะครับ...พอเลขใหม่..ปิดประตูไปเลย...แก้ไขโดยหาแผ่นทองบริสุทธิ์มาสองแผ่นไปปิดที่เลข0และเลข7ครับ...แล้วไปทำบุญใส่บาตรอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามและเจ้าที่ที่บ้านด้วยครับ...
    หลังจากนั้น..ทุกค่ำคืนให้ไหว้พระสวดมนต์เจริญกรรมฐาน..ฝึกปฏิบัติไปอย่างต่อเนื่องและเป็นเวลาครับ....เช่น 3 ทุ่มก็ต้องสามทุ่มครับ...4 ทุ่มก็ต้องสี่ทุ่มไปจนเรารู้สึกดีขึ้นหรือสัมผัสรับรู้ด้วยตัวเราเองครับ...

4. Aek9549

1.บ้านหลังแรกนั้นจัดอยู่ระดับปานกลางครับ...เด่นเรื่องนารีอุปถัมภ์ในทุกเรื่องครับแต่อาจจะมีปัญหาจุกจิกกวนใจเราอยู่บ้าง..ต้องได้เสียเงินเล็กๆน้อยๆ...เหมือนปลาตอดเหยื่อครับ...ให้แก้ไขโดยการซ่อมแซมที่อยู่อาศัยของเราต้องจุดใดก็ได้ครับ...เช่น ปรับเปลี่ยนมุมห้อง ก๊อกน้ำ ฝักบัว ชั้นวางจาน ผ้าคลุมตู้เย็น...หรือเก็บงานสีก็ได้เช่นกันครับ...ทำยังไงก็ได้ให้เรารับรู้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงครับให้ทำเอง.ไม่พึ่งช่างครับ..
    2.บ้านหลังที่สองก็ดีเช่นกันครับ..เด่นโชคลาภ.หรือได้เงินมาหลายทางครับ...หรือการพนันทุกรูปแบบครับ...แต่ต้องระมัดระวังการใช้จ่ายเงินที่ได้มา...ถ้าตามใจตัวเองหรือคนอื่นมาหยิบยืม..ทำใจไว้เลยครับ....ไม่ได้คืน..

5. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ....
    1.บ้านของแม่คุณก็จัดอยู่ระดับปานกลางครับ...ส่วนเรื่องที่หมอดูและพระทักไว้บ้านแม่คุณนั้น...ได้ทำการขุด...เหมือนกับไปเปิดปากถ้ำพญานาคนั้น..ผมตอบตามที่ทราบแล้วกันครับ...ไม่มีอะไรในนั้นหรอกครับ...แล้วเรื่องตำหนักนั้น..ผมเองก็ไม่ได้สนับสนุนหรือปฏิเสธครับ..ลองใช้วิจารณญาณดูแล้วกันครับ...

6. Aek9549

1.ตึกหลังนี้ดีครับ..เด่นเรื่องการงาน โชคลาภ..และดวงนารีอุปถัมภ์ครับ..โดยมีผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวข้องเสมอครับ...หรือช่วยเหลือแก้ไขปัญหาได้ครับ...ไม่ลองเปิดทำธุรกิจดูหล่ะครับ...เหมาะทีเดียวครับ...เริ่มจากเล็ำกๆไปก่อนแล้วค่อยขยับขยายครับ...

7. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..เด่นเรื่องโชคลาภและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาด้วยครับ...แต่อาจจะมีติดขัดหรือมีเรื่องให้กวนจิตใจตลอดครับ...หรือได้เงินมาก็หมดไป...ติดๆขัดๆยังไงชอบกลอยู่ครับ....แก้ไขให้แผ่นทองไปปิดที่เลข0และ5ครับ...แล้วไปทำบุญใส่บาตรพระ...อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ..หลังจากนั้นตกค่ำให้ไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิให้ปกติประจำวัน..และตรงเวลาครับ...เคยทำเวลาไหนก็ต้องมาเวลานั้นเสมอครับ...+-ไม่เกินสิบนาทีครับ...
    2.ขอให้สร้างบุญใหญ่โดยการหาวัด..ไปบูรณะปฏิสังขรณ์ให้ดีขึ้นครับ...เพราะวัดร้างในประเทศไทยมีประมาณห้าพันวัดครับ...ลองเลือกวัดไหนเราจะทำอะไรได้บ้างครับ..แล้วชักชวนกันไปหลายๆคน..ไปร่วมบุญกันครับ..จะเป็นมงคลแ่ก่ตนเองและครอบครัวยิ่งนักครับ...

