มงคลวัตถุปี 51 : พระขุนแผนพรายกุมาร.!!! หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 6 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mangone

mangone สมาชิก

24 ธันวาคม 2007
    ยังมีให้บูชาอีกมัยครับ ขอจองด้วยครับ

2. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    ผมว่าเช่าบูชาได้อย่างสบายใจครับ ทั้งราคาและด้านพุทธคุณ หลวงปู่ท่านปลุกเสกมาดีแล้วครับ เชื่อมั่นและศรัทธา ขอบารมีในองค์หลวงปู่ชื่นคุ้มครองครับ
    ขอบคุณครับ

3. khunlod

khunlod Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2008
    อยากทราบว่าเวลาบูชาขุนแผนพรายกุมาร จะบูชาเหมือนพระเครื่องหรือว่าเป็นแบบกุมารครับ ห้อยคอรวมกับพระเครื่องอื่นๆได้ไหมครับ (ได้รับแล้ว 1 องค์ครับ)

4. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    *** สำหรับ "พระขุนแผนพรายกุมาร ตำรับเขมรโบราณ" ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ แห่งวัดตาอี ยังมีให้บูชาอยู่ครับ

*** พระขุนแผนพรายกุมาร ตำรับเขมรโบราณ ผสมผงพรายทองคำ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ แบ่งให้บูชาองค์ละ 450 บาท (ช่วยค่าจัดส่ง EMS 50 บาท) ติดต่อบูชาได้ที่ thaiput007@hotmail.com คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ปณ.192 ปจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก 65000 หรือโอนเงิน (คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134) โทร. 084-6245007

5. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ขอถามผู้รู้ทุกท่าน ถ้าห้อยบูชาองค์นี้จะทำให้ผู้หญิงรักใคร่เราหรือเปล่าครับ

6. สุทธิดา

สุทธิดา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    จองหนึ่งองค์นะคะ ประมาณ สองทุ่มจะโอนเงินให้คะ แจ้งที่จัดส่งใน Pm. นะคะ
    ขอบคุณมากคะ

7. สุทธิดา

คุณเอก เดี๋ยวบุ๋มคงโอนเงินให้คุณออยเลยคะ ขอโทษที่ไม่อ่านกระทู้จนจบ ขอบคุณมากนะคะ

ถ้าสมหวังมีเลี้ยง **เพล** หุหุหุหุหุหุ

ขอบคุณมากนะคะ (เผื่อคุณเอกผ่านมาอ่านนะ)

8. khunlod

khunlod Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณ thaiput มีผ้ายันต์นางเหมาไหมครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ครับ

9. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา พระขุนแผนพรายกุมาร 1 องค์
    โอนเงินไปแล้ว รายละเอียดในการส่งอยู่ใน e-mail ขอบคุณครับ

10. ขอบพระคุณ

ขอบพระคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ด้วยเมตตาหลวงปู่ชื่น และพระขุนแผนพรายกุมาร
    ผมได้รับพระขุนแผนหลวงปู่ชื่นจากคุณออย เมื่อประมาณต้นปี
    รับมาแล้วผมใส่กรอบพกติดตัว รู้สึกเลยว่าการค้า การขายดีขึ้นมาเรื่อยๆ
    และเมื่อเดือนกุมภาประมาณกลางๆเดือน ที่ผ่านมา ผมจำเป็นต้องใช้เงินจำนวนหนึง ประมาณ3ถึง4พัน ในเวลาที่กระชั้นชิด เลยนำพระขุนแผนหลวงปู่ชื่น ขึ้นมาตั้งจิตอธิฐานขอท่าน
    ปรากฎว่าภายใน3-4ชั่วโมงกว่าๆผมได้เงินจากการค้าขายเกือบ5000บาท
    ทั้งที่ก่อนหน้านั้นหลาย ช.ม ยังเงียบอยู่เลย
    รู้สึกตื่นเต้นและดีใจมาก แต่ก็เอะใจอยู่ว่าขอหลวงปู่ไว้3-4พัน หลวงปู่ให้ค้าขายดีตั้ง5พัน พอถึงช่วงที่ผมจะต้องนำเงินไปใช้กลายเป็นว่า
    ที่หลวงปู่ให้เพิ่มมานั้นเป็นจำนวนพอดีกับที่ผมต้องใช้จ่ายในวันนั้นเลยทีเดียว
    ถ้าไม่ได้เงินส่วนที่เพิ่มมานั้น ผมก็ไม่สามารถชำระเงินได้ครบตามจำนวนแน่นอน

เล่าสู่กันฟังนะครับ ทุกท่าน ว่าจะมาเล่าตั้งแต่เดือนที่แล้วๆ ครับ
    กราบบูชา ขอบพระคุณ หลวงปู่ชื่น และ พระขุนแผนพรายกุมาร ครับ

11. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ สวยมาก และขออนุโมทนาในส่วนที่แถมไปให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

12. สุทธิดา

ได้รับพระขุนแผนแล้วคะ ให้พี่เค้าบูชาติดตัวอยู่คะ คืบหน้าอย่างไรแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ

13. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ
    เชื่อมั่นและศรัทธาครับ
    อนุโมทนาครับ ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าสู่กันครับ
    ขอบคุณครับ

14. น้าป้อม

น้าป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบคาถาบูชาพระขุนแผนผงพรายกุมารหลวงพ่อชื่น
    ใครทราบ...รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

15. thaiput

*** มีเพื่อนกัลยาณมิตรเอามาโพสไว้ตามลิ้งเลยครับ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=57293&page=12 // thaiput007@hotmail.com

16. นักรบปีศาจ

นักรบปีศาจ Active Member

ผมขอจอง 1 องค์ครับโอนเงินให้แล้วครับ(15 มีนาคม 2551)
    รายละเอียดที่จัดส่งอยู่ใน e-mailครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มีนาคม 2008
  17. A dam

A dam เป็นที่รู้จักกันดี

หมดหรือยังครับ

18. นางนกขมิ้นน้อย

นางนกขมิ้นน้อย สมาชิก

19. thaiput

*** สำหรับ "พระขุนแผนพรายกุมาร ตำรับเขมรโบราณ" ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ แห่งวัดตาอี ยังมีให้บูชาอยู่ครับ

*** พระขุนแผนพรายกุมาร ตำรับเขมรโบราณ ผสมผงพรายทองคำ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ แบ่งให้บูชาองค์ละ 450 บาท (ช่วยค่าจัดส่ง EMS 50 บาท) ติดต่อบูชาได้ที่
    thaiput007@hotmail.com คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ปณ.192 ปจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก 65000 หรือโอนเงิน (คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134) โทร. 084-6245007

20. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ดีจิงคับของหลวงปู่ตอนนี้มีขุนแผน2องค์คือน้ำผึ้งกับพลายกุมารเลือกไม่ค่อยถูกจะห้อยคอองไหนดีดีทั้ง2องค์เลยคับ
    สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้