มีข้อสงสัยโลกแตกที่ทุกคนอยากรู้เกี่ยวกับพรเครื่อง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย กันต์1994, 7 เมษายน 2015.

1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมคาใจ เรื่องเสน่ห์ อย่างเดียว บูชาจากฆราวาสชื่อดัง อีกท่าน ลูกศิษย์ได้ขุนแผนวันแรก สาวขอเบอร์ หลงไหล ขอมี... ด้วย บางคนแค่แกะจากซองไปรษณีย์ได้เงินเป็นก้อน อวดกัน เราล่ะครับ ได้มา ตั้งพาน จุดธูปบูชาครูทุกองค์ กรวดน้ำให้ท่าน แล้วอารธนาเริ่มห้อย เงียบ แต่ไม่เสริมแน่นอน ท่านเจิมแป้งเองกับมือ ทุกคนส่วนใหญ่วันแรกได้ผล ผมจะเป็นเดือนยังไม่มีวี่แวว ขนาดเลือกฆราวาสเก่งๆ น่าจะแรงกว่าพระเสก บางเรื่องพระทำไม่ได้ ผมยังเงียบเช่นเคย

2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

หากกระทู้นี้ปักหมุดไว้ได้ ผมจะไปหาคำตอบ จากเกจิอาจารย์หลายๆท่าน โดยเฉพาะ อาจารย์ที่เสกแล้วเงียบ ต้องหาคำตอบมาให้ได้ ตอนท่านมีชีวิตอยู่ เดี่ยวท่านเสีย คนหาว่าปรามาสอีก

3. ศรัทธาพญาเวนไตย

ผมถามฆราวาสชื่อดังคนแรกไปละ ลูกศิษย์ลูกหามากมาย ล้วนแต่ใช้แล้วได้........ รอคำตอบจากท่าน ถามตรง ชัดเจน ละเอียด บางคนไม่ได้เป็นอาจารย์มาตอบ มันก็ไม่รู้สินะ ถามคนสร้าง คนเสกไปเลย พรุ่งนี้จะถามอาจารย์ฆราสาสอีกท่าน ดังพอๆกัน ลูกศิษย์เยอะ ไม่ได้ลบหลู่ครูบาอาจารย์ แต่มันเป็นปัญหาโลกแตกมานาน คนเฒ่าคนแก่สอนต้องเชื่อ ไม่เชื่อปรามาสบ้าง ลบหลู่บ้าง แล้วศาสนาพุทธที่มีเหตุผล สนับสนุนตลอด ไปอยู่ไหน

4. ศรัทธาพญาเวนไตย

ได้มาละครับ คำตอบจากบทสนธนา ลูกศิษย์กับอาจารย์ฆราวาสชื่อดังท่านแรก

อาจารย์ตอบ: ส่งกลับมาเสกใหม่ครับ อาจารอาจจะส่งให้เร็วไปครับพลังอาจจะยังไม่ถึงครับ

Coppy มาทั้งหมดครับ

5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมว่าเรื่องเสน่ห์ นี่อุปโลกทั้งนั้นครับ โฆษณาชวนเชื่อให้เราหลงไหลอยากได้(ผมก็ด้วย) ลองเราหน้าตาดี มีเก๋งสักคัน มีเงินให้หล่อนใช้ ผมว่าผู้หญิงเข้ามาเป็นแถวแหละครับ 55 สนุกๆ นะครับน้อง

6. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    เป็นกำลังใจให้การหาคำตอบนะครับ ทราบแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

จากสมมุติฐานส่วนตัว คิดเอง มั่วเองของผม ขึ้นชื่อว่าเสน่ห์ มันก็ไปทางบาปอยู่แล้วครับ ถ้ามันเกิดจากคนๆนั้นไม่ได้ชอบเราเลย แล้วเราใช้ของบางอย่างไปทำให้เค้าชอบ เค้ายอมมานอนกับเรา ก็เหมือนมีผู้หญิงคนนึง นิสัยแย่ๆ ไม่มีไรดี มาใช้ของทำให้เราชอบ ถ้าเรารู้ ก็คงจะสาปแช่ง โกรธแค้น ผู้หญิงคนนั้นไปอีกนาน

