มงคลวัตถุ และ เครื่องราง - ของขลัง.. (๒)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 6 ธันวาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

บุญตาที่ได้ เห็นจริงๆ

2. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    คนพื้นที่ส่วนมากต้องมีตะกรุดหลวงพ่อตัดติดตัวกันทุกคนครับ
    ถ้าเอ่ยถึงตะกรุดยุคนี้ต้องมีของท่านด้วยละครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ

3. ศิทย์คนหนึ่ง

ศิทย์คนหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีทั้งนั้นเลยครับพี่
    สุดยอดๆๆ

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    รุ่นนี้หลวงพ่อพึ่งเสกเสร็จไม่นานครับ
    เสกวันเปิดโลกด้วย ชื่อก็ดี ครั่งรักครั่งหลง
    ดีทั้งเมตตา และ มหาอุตม์ จารหน้า-หลัง
    เป็นของวัดที่หลวงพ่อดำริสร้างเอง โดยไม่มีศูนย์ใดเข้ามาเกี่ยวข้อง
    ของดีมากมาก

5. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    เหนียว มาก

ตะกรุด หลวงพ่อตัด
    ของท่าน ถือว่า ด้านคงกะพันไม่เคยลองใคร ถ้าไม่ได้เจอกับตัวจะไม่รู้จริงๆ
    ขนาดเข็มฉีดยา ยังแทงไม่เข้า พยาบาล งง ... ต้องถอดออกก่อน แล้วบอกกล่าวครู บาอาจารย์ ท่าน ... จึงแทงเข้า

อนุโมทนา

6. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

*-* แหนบสกรีนรุ่นแรก หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง เมืองสิงห์บุรี พระคุณาจารย์ในตำนานแห่งเมืองสิงห์ แบ่งบูชา 350 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

7. thaiput

หนุ่มคลาสสิค ๒

*-* ล็อกเก็ตหน้าหนุ่ม หลวงปู่รอด (เสือ) ฐิตวิริโย รุ่น ไตรมาส ๒๕๔๙ วัดสันติกาวาส อ.พรหมพิราม จ.พิษณุโลก สำหรับลูกศิษย์หลวงปู่รอดและผู้ที่สะสมล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่ควรพลาดครับ เพราะวัดจัดสร้างเอง ด้านหลังอุดมวลสารชานหมาก เกษา ตระกรุดสามกษัตริย์ สร้างน้อยหายากครับ *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

(ปิดรายการครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2009
  8. thaiput

*-* ล็อกเก็ตรุ่นสุดท้ายพิธีสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (ฤๅษีลิงดำ) วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี แบ่งบูชา 600 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

9. thaiput

ขอได้ดังใจหวัง..

*-* ตาชูชก รุ่นแรก เนื้อทองฝาบาตร (แจกกรรมการ) หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม อ.สามพราน นฐ. *-* thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

10. Toolex

Toolex สมาชิก

ผมขอจองตะกรุดเกราะเพชร

ผมขอจองครับ

11. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    จองครับ

12. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ประสบการณ์มากมายครับ

แค่เหรียญเดียวไปไหนไปกัน พี่ชายผมมีประสบการณ์มาแล้วครับ

13. thaiput

*-* เหรียญเสมา ปี ๑๒ หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุพรรณบุรี เหรียญนี้มีกระจายอยู่ทั่วประเทศไทยเพราะหลวงพ่อมุ่ยมีลูกศิษย์ลูกหามากมาย และเหรียญนี้มีประสบการณ์เยอะเป็นที่แสวงหาของผู้นับถือมากมายเลยมีของปลอมระบาดออกมาเยอะและหลายฝีมือครับ มีทั้งเก๊แบบห่างไกลและเก๊แบบค่อนข้างดีครับ การซื้อหาต้องดูดีๆนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ *-* thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2008
  14. Dek_watpa

