มงคลวัตถุ และ เครื่องราง - ของขลัง.. (๒)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 6 ธันวาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

*-* พระปิดตาจัมโบ้ หลวงพ่อครูบาสร้อย วัดมงคลคีรีเขต (ครูบาศักดิ์สิทธิ์แห่งแม่ตะวอ) จ.ตาก รุ่นแซยิด อายุ 65 ปี พิเศษฝังตระกรุดทองคำ 3 ดอก โรยเกษาเพียบ หลวงพ่อครูบาสร้อยท่านเป็นพระที่มีอาคมขลังมากครับ พระปิดตารุ่นนี้เด่นด้านโภคทรัพย์ โชคลาภ เสริมดวง แบ่งบูชา 800 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) // คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

2. thaiput

*-* เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรหลายๆท่าน ที่เคยแสวงหาครูบาอาจารย์ที่มีอาคมขลัง ย้อนกลับไปเมื่อ 10 กว่าปีก่อนหลายๆท่านคงคุ้นหูว่ามีครูบาที่มีอาคมขลังศักสิทธิ์อยู่รูปนึงใน เขตทางภาคเหนือ ที่กล่าวมานั้น คือ หลวงพ่อครูบาสร้อย ขันติสาโร แม่ตะวอ อ.ท่าสองยาง จ.ตาก ชาวบ้านแถบ จ.ไกล้เคียง หรือต่างจังหวัดที่เคยมากราบท่านจะทราบดีว่าท่านเป็นพระที่มีอาคมขลังมาก องค์หนึ่ง ถ้าท่านใดที่เคยไปกราบท่านจะทราบดีว่าท่านมีของดีอยู่อย่างนึงที่ท่านมักแจก ให้กับลูกศิษย์ที่นับถือ คือ กระบอกยาอันศักสิทธิ์ ซึ่งภายในมีของดีบรรจุอยู่ และเป็นมีประสบการณ์ต่างๆมากมาย ชาวกระเหรี่ยง พม่า และชนเผ่าต่างๆนับถือกันมากครับ ถ้าท่านใดเจอที่ไหนบูชาเก็บไว้คุ้มครองกายได้ดีทีเดียวครับ *-* thaiput007@hotmail.com

3. thaiput

รูปเหมือนเกราะเพชร..

*-* พระผงรูปเหมือนหลังยันต์เกราะเพชร หลวงปู่มี เขมธัมโม วัดมารวิชัย กรุงเก่า จัดสร้างด้วยผงนะหน้าทองตำรับหลวงพ่อจงและหลวงพ่อปาน แบ่งบูชา 300 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) // คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

4. thaiput

รอยเท้าศักสิทธิ์พ่อท่านคง วัดวังสรรพรส จันทบุรี..

*-* รอยเท้าอันศักสิทธิ์ ของหลวงพ่อคง หรือพ่อท่านคง แห่งวัดวังสรรพรส จ.จันทบุรี รอยเท้านี้เป็นรอยเท้าเหยียบๆสด ไม่ใช่รอยเท้าสกรีนครับ สภาพสวยหายากครับ แบ่งบูชา 2,000 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    คุณแอน พูดเพราะ...ไม่ต้องสงสัยครับ รวยร่ำ ร่ำรวย พร้อมคุณแอนแน่นอนครับ

confirm ^^

6. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

ไวจริงนะครับ โมทนาด้วยครับคุณแอน
    ว่างๆจะไปขอชมบ้าง;aa36

จากคนบ้าน ย่านเดียวกัน

สาธุ

7. thaiput

*-* เรียนคุณ เฮียปอ ตำมะลัง 17/12/08 กระผมได้ทำการจัดส่ง พระปิดตาจัมโบ้ ฝังตระกรุดทองคำ หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม นฐ. และตระกรุดมหารูดน้อยตำรับหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน พร้อมของที่ระลึกไปให้เป็นพัสดุแบบอีเอ็มเอสเรียบร้อยแล้วครับ (เลขพัสดุ EF 5378 6738 4 TH) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