แต่ถ้าของเสน่ห์ ช่วยให้คนที่พอจะชอบเราบ้าง ทำให้เรารับรู้ได้ เช่น มองเราด้วยสายตาที่พอจะรู้ได้ ทำให้กล้าที่จะไปจีบ พูดง่ายๆก็ช่วยเสริม ช่วยเปิดทางให้เห็น อันนี้ก็ถือว่าช่วยเยอะนะครับ แต่ก็จะบาปอยู่ดีถ้ามีแฟนแล้ว

ด้านเสน่ห์ใครก็ชอบ ขนาดผมที่ว่าเข็ดๆยังอดใจไม่ได้ที่แอบเก็บบ้าง ทั้งๆที่เคยมีช่วงตกต่ำมากๆ ซึ่งก็ไม่แน่ใจเต็มร้อยว่าเกิดจากของแนวนี้ ก็จะมีแอบกลับมาใช้บ้างวันสองวันให้พอมีชีวิตชีวา

อีกอย่างนึงนะครับ บางคนอาจจะมีครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ดูแลอยู่ ท่านอาจจะไม่ให้เล่นของแนวนี้ ก็ลองพิจารณาดูนะครับ อาจจะไปรุ่งทางอื่น

7. ศรัทธาพญาเวนไตย

คำตอบจากฆราวาสชื่อดัง ลูกศิษย์ลูกหามากมาย วัตถุมงคลราคาสนหลักพันอัพ เดาๆคงรู้กัน ผมไม่บอกนะครับ กลัวปรามาสท่าน แค่ยกบทสนธนา คำตอบที่คาใจมาให้พวกๆเรา

ไฟล์ที่แนบมา:

8. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ก็อปมาอีกที

ศรัทธา มั่นคง มั่นใจ.... เคยสงสัยกันมั้ย เวลาห้อยพระที่เค้าบอกกันว่า พระดี แรง แต่ห้อยไปละเงียบ หรือ ไม่ต่างจากเดิมที่เป็นอยู่??!!?! Credit : Doctor Pie (ขอบคุณบทความดีๆจากหมอพายครับ)

เรื่องของศรัทธา.... บางคนเช่าพระไปแล้วพอไม่มีประสบการณ์ ก็หมดศรัทธาไปอย่างนั้น...คือ ผมจะเล่าประสบการณ์ที่เคยเจอให้ฟัง......
    ...คนบางพวกแขวนพระ แต่ไม่ระลึกถึงพระ จิตมันก็ไม่ค่อยจะเชื่อมถึงกัน เหมือนเอาสาย charge ผิดประเภท ไฟก้อไม่เข้า หรือเครื่องเสียไปเลย...
    "พระเครื่อง" จุดประสงค์หลักๆคือการระลึกถึงคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ใส่ไปหวังผลสนองกิเลสอย่างเดียวมันจะไปได้อะไร...ยกตัวอย่าง...
    ...สามสี่ปีที่แล้วผมให้คนหนึ่งยืมพระขุนแผนชมตลาดไป บอกเค้าให้ศรัทธาตั้งมั่นในศีลธรรม แต่คนนี้กลับชอบแอบไปเป็นชู้ กินเหล้า แล้ววันหนึ่งเค้าก้อเอาขุนแผนชมตลาดมาคืนผม บอกว่าไม่ดีเลย พกไปละถูกรถชน ผมถามว่า เรื่องมันเป็นยังไง ....สรุปคือ ผมบอกให้ห้อยคอ เป็นของสูง มันเอาไปใส่กระเป๋ากางเกง ก็พิจารณาเอาเองละกันนะครับ.....ไม่ศรัทธาก็อย่างนี้แหล่ะ หวังสนองกิเลส ไม่ได้เอาไปขัดเกลาจิตใจเลย อันนี้ก้อเรื่องนึง...

