มหากุศล++ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างอาคารปฏิบัติธรรมและหลวงพ่อปานองค์ใหญ่ที่สุด++

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ppearwa, 13 สิงหาคม 2012.

1. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์ + พี่ใหญ่ ร่วมทำบุญ 20 บาท (โอนแล้ว)

มหาอนุโมทนาสาธุการในกองการกุศลทั้งหลายทั้งปวงด้วยเทอญ

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

2. ดวงใจแม่

ดวงใจแม่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ข้าพเจ้าด.ช.ณวัสพล ตัณฑศิลป์ ขอร่วมบุญจำนวน 300.- โอนเงินแล้ว เมื่อ 30/10/2555 - 22:03:59

สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย
    สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้พยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
    สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กาย ทุกข์ใจเลย จงมีแต่ความสุขกายสุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัย ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้นเทอญ
    ข้าพเจ้า ด.ช. ณวัสพล ตัณฑศิลป์ ขอตั้งจิต อธิษฐาน ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่คุณบิดาและมารดา คุณครูบาอาจารย์ ปู่ย่าตายาย ญาติสนิทมิตรสหาย และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย รวมทั้งท่านผู้มีพระคุณ ที่ได้ให้อาหารและปัจจัยสี่แก่ข้าพเจ้า ขอท่านผู้มีคุณทั้งหลายเหล่านั้น จงเป็นผู้มีความเจริญในธรรมของพระพุทธเจ้า คิดและหวังสิ่งใด ขอสิ่งทั้งหลายเหล่านั้น จงสมความปรารถนาทุกประการเทอญ
    ข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพญายมราช ท่านท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔, พระธรณี, พระคงคา, พระเพลิง, พระพาย, เจ้าที่-เจ้าทาง, เจ้าทุ่ง-เจ้าท่า-เจ้าถ้ำ, เจ้าป่า-เจ้าเขา, เปรต, อสุรกาย, ผีสางนางไม้, สรรพสัตว์ทั้งหลาย ที่เวียนว่ายตายเกิด อยู่ในวัฏสงสาร และ ณ.สถานที่แห่งนี้ ขอจงมารับกุศลผลบุญอันนี้ อันข้าพเจ้าทั้งหลายได้กระทำแล้วด้วยดี ในครั้งนี้ด้วยเทอญ
    *ขอผลบุญนี้ จงเป็นพละปัจจัย ส่งผลให้ ไม่ว่าข้าจะอยู่ในที่ใด เกิดในชาติไหน ๆ จงอย่าประสบ อย่าได้พบกับคำว่าไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สบาย ตลอดกาลเทอญ.
    *ขอให้ธาตุขันธ์ของข้าพเจ้ามีความแข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทุกๆประการ โรคกรรม โรคเวร ทุกข์ทรมาน หายสิ้น อายุ วรรณะ สุขะ พละ สมบูรณ์ สดใสตลอดไปเทอญ

ไม่ว่าสิ่งนั้นจะเป็นอะไร ศรัทธาจะนำมาซึ่งความสำเร็จเสมอ
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านทุกประการ
    .......................................................................

3. tottot

tottot เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    ร่วมทำบุญด้วย 222 บาท โอนเงินแล้ว วันที่ 1/11/55--เงินจะโอนเข้า ธ.กสิกร วันที่ 2/11/55 เวลา 17.30 น.--

4. ppearwa

ppearwa เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกคนด้วยนะคะ ^^ ขอให้ผลบุญนี้จงสําเร็จแก่ทุกท่านด้วยคะ
    เจริญไปด้วยทรัพย์ สติปัญญา บารมี และสิ่งดีๆนะคะ

5. wirotp

wirotp เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครัวขอร่วมบุญสร้างอาคารปฏิบัติธรรม ในครั้งนี้ด้วยจำนวน 1,000 บาท โอนปัจจัยเรียบร้อยแล้วครับ