8. Aek9549

1.บ้านของคุณจัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..เด่นเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ความคุ้มครองป้องภัยครับ...และการเงินที่เป็นอยู่ยังพอประคับประคองไปได้ครับ...แต่ต้องแก้เคล็ดนิดครับ..ให้หาจุดซ่อมแซมปรับปรุงบ้านเราเองครับตรงจุดไหนก็ได้..ลองเลือกดู..ไม่ว่าจะเป็นก๊อกน้ำ...ฝักบัว...เกี่ยวกับของในครัว ในห้องน้ำ หรือห้องนอน นั่งเล่นได้หมดครับ....
    2.ขอให้สร้างบุญใหญ่ๆบ้างครับ...เช่นบูรณะปฏิสังขรณ์วัดวาอารามที่ไหนก็ได้ครับ..แล้วชักชวนเพื่อนๆครอบครัวหรือผู้อื่น...ก็จะเป็นมงคลแก่ตนเองและครอบครัวยิ่งนักครับ...

9. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องโชคลาภและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาครับ...จะไ้ด้เงินจากหลายทางครับ...และอาจจะเป็นโชคจากการพนันทุกรูปแบบเช่นกันครับ...
    2.บ้านหลังนี้มีใครในบ้านเคยพบเห็นอะไรที่ไม่เคยเห็นมาก่อนหรือเปล่าครับ..หรืออาจจะเป็นความฝันก็ได้ครับ...หรือในสถานที่นี้เหมือนคุ้นว่าเราเคยเป็นเคยอยู่ ณ ตรงนี้มาก่อนครับ...เพราะสถานที่แห่งนี้อาจจะเคยเป็นสถานที่บูชากราบไหว้มาก่อนเนิ่นนานแล้วหล่ะครับ..ลองสอบถาม..และลองมองย้อนอดีตดูครับ...ว่าตรงนี้เคยเป็นอะไรมาก่อนครับ...ลองนั่งฝึกปฏิบัติภาวนากำหนดลมหายใจเข้าออก.ก็จะดีไม่น้อยทีเดียวเชียวครับ...แล้วแผ่บุญกุศลให้เจ้าที่บ้านและรอบบริเวณๆด้วยนะครับ

10. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับ..เหมาะเปิดเป็นสถานปฏิบัติธรรมนะครับ..หรือคนในบ้านมีการอบรมศีลฟังธรรมบ่อยๆหรือจะเปิดธรรมะก็ได้เช่นเดียวกันครับ...ต้องแก้ไขเล็กๆน้อยๆครับ..เช่นปรับปรุงซ่อมแซมอะไรก็ได้ในบ้านของเราครับ...ตรงจุดไหนก็ได้ครับ...ลองไปเปลี่ยนดูครับ...เช่นในห้องครัว ห้องน้ำ ห้องนอน ..ห้องโถงเป็นต้นครับ....
    2.คุณต้องหมั่นรักษาศีลแบบเคร่งครัดพอดูเหมือนกันครับ...หรือใฝ่ทางบุญกุศลให้มากๆครับ..ท่านชอบครับ...และให้ไปบูรณะปฏิสังขรณ์วัดวาอารามด้วยครับ..วัดใดก็ได้ครับ..ที่สะดวกเรา..การเดินทางไม่ลำบาก..แล้วชักชวนลูกหลานญาิติพี่น้องเพื่อนๆไปด้วยกันเป็นกลุ่มๆ..แจ้งความประสงค์กับทางวัด..อะไรที่เราพอทำได้..และวัดต้องการน่ะครับ...จะเป็นมงคลแก่ตนเองและครอบครัวยิ่งนักครับ...

11. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องสิ่งศักดิ์สิทธิ์เช่นกันครับ...และคนในครอบครัวมีความสุขรักใคร่กันดีครับ...มีปัญหาอะไรปรึกษาได้ทุกเรื่อง..มีอะไรไม่เข้าใจกันก็หาทางออกคลี่คลายไปได้ดีครับ....
    2.ทำบุญอะไรก็ตามขอให้แผ่บุญนั้นให้เจ้าที่ที่บ้านด้วยนะครับ...และหมั่นฝึกกรรมฐานไปด้วยก็จะยิ่งดีครับ...เอาแบบที่คุณชอบตรงกับจริตของตัวเอง..ขอให้ทำอย่างต่อเนื่องด้วยครับ...จนจิตใจมันโปร่ง หัวสมองมันโล่ง..อย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อนครับ.

