เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้ครับ ผมมาจาก หว้ากอ. ของเว็ป พันธ์ทิพ

แต่ที่ห้องอื่นไม่ใช่ครับ. ในห้องอื่น เป็น แฟนผมครับ

ผมล็อกอินไว้ตลอด. แฟนผมชอบเข้าห้องเกี่ยวกับ

หุ้น. รถ. แล้วก็ บ้าน. ส่วนผมเข้าห้อง. หว้ากอ ห้องเดียวครับ

ผมคาดการว่า ท่านคงจะอายุ ประมาณ 15-25 ปี

ประสบการยังน้อยมาก. ด่วนสรุปเกินไป

ผมแนะนำให้กลับไปอ่านอีกซัก 5 รอป

และวแยกแยะว่า ส่วนไหนเป็นคำบอกเล่าจากผม

และส่วนไหน ที่ท่านปรุงแต่งเพิ่มเข้าไป ทำไห้เนื้อหาเปลี่ยนไป

แล้วท่านจะเข้าใจด้วยปัญญา คำว่าปัญญว

ของผม ผมไม่ได้พูดในแนวผู้ทรงศีล. แต่เมื่อมีสติ

มีการไตร่ตรอง ก็จะเกิดปัญญา สามารถ แยกแยะได้

แต่หากเพียงมีสมอง กับความรู้ ก็ไม่ต่างจาก

เด็กที่มีความรูแล้วทนงตนเทียบผู้ที่สร้างสรรค์สิ่งต่างๆ

มาในอดีตด้แล้ว. แต่ตนเองยังทำไม่ได้ แต่ก็

อธิบายไปว่ามันง่าย ทั้งที่ ชาตินี้ทั้งชาติ

ตนเองก็ไม่สามารทำได้เลย. แล้วก็อ้างไปที่ความพร้อม

ซึ่งคนแบบนี้ ผมเห็นมาเยอะครับ. คนเหล่านี้ ไม่มีค่าเลย

สำหรับผมครับ

2. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    คุณแคมปัสจำอะไรได้มาเล่าต่ออีกนะครับ ติดตามอยู่

3. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ใครจะว่าอย่างไร จะเห็นเช่นไร อย่าไปใส่ใจครับ คนติดตามอ่านมีแยะ และก็แยกแยะเป็นโดยไม่ต้องมีคนอื่นมาชี้นำครับ

4. ธัญเรขา

ธัญเรขา Active Member

ปวดตับค่ะ อะไรกันเนี้ย

5. MikeSykes

MikeSykes สมาชิก

27 มิถุนายน 2012
    งั้นฝากบอกมนุษย์ต่างดาวกลุ่มนั้นด้วยนะคับ ว่าถึงเขาจะเป็นคนสร้างเราขึ้นมาอย่างที่เขากล่าวไว้ แต่เขาก็กำลังเบียดเบียนชีวิตพวกเรา พวกเขาไม่มีสิทธิ์จะมากำหนดว่าเราจะอยู่หรือตาย ไม่มีสิทธิ์จะมาทำลายอารยธรรม วัฒนธรรมของพวกเรา ชีวิตของพวกเรา เรากำหนด ถ้าเกิดมาแล้วต้องมีพวกเขาบงการชีวิต ให้ทำลายพวกเราทิ้งดีกว่าอย่าให้เหลือ มันเหมือนกับว่าชีวิตเป็นได้เป็นของตัวเราชีวิตเป็นของคนที่กำหนดเรา เขาอยากให้เราตายก็สั่งให้เราตาย อยากให้เราอยู่ก็สั่งให้เราอยุ่ ถ้าเป็นแบบนั้นก็จงล้างพวกเราอย่าให้เหลือแม้แต่คนเดียวเถอะผมว่า ฝากบอกเขาด้วยนะ ถ้าคอนแทคกับเขาได้อีก

6. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    ช่ายๆ..... เหมือนกับเลี้ยงไก่ชน ตัวไหนหน่วยก้านดี ตีสุดยอดก็คัดเอาไว้ ..ตัวไหนพิการ ไม่แข็งแรงเอาไปต้มกิน เวลาขายให้ใครๆ ก็ตอนหรือฉีดยาทำหมัน ไม่ให้ออกลูกได้ ... หรือหากด้อยประสิทธิภาพก็เอาไปฆ่ากินทั้งคอก.....
    คนข้างบ้านมันเก่ง เลี้ยงปลานิลขาย มันผสมเทียมเอง ออกมาเป็นฝูงๆ เวลาขายให้คนอื่น มันก็ใส่ยาอะไรไม่รู้เป็นหมันไปเลย ออกลูกไม่ได้ ต้องมาซื้อกะมัน มันบอกว่ามันเป็นเจ้าชีวิตของปลาในบ่อนี้ จะทำอะไรก็ได้ ต้มเมื่อไหร่ก็ได้ ...ปล่อยให้เติบโตลูกหลานจะเต็มบ่ออยู่แล้ว ก็ยังกัดกันเอง ทีสัตว์ชนิดอื่นมาก็หายจ้อย มันบอกว่าจะขายโละเลยทั้งบ่อ แล้วเลี้ยงปลาบึกแทน ....มันเป็นเจ้าชีวิตปลาของมันจริงๆ...

7. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแคมปัสนึกอะไรออกก็มาเล่าละกัน..
    ..แต่ แฟนคุณรู้เรื่องนี้รึปล่าว ถ้ารู้เธอว่าไงบ้าง?

8. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    แล้วมนุษย์มีสิทธิอะไรที่จะมากำหนดชีวิตสัตว์บนโลกใบนี้ ว่าจะใช้อยู่หรือตาย สัตว์น่ากลัวหน่อยก็ฆ่าโดยที่มันยังไ่ม่ได้ทำอะไร ติดโรคก็ฆ่าฝันดินเป็นแสนตัว ไปรุกรานถิ่นฐานจนไร้ที่อยู่อาศัย สัตว์ป้องกันตัวเองด้วยสัญชาติญาณแต่เรากับไปฆ่ามัน เที่ยวไล่จับสัตว์ต่างๆนาๆจนสูญพันธ์ ฆ่าสัตว์นำมากินเกินความจำเป็นกลายเป็นความสนุกที่ได้ล่า เบียดเบียนทำลายธรรมชาติไปเท่าไหร่ คิดว่ามนุษย์ดีเลิศขนาดไหนกัน

อย่าสำคัญตัวเองผิด ลองมองกลับกันกับที่พูดมา

9. mamboo

mamboo เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007

คุณแคมปัส อย่าไปต่อล้อต่อเถียงกับคนอย่าง PoiuYtre เลยค่ะ มันเสียเวลาเปล่าๆ

คนพวกนี้ เป็นประเภท ไม่มี Knowledge ไม่รู้อะไรเลย แต่ชอบไปพูดแขวะคนอื่น

ตัวเองไม่มีความรู้จะมาอวด แต่อิจฉาคนอื่นที่รู้มากกว่า แล้วก็ไปแขวะเขา

มันเป็น 1 ในล้าน คนนะคะ คนแบบนี้

(คือ ถ้าแกไม่ชอบ แกก็อย่าเข้ามาอ่านดิ่วะ) มันกวนตรีนจริงๆ (ขอแรงๆหน่อยนะ สำหรับคนแบบ PoiuYtre)

คุณแคมปัสห้ามหนีไปไหนนะคะ ><

มาอยู่เล่าให้ฟังอีกก่อน.. ชอบอ่านมากๆ แต่ไม่ได้ comment ค่ะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  10. MikeSykes

MikeSykes สมาชิก

27 มิถุนายน 2012
    ....

ผมยังคงเชื่อเรื่องกรรม ผลของการกระทำอยู่ซักวันมนุษย์ที่กระทำดั่งที่กล่าวมาก็ต้องได้รับกรรมเช่นกัน มนุษย์เองก็ไม่ได้มีสิทธิ์ที่จะเบียดเบียนชีวิตคนอื่น แต่ก็ใช่ว่ามนุษย์ทุกคนจะไปเบียดเบียนชีวิตสัตว์ก็ยังมี คนที่มีศรัทธาในตัวคนอื่น คนที่ยังประพฤติในความดียังคงมีอยู่คับ ส่วนคนที่เบียดเบียนชีวิต จองหอง ทำกรรมอะไรก็แล้วแต่ผมเชื่อว่าซักวันต้องได้รับผลกรรมที่กระทำไว้ และผมก็ยังคงเชื่อว่า ไม่ว่าสิ่งมีชีวิตประเภทไหนก็อย่าเบียดเบียนชีวิตกันเลย แต่มันก็ยังคงเป็นวัฎจักรอย่างงี้ต่อไป ตราบใดที่คนเรายังบริโภคเนื้อสัตว์ และผมก็คิดว่า มนุษย์ต่างดาวที่สร้างเราขึ้นมาดั่งที่กล่าวไว้ก็ไม่สมควรจะตัดสินชีวิตของมนุษย์เองถ้าชีวิตไม่ได้เป็นของเราถูกกำหนดว่าจะตายตอนไหนก็ได้ จะมีชีวิตไปเพื่ออะไรสู้ตายไปเลยยังดีกว่า จะได้ไม่ต้องมาทำกรรม ทำอะไรไม่ดีบนโลก ให้วงจรชีวิตที่แสนจะอุบาทแบบนี้มันจบลงดีกว่า

