มีพระสมเด็จวังหน้า แบ่งให้บูชา

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย golfpy, 11 มีนาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. golfpy

golfpy เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ...........

2. ภูมิผไท

ภูมิผไท สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2007
    คุณ Golfpy ผมสนใจมากเลยครับ ผมขอบูชาองค์ที่ 4,10,14,15,16,สมเด็จหลังเบี้ยและกรุธาตุพนมองค์สีขาว ทั้งหมดรวมเจ็ดองค์ ยืนยันด้วยครับว่ายังสามารถบูชาได้ ผมจะโอนเลย ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ผมอยากได้ไว้บูชาหามานานแล้ว ไม่มีการปล่อยต่อแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2007
  3. ภูมิผไท

พี่กอล์ฟ ช่วยตอบผมหน่อยนะครับผม ผมจะเข้ามาเช็คช่วงเช้าวันจันทร์นะครับพี่ ขอโทษนะครับที่ผมต้องรีบเพราะว่าผมจะไม่อยู่บ้านหลายวันครับน่ะครับ กลัวไม่ได้รับก่อนเดินทาง ตื่นเต้นๆ ขอบคุณครับพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2007
  4. ภูมิผไท

พี่ครับ ผมขอคำตอบก่อนวันที่ 25 กค. นะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2007
  5. golfpy

คุณ ภูมิผไท ครับ ผมคิดว่า พระสมเด็จ องค์ที่คุณ บอกมาน่าที่จะยังอยู่ครบครับ (ถ้าผมจำไม่ผิด)แต่หาก ไม่มี ผมจะทำการจัดองค์อื่นแทนไปให้พร้อมแถมองค์อื่นไปให้ด้วยแล้วกันครับ จะได้หรือไม่ครับ เพราะมีบ้างบางองค์ที่ผมได้ทำการแจก แถม ไปให้กับท่านอื่นๆบ้างแล้วหลายองค์ครับ

6. ภูมิผไท

พี่กอล์ฟครับ งั้นผมโอนให้เย็นนี้เลยนะครับ 2500 บาท(เจ็ดองค์+ค่าขนส่ง) ขอให้ตรงกับที่ผมบอกมากที่สุดนอกจากนั้นขอให้พี่คัดมาให้ผมเจ๋งๆนะครับ ขอของแท้นะครับพี่ อิอิ เอ่อ...พี่ครับ ถ้าเครื่องเอทีเอ็มมีปัญหาจะโอนให้พรุ่งนี้นะครับ ถ้าของพี่คุณภาพจริงได้ติดต่อกันยาวแน่นอนครับ และถ้าเป็นไปได้ผมอยากรบกวนให้พี่ส่งให้ผมเร็วที่สุดนะครับ ขอบคุณมากครับพี่

นายภูมิผไท ธนะรัชต์ภักดี
    (East tower หลังเซ็นทรัลบางนา)
    1095/136 หมู่ 12 ถนนบางนา-ตราด กม.3
    แขวงบางนา เขตบางนา
    กทม. 10260

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2007
  7. ภูมิผไท

โอนให้แล้วครับตอนสี่ทุ่มครึ่ง โทษทีครับพี่ผมติดธุระ เช็คดูได้เลยนะครับ แล้วรบกวนพี่รีบส่งหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ สาธุ สาธุ

ส่งแล้วบอกด้วยน้า....คร้าบบบ

ซื่อกินไม่หมด...คดกินไม่นาน คติประจำใจผมเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2007
  8. ภูมิผไท

............................................

9. ภูมิผไท

พี่คร้าาาบ ไม่ค่อยว่างเหรอครับไม่ห็นเข้ามาเช็คเลย ผมจะเดินทางวันอาทิตย์นี้แล้วจะไม่มีคนอยู่รับของอ่ะครับพี่ และผมไปนานหลายอาทิตย์เลย อยากให้ทันนะครับพี่
    มันไม่ค่อยสบายใจ ขอโทษที่ต้องรบกวนมากๆนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2007
  10. ภูมิผไท

เปลี่ยนแปลงที่อยู่ครับอันนี้สบายใจกว่าส่งไปที่เดิมแล้วต้องทิ้งไว้นานๆ แต่ถ้าส่งมาที่อยู่เดิมแล้วก็ไม่เป็นไรนะครับผมบอกกับที่แผนกด้านหน้าของคอนโดไว้แล้ว พี่ครับลงทะเบียนด้วยนะครับกันพลาด ขอบคุณครับ

ที่อยู่ที่จะส่งใหม่

นายพงศ์พันธ์ ธนรัชต์ภักดี
    17/1 ถ.เทศบาลสาย 3
    ต.ขลุง อ.ขลุง
    จ.จันทบุรี 22110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2007
  11. golfpy

คุณ ภูมิผไท แล้วผมจะส่งไปให้ที่จังหวัด จันทบุรี แล้วกันนะครับ พอดีผมพึ่งจะกลับจากต่างจังหวัดครับ ยังไม่ได้หายไปไหน ขอโทษด้วยจริงๆครับ

12. ภูมิผไท

ขอขอบคุณพี่ล่่วงหน้าครับ แล้วถ้าพี่ชายผมบอกว่าได้รับแล้วเมื่อไหร่ผมจะแจ้งไปนะครับ ขออนุโมทนา สาธุๆครับพี่

13. golfpy

ผมได้ทำการส่งให้คุณ ภูมิผไท เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับเมื่อวัน พุธ ที่ผ่านมา เป็นการส่งแบบ EMS ครับผมว่าไม่น่าเกินอาทิตย์นี้คงจะได้รับแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