12. mam7734

mam7734 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2010
    รบกวนด้วยนะค่ะ
    บ้านที่ลูกสาวอยู่ 175/1
    ตนเองอยู่แฟลตเลขที่ 541/422 ห้อง 622
    โมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลค่ะ

13. packtuza

packtuza Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ขอความอนุเคาระห์ด้วยครับผม
    บ้านที่แม่ผมอยู่ เลขที่ 30
    บ้านที่ผมอยู่ตอนนี้ 6/15

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

14. darika-33

darika-33 สมาชิก

หนูส่งคำถามไปวันที่15ยังไม่ตอบหนูเลย.....อย่าข้ามคำถามหนูเลยนะคะ.....หนูรออ่านอยู่

15. boonnippan

boonnippan ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอบพระคุณมากค่ะคุณAltis1850 ขอเรียนถามเพิ่มเติมนะคะ
    1. เนื่องจากเป็นบ้านที่เพิ่งซื้อ ยังไม่ได้เข้าไปอยู่อาศัย ควรมีศาลพระภูมิหรือไม่คะ (ดิฉันวางแผนใช้ห้องเล็กชั้น2ไว้เป็นห้องพระที่จะขนย้ายจากที่เดิม สำหรับคนในบ้านสวดมนต์และทำสมาธิเหมือนที่เคยอยู่บ้านเดิมค่ะ)ที่ไม่แน่ใจเพราะทิศทางของหน้าบ้านกับศาลพระภูมิดูเหมือนไม่ลงตัว ไม่มีความรู้เรื่องนี้คะ่ อ่านจากอินเตอร์เน็ต เกรงว่าตัวเองจะตีความไม่ถูก สามีเห็นว่าไม่ต้องมีศาลพระภูมิก็ได้เพราะเชื่อมั่นพระพุทธคุณ แต่ดิฉันก็ยังไม่แน่ใจค่ะ ขอความอนุเคราะห์คุณAltis1850 ด้วยค่ะ่
    2. ตอนนั่งสมาธิที่ที่อยู่เดิม (หอพักของที่ทำงาน อาคาร 1ห้อง312)ซึ่งขณะนี้ยังไม่ได้ย้ายเข้าบ้านใหม่ ดิฉันอุทิศกุศลให้ทุกรูปนามของที่อยู่ปัจจุบันและที่บ้านใหม่ และชวนเจ้าที่และเทวดาประจำที่อยู่ปัจจุบันไปอยู่ด้วยกันที่บ้านใหม่เนื่องจากรู้สึกเคารพทั้งๆที่จะต้องย้ายจากที่เดิม ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรหรือไม่คะ การกระทำนี้สมควรหรือไม่คะ

ดิฉันจะทำตามคำแนะนำของคุณAltis1850 โดยปฎิบัติภาวนาให้เจ้าที่อย่างสมำ่เสมอค่ะ ขออนุโมทนากับบุญกุศลที่คุณAltis1850ช่วยสงเคราะห์ทุกคำถามค่ะ ขอบพระคูณอีกครั้งนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  16. 3rex

3rex เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเงินติดขัดมาสักพักหนึ่งแล้วจริงครับ เรื่องโชคลาภแทบจะไม่เคยได้กับเขาเลย ส่วนเรื่องถือศีล 8 กำลังจะไปบวชวันเสาร์ อาทิตย์นี้พอดีครับ สถานที่บวชถือว่าตรงตามที่คุณ Altis แนะนำ สุดท้ายเรื่องสิ่งศักดิ์ตรงกับที่เพื่อนผมบอกครับ ขอขอบพระคุณ Altis1850 มากๆนะครับ

17. Kulsiri

Kulsiri สมาชิกใหม่

รบกวนดูบ้านเลขที่ให้ด้วยค่ะ

บ้านเลขที่170
    บ้านเลขที่1301/28
    บ้านเลขที่9/164
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

18. patoy

patoy เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    กราบขอบพระคุณที่ชี้ทางสว่างให้ ......ใช่เลยค่ะ...... ดิฉันจะปฏิบัติตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัด

และด้วยบุญที่ดิฉันทำมาดีแล้ว ขออำนวยผลให้คุณและครอบครัวมีสุขยิ่งๆขึ้น สาธุ สาธุ สาธุ