8. thaiput

*-* เรียนคุณ Jantip 17/12/08 กระผมได้ทำการจัดส่งวัตถุมงคลตามรายการข้างต้นพร้อมของที่ระลึกไปให้เป็น พัสดุแบบอีเอ็มเอสเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ (เลขพัสดุ EF 5378 6739 8 TH) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2008
  9. thaiput

บูรพาจารย์ของหลวงพ่อคูณ

*-* ภาพถ่ายอัดกระจกหลวงพ่อคง วัดถนนหักใหญ่ ปี ๒๕๐๙ พร้อมเลี่ยมเงินลายโบราณยกซุ้มไข่ปลา หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ จัดสร้างและปลุกเสกเพื่อทดแทนบุญคุณครูอาจารย์ แบ่งบูชา 1,700 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) // คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธงกรุงเทพ สาขา พิษณุโลก ออมทรพัย์ เลขที่ 2635202134 *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

10. thaiput

*** คุณ pawidtra บูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ ***

11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ได้รับตระกรุดยันต์เกราะเพชร และของที่ระลึกเรียบร้อยแล้วครับ ถูกใจมากครับ โดยเฉพาะของที่ระลึก สงสัยจะโดนแฟนยึดเพราะแลจะถูกอกถูกใจเขามากครับ ได้รับของเมื่อ 18 -12-51 ครับ บังเอิญตรงกับวันคล้ายวันเกิดของผมพอดี นอกจากจะได้ของดีมาบูชาแล้ว ผมถือว่าของที่ระลึกที่พี่ thaiput มอบให้มาเป็นของขวัญวันเกิดผมที่มีคุณค่ามากครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ ขอให้พี่ thaiput มีความสุข และความเจริญรุ่งเรื่องตลอดไปครับ

12. thaiput

ขุนแผนเมืิองจันทบุรี

*-* พระขุนแผนพรายกุมาร รุ่นแรก พระครูอาคมวิสุทธิ์ (หลวงพ่อคง สุวณฺโณ) วัดวังสรรพรส ต.บ่อ อ.ขลุง จ.จันทบุรี เป็นพระผงยุคต้น เนื้อว่านผสมดิน ๗ ป่าช้า (ผงพลายกุมาร) ฝังตะกรุดทองคำคู่ 2 ดอก บริเวณด้านล่างและโยเส้นเกษา สร้างปี ๒๕๑๔ สร้างน้อยหายากประสบการณ์เยอะครับ *-* thaiput007@hotmail.com (ปิดรายการครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2008
  13. thaiput

หลวงพ่อกวยตั้งใจมาเสกและมีประสบการณ์ที่สุด..

*** พระพุทธชินสีใบเสมา พิธีจักรพรรดิ์มหาพุทธภิเศก ปี พ.ศ. ๒๕๑๕ ณ วิหารพระพุทธชินราช วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ จังหวัดพิษนุโลก โดยสร้างจากเนื้อชนวนตะกั่วเก่า พิธีมหาพุทธภิเศก เป็นเวลา ๒ วันเต็ม นับจากวันที่ ๑๙ –๒๐ ม.ค. ๒๕๑๕ พระคณาจารย์บริกรรมปลุกเสก มากกว่า ๑๐๐ รูป หลายๆ คณาจารย์ในนั้น วัตถุมงคลของพวกท่านล้วนเล่นหาในวงการราคาเรือนแสน เรือนหมื่น ก็มี เช่น ลพ.เงิน วัดดอนยายหอม, ลพ.แดง วัดเขาบันไดอิฐ, ลพ.มุ่ย วัดดอนไร่, ลพ.เต๋ คงทอง วัดสามง่าม, ลพ.เกษม สุสานไตรลักษณ์, ลพ.พรหม วัดช่องแค, ลพ.กวย วัดโฆษิตราราม, ลพ.ออด วัดท่าช้าง, ลพ.แดง วัดวังแดง, ลพ.นอ วัดกลางท่าเรือ, ลป.โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ลป.ทิม วัดละหารไร่ อาจารย์นำ วัดดอนศาลา ลพ.ขวัญ วัดบ้านไร่ เป็นต้น ในพิธีนี้กล่าวว่ามีพระรูปหนึ่งมาจากเมืองชัยนาท มานั่งปรกเสร็จเป็นรูปสุดท้ายและเสกให้กระทั่งพิธีเริ่มจนเสร็จพิธีเป็เวลานานมาก นั่นคือหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตารามนั่นเอง พระพุทธชินสีใบเสมานั้นนักสะสมฯ ต่างยอมรับพิธีจักรพรรดิ์มหาพุทธภิเศก นี้ จัดได้ยิ่งใหญ่ และ เป็นการยากมากๆ ที่จัดให้ได้เหมือนกับงานพุทธภิเษกในครั้งนั้น แบ่งบูชา 1,900 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) *** thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

14. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

...วันนี้ได้รับพระเรีนยร้อยดีทุกอย่าง พร้อมของที่ระลึกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

15. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับเบี้ยแก้หลวงปู่อั๊บ ที่บูชามานั้น มีประสบการณ์ว่าลูกชายโดนอะไรกัดที่แขนมาไม่ทราบ ตกเย็นอักเสบแดงและบวมจนแม่วิตกว่าต้องไปหาหมอ พอกลางคืนผมขอบารมีหลวงปู่แล้วเอาเบี้ยมาคลึงที่แขนให้ลูก เช้าตื่นมาดูไม่มีรอยแดงให้เห็นเลยครับ ต้องบอกว่าแล้วแต่ใครจะเชื่อนะครับ อยู่ที่ศรัทธา(พี่จรัสกุลเคยบอกไว้) กราบหลวงปู่ครับ

16. thaiput

โอ ท่าซุง <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_1743344", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 3,379
    ได้รับอนุโมทนา 747 ครั้ง ใน 83 โพส
    พลังการให้คะแนน: 17 [​IMG]

<!-- message --> อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thaiput [​IMG]

*** เบี้ยแก้เบี้ยกัน ตำรับดูดอสรพิษร้ายกันคุณกันของเวทย์มนต์ยาสั่ง.. วัดท้องไทร นฐ. *** thaiput007@hotmail.com

</td> </tr> </tbody></table>
    สำหรับเบี้ยแก้หลวงปู่อั๊บ ที่บูชามานั้น มีประสบการณ์ว่าลูกชายโดนอะไรกัดที่แขนมาไม่ทราบ ตกเย็นอักเสบแดงและบวมจนแม่วิตกว่าต้องไปหาหมอ พอกลางคืนผมขอบารมีหลวงปู่แล้วเอาเบี้ยมาคลึงที่แขนให้ลูก เช้าตื่นมาดูไม่มีรอยแดงให้เห็นเลยครับ ต้องบอกว่าแล้วแต่ใครจะเชื่อนะครับ อยู่ที่ศรัทธา(พี่จรัสกุลเคยบอกไว้) กราบหลวงปู่ครับ

*** ขอขอบพระคุณ คุณ โอ ท่าซุง ที่นำประสบการณ์ดีๆมาเล่าสู่เพื่อนสมาชิกได้ทราบครับ ขอบคุณครับ ***

17. thaiput

เสริมดวงชะตา..

*-* ราหูแกะจากกะลาตาเดียว ของหลวงพ่อครูบาวัง วัดบ้านเด่น จ.ตาก เจ้าตำรับยันต์ ๙ กุ่ม และยันต์ม้าเสพนาง ราหูแกะจากกะลาตาเดียวของหลวงพ่อครูบาวังหาพบเจอได้น้อยมาก ด้านหลังลงจารอักขระตัวเมือง สภาพสวยเหมาะสำหรับผู้ที่ดวงตกจะช่วยเสริมดวงชะตาและป้องกันภูตผีปีศาจได้ชะงัก *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

18. thaiput

กันได้ชะงัด

*-* ตระกรุดกันงูยุคแรกของหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร นฐ. *-* thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2008
  19. thaiput

คำหมาก

*-* ชานหมากอธิษฐานของหลวงปู่จันทา ถาวโร แห่งวัดป่าเขาน้อย จ.พิจิตร *-* thaiput007@hotmail.com

20. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับวัตถุมงคลมหามงคลแล้วครับ....สวยงามมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้