วิโรจน์ ผาณิตพจมาน-วันทา หอพัฒนาวุฒิวงศ์ และครอบครัว
    _______

โอนเงินต่างธนาคาร
    พิมพ์
    รายการของท่านได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้ว
    ท่านสามารถจัดพิมพ์เป็นเอกสารเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานอ้างอิงได้
    รายการเสร็จสมบูรณ์
    โอนจากบัญชี Joop-111-No Fee AC
    ชื่อบัญชีผู้โอน นาย วิโรจน์ ผาณิตพจมาน
    ธนาคารผู้รับโอน ธ.กสิกรไทย - KBANK
    เลขที่บัญชีผู้รับโอน 181-2-43105-4
    ชื่อบัญชีผู้รับโอน WATPANPRASITTHARAM BYPRAM
    จำนวนเงิน (บาท) 1,000.00
    ค่าธรรมเนียม 0.00
    กำหนดวันโอน 01/11/2012 11:52:23 PM
    หมายเลขอ้างอิงรายการ tmbi26003422
    หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร 351788716793

6. Anantsit

Anantsit เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุญาตินำไปบอกบุญประชาสัมพันธ์ต่อครับ

ขออนุโมทนาบุญทั้งมวลด้วยครับ สาธุ...

7. ppearwa

ด้วยความเต็มใจอย่างยิ่งเลยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ
    อนุโมทนาด้วยนะคะ^^

8. Kit_J

Kit_J เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ 9 พ.ย.2555 เวลา 13:23 น. กระผมนายกิตติ อังคณาภักดี ได้โอนเงินจำนวน 500 บาทเพื่อร่วมสร้างอาคารปฏิบัติธรรมและหล่อหลวงพ่อปาน
    ผมขอโมทนากับผู้ร่วมบุญทุกท่าน ทั้งหมดทั้งมวล...สาธุ

9. ppearwa

ได้แจ้งชื่อไปให้ทางวัดแล้วนะคะ อนุโมทนากับคุณกิตติด้วยค่ะ

10. ชัชชลี

ชัชชลี เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้12/11 เวลา14:47:21 โอนเงินร่วมทำบุญ 500 บาท
    และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

11. ppearwa

ประชาสัมพันธ์ค่ะ

เนื่องจากทางวัดได้จักงานบุญครั้งใหญ่ คืองานทอดกระฐินประจำปี ๒๕๕๕ เพื่อสมทบทุนในการจัดสร้างหลวงปู่ปานองค์ใหญ่และอาคารปฏิบัติธรรม ในวันที่ ๑๘ พฤศจิกายนที่ผ่านมา ตอนทางเรากำลังจะรวบรวมภาพในพิธีเก็บมาให้ชมกันในเร็ววันนี้นะคะ และจะมีการเเจ้งยอดที่ท่านผู้มีศรัทธาในหลงปู่ปานทั้งของชาวเว็บพลังจิตและทางบ้านว่าตอนนี้ได้ยอดเท่าไหร่ อย่าลืมเข้ามาชมภาพกันนะคะ
    ส่วนท่านที่ต้องการร่วมทำบุญยังสามารถทำได้อยู่เรื่อยๆนะคะ เพราะทางวัดยังต้องการทุนทรัพย์อีกมากในการสร้างครั้งนี้ค่ะ สามารถติดต่อท่านเจ้าอาวาสได้โดยตรงนะคะ ทางเบอร์ที่ให้ไว้ในหน้าเเรกค่ะ

12. ppearwa

++รวมภาพวันทอดกฐิน++

ในวันที่ ๑๘ พฤศจิกายนที่ผ่านมาได้มีการจัดงานบุญมหากุศลที่วัดปานประสิทธาราม แพรจึงนำรูปมาให้ชมกันคะ และมีข่าวดีแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันด้วยค่ะ