เรื่องที่สองคือวาสนา ....บางคนได้พระดีๆไป แต่สุดท้ายก็ให้คนอื่นไป เพราะตัวเองใส่ไม่ขึ้น คือ บุญกรรมมันเหนี่ยวนำ บางคนมีวาสนาต่อองค์เทพ ใส่เสายเทพก็ขึ้น ...บางคนมีวาสนาต่อกุมาร เคยมีการร่วมบุญกันมาก่อนก็ขึ้น....บางคนเจริญพุทธานุสติ ใส่พระก็ขึ้น...มันขึ้นอยู่กับจริตและบุญที่ตัวเองเคยทำมาด้วย ดังนั้น ไม่ใช่พระทุกองค์จะเหมาะกับตัวเรา การใส่พระบางรุ่นแล้วไม่มีประสบการณ์เหมือนชาวบ้านเขาก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร เหมือนเราเล่นบาสเกตบอลเก่ง ไปลงสนามฟุตบอลก็อาจจะดูแย่ไปเลยก็ได้.... ดังนั้น พระดี คนต้องวาสนาต้องกันด้วย... อันนี้จะเห็นอยู๋บ่อยๆ บางคนเอาขุนแผนนำ้ผึ้งไปบอกว่าดีมากๆๆ บางคนเอาไปแขวนไม่เห็นมีอะไรเลย ของแท้ๆเนี่ยแหล่ะ ขุนแผนนาคเกี้ยวก้อเช่นกัน บางคนชอบมากๆ บางคนบอกว่าเงียบ แต่พระแรงเหมือนๆกัน อันนี้เพราะอะไร ...ลูกกุญแจ ไม่ตรงกับแม่กุญแจก็คงไขอะไรออกยาก แต่ผมจะให้เคล็ดอย่างนี้ ผมสังเกตว่าคนที่ทำบุญมาหลากหลายรูปแบบ ใส่พระอะไรก็เหมือนจะขึ้น เพราะวาสนาครอบคลุม เทวดารักษา .....บางคนดีตั้งแต่ยังไม่ใส่พระ ซึ่งอันนี้จะกล่าวเปนหัวข้อที่สาม แต่มีพระดีอยู่แล้ว ผมอยากเชิญชวนให้ทุกท่านหมั่นทำบุญยกิริยาวัตถุ10 ทาน ศีล ภาวนา อันเป็นอันเปนเครื่องชำระจิตใจ และทรัพย์ติดตัวไปทุกภพทุกชาติ ...

เรื่องที่สามคือคนที่วาสนาดีมากอยู่แล้ว ใส่พระไปก็ดูเหมือนจะไม่เกิดอะไรขึ้น สมมุติ ร่ำรวยไปให้มหาเศรษฐีใส่ มันจะเกิดอะไรไหม? ก็เขารวยอยู่แล้ว ชีวิตดีอยู๋แล้วตามบุญวาสนาของเค้า เขาอาจจะรู้สึกใส่พระแล้วไม่มีความแตกต่าง ยกตัวอย่าง...ผมเพิ่งให้ขุนแผนแสนตรีเวทย์กับน้องผู้หญิงคนหนึ่ง แต่ว่า...น้องคนนี้ตามดวงเกิด วาสนาสูงมากๆอยู๋แล้ว มีดาวเกษตร และมหาอุตจ์ หลายดวง ไปไหนก็มีแต่คนชอบคนรัก พูดจาดี ยิ้มแย้ม ผมให้ขุนแผนแสนตรีเวทย์ไป ชีวิตเค้าก้อประมานเดิม เพระาบุญสั่งสมสูงมากอยู่แล้ว แต่เขาบอกว่าวันแรกที่แขวนปวดหัว (5555ก็พระแรงหนิ) ยังไงเนื่องจากคนนิยมชมชอบเค้าอยู่แล้ว ใส่พระไปเลยไม่เห็นความแตกต่าง แต่สุดท้ายเค้าก็อุ่นใจนะ ขอไปห้อยถาวรเลย ....อันนี้คือวาสนาถึงกัน...

เพราะฉะนั้น สรุปคือ ศรัทธาแล้วเห็นผลมั้ย มันหลายองค์ประกอบ ก่อนหมดศรัทธาต้องพิจารณากันดีๆ....แต่ศรัทธาในการทำบุญสร้างกุศลอย่าได้สงสัยเลย เร่งสร้างไว้เถิด ช่วยท่านได้ทุกสถานการณ์ สะสมพระอาจจะมีขีดจำกัด แต่สะสมบุญย่อมทำได้ โดยไม่เสียเงินทอง แถมติดไปทุกภพทุกชาติ...