14. ภูมิผไท

พี่กอล์ฟครับ ได้รับของแล้วครับพี่
    ขอบคุณมากเลย ขอรบกวนพี่อีกซักนิดนะครับ ผมอยากได้หนังสือน่ะครับ รบกวนพี่ช่วยก็อปปี้แล้วส่งให้ผมหน่อยน่ะครับ แล้วจะโอนให้ครับ
    เอแล้วตอนนี้พี่มีแบบใหม่มาแบ่งให้บูชาอีกมั้้ยครับ อย่าลืมมาโพสนะครับ ผมรออยู่ ขอบคุณพี่มากครับ

15. golfpy

สำหรับหนังสือ ผมขอเป็น อีก 1 อาทิตย์นะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที เนื่องจากตอนนี้มีคนยืมผมไปถ่ายเอกสารครับ ยังไม่มาคืนผมเลย ผมกำลังจะติดต่อเพื่ให้เค้าถ่ายให้คุณ ภูมิผไท เพิ่ม ไปเลยอีก 1 เล่ม ครับ (พอดีคนที่ยืมผมไปเค้ามีเพื่อนเป็นคนทำงานด้านถ่ายเอกสารครับ) อดใจรออีดนิดนะครับ ส่วนพระพิมพ์อื่น ตอนนี้ยังไม่มีเวลาไปดูครับ เพราะผมกำลัง ติดตามกระแสจตุคามครับ ไม่ได้เช่าเพื่อทำราคานะครับ แต่ติดตามและไปดูทางด้านพิธีกรรม การปลุกเสกต่างๆของเค้าแต่ละที่ครับ มีบ้างที่เช่ามาเพื่อให้แก่เพื่อนฝูงกัน หรือที่ไหนที่พิธีดีน่าสนใจหากผมไปได้ก็มีบ้างที่เพื่อนๆกันฝากเช้าครับ
    จะเห็นว่ามีหลายๆช่วงที่ผมจะเงียบๆไปบ้างเพราะเดินสายเหมือนกันครับ ใจชอบหนะครับ

หากสนใจทางพิธีดีๆ มวลสารดีๆหลายๆที่ วันอาทิตย์ 9.00-16.00 น. ลองฟังรายการ วิทยุ คลื่น AM 657 ครับ ดีมากๆครับ

เอามาฝากครับ เป็นการทำพิธี จากคุณ อุ๊ กรุงสยาม ผู้ทำรุ่นชนะมาร สรงน้ำราชาโชค นารายณ์แปลงรูป สมบัติจักพรรดิ์ สรงน้ำ 50 เท่าที่ผมจำได้ครับ เค้าทำเพื่อเอาไปไว้ตามวัดที่ต้องการครับ สวยมากทีเดียวครับ องค์นี้ผมถ่ายที่วัดอุบลวนาราม (วัดบัว) ครับ แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ เค้าได้เอาไปไว้ที่อื่นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ยังมีเป็นวิหารด้านหลังรูปองค์จตุคามรูปนี้อีกครับ ที่สวยมากทีเดียวครับ มีองค์พ่อจตุคามเป็นองใหญ่มากในวิหารครับ ลองไปหาชมดูครับ

16. chuan22

chuan22 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    ผมขอบูชา สมเด็จวังหน้า หนึ่งองค์ครับ โอนเงินแล้วครับ 300 บาท
    รายระเอียด
    05/08/50 16:44 สถานที่A03608
    จากบัญชี2007016kbnk เข้าบัญชี0391832549 ktba
    สถานที่.....
    ปิยภรณ์ ผลจันทร์ ห้อง 305 9/99หมู่7 ถ.ลำลูกกา ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150
    ขออนุโมธนาด้วยครับ

17. golfpy

วันนี้ผมได้ทำการส่ง ให้คุณ bunjerd แล้วเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ หากได้รับพระแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ส่วนของคุณ chuan22 จะทำการส่งให้ในวันพรุ่งนี้ครับ (วันอังคาร)

18. golfpy

วันนี้ได้ทำการส่งพระให้คุณ chuan22 เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ เป็นการส่งเป็นกล่องพัสดุ EMS 1-2 วันคงถึงครับ ขออภัยด้วยครับที่ส่งช้าไป 1 วัน เนื่องจากเมื่อวานฝนตกหนักมากครับ หาโอกาสออกไปส่งไม่ได้เลยครับ

19. นักรบศรีวิชัย

นักรบศรีวิชัย สมาชิก

17 กรกฎาคม 2007
    อยากบูชาคับ

อยากบูวาคับพี่ เออ ..ไม่ทราบผมจะติดต่อพี่ได้ทางไหนคับ ถ้ามี เบอร์โทรจะยิ่งดีมากคับ เพราะผมไม่ค่อยได้เข้ามาในเว็บนะคับ

รบกวนฟากเบอร์ใว้ด้วยนะคับ หรือ เมลไปที่ justinau6@hotmail.

ขอบคุณมากคับ

20. กระชอน

กระชอน สมาชิกใหม่

พิมพ์กรุวัดพระแก้ว
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เป็นพิมพ์กรุวัดพระแก้วที่ผมเองมีเหลืออยู่ขณะนี้ครับ องค์ ละ 300 บาท ครับ

สวัสดีครับพี่ golfpy ผมสนใจพิมพ์กรุวัดพระแก้วครับพอจะมีเหลือให้บูชาอีกไหมครับ ช่วยเมล์กลับมาที่ chorn4299@hotmail.com หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้