มังกรมีจริงไหม ถ้ามีจริง ทำอย่างไรจึงจะเจอได้???

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Nanotech999, 11 มีนาคม 2008.

1. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพข้างล่างนี้คือภาพต้นฉบับครับ เป็นโครงกระดูกของช้างโบราณ (Mastodon) ก่อนที่นาย ironkite จะเอาไปใส่หัวกะโหลก ทีมนักวิจัยของมหาวิทยาลัยคอเนล คือเจ้าของผลงานครับ

http://www.graphics.cornell.edu/outreach/mastodon/aerial-views.html

2. bingping

bingping เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2005
    เห็นด้วยๆๆๆๆ

3. copy_not_right

copy_not_right สมาชิกใหม่

...

4. pittinan

pittinan สมาชิกใหม่

มังกรมีอยู่จริง

มังนั้นมีอยู่จริงครับ แต่อาจมีหลายสายพันธ์ครับ แต่ละสายพันธ์อาจแตกต่างกัันครับ สายพันที่พ่นไฟได้ ไม่แน่ใจว่ามีจริงหรือไม่ครับ อาจเป็นการแต่งเรื่องขึ้นมาครับ ส่วนการติดต่อนั้นไม่ทราบครับ โดยหลักการทั่วไปทางธรรมชาติ การสื่อสารระหว่างคนกับสัตว์ ส่วนใหญ่แล้วไม่สามารถทำได้ครับ ยกเว้นสััตว์ที่เราเลี้ยงไว้ ถ้าอยากเห็น มังกรจริง ลองเข้าไปค้น dragon5nails ที่ yutube ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10.3 KB
      เปิดดู:
      169
  5. pittinan

มังกรมีอยู่จริง

อยากรู้ว่ามังกร มีอยู่จริงหรือไม่ อยากให้ลองเข้าไปดูใน youtube search คำว่า dragon5nails ครับ

6. pittinan

มังกรมีอยู่จริงอยู่จริง

ใครไม่เชื่อว่า มังกรมีอยู่จริง อยากแนะนำให้เข้าไปดู้ในเวป youtube ครับ และให้พิมพ์คำว่า dragon5nails ครับ จะได้เห็นว่ามังกรนั้นมีอยู่จริงครับ และที่น่า
    ดีใจก็คือค้นพบในเมืองไทยครับ

7. นายเบทร์

นายเบทร์ Active Member

ผมก็เป็นมังกรนะคร้าบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      868
  8. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

12 มิถุนายน 2011
  9. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ดูดีก็เหมือนกระดู จรเข้ เนาะ แต่มันขัดกันตรงที่หางลองไปดูในยูทูปสิ กระดูกมันเล็กเหมือนสัตว์ตระกูล ตัวเงินตัวทอง อ่ะครับ

ส่วน มังกรกำเนิดมาจากพญานาค
    ไงก็ลองไปหาข้อมูลการสร้างเมืองจีนอ่านเอาครับ

10. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    ผมเคยอ่านกระทู้ไหนก็จำไม่ได้แล้ว ที่เล่าว่ามีสิ่งมีชีวิตชั้นสูง ที่อาศัยอยู่บนโลกใบนี้มานานมากแล้ว มีวิวัฒนาการหลายสิบล้านปี เป็นตระกูลสัตว์เลื้อยคลาน ที่รอดพ้นจากการสูญพันธุ์แบบพวกไดโนเสาร์ พวกเค้าพัฒนาจิตวิญญาน จนถึงขีดสุดแล้ว ซึ่งผมเอง คิดว่า น่าจะเป็น พญานาค ที่อาศัยอยู่ถ้ำใต้บาดาล แต่พวกเค้าเป็นสัตว์เดรัจฉาน จึงไม่สามารถบรรลุธรรมได้
    แตกต่างกับ นาค ที่ท่านเป็นเทวดาชั้นจาตุมหาราชิกาภูมิ

เท่าที่ผมทราบ จะมีพญานาค อยู่ 2 กลุ่ม

1.พญานาค - กลุ่มสัตว์เดรัจฉาน อาศัยอยู่บนโลกนี้ใน ถ้ำใต้บาดาล
    2.พญานาค - กลุ่มเทวดา อยู่บนสวรรค์ชั้นจาตุมหาราชิกา

ถ้าเป็นแบบนี้ แสดงว่า พญานาค ทั้ง 2 กลุ่ม ไม่ใช่กลุ่มเดียวกันแน่นอน
    แล้ว พญานาค กลุ่มสัตว์เดรัจฉาน พวกเค้าเป็นใคร มาจากไหน ใครรู้ช่่วยบอกที

11. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พญานาคจัดเป็นพวกอสูร พวกเค้าทั้งหลาย มาจากพระพรหม
    พญานาคที่เรียกนั้น มาจากพวกหัวหน้าของนาคทั้งหลายหรือกษัตริย์นั่นเอง
    ถ้าพญานาคทั่วไปนั้น เรียกแค่นาคก็พอ