การแบ่งปันประสบการณ์ในเรื่องหัวข้อ ศรัทธา ก็มีประการละฉะนี้แล..... Credit : Doctor Pie

9. ศรัทธาพญาเวนไตย

ประสบการณ์เกิดกับผมแค่บางหลวงพ่อครับ บางท่านเงียบโดยเฉพาะโฆษณาเยอะๆเอาจนเคลิ้มหลงบูชาตาม ขอไม่สมหวังเลย ดวงตกอีก. (ผมจะทดสอบพทธคุณพระเป็นองค์ๆไป ห้อยเดี่ยว สักสามอาทิตย์ สักเดือน)

คำถามมีต่อไปว่า
    หากเราเริ่มก็ศรัทธา ห้อยก็ศรัทธา แต่ก็ยังเงียบ ขอไม่ได้ผล อย่างเช่น เรื่องเสน่ห์ เราจะทำไงต่อครับ
    ห้อยต่อ มันคงฟลุ๊กสักวัน
    ให้คนอื่น ไม่เหมาะกับเรา
    ส่วนผมนี่ ถามครูบาอาจารย์ที่เสกเลย

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

หลักๆคนที่บอกว่าเงียบจะมีไม่กี่เรื่อง
    -โชคลาภ
    -เสน่ห์มหานิยม
    -มหาอุด กรณียิงแตก ซึ่งผมก็ลองมาแล้ว ตามที่คนสร้างลอง เราก็ลองตาม สวนทางกับคนสร้างลอง
    -หนังเหนียว

11. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธามันไม่แน่นอนเสมอไปครับ หากคนเสกไม่เก่งจริง ปั่นกระแส โฆษณาให้ดัง

12. ช่างชิต

ช่างชิต เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไล่อ่านดูคอมเม้นต์ที่ผ่านๆมาก็เห็นด้วยกับหลายท่านครับและส่วนตัวผมเองส่วนตัวก็เคยประสบปัญหาเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ แต่ไม่อยากเล่าเล่าแล้วขึ้น 5555 เอาเป็นว่าผมเช่ามาแพงๆผมทิ้งเลยครับ นั้นในส่วนของเรื่องมหาเสน่ห์สายพรายนะ ส่วนเรื่องแขวนพระแล้วเงียบ
    ยังไงขอเอาคำสอนของหลวงตาผมท่านสอนผม เหตุเพราะผมชอบไปชวนท่านคุยแต่เรื่องวัตถุมงคลของที่นั้นที่นี่ ขอนำมาแชร์ก็แล้วกันนะครับ ท่านกล่าวเอาไว้ว่า
    .
    "อย่าไปยึดไปติดหลายเด้อ วัตถุมงคล มีวัตถุมงคลก็ไม่ได้แปลว่าท่านจะช่วยเราได้ตลอดทุกอย่างทุกเวลา มันต้องดูที่เวรกรรมของเราด้วยและเรากับท่านผู้เป็นเจ้าของวัตถุมงคลมีบุญได้เคยทำร่วมกันมาไหม ถ้าไม่มีมาหรือหมดบุญต่อกัน ท่านก็ช่วยไม่ได้นะ ไม่มีอะไรเหนือกว่ากฏแห่งกรรม นับประสาอะไรกับเราขนาดพระพุทธเจ้าท่านยังไม่ฝืนกฏแห่งกรรมเลย ท่านก็ช่วยเท่าที่ท่านช่วยได้ ช่วยไม่ได้ท่านก็ต้องปล่อยไปตามกรรมของผู้นั้น"
    .
    ผมฟังแล้วก็เลิกสงสัยในเรื่องนี้ทันที ลองเอาไปพิจารณาดูนะครับ

13. ศรัทธาพญาเวนไตย

ผมไม่ยึดละครับ พึ่งตัวเองก่อน หากหมดกำลังใจวัตถุมงคลเสริมครับ

เดี่ยวนี้โฆษณาเยอะจริง หนังสือ เอย พระท่านบอกหรือป่าวไม่รู้ เขียนกันยาว โดยเฉพาะฆราวาสเสก โม้จนเคลิ้ม หนังสืออะไรหลายคนคงผ่านตา ฆราวาสหน้าใหม่ อายุ 15 16 ตั้งสำนัก เณร ก็มี