19. Aek9549

1.ต้องขออภัยด้วยครับที่รอครับ....จริงๆแล้วผมไม่ได้ข้ามข้อความของคุณไปหรอกครับ...เพียงแต่บ้านของคุณนั้นหลายหลังคาเรือนผมเลยตอบให้กับบ้านที่โดดๆก่อนครับ...จะได้ไม่เสียเวลาในการทำนาย..เปรียบเหมือนเวลาเราทำข้อสอบถ้าข้อนั้นใช้เวลามากเราก็ต้องไปทำข้ออื่นก่อนแล้วค่อยมาทำข้อสอบที่ยากทีหลังครับเพราะจะได้มีเวลาพิจารณา...คุณลองกลับไปดูคำตอบได้ครับ..เป็นบ้านหลังเดียวล้วนๆครับ...เพราะใช้สมาธิไปเยอะพอสมควร...และพิมพ์ตอบหลายกระทู้ครับ...ยังไงผมต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ...คงเข้าใจกันนะครับ...
    2. บ้านเลขที่409ม.8 บ้านแม่ค่ะ(ชื่อในทะเบียนบ้านน้องชายเป็นเจ้าบ้าน) บ้านหลังนี้จัดอยู่ระดับปานกลางครับ....เด่นเรื่องความสุขสมหวัง..และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลครับ...ไม่ทราบว่าน้องชายของคุณที่เป็นเจ้าบ้านนั้นเคยปฏิบัติต่อเจ้าที่บ้านบ้างหรือเปล่าครับ...ดูเหมือนเค้าจะร้อนที่อยู่...และอยู่บ้านไม่ค่อยได้..หรืออาจจะหงุดหงิดง่าย..หรืออาจจะทำอะไรติดขัดไม่สมดังใจครับ
    เดี๋ยวนี้ความสุขที่เคยมีอาจจะจางหายไปบ้างจากชีวิตจริงครับ...ให้หาแผ่นทองหนึ่งแผ่นไปปิดที่เลข0ครับ...แล้วให้ไปทำบุญใส่บาตรพระ..อุทิศผลบุญนั้นให้เจ้าที่บ้าน.ตกเย็นก่อนเข้านอน..ก็ให้ไหว้พระสวดมนต์เจริญสมาธิ..เน้นที่นั่งสมาธิครับ...ให้ทำอย่างต่อเนื่องอย่าได้ขาดเว้นวัน...
    3.บ้านเลขที่111 ม.1 กำลังจะย้ายเข้าไปอยู่ค่ะ(ประมาณเดือนสิงหา55)
    บ้านหลัีงนี้ก็ดีปานกลางเช่นกันครับ...จะมีเรื่องการเงินให้เข้ามาเกี่ยวข้องเสมอครับ...อาจจะเกี่ยวกับธุรกิจอะไรบางอย่างที่คิดจะทำไว้หรือเปล่าครับ...เช่นลงทุนเปิดร้าน..เช่น ขายของชำ ร้านซักรีด หรือเป็นมินิออฟฟิตเล็ก ก็ได้ครับ....
    4.บ้านเลขที่182 ม.6 ห้อง 2 (ปัจจุบันอาศัยอยู่ค่ะ) บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..เด่นเรื่องโชคลาภ..ได้เงินมาหลายทางและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ความดูแลครับ..คนในบ้านเคยมีใครสัมผัสได้บ้างครับ...ลองถามไถ่กันดูครับ..และมีโชคค่อนข้างบ่อยนะครับ..ถ้าเราวิเคราะห์สักหน่อยครับ...ขอให้หมั่นทำบุญรักษาศีลเป็นประจำแล้วแผ่เมตตานั้น.ให้กับท่านก็จะเป็นมงคลยิ่งนักครับ..

20. Aek9549

1.บ้านหลังนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องการงานและดวงนารีอุปถัมภ์ครับและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาครับ...หยิบจับทำอะไรมีผู้หญิงให้การช่วยเหลือหรือสนับสนุนทุกเรื่องราวครับ..จัดเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งครับ...
    2.ที่หอพักก็เช่นเดียวกันครับ...เด่นเรื่องงาน...ทำอะไรเจ้านายให้ความไว้วางใจและทำงานสนองเจ้านายฉับไว...งานออกมาดี...แม้กับเพื่อนร่วมงานก็ไม่มีปัญหาอะไร..ได้รับการยอมรับครับ..
    3.ขอให้รักษาคุณงามความดีต่อไปครับ...ถึงแม้เราจะยังลำบากอยู่ก็ตาม..เพราะบุญนั้นสามารถนำมาใช้ได้ในวันข้างหน้าครับ..ยามที่เราพบเจออุปสรรคครับ...ขอให้แบ่งเวลาไปนั่งสมาธิบ้างครับ...เรียนรู้จิตใจของเราเองให้ดีขึ้น...และอยู่กับตัวเอง...เข้าใจตัวเราได้ดียิ่งขึ้นครับ...