มาแล้ว..ชุดที่ 2 วรรณกรรมยอดฮิต กฎแห่งกรรม แจกฟรี..

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 1 มิถุนายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ ท่านยาจกซู ได้ฟังกฏแห่งกรรมชุด 2 แล้ว เรื่องแรกคือ ครั้งหนึ่งในชีวิต
    ข้าพเจ้าปลื้มปิติมากเลยค่ะ เพราะในเรื่องนี้ได้กล่าวถึงคุณตาของข้าพเจ้า ชื่อ นายลพ
    เป็นหมอแผนโบราณที่ดังมากในแถบ ช่องนนทรี บางโพงพาง บางโคล่ คลองภูม
    ข้ามฝั่งไปถึง บางพึ่ง พระประแดง ฯ ล ฯ แต่ได้เสียชีวิตตอนที่ข้าพเจ้ายังนอนแบเบาะ
    คุณแม่เล่าให้ฟังว่า เวลาคุณตาอยู่บ้านจะเป็นคนเลี้ยงข้าพเจ้า คอยดูแล ไกวเปลให้
    เสียดายที่คุณตาเสียชีวิตในขณะที่ข้าพเจ้ายังไม่รู้ความ เลยไม่ได้วิชาหมอแผนโบราณจากคุณตา

2. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ..
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ที่ครอบครับของคุณได้มีส่วนสำคัญกับประวัติ

นี่แหละครับ ก็เหมือนกับผมได้มีโอกาส เจอเครือญาติของ คุณ ท.เลียงพิบูลย์

ซึ่งเขาก็พอทราบว่ามีคนนำเรื่องกฎแห่งกรรม มาอ่าน เขาก็อยากได้ เพื่อนำ

ไปเปิดฟัง และแจกบรรดาเครือญาติ บังเอิญวันที่พบกัน ผมไม่ได้นำแผ่นติด

ไป เขาก็เลยขอที่อยู่เพื่อติดต่อ (ผมก็รอคอยอยู่นี่แหละ)

แหมเสียดายนะคุณน่าจะค้นคว้าเรื่องหยูกยา สมัยนี้ หาตำรายากด้วย

3. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    วันนี้ได้ส่งแสตมป์ 100 ดวง และซองจดหมาย ร่วมบุญกับท่านด้วย กุศลผลบุญนี้อุทิศให้
    คุณตาลพ และทุกท่านที่เป็นญาติและมิใช่ญาติ ขอจงโมทนาและมีความสุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ

4. ed_pichai

ed_pichai สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับชุด 2 ครับ

กรุณาส่งไปที่
    คุณสุมนต์ บุญชู
    21 ม.3 ต.แพรกศรีราชา
    อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140

ขอบคุณมากครับ

5. gumiho

gumiho สมาชิกใหม่

ได้รับแล้วค่ะ ขออนุโมนาบุญนะค่ะ

ขอเป็นเลข บ/ช แทนแล้วกันนะคะ เช็คราคาแล้วมันแพงกว่า 3บ.อะ่ค่ะ รบกวนส่งมห้ทาง PM นะ่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้รับของแล้วค่ะ ขอให้เจริญยิ่งๆค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ

7. ยาจกซู1

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกที่เคารพทุกท่าน

สัปดาห์ที่ผ่านมาเดินทางเป็นว่าเล่น และติดคิวอบรมการปฏิบัติภาวนา

ให้กับคณะญาติธรรม ที่ได้เชิญมา ผมจึงเดินทางไปที่ลพบุรี ตั้งแต่วันศุกร์

ถึงวันอาทิตย์ ที่14 มิ.ย. เลยพลาดงาน วันเกิดพระอาจารย์จื่อ วัดเขาตาเงาะ

(13มิ.ย.) ชัยภูมิ บ่ายได้รับแจ้งว่า โยมมารดาของพลวงพ่อสุชาติ อาภากโร

เสียชีวิต ด้วยโรคชรา ผมจึงรีบเดินทางไปร่วมงานและต้องรีบกลับมาทำ VCD

ประวัติหลวงพ่อฯ(เพราะเมื่อปีที่ผ่านมาได้มีโอกาสทำประวัติของหลวงพ่อฯ พร้อมทั้ง

เดินทางไปที่ อ.นาดูน จ.มหาสารคาม เพื่อขอสัมภาษณ์ ผู้ที่มีพระพิมพ์กรุนาดูน

และได้มอบถวายให้หลวงพ่อฯ ด้านพุทธคุณสูงยิ่ง และผู้ที่เคยได้รับพระพิมพ์ไปบูชา

ต่างพบกับปาฏิหาริย์ต่างๆนานา ผมมีต้นฉบับและจึงคิดว่าจะรีบไร้ท์แผ่นเพื่อนำไปมอบ

ถวายให้หลวงพ่อแจกให้กับผู้ที่ไปร่วมงานศพโยมแม่ของหลวงพ่อฯให้ทันในวันพุธนี้

วันนี้ผมเดินทางกลับถึง กทม. เข้าบ้านเจอ จม.หมาย และกล่องพัสดุ ที่มีผู้ส่งมาจาก

จังหวัดต่างๆ มากมาย พรุ่งนี้เช้า (15พ.ย.)ผมจะเร่งส่งกฎแห่งกรรมให้กับผู้ที่ขอมา

ที่คั่งค้างและขอมาใหม่ และก็จะเร่งงานอื่นๆต่อ ครับ

ข้าพเจ้าต้องขอกราบอนุโมทนาแด่ท่านที่ร่วมในกิจกรรมการแจกกฏแห่งกรรมเป็นวิทยาทาน

ผมคัดแยกรายนามผู้ร่วมไว้แล้ว และจะสรุปในก่อนที่จะถึงปลายเดือนมิ.ย. เนื่องจาก

ต้องเดินทางไป กราบหลวงพ่อขันตี ญาณวโร เจ้าอาวาสวัดม่วงไข่ อ.ภูเรือ จ.เลย

เพราะเมื่อเดือนที่ผ่านมา หลวงพ่อท่านได้ขอให้ผมเดินทางไปที่วัด จากนี้กระทั่ง

ถึงเดือนที่จัดงานวันเกิดท่าน คือ 10-11 ตุลาคมที่จะถึงในปีนี้ ผมได้รับปากกับท่าน

ก็คงจะพาบรรดาคณะญาติธรรมไปกราบนมัสการท่านและถือโอกาสปฏิบัติธรรมด้วย

ท่านเมตตาให้ผมได้ทำอัตตะประวัติของวัด ซึ่งก็เกี่ยวเนื่องหลวงปู่ชอบ ฐานสโมพร้อมทั้ง

หลัวงพ่อขันตีด้วย และที่น่ายินดีคือขณะนี้หลวงพ่อกำลังสร้าง ร.พ. จ.เลย เพื่อรักษา

ภิกษุสามเณรและประชาชน อาคาร 6 ชั้น 126 เตียง ด้วยงบ 70 ล้านบาท เพื่อเทิดถวาย

แด่ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ของหลวงพ่อ อาทิ หลวงปู่แหวน หลวงปู่ศรีจันทร์ หลวงปู่ชอบ,

หลวงปู่คำดี,หลวงปู่หลุยส์เป็นต้น น่าปลื้มปิติยินดี ขณะนี้ งานสร้างรุดหน้าได้ไวมาก

ทราบว่า ครั้งนี้ทาง ร.พ.ได้จัดทำเหรียญที่ระลึก โดยได้การอธิษฐานจิตแผ่เมตตา(หรือ

ปลุกเสกจาก พระเกจิย์เป็นจำนวน ร้อยๆรูป ) ผมเห็นท่านแจกให้กับคณะญาติโยม

ที่เดินทางไปร่วมบำเพ็ญบุญสร้าง ร.พ. ญาติโยมต่างยิ้มแย้มปลื้มปีติที่ได้ทั้งบุญ

ได้ทั้งวัตถุมงคลอันล้ำค่า กลับบ้านอีกด้วย สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