14. digital1

digital1 Active Member

11 กันยายน 2006
    ผมชอบวิธีคิด แบบคุณคิดไม่ถึงครับ...ถ้าลองตั้งใจเช่าบูชาของเสน่ห์ แต่ไม่ได้ผล ดั่งที่เราตั้งใจไว้ แล้วมีเหตุผลมากมาย มาอธิบายต่างๆนานา...คนเก็บหอมรอมริบ บวกกับศรัทธา และ ความคาดหวัง คงทำใจยาก....ใครๆก็รู้แขวนพระเพื่อให้เราจะได้เป็นเครื่องเตือนสติให้เราทำแต่ความดี...แต่อย่าบอกนะครับ ว่าเราไม่หวังปาฎิหารย์...แค่มากหรือน้อยต่างกันเท่านั้นเอง....ผมยังเชื่อว่าของจริง ยังมีอยู่ครับ รอฟังข่าวครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2015
  15. ศรัทธาพญาเวนไตย

ตอนนี้อาจารย์ฆราวาสท่านหนึ่ง ท่านยอมรับว่า ท่านอาจเสกไม่ถึง เสกเร็วไป เลยขอเสกใหม่อีกรอบ ผมส่งไปละครับ

สิ่งนี้คือ ตะกรุดสาริกาป้อนเหยื่อ อาจารย์ทำให้ผมเฉพาะเลย เน้นลุย เจรจา วิธีทำตะกรุดผมคงกล่าวไม่ได้ครับ ล้ำลึก ระหว่างชายหญิงยินยอม ผมยังมั่นใจอาจารย์ท่านครับ ว่าท่านเก่งจริง คัดมาละ จากหลายๆคนครับ อิอิ

16. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

มีผลเมื่อคับขัน หรือแทบเลือดตากระเด็น หรือเข้าตาจนสุดๆ เทพเทวา พระอริยเจ้านะครับ ไม่ใช่ขีข้าคนกิเลสหนาแบบเราที่จะให้ขอโน่นขอนี่ตามใจ ดูพวกแระสบการณ์ดีๆครับ ค้าขายจนขายไม่ทันเอย ร้านข้างๆเจ้งไปเลยเอย เทวาและพระท่านไม่ทำหรอกครับแบบนั้นมันปาณาติบาติ ทำร้ายคนอื่นเพื่อเราได้ดีร่ำรวย เทพเทวา พระที่ไหนจะมาทำ แค่คุณยกมือไหว้ขอท่านก็ทำให้ อย่าไปฟังนิยายครับ โลกนี้มีเหตุผลของมัน ถ้าตั้งสติ หาเหตุผลดีๆ จะเข้าใจเอง ..... ถ้าใครว่ามีของดีค้าขายรวยแน่ๆ ช่งยเปิดร้านโชว์ห่วยติดร้าน7-11 และโลตัสดูครับ ว่าคุณจะขายดีจน ร้านข้างๆคุณไม่ได้ขายเหมือนนิยายที่แต่งไหม

17. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อธิบายได้ดีครับ

18. ศรัทธาพญาเวนไตย

วางถุงกาวลง แล้วค่อยเจรจาก็ได้นะครับ

ผมไมไ่ด้พูดถึงเทพเทวาอะไรของคุณ ถ้าเขาไม่ช่วย สร้างมาทำไมละครับ เขาสร้างมาใช้ หลายหลวงพ่อ หลายฆราวาส ก็บอกสร้างมาไว้ใช้ ไม่ได้สร้างมาไว้เก็บบนหิ้ง
    คนสร้างก็อยากให้คนใช้ได้ดี พ้นทุกข์ มีกำลังใจ ต่อสู้ ไม่ใช่รอจน แทบเลือดตากระเด็น เข้าตาจน แล้วใช้ทำไม ขออะไรก็ไม่ได้ พึ่งก็ไม่ได้ ต้องรอเข้าตาจน ต้องรอเลือดตากระเด็น (อ่านแล้วหวาดเสียวตาบอดเลยหรอครับ)

ใครๆก็อยากมีประสบการณ์กันหมดละครับ แต่ที่เงียบปลอบใจตัวเองไปวันๆว่า นี่คงเป็นประสบการณ์แล้วล่ะ หรือรอสักวัน

