ยุคของพระเจ้าจักรพรรดิ์ จากบันทึกของ 3 ศาสนา

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย เกษม, 15 กันยายน 2010.

1. ตาลเดี่ยว

ตาลเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ.ขอให้ชาวพลังจิตทุกท่านปลอดภัย เมื่อมีภัยพิบัติต่างๆเข้ามา ข้าพเจ้ามั่นใจเหลือเกินว่าทุกท่านที่เป็นสมาชิกของชาวพลังจิตเป็นผู้ประพฤติดีและใฝ่ใจในธรรมอยู่แล้วทุกท่าน ดังนั้นธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรมครับ

2. วิศวนันต์

วิศวนันต์ Active Member

ต้องรีบเร่งทำความดีกันให้มากๆแล้วละครับ ขอบคุณมากครับ

3. sirawasa

sirawasa เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านภูมิสถานะจะเป็นอย่างไร โลก/บ้านเมืองส่วนไหนจะหายส่วนไหนจะอยู่ คนไหนจะตายคนไหนจะอยู่ ก็กรรมใครกรรมมันแล้วกัน การบอกให้คนทำกรรมดียากกว่าตัวเราเองทำดีเพราะเราคงไปบังคับใครไม่ได้ ดูแลตัวเองให้ทำบุญกุศล ปฏิบัติธรรมไว้ดีกว่า เพราะธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรมเสมอไม่ว่าโลกจะเป็นอย่างไรหรือใครจะมาเป็นจักรพรรดิก็ตาม