ยินดีช่วยเหลือ แก้ไขทุกปัญหา ทุกสภาวะอารมณ์ ของ วิปัสสนากรรมฐาน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย pra_TopSecret, 1 สิงหาคม 2010.

1. อศูนย์น้อย

อศูนย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2010
    เฮะ ๆ ๆ ๆ จำพวกนี้มีทากมาย ให้กำลังใจหลวงพี่ครับ
    จะคอยรับฟังครับ ผม ไม่มีคำถามไม่สงสัย
    เพียนไปเรื่อยๆ ถึงก็ช่าง ไม่ถึงก็ช่าง
    ไม่ชาตินี้ก็ชาติหน้า ไม่มีอะรัรจะยากเลย ทำไห้เข้าได้แจ้ง
    นั่นและ หลวงพี่ อานิสงค์ ตุบๆๆ ไห้ เวยานะ<---พิมไม่ถูก แต่คงเข้าจัยนะ>
    ไห้ได้ถึงธรรมที่แท้จริง สู่ต่อนะหลวงพี่ ทำไห้ถึงที่สุด กองเชียร์ หลวงพี่

2. pra_TopSecret

pra_TopSecret เป็นที่รู้จักกันดี

---ขอบพระคุณมาก
    ผมจะพยามต่อ

3. pra_TopSecret

pra_TopSecret เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยจากทุกคำถาม
    ที่ไม่ตอบให้ถูก ตามใจท่าน
    แต่เราตอบตามความถูกต้อง

บางครั้งสิ่งที่มันจริงจนเกินไป
    มันก็ทำใครบางคนรับไม่ได้

และ
    สำหรับผู้ที่ต้องการความจริง
    แห่ง
    พุทธธาตุธรรม
    ธรรมแห่งความเป็นเนื้อเดียวของสรรพสิ่ง
    และหนึ่งเดียวของสรรพสัตว์
    ความไพเราะอย่างที่สุด
    ของการประกาศธรรมแห่งองค์ พระศาสดา

www.pratop.com
    เร็ว ๆ นี้

เพราะพุทธธาตุธรรม
    คือธรรมแห่งความจริงของสรรพสิ่ง
    จึงมีทุกที่
    และประกาศได้ทุกที่
    ไม่ว่าที่ใด

4. ta-wan

ta-wan สมาชิกใหม่

นมัสการพระคุณเจ้า

โลกุตรธรรม และ ธรรมอันเป็นปรมัตถ์นั้น ผู้ที่จะเข้าใจได้คือผู้ที่ได้บรรลุในธรรมนั้นแล้วใช่มั้ยคะ

ดังนั้นผู้ที่ยังเป็นโลกียธรรม จะไม่มีวันเข้าใจ ไม่ว่าจะอธิบายสักเพียงใด

เหมือนเทศน์คนเดินตลาดรึเปล่าค่ะ

พระเทวทัต อยู่ใกล้พระพุทธเจ้ามากมาย ยังดีไม่ได้เลย

...

กราบอนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ;ปรบมือ

5. pra_TopSecret

บางครั้งเส้นผมเพียงไม่กี่เส้น
    ก็บดบังตาจนมืดมิด
    ออกจากความหลงนั้นไม่ได้เลย

6. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

"บางครั้งเส้นผมเพียงไม่กี่เส้น
    ก็บดบังตาจนมืดมิด

ออกจากความหลงนั้นไม่ได้เลย"

ขออนุโมทนาอย่างยิ่งเจ้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2010