@ มาแล้วครับชุด 3. ลูกอมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม เบาๆที่ 840 @

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 16 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วุฒิสิทธ์

วุฒิสิทธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง ชุดที่3 ลูกที่ 1,6 ครับ

2. RapeepitcH

RapeepitcH สมาชิกใหม่

ยังมีเหลือไหมคะสนใจบูชาลูกอม
    0879216388
    พีช

3. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ พร้อมจิ้งจกงาแกะ รวม 2589 บาท
    แจ้งที่อยู่ใน pm ครับ

4. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากครับพี่ ปัญจ

5. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ของดีที่ใครก็อยากได้ไว้บูชา บางท่านมีแล้วก็อยากมีอีกหลายคนคงรู้สึกว่า * แพง * แพงสุดๆ ราคาขึ้นทุกพิมพ์ทุกอย่างทุกเวลา ต่อไปก็คงหมดสิทธิ์ที่จะได้บูชา ผมจึงอยากแนะนำให้หา ลูกอมผงพรายผงพราย - ลูกประคำผงพรายกุมาร - ตะกรุดสาริกา (เป็นตะกรุดที่ฝังหลังพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่)
    สามชิ้นที่ต้องหา มาแขวนบูชากันครับ ราคาเบากว่ากันมากครับ ตามจริงแล้วลูกอมกลมๆที่ปั้นเป็นลูกกลมนั้นเพื่อที่นำมากดเป็นพระพิมพ์ขุนแผนลูกใหญ่ก็พิมพ์ใหญ่เล็กก็เป็นพิมพ์เล็กครับ ลูกที่กดกดไม่ทันก็จะแข็งนำไปกดพิมพ์ไม่ได้ก็กลายมาเป็น "ลูกอมผงพรายมหาภูติและลูกประคำ"

การสร้างลูกอมผงพรายหลวงปู่ทิม ท่านศึกษาตำราที่ตกทอดมาจากหลวงพ่อสังฆ์เฒ่า ซึ่งเป็นปู่แท้ๆ ของท่าน ผงพรายกุมารมหาภูติ สร้างจาก กะโหลกเด็กชาย ผีตายท้องกลม ตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร โดยลูกศิษย์ที่หลวงปู่ครอบครูให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วจะไปสืบหาตามที่หลวงปู่บอกมา โดยที่มิได้กำหนดเวลามาก่อน ศพผีตายท้องกลมศพเด็ก พอได้ข่าวก็จะไปขอกับญาติศพเพื่อที่จะนำมาให้หลวงปู่ทำพิธีขอขมา และสะกดวิญญาณ หลังจากนั้นก็กำชับกับศิษย์ว่า อย่าเผาให้หมด เพื่อจะเก็บเอากะโหลกเด็ก ไปให้หลวงปู่ สร้างพระ เครื่องรางที่ท่านปลุกเสก มีประสบการณ์เป็นที่กล่าวขานเป็นที่สุด กล่าวกันว่าผู้ใดได้ครอบครองบูชา ผงพรายกุมารนับว่าเป็นของวิเศษขั้นสูง จะส่งผลให้เกิดโภคทรัพย์ ความเจริญรุ่งเรือง เป็นสิริมงคลแก่ตนเอง ประสบการณ์มีมากมายโดยเฉพาะทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด และโชคลาภ
    ไม่เป็นสองลองใคร

พุทธคุณนั้นยอดเยี่ยมมากๆครับ รับรองว่าไม่แตกต่างอะไรกันเลยกับพระพิมพ์ขุนแผนบูชาหลักแสนและล้าน ผู้ที่มีลูกอมลูกประคำตะกรุดสาริกาไว้บูชาย่อมทราบกันดีทุกๆท่านว่าได้ผลตามที่ต้องการ สำหรับท่านที่มีอยู่แล้วยังอาราธนาไม่เป็น ท่านที่ยังไม่มีแต่คิดว่าต่อไปคงจะได้มาบ้างสักลูก และท่านที่นับถือหลวงปู่ มาลองดูกันครับ

วิธีอาราธนาลูกอมผงพราย (จากปากหลวงปู่ทิม)

มีคนถามหลวงปูว่า " ลูกอมนี่ดีอย่างไร "
    หลวงปู่ตอบว่า " ไม่อยากจะบอก ตามแต่จะใช้ นี่ทำดีที่สุดแล้ว

"เวลานำติดตัวให้ว่า" นะโมฯ 3 จบ แล้วต่อด้วยคาถานี้

@@ สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ๆ ๆ จงอยู่ใต้พุทธบารมี @@

ว่าดังนี้แล้วนำติดตัวไปลูกอมจะมีอิทธิฤทธิ์แรงและเห็นผลเร็วครับ แต่จงเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ทิมและ ลูกอมประคำผงพราย-ประคำมหาภูติ ที่เรามีอยู่ อย่าลังเลสงสัย อย่าไขว้เขวแล้วจะบังเกิดผลอย่างแน่นอน ถ้าท่านอยากจะขอพรอะไรควรขอ "หลังเที่ยงคืน"

จากที่ผมประสพมา ท่านใดที่มีของหลวงปู่ทิมบูชาแล้ว ก็ยังไม่พอที่จะหาเก็บตลอดไปถึงแม้ว่าราคาบูชาจะสูงขึ้นเท่าไรก็ตาม ทำให้เห็นว่าบูชาแล้ว ร่ำรวย ไม่หยุดเช่นกัน หาบูชากันนะครับ ชิ้นเดียวก็พอ

แนะนำครับ

ลูกอมลูกนี้ออกวัดระหารไร่เนื้อผงพรายล้วนๆ (เนื้อเดียวกับขุนแผนพรายกุมาร)

เปิดให้บูชาช่วงนี้หนึ่งลูกครับที่ 9000 บาท

สำหรับลูกนี้สวยครับบูชาที่ 9000 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  6. พลังชาตรี 13

ลูกอมหลวงปู่ทิมออกวัดโพธิ์สัมพันธ์ หมดชุดนี้ขอปิดรายการไปก่อนนะครับ

ผมขอไว้ออกใน เทศกาลสำคัญๆหรือวันดีๆก็จะออกชุดที่ 4 มาแบ่งให้บูชากันอีกครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

7. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมโอนเงินค่าลูกอมที่จองไว้ให้แล้วนะครับ วันนี้ 840 บาท ตามสลิปที่ผมแนบมาให้ ที่อยู่ผมทาง pm ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.4 KB
      เปิดดู:
      540
  8. ninenew

ninenew สมาชิก

15 มิถุนายน 2009
    แจ้งโอนเงิน

โอนเงินให้แล้วครับ 840 บาท ทีอยู่แจ้งทาง PM 8 ครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      165.5 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2011
  9. พลังชาตรี 13

รับทราบทุกๆท่านแล้วครับ

จัดส่งให้พรุ่งนี้ทุกท่านครับ

ขอบพระคุณมากครับ

10. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ สภาพสมบูรณ์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้