คุณไม่อยากหาเหตุผลหรอครับ ถามตอนครูบาอาจารย์มีชีวิต ที่ผมยกตัวอย่าง เรื่องเสน่ห์มหานิยม ทำไมเงียบ จะมัวอ้างแต่ตัวเรา 70 แล้ว สร้างทำไม ตัวเราล้วนไม่ดีกว่าหรอ ไหนๆก็ 70 อีกนิดก็สำเร็จละ

19. digital1

digital1 Active Member

11 กันยายน 2006
    ลองอ่านดูกระทู้อื่น เขาก็เล่าเรื่องปาฎิหารย์ ส่วนเรื่องกรรม คงจะอยู่คนละหมวด อย่าพยายาม เอาเรื่องอนุสติ มาปนกับไสยศาสตร์ ผมว่ามันควรอยู่ข้างๆกันมากกว่า หลายคนชอบบอกถ้าแขวนแล้วรวย คงไม่ต้องทำงาน ยังงั้นเขาเรียก โคตรปาฎิหารย์ 5555 หลายวัด หลายสำนัก แค่ตั้งชื่อรุ่น ก็บอกแล้วว่ามันน่าจะมีปาฎิหารย์ อาทิ รุ่นรวยมาก เจ้าสัวร้อยล้าน ยังไม่เห็นมีใครตั้งชื่อรุ่น ขยันทำ อดออม แล้วจะมีกิน สักรุ่นเลย...เงินเอาเหงื่อแลกมา อย่างยากลำบาก ถ้ามันไม่ได้ดี อย่างที่บอกสรรพคุณไว้ คงไม่มีใครรับได้ ...เอาใจช่วยให้เจอ ของจริงครับ ผมยังรอฟังข่าวอยู่เสมอ...

20. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน คิดไม่ถึงนี้ เท่าที่อ่านมาที่จับใจความได้จะมีปัญหากับเรื่องสายเสน่ห์ เรื่องเมตตาจังเลยนะครับ ผมก็ไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ชักเท่าไหร่ เท่าที่เคยใช้มา...อืมไม่มีหรอกครับที่ใช้แล้วสาวมาขอเบอร์..ขอรวมร่าง หรืออาจจะมีแต่ผมไม่รู้ ในยุคปัจจุบัน เป็นยุคที่แข่งขันกันสูง ยุควัตถุนิยม ไอโฟน แคมรี่ เงินเก็บห้าหกหลัก พวกนี้จะได้ผลกว่าพระหรือวัตถุต่างๆ ที่ท่านตามหาอีกนะครับ
    แต่ผมยังไม่มีอย่างที่ว่า แต่เท่าที่สังเกตเพื่อนๆผมที่มันมี นี้สาวมาให้เลือกตรึม
    อีกอย่างพระท่านเสกได้แค่เมตตา ดึงดูดความสนใจได้แค่นั้นครับ เพราะด้วยความเป็นพระที่ต้องมีศีลธรรม ส่วนฆราวาสไม่เคยใช้ กลัว ส่วนเรื่องพระที่ทำให้เจริญก้าวหน้า การเงินขังตัว (แต่เราต้องทำงานด้วย) ก็มีพระทางอุทัย กับทางชัยนาทนี้ล่ะครับ เทคนิคที่สำคัญคือ ภาวนา อย่าให้ขาด ทาน อย่าให้เว้น หมั่นภาวนา รักษาศีล ทำทาน แล้วอุทิศให้ท่านที่สร้างพระอยู่เนืองๆ อย่าได้ขาด แล้วฐานบุญเราต้องแน่นด้วย เราต้องรู้จักนึกถึงท่าน เวลาเราอธิษฐานขออะไรที่ไม่โอเวอร์เกินไป หรือไม่เกินกฏของกรรมเกินไปมักจะได้ผลเร็วครับ

ส่วนสายเสน่ห์เมตตา พูดยากขอไม่พูด..มีทั้งได้ผลจริง..และแรงปั่นจากหน้าม้าเพื่อให้มียอดจองเยอะๆ ก็มีเยอะแยะ..สาธุขอให้เจอสิ่งที่ตามหาไวๆนะครับ