มาดูคนกินส่วนต่างของพระที่ซื้อมาหลอกกองทุนฯกันครับ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย Natachai, 2 ธันวาคม 2010.

1. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนทางเวปย้ายไปอยู่กระทูร้องเรียนด้วยนะครับ ขอมาสองวันแล้ว

2. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    รีบมาดันกระทู้ดีๆ ครับ

เคยโดนเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าพวกเดียวกันไหมครับ

เจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะ

3. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เรื่องแบบนี้ มันทำไปได้ยังงัย สงสัยจะแดงแล้วล่ะเรื่องนี้ พี่......น้อง ..... ครับ....... :boo:

4. มันตรัย

เสียดาย ถ้าผมเป็นผู้ดูแลเวปด้วย เพื่อนๆคงจะไม่โดนกันแบบนี้

5. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ครับ น่าเสียดาย แต่ก็อย่างว่านะคุณมันตรัย กระทู้มันเยอะครับ ในเว็บนี้ อาจจะมีหลงหูหลงตา บ้าง เพราะผู้ดูแลมีน้อยครับ พวกเราต้องช่วยผู้ดูแลอย่างนี้ล่ะครับ

6. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

กะทู้คุณภาพครับ ดันไปยาวๆ .............:cool:

7. เวียงละกอน

เวียงละกอน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    เป็นกำลังใจให้กับผู้ถูกเอาเปรียบทุกๆคนคร้าบบบบ ผมเห็นด้วยที่จะมีมาตรฐานพระเครื่องสำหรับบูชาซึ่งมีอยู่แล้วในเวปอื่นๆน่าจะพอเอามาประยุกต์ใช้ต่อได้แต่ที่ผมอยากจะขอร้องคือเรื่องการจับพลังเพราะผมไม่เชื่อครับว่าที่จับได้จริงเท็จประการใดท่านรู้แต่ท่านคนอื่นไม่สามารถรู้ได้

8. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยกันจับเท็จคนโกหกที่สร้างภาพ เพื่อหลอกลวงคนที่มีจิตศัทธาในงานบุญ "คนประเภทนี้" หลอกลวงอย่างไรบ้าง จากที่ผมพบมีหลายๆครั้้งจะค่อยๆเอามาลงให้เห็นว่าคนๆนี้เป็นคนจริงหรือมนุษย์ลวงโลก?
    1. ตรวจสอบหลักฐานกันก่อน ไม่เช่นนั้นเกิดมนุษย์ลวงโลกเข้ามาอ่านจะได้รู้ว่า "ฉันมีหลักฐาน" นะจ๊ะ

รูปที่ 1 เป็นรูปพระกริ่งเนื้อทองคำ 4 องค์ให้ดูองค์ในกรอบสี่เหลี่ยมสีน้ำเงิน ทองคำ 66.85% น้ำหนัก 28.88 กรัม (ส่วนซ้ายมือ 3 องค์ซึ่งได้บอกผมว่าซื้อมา 4 องค์ มีองค์ขวามือสุดที่ไม่เหมือนกันเพียง 1 องค์) และบอกผมว่าอีก 3 องค์ที่รับมาพร้อมกันเก๊

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      85.3 KB
      เปิดดู:
      218
  9. Natachai

ในรูปที่ 1 (วันที่ 7 สิงหาคม 2553) มีรายละเอียดของคนลวงโลกใจความ "ผมไม่ได้ให้ทางครูบาอาจารย์ผมตรวจสอบ เนื่องจากครูบาอาจารย์ผม ไม่ค่อยสบาย ไม่สามารถตรวจสอบพลังอิทธิคุณได้" ตามติดด้วยรูปที่ 2 และ รูปที่ 3 เพื่ออ้างอิงรูปที่ 1 ว่าเป็นองค์เดียวกัน และรูปที่ 2 กับรูปที่ 3 เป็นรูปที่อยู่ในบล๊อกของผมที่ผมได้เขียนโพสเอาไว้ สังเกตุจะเห็นว่าคนลวงโลกได้อ้างเป็นลิขสิทธิ์ของตนเองแบบหน้าด้านๆ