8. ยาจกซู1

ล่าสุด จัดส่งให้ตามคำขอ ส่งให้เมื่อ 16 มิ.ย.09.00น.เศษ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

310.ปิยะ เหลืองกิตติก้อง อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี11120

311. จักรพันธ์ ทัพขวา จตุจักร กทม. 10900
    312.วรพจน์ ปลื้มสุข อาคาร เขตคลองเตย กทม 10110
    313.เบญจมาศ กังแฮ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000<O:p</O:p
    314.ภูวดล มนต์อภิ อำเภอ เมือง จังหวัด นนทบุรี 11000
    315.กัมปนาท กลั่นนุรักษ์ mahanak dusit bkk 10300
    316.พูนศักดิ์ อ่อนอิ่ม อ.ธัญบุรี ปทุมธานี 12130<O:p</O:p
    317.อนุภัทร จำเริญรัตนากร อำเภอแม่อาย จังหวัดเชียงใหม่ 50280
    318.กัลยาณี เสริมศิริวิวัฒน์ อ.บ้านฉาง จ.ระยอง 21130<O:p</O:p
    319.นายอาสาฬ พีระกันทา อ.แม่ริม เชียงใหม่ 50180<O:p
    320.บ.เอสอีเอ ปลาป่น จก. (ยวมนต์) อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
    321.ทรงยศ กิจสุขจิต คลองสาน ๑๐๖๐๐ <O:p</O:p
    322.พระปัญญาพงษ์ปญฺญาวโรอำเภอสนามชัยเขตจังหวัดฉะเชิงเทรารหัสไปรษณีย์ 24160<O:p</O:p
    323.ส่ง พิศมัย สุข อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170
    324.ส.ต.ท.คชภพ พัสระ อ.เบตง จ.ยะลา 95110<O:p
    325.อภิสิทธิ เกิดสาท อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230
    326.คุณวราพร อัศวธโนปจัยเขตพระนคร กทม.10200
    327.คุณสุมนต์ บุญชู อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140<O:p</O:p
    328.กวินธร พันธุรัตน์ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 6500
    วันนี้ผมต้องเร่งไร้ท์แผ่น VCD เพื่อนำไปถวายพระที่ จ.ชัยภูมิ เพื่อนำแจกเป็นวิทยาทานในงานศพโยมแม่ของหลวงพ่อฯ และผมต้องจะได้กราบเรียนท่าน เพื่อขอเมตตาจากท่าน ช่วยหาพระพิมพ์กรุนาดูน ให้ผมจำนวนหนึ่ง เพื่อนำมาแจกให้กับปฏิบัติธรรมภาวนา(ทราบว่างานนี้โยมปู่ ผู้ที่มีพระกรุนาดูน จำนวนมาก จะมาร่วมงานศพ โยมมารดาของหลวงพ่อฯด้วยก็หวังว่าจะได้พบและขอความเมตตาจากท่าน)
    พระพิมพ์กรุนาดูน ผมได้เคยจัดทำเป็น VCD ปาฏิหาริย์พระพิมพ์กรุพระธาตุนาดูน ทราบว่าขณะนี้
    ได้มีทีวีนำไปออก รายการ (คนจึงติดต่อมาที่ผมจำนวนมาก และก็ได้ชี้แจงว่า ผมไม่มีพระ ที่ถ่ายทำล้วนขอบันทึกจากผู้ที่มีและพบกับความศักดิ์สิทธิ์ )<O:p</O:p
    ดังนั้นผมจึงนับว่าโชคดี ได้มีโอกาส ไปพบ ของเก่าของโบราณ ด้วยความอนุเคราะห์จากผู้ที่เป็นบุคคลสำคัญ<O:p
    เมื่อคราวที่ไปขอสัมภาษณ์และค้นคว้า แหล่งที่ขุดค้นพบ ตลอดทั้งหลักฐาน อาทิ ซากศิลาและเศษพระหัก<O:p</O:p
    (เขาก็หวงนะ เห็นมีพระติดต่อขอแบ่งไปผสมวัตถุมงคลที่จะสร้าง) ผมยังขอแบ่งมาไว้บูชา แปลกและมหัศจรรย์ดีครับ<O:p</O:p

