รบกวนผู้เชี่ยวชาญเรื่องเลขที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pinkazence, 12 พฤษภาคม 2012.

1. anusaya

anusaya เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอรบกวนด้วยค่ะ บ้านเลขที่ 11 กับบ้านเลขที่ 392/41 ค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ

2. patoy

patoy เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ช่วยกรุณาชี้แนะบ้านเลขที่ 104/74 (เลขเดิม 1896) ติดไว้ทั้งเลขที่เดิมและที่ทางทะเบียนเปลี่ยนใหม่ค่ะ ขอบพระคุณอย่างสูง

3. tamtam2553

tamtam2553 Active Member

ขอบคุณคุณ Altis1850 มากๆค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะคุณ Altis1850

4. nakinee

nakinee เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    รบกวนด้วยค่ะ เลขที่ 65 กับ 11/12 ขอบคุณมากค่ะ

5. iceage

iceage Active Member

รบกวนดูบ้านเลขที่ 14 ม.2 เจ้าบ้าน(แม่)กี๋กับหมอดู มีพระทักพี่บอกที่หลังบ้านไปขุดเปิดปากถ่ำพญานาคให้ทำศาล โบราณหลังบ้านเป็นทางน้ำ แม่ไปหาพระกับหมอดู ที่ดูเรื่องนี้ ไปที่ไรไม่เคยได้ดูสักที ปิดตำหนักกันหมด เออรบกวนดูเรื่องอื่นๆที่เกี่ยวกับบ้านพร้อมทางแก้ไขด้วยนะคะ

6. chadaz

chadaz Active Member

รบกวนด้วยค่ะ
    บ้านเลขที่ 62/32 เป็นตึกแถวค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

7. darika-33

darika-33 สมาชิก

สอบถามด้วยคนนะคะ ขออนุญาตค่ะ
    1. บ้านเลขที่409ม.8 บ้านแม่ค่ะ(ชื่อในทะเบียนบ้านน้องชายเป็นเจ้าบ้าน)
    2. บ้านเลขที่111 ม.1 กำลังจะย้ายเข้าไปอยู่ค่ะ(ประมาณเดือนสิงหา55)
    3. บ้านเลขที่182 ม.6 ห้อง 2 (ปัจจุบันอาศัยอยู่ค่ะ)
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ที่ตอบคำถามให้ค่ะ

8. white snake

white snake เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ 186 / 3 เเละ ที่พักที่หอ เลขที่ 813

9. นาคแก้ว

นาคแก้ว Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนคุณ Altis ด้วยค่ะ
    เลขที่ 509/2
    ขอบคุณค่ะ

10. greankod

greankod สมาชิก

รบกวนด้วยคับ 114/82

11. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    ขอให้ลองปฏิบัติดูครับ...ในสิ่งที่ได้แนะนำไป....ทุกปัญหามีทางออกหรือแก้ไขได้ครับ....ในส่วนของบ้านหลังแรกนั้น...ให้หาแผ่นทองบริสุทธิ์มาปิดที่เลข1..และหาสติกเกอร์ตัวเลข...ขอเลข4มาปิดท้ายเลขหนึ่ง...ก็จะบรรเทาปัญหาลงได้ครับ..มีอะไรไม่เข้าใจกันลองคุยกันจะดีกว่ามั้ยครับ...เอาแบบเปิดอกคุยกันเลย...เป็นอะไร อย่างไร ต้องการอะไร..จะให้ทำแบบไหน..ดีกว่าหันหลังให้กันแล้วไปคุยปัญหากับคนอื่น...ที่ไม่เข้าใจปัญหาในบ้านของเรา...

12. gitaryot

gitaryot สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2010
    รบกวนด้วยครับ 195/1 ม.1
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

13. boonnippan

boonnippan ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอรบกวน 88/121 ด้วยคะ่ ขอบคุณค่ะ

14. teiw55

teiw55 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    รบกวนท่าน ช่วยกรุณาดูบ้านเลขที่ให้หน่อยค่ะ
    บ้านเลขที่ 9/58 ค่ะ

15. teiw55

teiw55 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    ขอความกรุณา ผู้เชี่ยวชาญดูเลขบ้านให้หน่อยค่ะ

บ้านเลขที่ 9/58

และ อีกบ้าน 298/13

ขอบพระคุณมากค่ะ

16. gri

gri เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2009
    เลขที่84ครับ ขอรบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

17. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ...
    1.บ้านราชการนั้น...จัดอยู่เกณฑ์ปานกลางครับ...เด่นเรื่องมีผู้หญิงเข้ามาเกี่ยวข้องให้ความช่วยเหลือครับ...แต่จะติดขัดเรื่องเงินเป็นสำคัญครับ..ได้เงินมาก็ต้องหมดไป...แล้วหาสาเหตุไม่ค่อยได้..หรือไม่ได้เงินคืนน่ะครับ....เหมือนเป็นทุกขลาภจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆตราบใดที่ยังไม่ได้รับการแก้ไขครับ...วิธีแก้ก็คือให้หาแผ่นทองบริสุทธิ์มาสองแผ่นไปปิดที่เลข7และเลข0ครับ...
    2.บ้านหลังที่สอง..ก็ดีปานกลางเช่นกันครับ...มีเรื่องต้องให้หมดเงินเช่นกันครับ...เดี๋ยวมีเรื่องให้ต้องปวดหัวตลอด...เงินทองที่เคยคล่องมือ..กลับกลายเป็นอื่น...ที่ไม่ค่อยมีอยู่แล้ว...ก็ชักหน้าไม่ถึงหลังครับ...ให้แก้ไขเอาแผ่นทองไปปิดที่เลข7เช่นกันครับ...หลังจากนั้นให้ไปทำบุญใส่บาตรพระ..อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ...และที่ๆเราพักอาศัยอยู่ด้วยครับ...ตกค่ำก่อนเข้านอนก็ให้ไหว้พระสวดมนต์เจริญสมาธิ..ให้ทำต่อเนื่องกันไปครับ..จนเรารู้สึกดีกับการปฏิบัติครับ...
    3.บ้านหลังที่สองยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองให้ความดูแลคุณและครอบครัวอยู่ครับ...แผ่บุญกุศลให้ท่านบ้างครับ...อาจจะมีโชคอยู่เนืองๆได้ครับ..

18. Aek9549

1.ตึกแถวที่คุณสร้างนั้น...จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เต็มไปด้วยความยินดีปรีดาของเหล่าบารมีชั้นสูงครับ...เป็นสิ่งที่คุณเองอาจจะเคยสัมผัสหรือรับรู้กับท่านมาแล้วก็เป็นได้ครับ...คุณเคยรับรู้ถึงสิ่งเหล่านี้หรือเปล่าครับ...แต่มีข้อให้ต้องแก้ไขเล็กๆน้อยๆครับ...ไม่ต้องกังวล...ให้ลองไปปรับเปลี่ยนตรงจุดใดจุดหนึ่งก็ได้ครับภายในตึกของเรา...ถ้าสร้างเสร็จแล้วก็ให้ไปแก้ไขได้...หรือกำลังสร้างอยู่ก็ให้ลองปรับเปลี่ยนเล็กๆน้อยๆครับ..ที่เราพอทำได้โดยไม่พึ่งช่างครับ...เช่นหลอดไฟ ก๊อกน้ำ หรือแต้มสีนิดหน่อย..พอให้เป็นตำหนิหรือได้รับการแก้ไขแล้ว..แค่นี้เองครับ..

19. Aek9549

ผมตอบให้ดังนี้ครับ..
    1.บ้านหลังนี้จัดอยู่เกณฑ์ปานกลางครับ...จะเด่นเรื่องนารีอุปถัมภ์เป็นส่วนใหญ่และมีเรื่องเงินทองเข้ามาเกี่ยวข้องตลอดครับ..หรืออาจจะหมดเงินไปไม่ได้คืนได้เช่นเดียวกันครับ...มีเงินแต่ไม่มีเก็บ..ไม่คล่องมือ..หรืออาจจะมีหนี้สินเข้ามาเพิ่มอีกครับ...ให้แก้ไขโดยการหาแผ่นทองบริสุทธิ์มาหนึ่งแผ่นมาปิดที่เลข0ครับ...จากนั้นให้ไปทำบุญใส่บาตรพระ...แล้วอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ...ถ้าจะไหว้พระสวดมนต์เจริญสมาธิแผ่เมตตาก็เป็นการเพิ่มบุญอย่างดียิ่งทีเดียวครับ...ถ้ามีโอกาสลองทำดูนะครับ...ไม่เกินสิบห้าวันหลังจากการปฏิบัติแบบจริงจังครับ...

20. Aek9549

1.บ้านนี้จัดอยู่ในเกณฑ์ดีครับ...เด่นเรื่องโชคลาภและยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ความปกปักดูแลครับ..แต่จะเสียเงินก้อนในบางเรื่องครับ...หาเงินมาได้ต้องหมดไป...และสถานะการเงินค่อยข้างไม่สะดวกโยธินเหมือนที่ผ่านมาครับ...อาจจะเกิดอาการชักหน้าไม่ถึงหลังครับ...เป็นแบบนี้มาพักหนึ่งแล้วครับ...เหมือนมีโชคจากอะไรมาก็ตามเงินจะต้องกระเด็นออกไปทุกครั้งเช่นกันครับ...แก้ไขโดยการเอาแผ่นทองบริสุทธิ์ไปปิดที่เลข7ครับ...กันเงินออก...แล้วให้ไปทำบุญใส่บาตรตามโอกาสจะอำนวยครับ...หลังจากนั้นให้ไหว้พระสวดมนต์นั่งกรรมฐานอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรทุกรูปนามครับ...หากข้าพเจ้าเคยล่วงเกินท่านด้วยกายวาจาใจครับ...ขอให้เปิดทางให้ชีวิตความเป็นอยู่ของข้าพเจ้าดีขึ้น...แล้วถ้าคุณประสบความสำเร็จดูอะไรๆเหมือนจะดีขึ้นจนคุณสัมผัสได้เอง...ให้ไปถือศีลแปดที่วัดใดก็ได้ครับ...ขอที่เป็นสัปปายะนิดนึง...คือสะดวก สะอาด สว่างและสงบเหมาะกับจริตของเรา..สักสามวันครับ...แล้วอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรโดยตรงครับ...ยกให้ท่้านไปเลย...แล้วชีวิตของคุณจะดีขึ้นเป็นลำดับ..ติดขัดเรื่องใดก็ผ่านฉลุยครับ..