เพื่อการกุศล มอบพระรักชาติ 28,000 องค์เพื่อ "ชาติ ศาสน์ กษัตริย์" ตามเจตนารมย์แล้ว (ภาพ น.13 และ 18)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 27 สิงหาคม 2013.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008

หลวงปู่บุดดาพยากรณ์หลวงปู่ดู่ และเรื่องราวของ “ภูเขาบุญ”

กระแสแห่งโพธิญาณ

หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    (คาถาบูชานะโมโพธิสัตโต พรหมปัญโญ)

หลวงปู่ดู่กับหลวงปู่บุดดา

ครั้งหลวงปู่บุดดาไปเยี่ยมอาการอาพาธหลวงปู่ดู่

ครั้งหนึ่งเมื่อหลวงปู่บุดดาท่านไปเยี่ยมอาการอาพาธของหลวงปู่ดู่
    หลวงปู่บุดดา ถาวโร วัดกลางชูศรีเจริญสุข จ.สิงห์บุรีได้กล่าวกับท่านไว้ว่า

“วันนี้ผมนำมงกุฎพระพุทธเจ้ามามอบให้คุณ นิมนต์อยู่ต่อเถิด ถ้าไม่อยู่ก็ไม่เป็นไร ที่คุณปรารถนานั้นน่ะ สำเร็จแน่ ต่อไปคุณจะได้เป็นพระพุทธเจ้า”

ปกติหลวงปู่บุดดาท่านมักจะพกกระป๋องแป้งติดตัวอยู่เสมอเพื่อประทานให้แก่ ญาติโยมที่ไปกราบนมัสการ เมื่อหลวงปู่บุดดาและหลวงพ่อต่างกราบกันและกันเสร็จเรียบร้อยแล้วหลวงปู่บุด ดาท่านได้ประทานแป้งใส่มือหลวงปู่ดู่ หลวงปู่ดู่ท่านรับมาแล้วนำมาทาบนศรีษะ

มีญาติโยมที่นั่งอยู่ด้วยเรียนถามหลวงปู่ดู่ว่า ทำไมจึงนำแป้งไปทาบนศรีษะ

ท่านตอบว่า

"ของพระอรหันต์ให้ แกจะให้เอาไปทาที่ไหนละจึงจะสมควร เดี๋ยวจะกลายเป็นความไม่เคารพ นอกจากบนหัวของเรา"

สังฆัง สรณัง คัจฉามิ พระอริยะสงฆ์เป็นสรณะที่พึ่งคนโบราณจึงถือว่าพระรัตนตรัยอยู่เหนือเศียรเหนือเกล้าด้วยเหตุผลฉะนี้

2. Noo Norway

เมื่อวานนี้น้อง Hikaru999 ได้แจ้งมาทางเฟสบุ๊คว่าได้โอนปัจจัยร่วมบุญเป็นพลังด้วยในครั้งนี้จำนวนเงิน 1,000 บาท เวลา 19.25 น.

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้อง Hikaru999 นะคะ

3. Noo Norway

น้อง Nguankub ได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้อง Nguankub นะคะ

4. Noo Norway

น้องฌานกรได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้องฌานกรนะคะ

5. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ... สำคัญมากค่ะ...

หนูมีเรื่องสำคัญอยากบอกพี่ๆน้องๆเพื่อนๆญาติธรรมกัลยาณมิตรทั้งหลายให้รู้และอยากให้ทุกท่านช่วยบอกต่อคนอื่นๆให้รับรู้ด้วยนะคะ ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ครูบาอาจารย์ท่านบอกเตือนมาค่ะ "เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์"

หลวงพ่อสิริได้เมตตาบอกให้ "อ.จเร ดวงธรรม" แจ้งถึงลูกศิษย์ของหลวงพ่อทุกคนว่าเริ่มตั้งแต่คืนวันนี้ 2 ก.ย. ถึงออกพรรษา ขอให้ทุกคนจุดธูป 3 ดอกบูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หลวงปู่หลวงพ่อที่ศักดิ์สิทธิ์ ขออาราธนาให้ช่วยคุ้มครองประเทศไทย คุ้มครองทั้งชาติ ศาสนา และพระเจ้าอยู่หัว ขอฝนให้มีแต่พอดี พายุให้ผ่านเลี่ยงไป อย่าได้เข้ามา ภัยธรรมชาติแผ่นดินไหวอย่าได้มี ลมพายุอย่าได้เกิด แคล้วคลาดด้วยพระพุทโธ แคล้วคลาดด้วยพระธรรมโม แคล้วคลาดด้วยพระสังโฆ ขอให้ชาวต่างชาติเข้ามาเที่ยวในประเทศไทย ช่วยให้มีเงินรายได้เพิ่มมาก เศรษฐกิจดี ลูกหลานหลวงพ่อทุกคนให้มีเงิน เงินอย่าได้ขาด

จุดธูป 3 ดอก บูชาพระทุกคืนถึงวันออกพรรษา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2013
  6. Noo Norway

พี่ kumhom82 ได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ kumhom82 นะคะ

7. Noo Norway

น้อง kumplee ได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้อง kumplee นะคะ

8. Noo Norway

คุณ maxcomp ได้แจ้งร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ maxcomp นะคะ

9. Noo Norway

10. CHITPOL

CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับโอนเงินร่วมบุญแล้วครับ 500บาท 04/09/13 เวลา08:03น.

11. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญ 30 บาทครับ โอนแล้ว 4 ก.ย.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

12. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทั้ง 2 รายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทั้ง 2 ท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

13. Noo Norway

น้องรับโชคได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้องรับโชคนะคะ

โอนเงิน - ยืนยัน

รับคำสั่งเรียบร้อยแล้ว

ธนาคารได้ดำเนินการตามคำสั่งโอนเงินของท่านเรียบร้อยแล้ว
    บริการโอนเงิน
    หมายเลขอ้างอิงธนาคาร 56631641
    วันที่ 04 ก.ย. 2556
    เวลา 16:24:53 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก:
    บัญชีผู้โอน BBL 186-4-xxx964
    ชื่อบัญชี ธนยศ สิริวัฒนณปภัช
    วันที่หักบัญชี 04 ก.ย. 2556
    โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน KBANK 8502206525
    ชื่อบัญชี MR. PHORNCHAI PHOOLSAWAS
    ส่ง SMS 084 673 6919
    วันที่เงินเข้าบัญชี 04 ก.ย. 2556
    จำนวนเงิน 200.00
    ค่าธรรมเนียม 25.00
    address

14. Noo Norway

รูปเขียนในพระธรรมเจดีย์ชั้น 2
    เป็นประวัติหลวงปู่มั่นและครูบาอาจารย์สายพระป่า

15. Noo Norway

“ในหลวง” กับ “ศุภนิมิตของหลวงปู่ฝั้น อาจาโร”
    สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก

ไม่ว่าจะตกเข้าไปในที่มีภัยอันตรายมากมายเพียงใด
    ผู้ถึงรัตนตรัยเป็นสรณะย่อมพ้นจากภัยทั้งปวงนั้น ทั้งทางกายและทางใจ
    ทางใจ คือ ไม่กลัว ไม่หวาด ไม่สะดุ้ง และไม่หนี

มีแสดงไว้ว่า ผู้นึกถึงพระพุทธเจ้า หรือพระธรรมของพระองค์
    หรือพระสงฆสาวกของพระองค์
    แม้ตกอยู่ในที่แวดล้อมที่น่าสะพึงกลัว ก็จะไม่กลัว ไม่หนี
    เพราะพระพุทธองค์ทรงเป็นผู้ไม่สะดุ้ง ไม่กลัว และไม่หนี

สมเด็จพระบรมบพิตรพระราชสมภารเจ้าพระผู้ทรงคุณอันประเสริฐ
    ทรงถึงพระรัตนตรัยเป็นสรณะมั่นคง จึงไม่เคยทรงหนีเหตุการณ์ใดเลย
    ทรงเผชิญได้ด้วยพระอาการสงบอย่างยิ่งและทรงชนะตลอด

ท่านพระอาจารย์ฝั้น อาจาโร แห่งวัดถ้ำขาม จังหวัดสกลนคร เล่าไว้ว่า
    ท่านได้นิมิตเห็นสัตว์ร้ายมากมายในป่าแห่งหนึ่ง กำลังอาละวาดวุ่นวายไปทั้งป่า
    สมเด็จพระบรมบพิตรพระราชสมภารเจ้าทรงปรากฏพระองค์ขึ้น
    ท่ามกลางความน่าสะพึงกลัวนั้น
    และทันใดสิงห์สาราสัตว์ที่กำลังบ้าคลั่ง ก็สยบลงทั้งหมดแทบเบื้องพระยุคลบาท

ศุภนินิตท่านพระอาจารย์ฝั้น ท่านปรากฏแล้วว่าเป็นจริง
    มีเหตุการณ์เกิดขึ้นรับรองแล้วหลายครั้งหลายหน เป็นที่ประจักษ์

: พระมงคลวิเสสกถา ณ พระที่นั่งอมรินทรวินิจฉัย ๖ ธันวาคม ๒๕๓๙
    : สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก

16. Noo Norway

คุณ SIR2010 ได้แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ SIR2010 นะคะ

17. Noo Norway

18. Noo Norway

"อาจารย์จเร ดวงธรรม" ได้ร่วมบุญสร้างพระในโครงการเพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ จำนวน 3,200 บาทเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับอาจารย์จเร ดวงธรรม นะคะ

19. Noo Norway

"อาจารย์จเร ดวงธรรม" ได้แจ้งมาว่าตอนนี้รอมวลสารของลูกศิษย์หลวงปู่หงษ์อยู่และจะขึ้นแท่นปั้มวันที่ 9 ก.ย. 2556 และจะวางฤกษ์ปั้มในวันที่ 16 ก.ย. 2556 เวลา 09.19 นาทีค่ะ

20. sp-pol

sp-pol เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    ขอจองพระส่วนตัว 100 องค์ครับ และร่วมบุญสร้างพระอีก 500.- บาทครับ ขออนุโมทนาบุญครับ