ข้าน้อยขอคาราวะ ป๋าไวมากๆครับ เข้ามาจองไม่ทันเลย ช้าอด หมดเลย เรา

15. thaiput

*-* เหรียญเสมา ปี ๑๒ หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุพรรณบุรี เหรียญนี้มีกระจายอยู่ทั่วประเทศไทยเพราะหลวงพ่อมุ่ยมีลูกศิษย์ลูกหามากมาย และเหรียญนี้มีประสบการณ์เยอะเป็นที่แสวงหาของผู้นับถือมากมายเลยมีของปลอม ระบาดออกมาเยอะและหลายฝีมือครับ มีทั้งเก๊แบบห่างไกลและเก๊แบบค่อนข้างดีครับ การซื้อหาต้องดูดีๆนะครับ แบ่งบูชา 3,500 บาท (พร้อมจัดส่งครับ) *-* thaiput007@hotmail.com
    *** คุณ อดุลย์ เมธีกุล บูชาแล้วครับ ขอบคุณครับ***

16. Dek_watpa

จองครับรายการนี้

ขอจองรายการนี้ครับ พี่ออย PM แจ้งที่อยู่เมื่อโอนปัจจัยให้พี่นะครับ

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พี่ออยครับ

ผมโอนเงินค่าบูชาเบี้ยแก้แล้วนะครับ 950 บ. รวมค่าส่งครับ

โอนที่ ธ.กรุงศรีฯ เมื่อตอน 2 ทุ่มครับ

รบกวนพี่ออยช่วยจัดส่งให้ที่

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    407/8 ถ.อิสรภาพ
    ต.เวียง อ.เมือง
    จ.เชียงราย
    57000

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.7 KB
      เปิดดู:
      316
  18. thaiput

19. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    วัตถุมงคลดีๆราคาเบามาอัพเดท อีกแย้ว

20. thaiput

กันกระทำ...

*** สำหรับเบี้ยแก้ในสมัยโบราณ ในยุคขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่บุญ แห่ง วัดกลางบางแก้ว นั้นสมัยก่อนนั้นเบี้ยแก้ที่ทำตามตำรานั้นจะประกอยด้วยหอยเบี้ยที่มีฟันซี่ ครบ 32 ซี่ฟัน โดยการนำปรอทดินที่ดักได้แบบธรรมชาติโดยการนำไข่เน่าไปทิ้งไว้ในน้ำคลำ ไม่ช้าปรอทจะกินไข่เน่าจนเต็ม แล้วหลวงปู่ก็จะนำปรอทที่ดักได้มาปลุกเสกแล้วบรรจุลงในตัวเบี้ยและทำการอุด ด้วยชันโรง เพื่อมิให้ปรอทไหลออกมาได้ แล้วนำไปห่อหุ้มด้วยตะกั่วเพื่อลงอักขระยันต์ แและมีการถักหุ้มอีกที และแต่ก่อนนั้นคนส่วนใหญ่จะนำเบี้ยนั้นไปจุ่มยางรักเพื่อถนอมให้เชือกที่ถัก นั้นคงทนถาวรครับ แต่ปัจจุบันในยุคขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่เจือ ปิยสีโล ผู้สืบทอดวิชาแขนงนี้ก็ยังคงทำเบี้ยเพื่อให้ผู้ที่ศรัทธาและลูกศิษย์ติดตัว กันอยู่ แต่อาจแตกต่างจากยุคสมัยก่อนคือ การเพิ่มสีสันในเส้นสายลายถักของเบี้ยเพื่อให้ดูสวยงาม แต่พุทธคุณนั้นไม่ต่างกันครับ เพราะศิษย์กับอาจารย์ เค้าว่าลูกไม้ย่อมหล่นไม่ไกลต้นเสมอครับ สำหรับข้อห้ามผมเองนั้นไม่เคยได้ยินมาครับ แต่ผู้ที่พกเบี้ยแล้วหมั่นทำแต่ความดีนั้นผมว่าพระท่านยังไง๊พระท่านก็คุ้ม ครองครับ *** thaiput007@hotmail.com โทร.084-6245007

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้