9. นายอภิลักษณ์

นายอภิลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนารับ 1 ชุด กรุณาส่ง

นายอภิลักษณ์ ทาแกง บ. พี.ดี. ทัวร์ เชียงราย

869/110 ถ. เปมะวิภาต อ. เมือง จ. เชียงราย 57000<!-- google_ad_section_end -->

10. jantra.s

jantra.s สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาคะ

ขอรับชุด 2 คะ
    ส่ง น.ส. จันทรา สงวนรัตน์
    106/120 อาคารที่พักการสื่อสาร c2ชั้น 8
    ถนนแจ้งวัฒนะ ทุ่งสองห้อง หลักสี่ กรุงเทพ 10210

11. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งขอรับชุด 2 นะครับ<O:p</O:p

นาย เศรษฐ์กมล นาคมะเริง<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    กลุ่มงาน ทันตกรรม รพ. มหาราช นม.<o:p></o:p>
    ถ.ช้างเผือก ต.ในเมือง<o:p></o:p>
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา<o:p></o:p>
    30000<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ขออนุโมทนา ในผลบุญด้วยครับ<o:p></o:p>

12. ยาจกซู1

มี จม.ตีกลับคืนมา 1 ฉบับ เจ้าหน้าที่ไปรษณีย์<O:p</O:p
    เขียนว่า “ไม่ยอมรับ”<O:p</O:p

จม.ฉบับนั้นคือ
    คุณบงการ หาญมนตรี<O:p</O:p
    871/1 ถ.หลังเทศบาล<O:p</O:p
    อ.เมือง จ.สกลนคร 47000<O:p</O:p

ผมก็ไม่ทราบสาเหตุนะครับ สงสัยคงเกรงว่า จม.ทวงหนี้หรือ<O:p</O:p
    เรียกตัวกระมัง จึงไม่ยอมรับ <O:p</O:p
    ดังนั้นหากผู้ใด ที่ได้แจ้งนามและความประสงค์ขอรับ CD <O:p</O:p
    ควรแจ้งด้วยตนเองนะครับ ไม่ควรขอแทน ดั่งฉบับนี้คาดว่า<O:p</O:p
    เจ้าของนามคงไม่ทราบ แต่คงจะมีผู้อื่นขอให้เป็นแน่แท้<O:p</O:p

ยังดีที่จม.ตีกลับคืนมา แม้นจะเสียค่าแสตมป์ส่งก็ยังดีกว่า<O:p</O:p
    แว็บหายกลางทาง ต้องขอขอบคุณไปรษณีย์ครับ<O:p</O:p

13. ยาจกซู1

วันนี้17 มิ.ย. 07.30น.เศษ ส่งให้แล้วตามลำดับ<O:p</O:p

329.คุณชูชัย ดุสิตงามมงคล เขตบางซื่อ กทม.10800
    330.อภิชัย เพิ่มธรรมสิน เขตจอมทอง กทม.10150
    331.นายอภิลักษณ์ ทาแกง อ. เมือง จ. เชียงราย 57000
    332.นาย เศรษฐ์กมล นาคมะเริง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
    333. น.ส. จันทรา สงวนรัตน์ ทุ่งสองห้องหลักสี่ กรุงเทพ
    334.fa_501_ เขต บางกอกน้อย กทม. 10700
    335.นาย วรากร ชินเนหันหา อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา 13210

336.นางสาวปารมี ไพหนูศรี อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40002

14. เซลซี

เซลซี Active Member

17 มิถุนายน 2009
    แจกฟรี

ขออนุโมทนาขอรับ 2 ชุดครับ

นาย กรพัฒน์ นันตเสนีย์

4 หมู่ 2 ต.อ่างแก้ว อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง 14120

