..ภาพพระจากอัลบัมเหรียญของฉัน 2...(แบ่งกันไว้ใช้แบบถู๊ก ถูก)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คมกฤช, 5 กันยายน 2006.

1. พระองค์ที่สิบ11

พระองค์ที่สิบ11 Active Member

---ทำไมถึงทำอย่างนี้---

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    กระทู้นี้ถูกลบไป บัดนี้ได้รับการกู้คืนกลับมาแล้วครับ
    ขอบพระคุณท่านที่เกี่ยวข้องทุกๆท่าน

ได้เวลาตรวจสอบกันแล้วครับ
    ให้ท่านลองเข้าไปดูที่หน้า 55 นะครับ พระหางหมากเต็มๆเลยครับ
    รบกวนคุณกระพี้ผู้ที่เชี่ยวชาญการดูพระของหลวงพ่อฯ ช่วยเข้ามาตรวจสอบและออกความเห็นให้หน่อยซิครับ

โปรดช่วยกันขจัดมิจฉาชีพในออกไปจากที่นี่กันครับ
    ให้เหลือแต่สิ่งดีๆ และมีความจริงใจต่อกัน

3. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    พูดถึงวัตถุมงคลของหลวงพ่อวัดท่าซุง ปัจจุบันถือว่าไม่หมูเหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ทำเลียนแบบได้ใกล้เคียงมาก มีทุกรุ่น ในยุคแรกๆจะดูง่าย ส่วนยุคหลังๆนี้บางรุ่นทำใหม่ออกมาดูยากพอสมควร ถ้าใครไม่ใช่สายตรงหรือติดตามกันจริงๆ มีโอกาสพลาดได้เยอะทีเดียว จึงขอให้ระมัดระวังให้ดีก่อนนำมาแบ่งให้บูชา และที่สำคัญคือเจตนาถ้ารู้แล้วยังทำถือว่าผิดมหันต์
    ในการดูพระหางมาก...พระหางหมากหลวงพ่อสั่งโรงงานทางชลบุรีทำ การดูคือ ให้ดูที่พิมพ์(พิมพ์พระจะมีหลายพิมพ์) ขนาด(ขนาดก็มีเล็กใหญ่ต่างกันบ้าง) เนื้อ(เนียนนุ่มไม่แข็งกระด่าง) จุดตำหนิต่างๆของแต่ละพิมพ์ องค์ในรูปถ้าเทียบกันแล้วพิมพ์ไม่ธรรมชาติและเนื้อจะกระด้างไม่เนียนครับ

4. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

(b-no)
    ใจนี้ล้ำเลิศ ใจนี้ประเสริฐ ใจนี้พิศดาร ใจนี้ทรงพลังงานเหนืออิทธิวัตถุ เมตตา แคล้วคลาด ปลอดภัย ก็ใจ หยุดสิ้นสุดก็ที่ใจ
    ....พระผินะ ปิยธโร...

.....06-654-4766 ตฤณ.....
    ความสัตย์จริง และสุจริต เป็นสิ่งที่ข้าพเจ้ายึดมั่นอยู่เสมอ(b-no) (b-no) (b-no)

ใจของท่านล้ำเลิศ ใจนี้พิศดาร จริง ๆ ด้วย ยิ้มคาดเดาว่าท่านคงจะได้ไปจับจองที่นั่งและนอนอันยาวนาน ในสถานที่แสนจะอบอุ่นและเร้าร้อน:eek: :eek: :eek:

5. jojoedesign

jojoedesign เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณคมกฤชน่าจะออกมาชี้แจงในเรื่องนี้น๊ะครับ ว่าเท็จจริงเป็นอย่างไร จริงอย่างที่เขาบอกมาหรือปล่าว เพราะกระทูอื่นในเวปนี้ของคุณคมกฤชก็ยังมีอยู่ จะทำให้ความเชื่อมั่นในตัวคุณคมกฤชหมดไปได้น๊ะครับ หรือถ้าเรื่องที่เขาบอกมาเป็นเรื่องจริง หากคุณคมกฤชคิดว่าผิดพลาดโดยความไม่ตั้งใจ ก็น่าจะออกมาขอโทษ หรือบอกกล่าวอะไรให้ผู้ที่บูชาวัตถุมงคลของคุณไปได้รับทราบข้อเท็จจริงบ้าง ถ้าคุณไม่ออกมาชี้แจงทุกคนก็จะสรุปเอาว่านี่เป็นเรื่องจริง และคุณก็มีเจตนาไม่ดีในการให้บูชาวัตถุมงคลจริง