เหมือนคนเราอ่ะครับไม่ต้องแบ่งแยกหรอกถ้าทำดีได้สวรรค์555+ง่ายนิดเดียว

ส่วนมังกรก็เกิดมาจากนาคอีกทีนึง อ่านได้จากการสร้างเมืองจีน

12. wacaholic

wacaholic เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    วัดเล่งเน่ยยี่ หรือ วัดมังกร ตั้งอยู่ที่ เยาวราชกับแถวพุทมนฑน มีอยู่แห่งละ 2 ตัว

13. rahool

rahool Active Member

25 พฤษภาคม 2007
  14. Aqua-ma-rine

Aqua-ma-rine เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=GZuvq4Ziw34"]http://www.youtube.com/watch?v=GZuvq4Ziw34[/ame]

ไปที่ดินแดน Honah Lee สิ มีมังกรชื่อ Puff อยู่ที่นั่นนะ

15. Aqua-ma-rine

Aqua-ma-rine เป็นที่รู้จักกันดี

อาจเป็นไปได้มั้งนะ ว่าในอีกมิติ ที่บางครั้งก็มาเหลื่อมซ้อนกับมิติที่ชาวโลกอยู่กัน มีสิ่งมีชีวิตที่ชาวโลกบอกว่าแปลก หรือประหลาดทั้งนั้น อย่าง มังกร เงือก ยูนิคอร์น บางทีก็มีคนที่บังเอิญพลัดหลงเข้าไปเหมือนกัน มันมีประตูมิติอยู่ แต่คงไม่ได้อยู่ตรงไหนตายตัว

16. qwerty-ii66

qwerty-ii66 สมาชิก

7 มิถุนายน 2011
    - ความจริงมังกรเป็นสัตว์อสูรในโลกทิพย์ ไม่ใช่สัตว์ที่มีเนื้อหนังมังสาจริงๆหรอกคับ ความจริงแล้วมังกรหมายถึงผู้ที่มีอำนาจบารมีอยู่ในมือ แล้วใช้ในการปกครองคนอ่ะคับ หมายถึงผู้นำในระดับสูงต่างๆอ่ะคับ
    - บางทีมังกรก็แบ่้งภาคมาจากพระโพธิสัุตว์อ่ะคับ เพราะพระโพธิสัตว์นั้นต้องลงมาเกิดแล้วคลุกเคล้าเวรกรรม ทั้งบุญและบาป ระคนกับกิเลสบนโลกมนุษย์ ก็เลยทำให้ดวงจิตของพระโพธิสัตว์หม่นหมองลงไป แล้วบางทีพระโพธิสัตว์แบ่งดวงจิตส่วนที่หม่นหมองออกไป กลายเป็นจิตวิญญาณอีกดวง ที่มีกรรมกับสรรพสัตว์ กลายเป็นมัีงกรอ่ะคับ

17. qwerty-ii66

เท่าที่รู้มังกรมีอยู่ 2 ประเภทอ่ะคับ (แต่ความจริงมันมีมากกว่านั้น)
    - มังกรดำ หมายถึงผู้ปกครองหรือผู้นำที่ชั่วร้าย มีแต่คนเกลียดทั้งแผ่นดิน
    - มังกรทอง หมายถึงผู้ปกครองหรือผู้นำที่มีคุณธรรมอ่ะคับ
    เพิ่มเติม
    - เต่ามังกร หมายถึงขุึนนาง (เช่น ส.ส.) ที่จะรู้เท่าทันมังกร สามารถประเมินมังกรได้ ว่ามังกรจะทำอะไรยังไง เล่นเกมไหน มาไม้ไหน แต่ขี้ขลาดอ่ะคับ ก็เลยเป็นเต่ามังกร
    - หงส์ทอง หมายถึงบุคคลที่มีความเก่งกาจ แบบหาตัวจับยาก แบบที่คนทั่วไปนิยมชมชอบอ่่ะคับ แต่มีความหยิ่งในตัวอ่ะคับ
    ทั้งหมดล้วนเป็นจิตวิญญาณในโลกทิพย์ที่มาแทรกอยู่ในตัวคนที่มีอำนาจวาสนาที่จะได้ขี่ตามแต่ละชนิดแตกต่างกันไปอ่ะคับ

18. qwerty-ii66

ส่วนตำนานวีรบุรุษขี่มังกรตามที่ต่างๆทั่วโลก มันก็คือเรื่องราวของพระโพธิสัตว์ที่ไปเกิด และไปบำเพ็ญบารมีตามที่ต่างๆในแต่ละยุคแต่ละสมัยทั่วโลก คือเกิดเป็นคนที่มีอำนาจและบารมีอยู่ในมืออ่ะคับ แล้วจิตวิญญาณของมังกรหรือ แมงต่างๆ เข้ามาอยู่ในร่างกายเดียวกัน มายอมให้ขี่ มาช่วยบำเพ็ญบารมี มาปกครองคนอ่ะคับ ไอ้ที่เห็นเป็นเนื้อเป็นหนัง มันไม่มีจริงๆหรอกคับ มันเป็นสัตว์ในโลกทิพย์ โลกวิญญาณ ถ้าอยากเห็นต้องมีตาทิพย์อ่ะคับ

19. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    ว้าววว เราชอบคุณจัง :]

20. Luthiien

Luthiien เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2009

เป็นกำลังใจให้นะคะ เรื่องมังกรนี่ เป็นเรื่องที่น่าสนใจ น่าติดตามมากค่ะ