15. np.atc

np.atc Active Member

16 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ 1 ชุด
    กรุณาส่ง ::

คุณนิภาภรณ์ สิริวัฒนานุกูล
    ศูนย์ควบคุมการบินภูเก็ต
    ท่าอากาศยานภูเก็ต
    อ.ถลาง จ.ภูเก็ต
    83110
    <!-- google_ad_section_end -->

16. sedkamol

ขอร่วม อนุโมทนา ด้วยครับ
    นาย เศรษฐ์กมล นาคมะเริง
    ก.ทันตกรรม รพ.มหาราช นม
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.นครราชสีมา
    30000

17. sedkamol

ขออภัย ครับ ได้รับการจัดส่งแล้วครับ ขอบพระคุณครับ

18. ยาจกซู1

วันนี้กลับมาถึงบ้าน เจอ จม.ที่ถูกตีกลับมาถึงผม อีก 1 ฉบับ<O:p</O:p
    จม.ฉบับนั้น คือลำดับที่ 110 คุณมนต์ชัย รักประกอบ 52 ม.3 ซ.สรณคมน์ แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กทม.10210<O:p</O:p
    รายละเอียดจาก จนท.แจ้งว่า 1.ไม่มีเลขที่บ้านตามหน้าซอง เขียนเพิ่มอีกว่า เลขใหม่จะต้องไม่มี หมู่ต้องมีชื่อถนน และแยกซอย<O:p</O:p
    ให้ชัดเจน นี่คือเหตุผล จนท. และพอมาเปิดเมล์ดูวันนี้ ก็มีเมล์ของคุณส่งมา ปรากฏว่า เลขที่คุณเปลี่ยนอีกแล้ว<O:p</O:p
    ขอให้คุณได้ตรวจสอบเลขที่บ้านให้ชัดเจนด้วยครับ และเลขบ้านใด?กันแน่ ผมได้เมล์ตอบกลับให้ทราบและนำมาตอบในกระทู้<O:p</O:p
    เพื่อให้ท่านผู้อื่นได้คิดทบทวนที่อยู่ให้ชัดเจนด้วยครับ ที่อยู่ที่คุณแจ้งมาใหม่คือ...<O:p</O:p
    มนต์ชัย รักประกอบ 235/10 ม.3 ซ. สรณคมณ์ ถ.สรงประภา แขวงสีกัน เขตดอนเมือง จ.กรุงเทพ 10210<O:p</O:p
    monchai.r@sanmina-sci.com

นี่คือรายละเอียดที่ผมได้บันทึกไว้
    จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    ยาจกซู<O:p</O:p

19. ยาจกซู1

สาธุ สาธุ เหอ เหอ ผมเดินทางไปร่วมงานศพ โยมมารดาของหลวงพ่อที่จ.

ชัยภูมิ พร้อมได้รับพระพิมพ์กรุนาดูน ที่ศักดิ์สิทธิ์มาจำนวนหนึ่ง มาถึงบ้านวันนี้

ถึงบ้านทุ่มกว่า ทราบว่าหวยออก 15 ข้างล่าง ผมรู้สึกคุ้นๆ ว่าเอ...รู้สึกเราจะ

มีนะ.. แล้วก็พบว่ามีล็อตเตอรี่จริงๆ ท้าย 15 หลายใบอยู่ ก็มานั่งคิดว่า..เรา

ซื้อตั้งแต่เมื่อไหร่ เพิ่งถึงบางอ้อ..เพราะคำอวยพรให้ท่านผู้ใจบุญนั่นเอง

อานิสงส์แห่งการสาธุ นี่แหละครับ..การให้ย่อมได้รับผลเสมอ

20. ketdee

ketdee Active Member

22 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับชุด2
    ส.ต.ท.กฤษณะ เกตุดี 17/5 ม.4
    ต.หนองบัวใต้ อ.เมือง
    จ.ตาก 63000

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้