10. Natachai

รูปที่ 4 หลักฐานยืนยันว่าผมได้รับพระกริ่งทองคำองค์นี้มาจริง ด้วยการนำรูปพระกริ่งทองคำองค์นี้ส่งให้กับคนในกระทู้ได้รับทราบ
    รูปที่ 5 สร้างภาพหลอกให้ผมตายใจ ว่าเป็นของแท้ อันที่จริงแล้วตอนที่คุยกับผมอ้างว่าคนที่ต้องการรับองค์นี้เปลี่ยนใจ แล้วติดต่อไปหาคนอื่น แต่ละคนการเงินไม่พร้อม
    รูปที่ 6 แสดงให้เห็นว่าผมถูกหลอกเต็มๆ เพราะหลงเชื่อในคำโกหกว่าได้ตรวจสอบแล้วจากผู้ทรงฌาณเป็นพระกริ่งปวเรศเนื้อทองคำจริงที่อธิฐานจิตและทันสมัย สมเด็จฯกรมพระยาปวเรศ

11. Natachai

ภายหลังผมพบข้อผิดปกติหลายๆข้อ ตามที่ได้เขียนรายละเอียดอยู่ในบล๊อกของผม ซึ่งผมไม่ได้อ้างหรือกล่าวถึงพระกริ่งฯเนื้อทองคำองค์นี้มีที่มาที่ไปอย่างไรแล้วเป็นของใคร? มีคนกินปูนร้อนท้อง บังเอิญมาพบ จึงเป็นเหตุตามมาด้วยรูปที่ 7 ด้วยข้อกล่าวหาว่าผมไป "ปรามาส" ครูบาอาจารย์ ของคนลวงโลก อย่างนี้จะเรียกหรือพูดว่ายังไงดู ย้อนกับไปดูหลักฐานรูปที่ 1 เมื่อวันที่ 7 สิงหาคม 2553 ข้อความ "ผมไม่ได้ให้ทางครูบาอาจารย์ผมตรวจสอบ เนื่องจากครูบาอาจารย์ผม ไม่ค่อยสบาย ไม่สามารถตรวจสอบพลังอิทธิคุณได้" อย่างนี้เรียกว่าอะไรดี จับโกหกได้แล้วใช่ม๊ย ว่าเป็นคนจริงหรือพวก 18 มงกุฏ

จึงเป็นเหตุของที่มาในกระทู้นี้ http://palungjit.org/threads/พระวัง...โลกอุดรเสก-ถ้าต้องการที่จะได้.22445/page-2098

ขนาดไฟล์:
      108.1 KB
      เปิดดู:
      162
  12. Natachai

ในเมื่อเอาพระกริ่งฯที่ไม่่ได้ตรวจสอบที่ไปที่มาว่าแท้หรือไม่แล้วมาอ้างว่าผมไปปรามาสครูบาอาจารย์ของคนลวงโลก เพื่อสร้างภาพและหลอกลวงคนอื่นที่มาอ่านให้เข้าใจว่าตนเองไม่ได้เอาของเก๊(ปลอม)ไปหลอกหากิน เพื่อให้คนที่ไม่รู้เรื่องเข้าใจว่าคนลวงโลกเป็นผู้บริสุทธิ์เป็นคนมีศลีมีธรรม ดูรูปที่ 8 ครับ เมื่อต้องการให้คนอื่นเชื่อ เรื่องเดิมๆ คำสาบาน เขียนเพื่อให้คนอื่นกลัว ไม่ใช่ผมละคนนึงท้่าผิดคน แต่ที่ยังไม่สาบานเพราะไม่อยากให้คนบัดซบแบบนี้ตกนรกเร็วเกินไป และผมยังไม่อยากจะสร้างบาปกรรม