วันนั้นเหล่าลูกศิษย์หลวงพ่อปานปลื้มปิติกันอย่างยิ่งค่ะ เนื่องจากมีผู้มาร่วมงานเยอะมากกว่าทุกๆปี เพราะทุกคนต่างมาด้วยใจที่ศรัทธา และอยากจะสร้างรูปหล่อหลวงพ่อปานองค์และอาคารปฏิบัติธรรมด้วยใจจริงค่ะ ฝั่งเจ้าภาพกองกฐินก็พร้อมใจกันมาทั้งครอบครัว ฝั่งทางเจ้าภาพโรงทานก็พร้อมใจกันทำอาหารมามากมาย ตามรูปที่โพสไว้นะคะ ทางวัดได้สร้างโครงเพื่อหล่อรูปเหมือนแล้ว(ครึ่งบน) นอกจากนั้นช่วงบ่ายก็มีพิธีหล่อหลวงปู่(องค์เล็ก สำหรับบูชา) และยังมีการทำพิธีตรงบริเวณที่จะนำเสาเข็มไปลงด้วยค่ะ วันนั้นทุกคนอิ่มุญกันมากจริงๆค่ะ เงินร่วมสร้างของทุกคนได้รวมไปด้วยนะคะ ถือว่าเราทั้งหมดได้ร่วมกันถวายกฐินและสร้างวิหารทาน และ หล่อหลวงปู่อีกด้วยค่ะ ร่วมกันอนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ppearwa

แจ้งข่าวสำหรับผู้ร่วมทำบุญค่ะ

เนื่องจากว่าได้โอกาสไปกราบท่านเจ้าอาวาส เลยได้ปรึกษาเรื่องการจัดวัตถุมงคลส่งให้กับผู้ที่ร่วมบุญเทียบให้เทียบเท่ากับผู้ที่ร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินที่ผ่านมา ท่านเลยให้แพรนำ "เสือหลวงพ่อปาน (คลองด่าน)" มามอบให้กับท่านที่โอนเงินทำบุญมา

ปล. แพรเคยแจ้งแล้วว่าถ้าใครทำบุญ 1000 บาทจะเปรียบเสมือนท่านได้เป็นเจ้าภาพกองกฐิน(กองล่ะ ๑๐๐๐) ซึ่งในวันนั้นเจ้าภาพทุกคนจะได้รับเสือเป็นที่ระลึกเพื่อนำไปบูชา แพรเลยขอมาจากท่านเจ้าอาวาสอีกทีเพื่อนำมามอบต่อให้ชาวเว็บพลังจิตที่ร่วมทำบุญ ตั้งแต่ ๕๐๐ บาทขึ้นไป จึงมาแจ้งให้ทราบกันค่ะ

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ใจจริงแพรอยากจะจัดส่งให้ทุกคนเลยแต่เนื่องจากว่าได้มาในจำนวนจำกัดมากๆ และที่สำคัญการจัดส่งหรือขั้นตอนทุกอย่างที่กล่าวมานี้ แพรเป็นผู้รับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว(ตั้งใจจะให้จริงๆคะ) ไม่เกี่ยวกับทางวัดเลยนะคะ เพราะเป็นความคิดและความตั้งใจของแพรคนเดียว (แต่ได้ความร่วมมือเป็นอย่างดีจากทางวัดค่ะ)

ผู้ที่จะได้รับ"เสือ" แพรจะขอที่อยู่จัดส่งทางข้อความอีกทีนะคะ

ส่วนผู้ที่ต้องการจะทำบุญก็ยังสามารถทำเรื่อยๆค่ะ เพราะการจัดสร้างนี้ต้องใช้ระยะเวลา และปัจจัยจำนวนมากค่ะ ส่วน"เสือ"นั้น แพรขอจัดส่งให้กับผู่ที่ร่วมทำบุญไปแล้วก่อนนะคะ

ขออนุโมทนาบุญที่ทุกท่านร่วมกันทำในครั้งนี้ด้วยคะ สาธุ สาธุ สาธุ

14. ppearwa

รายชื่อใครตกหล่น รบกวนแจ้งแพรด้วยนะค้าาาา ^^