11. แคมปัส

เอาละผมจะตอบเป็นเคสๆนะครับ

แต่ขอให้ใช้ความสุขุมในการพิจารณาหน่อย

อย่าเอาความเป็นตัวเองเข้ามาปนมากเกินไป

ผมดูแล้ว เกิน 50% ที่คุณอ้างว่าเป็นของผม

เป็นความคิดของ คุณเอง ซึ่งมันเพี้ยนอยู่

จริงๆผมจะหยุดคุยกับคุณ แล้วแหละครับ. แต่จะลองใช้เหตุและผล

กับคุณดู ถ้าไม่ได้ผล อีก

ผมจะถือว่าคุณคือ คน พาล ซึ่งผมจะไม่เจรจาด้ายครับ

12. แคมปัส

#174. ผู้ที่ยื่นถาดอาหารให้. และสอนผมพูด นิมนต์

แป็นหญิง แต่งกายคล้าย ส่าหลี. แนะเสียงที่บอกว่า ท่านปอกซึ่งนั้นกับเค้าซิ

เป็นเสียงที่มาจากด้านหลัง

ซึ่งผมไมเห็นสภาพทางกายภาพ. ผมไม่แน่ใจว่า หญิงคนนั้น

เป็น มนุษย์. หรือ มนุษย์ต่างดาว. แต่เค้าพูดคุยกับ คนที่อยู่ข้าหลังผมได้

ซึ่งคนที่อยู่ข้างหลัง กำลังพยายามขอร้อง ให้ข
    ชายเสื้อเหลือง. พูดถึงเหตุการที่จะเกิดในอนาคต

แต่ได้รับคำปฎิเศษว่า เค้าไม่ได้อยู่ในเวลาที่จะได้พบกับเรา

เหตุการทั้งหมดเป็นภาพเหตุการที่มีเงื่อนงำซ่อนอยู่

จงอย่าใช้ปัญญาอันน้อยนิด ด่วนสรุป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  13. แคมปัส

#2 มนุษย์ต่างดาวเรียกเล็บไม่ถูก. พวกเค้ารีก คอร์

พวกเค้าให้ความหมายของคำว่า คอร์ คือ

เคี่ยว. เขา งา. และส่วนแข็งที่ยื่นออกมาจาก ผิวหนัง

ผมก็ไม่เห็นจะแปลกใจตรงไหน ถ้าพวกเค้าจัเรียกอย่างนั้น

14. แคมปัส

#239 ไม่ถึงกับกลัวหรอกครับ แต่เป็นการเซฟตี้

พวกเค้ายังเอาซายมาโรยบนตัวผมเลย

และทราย เมื่อโดนความร้อนสูง จะมีสภาพเป็นสารกึ่งตัวนำ

ปร่อยให้ผู้เชี่ยวชาญเรื่องนี้ วิจารแล้วกัน. จะดีกว่าวิจารมั่ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  15. แคมปัส