ตามด้วยรูปที่ 9 ครับ จะเห็นว่า พยายามอ้างว่าผม ไปปรามาส ครูบาอาจารย์ของคนลวงโลก เพื่อให้คนที่อยู่ในกระทู้นั้นที่คนส่วนใหญ่มีจิตกุศลช่วยในงานบุญตามวาระโอกาสต่างๆ สร้างภาพหลอกลวงกลุ่มคนเหล่านั้นว่าผมเป็นคนไม่ดีไป ปรามาสครูบาอาจารย์ของคนลวงโลก ทั้งๆเรื่องจริงที่พบหลักฐานจริง "ไม่ใช่ผมพูดลอยๆ" แบบไม่มีหลักฐาน งานนี้คนลวงโลกต้มคนอื่นให้หลงเชื่อ ว่าเป็นคนดีมีศลีธรรม

และยังมีกลุ่มคนหลับหูหลับตาหลงเชื่ออีกจำนวนหนึ่ง เอ ผมก็ชักสงสัย หรือว่าอาจจะมีบางคนเป็นพวก 18 มงกุฎเหมือนกัน? น่าสงสัยจริงๆ.

ในรูปนี้มากล่าวหาว่าผมไม่รู้จริง มีเหรอที่ไม่รู้ กินเงินส่วนต่างของพระฯที่ซื้อมาหลอกขายให้กับกองทุนฯ ด้วยการกินกำไรส่วนต่าง ที่พบมักอ้างในที่ต่างๆว่าตนเองไม่ได้จับเงินในบัญชี และบัญชีก็ไม่ใช่ชื่อของคนลวงโลก "ใช่จ๊ะ" ก็เล่นกินเงินส่วนต่างที่ซื้อมา ทำไมรอบนี้ไม่กล้าท้าว่าร้านฯที่ผมอ้างไม่มีจริง และไม่ได้กินส่วนต่างของพระฯที่ซื้อมา แปลกใจม๊ยว่าทำไมคนลวงโลกทำไมไม่้ท้าสาบาน ก็เพราะเป็นเรื่องจริงนะซิ

มักอ้างในที่ต่างๆว่า พระวังหน้า สร้างเพื่อชาติและศาสนา ไม่ได้มีไว้เพื่อทำการซื้อขาย ฮาม๊ย คนลวงโลก หลอกคนที่ไม่รู้นะหลอกได้แต่ไม่ใช่ผมอย่างแน่นอน คุยใหญ่คุยโตให้ผมฟัง มีพระในบ้านหลายหมื่นองค์ ถึงขนาดกู้หนี้ยืมสินมาเพื่อซื้อ "คนโง่เท่านั้นที่ไม่เข้าใจ" ซื้อมากขนาดนี้มีอยู่เรื่องเดียว ซื้อเก็บเอาไว้ขายต่อ ยังไงก็ได้กำไร เพราะคนลวงโลกได้สร้างภาพมาหลายปี ขายโดยไม่แจ้งเข้าบัญชีของกองทุนฯ ขายคนนอกลุ่มฯ สืบๆไปไม่แน่อาจจะเป็นสายส่งพระขายตามต่างจังหวัดด้วยซ้ำไป

เอ หรือคนลวงโลกจะซื้อพระแบบทุ่มหมดหน้าตัก พร้อมกู้หนี้เพื่อเอาพระมาทำบุญหว่า? อ้าวแล้วเก็บไว้่ที่บ้านเป็นหมื่นๆองค์ทำไม คิดแล้วงงม๊ย?

สรุปพระวังหน้าที่คุยนักคุยหน้า ว่า สร้างเพื่อชาติและเพื่อศาสนา ตกลงคนลวงโลกซื้อมาเก็บมากขนาดนี้เพื่ออะไร แจกก็ไม่แจก ขายก็ไม่ขาย แต่ซื้ออย่างเดียว สงสัยเป็นเครื่องประดับในบ้านมั่ง? อ้าวแล้วทำไมเก็บอยู่ในกล่อง กับเก็บไว้ในถุงเป็นถุงๆ แบบนี้ไม่ซื้อ-ไม่ขาย ใครช่วยตอบหน่อย เอาไว้ทำอะไร?

ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      174
  13. Natachai

ลืมอัพรูปที่ 9
    มาดูรูปที่ 10 ครับ มีเพื่อสมาชิกในกระทู้นั้น บอกว่าเป็นความเชื่อฯ อันที่จริงแล้วเรื่องทั้งหมดที่กล่าวในรูปที่ 10 ผิดหมด เรื่องจริงๆ คือ คำโกหกของคนลวงโลก เพื่อสร้างภาพหลอกให้คนอื่นเชื่อว่าาตนเองบริสุทธิ์ ไร้เดียงสา เป็นคนมีศลีมีธรรมถูกผมรังแก ด้วยการไปปรามาสครูบาอาจารย์ของคนลวงโลก ว่าพระกริ่งฯเนื้อทองคำจากของแท้ว่าเป็นของเก๊ เพราะครูบาอาจารย์ของคนลวงโลกตรวจสอบแล้วว่าแท้ ทั้งๆอันที่จริงรูปที่ 1 เป็นหลักฐานอันดีว่า "โกหก"

จากรูปสุดท้าย เห็นชัดเจนม๊ยครับว่าทำไมถึงต้องออกมาเพื่อโกหก เพราะคนโกหก สร้างภาพมาตั้งหลายปี มีเหรอจะสอบให้เสียในครั้งนี้ ดังนั้นทำยังไงก็ได้เพื่อให้ชาวโลกรู้ว่าตนเองเป็นคนจริง มีพ่อแม่และครูบาอาจารย์สั่งสอนมาอย่างดี ถ้าใครไม่เชื่อในคำที่คนลวงโลกกล่าวแล้วละก็ "มาเลยสาบานกัน" ฮาจริงๆ คนขี้โกหก ลวงโลกไปวันๆ

ขนาดไฟล์:
      106.4 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      102.2 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      92.2 KB
      เปิดดู:
      168
  14. Natachai

แก้ไขคำผิดครับ
    สร้างภาพมาตั้งหลายปี มีเหรอจะ(สอบ)ยอมให้

15. Natachai

ตกไปนิดนึงเดี๋ยวจะสับสน พระกริ่งฯเนื้อทองคำหน้าตาแบบในรูป อย่าไปเชื่อตัวเลขเรื่อง % ทองคำและน้ำหนักที่เห็นในรูป เพราะว่าของจริงที่คนลวงโลกปล่อยให้คนอื่นรับต่อ อีกทั้งคนลวงโลกมักพูดให้คนอื่นฟังหลายๆครั้งให้รับทราบว่ามีเพียงแค่องค์นี้องค์เดียวเท่านั้น ถ้ามีองค์ที่ 2 โกหกอีก ได้ฮากันอีกรอบ

16. yangman

yangman Active Member

ชอบที่พี่คนนี้พิมจัง ผมเจอคนแบบนี้อยู่ตอนนี้

ชอบมากพี่ ปากสร้างพระหาทำบุณเอาเงินเข้าวันสร้างโน่นนี่ กำแพงมั่งโบสมั่ง แต่กักพระจากวัดมาบิ้วกำไรหากินบนความศรัทธาของคน พวกนี้อยู่ขุมไหนพี่บอกที

17. มันตรัย

ขอบคุณคุณ ดร.มากครับ

18. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    อ้าวยังทำอยู่อีกหรือ นึกว่าไปขายกุนเชียงซะแล้ว

19. มันตรัย

ขอบคุณ คุณปทุมธานีด้วยครับ สุดยอดเลย

20. texsum

texsum เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณคุณ Natachai กับข้อมูลสุดยอดการตรวจสอบเนื้อโลหะของพระกริ่งครับ เป็นแนวทางที่สามารถวัดได้ตามหลักวิทยาศาสตร์ แบบนี้ต้องชื่นชมครับ