#176. ก่อนวัยเข้าเรียน ผมยังทำอะไรที่เป็นประโยชน์ได้มากกว่าคุณตอนนี้อีกเชื่อปะ

ผมอ่านหนังสือได้. บวก ลบ เลขได้. เผ้าแผงผ้าตอนช่วงกลางวัน

ขายผ้า และทอนเงินได้แล้วด้วย

ตอน 3-5 ขวบ คุณทำได้ป่าว

แล้วยังมีงานประดิษฐจากมือ อีกเช่น

มอเตอร์ จากกล่องกางเกงใน

รถกล่องกางเกงใน. ผมทำมาแล้วทั้งนั้น

สมัยนี้มีรถแดชให้เล่น ง่ายจะตายไป

ส่วนเรื่องเครื่องต้านแรงโน้วถ่วง

เป็นแค่แบบครับ ซึ่งพวกเค้าสามารถเห็นแบบ

จากความคิดผมได้ และประเมินว่าทำงานไม่ได้

คุณไปเอาคำว่า สร้าง. มาบิดเบือนความจริงอีกแล้ว

โปรดใช้ปัญญา ในการพิจารณาครับ

16. PShinex

PShinex เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเรื่องของคุณแคมปัสจะมีส่วนคล้ายกับคนอื่น ๆ ที่มีประสบการณ์ contact
    เรื่องที่คุณเล่า ถ้าคนอ่าน ๆ อ่านกระทู้ใน web นี้เยอะ ก็ไม่เห็นมีอะไรขัดกันเลย
    อย่างดวงจันทร์กับพระพุทธเจ้าผมอ่านก็เข้าใจดี พระพุทธเจ้าเป็นการเดินทางไปในอดีต
    คุณแคมปัสยังเป็นเด็กไม่รู้จักคำว่านิมนต์ผู้หญิงในยุคนั้นก็บอกให้เพราะเขาจะใส่บาตร

ส่วนเรื่องเชื้อเพลิงที่ใช้ในยานมี 2 แบบ ที่ NASA เห็นปัจจุบันก็ UFO ที่ไปดูดพลัง
    พลาสม่าจากดวงอาทิตย์ไง เห็นเอามา Post กันอยู่

17. แคมปัส

เดียวแม่ตื่น. ผมว่าเค้าไม่กลัวเราหรอกครับ

แตพวกเค้า ควบคุม สิ่งที่รู้. และไม่รู้

กับพวกเรามากกว่า. พอจะเข้าใจความหมายของ

ประโยคนี้หรือเปล่าครับ

18. แคมปัส

ใบหน้าของชายเสื้อเหลือง. ที่ผมคาดการว่าเป็น พระพุทธเจ้า

(พวกเค้าเรียกชายเสื้อเหลือง) ผมก็พยายามหาใบหน้าที่ใกล่เคียง

มาเปลียบ เพื่อให้ทุกคนเห็นเค้าของใบหน้าท่าน

แล้วหนังเรื่อง พระพุทธเจ้า ผมก็เคยดู

ก็มีส่วนคล้ายอยู่เหมือนกัน. แต่ใบหน้า ชายเสื้อเหลือ

มีเค้าไปทางคนอินเดีย มากกว่า คือ

ผิวสีเข้มมาก ผิวไม่เนียร เบ้าตาลึก จมูกโดง

ก็ เป็นความพยายาม อธิบายถึงใบหน้า นะครับ

และจะให้ผมทำยังไง. ถ้าผมบอกว่า. หน้าตาคล้าย พี่ โอ๋

(คนนี้มีอยู่จริง) แล้วคุณจะรู้หรือเปล่าละว่า

พี่โอ๋ หน้าตาเป็นยังไง

19. แคมปัส

คอมพิวเตอร์จิ๋วจากโลกอนาคต แต่ดันใช้ รหัสบัตร เอทีเอ็มผม

ถ้าคุณอ่านดีๆ จะรู้ว่า มันเป็นคอมของผมเอง

แล้วจะให้เอา รหัสของใครมาใช้ระครับ

ผมว่าคุณควรกลับไปอ่านทั้งหมดใหม่

จนกว่าจะแต่กฉานดีกว่า. 5 รอปสงสัยจะไม่พอ

20. แคมปัส

เรื่องฟาโร. ใครๆก็รู้ว่า พิรามิด ใช้เก็บ พระศพ ของ ฟาโร

การก่อสร้าง อาคารใหญญๆในปัจจุบัน ที่มันใจในตัวเองว่า
    มีเทคโนโลยีโครตสูง ยังใช้เวลาในการสร้างเป็น ปีๆ

แล้วถ้าสร้าง พิรามิดในภายหลังจาก พระองค์ สิ้นพระชนต์ ไปแล้ว

พระศพ ของ พระองค์. จะรอไหวเหลอครับ

ตกลงนี่ผมมั่ว. หรือ คุณ มั่วกันแน่ ครับ