6. jojoedesign

jojoedesign เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2007
    หมายเหตุ ผมไม่ได้มีส่วนรับรู้ หรือมีผลประโยชน์อะไรในเรื่องนี้น๊ะครับ แต่ที่สอบถามมาดังกระทู้ข้างต้น เพราะผมคิดว่าจะร่วมบุญสร้างมณฑปครอบรอยพระบาทของท่านครูบาวงศ์ ในกระทู้ที่คุณคมกฤชได้แจ้งไว้ แต่ถ้าคุณคมกฤชไม่ออกมาชี้แจงในเรื่องนี้ ผมก็ไม่แน่ใจว่า ถ้าผมร่วมบุญสร้างมณฑปฯกับคุณคมกฤชแล้วฯ คุณจะนำเงินที่ผมร่วมบุญไปสร้างมณฑปจริงหรือไม่

7. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ...ผมต้องขอกราบอภัยทุกท่านและยอมรับผิดมา ณ.ที่นี้ด้วยทุกประการครับ ที่ผ่านมาผมผิดพลาดประการใดมิได้มีเจตนาหลอกลวงหรือช่อฉล เอาปัจจัยจากทุกท่านไม่ เป็นเพระะความไม่รู้จริงของผมเท่านั้น ขออภัยท่านผู้รู้และชาวเวปทุกท่านครับ
    ....ผมขอรับผิดชอบในความผิดพลาดทุกอย่างครับ......

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ความจริงแล้วหากข้อความนี้ ได้ถูกตั้งขึ้นเมื่อ 3-4 วันก่อนหน้านี้ ก็คงจะจบไปแล้วด้วยดี แต่หากนี่กลับมีการท้าทาย แต่ครั้งนี้ผมว่าท่านทำเพราะจำนนด้วยหลักฐานและพยานบุคคล

หากหลายท่านได้ย้อนขึ้นอ่านข้อความด้านบน ก็คงจะทราบกันดี ว่าก่อนหน้านี้เป็นเช่นไร เมื่อคืนนี้ผมตื่นตอนตี 2 กว่าๆ แล้วนั่งเก็บรวบรวมข้อมูลจากหลายๆกระทู้ จนถึงเช้า ผมยอมเสียเวลามามากมาย แต่เอาเถอะหากกล่าวมากไปหรือต้องการให้ถึงที่สุดโดยไม่ให้อภัยเขา ก็คงจะเกินไป และคนที่ถูกด่าอาจจะเป็นตัวผมเอง เพราะไหนๆเขาก็ยอมรับผิดแล้ว ส่วนจะยอมรับโทษด้วยหรือไม่นั้น ผมคงไม่เกี่ยวล่ะครับ ขอท่านสมาชิกทุกท่านโปรดพิจารณากันเองเถิดครับ

แต่ยังมีในส่วนของผมที่ต้องขอร้องให้คุณปฏิบัติกล่าวคือ ให้คุณตั้งกระทู้ใหม่เป็นกระทู้ขอโทษสมาชิกทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องหรือเสียหาย โดยให้ตั้งกระทู้และท้าวความหรืออ้างอิงถึงที่มาขอการขอโทษครั้งนี้ด้วย

หากว่าการออกมาขอโทษครั้งนี้กระทำจากใจจริง ข้อปฏิบัติเพียงเท่านี้คงไม่ได้หนักหนาสาหัสเกินไปกว่าที่ท่านจะกระทำได้นะครับ ขอเพียงให้คิดเสียว่าเคยทำกับผู้อื่นไว้หลายท่าน ซึ่งท่านเหล่านั้นก็คงจะให้อภัยคุณเช่นกันครับ

ผมขออนุญาตนำโพสท์นี้ไปไว้ในทุกกระทู้ที่มีข้อความขอโทษ และหวังว่าพรุ่งนี้คงจะได้เห็นกระทู้ขอโทษจากคุณนะครับ

9. คมกฤช

เฮ่อ....กว่าจะทันไอ้ตัวสักกายะทิตฐิ ก็เกือบเสียแล้วไหมละ
    ....ขออภัยทุกท่านอีกสักหนนะครับ5555.....

10. ดวงฤทัย

ดวงฤทัย เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากถึงคุณคมกฤชว่า อย่าขอโทษเพียงคำพูดนะคะ แต่ต้องรู้สึกผิดออกมาจากใจจริงๆ และก็ไม่ทำความผิดซ้ำอีก

ทุกคนในเวบนี้ใจบุญทั้งนั้น ต่างก็ชอบทำบุญ ไม่มีใครคิดว่าจะมีการหลอกลวงกันในเวบบุญนี้หรอกค่ะ

อนุโมทนากับพี่พัฒนาด้วยนะคะ ที่ทำให้ทุกอย่างคลี่คลาย และอภัยทาน เป็นทานที่ทำยากที่สุดแล้ว แต่พี่พัฒนาและทุกท่านที่เกี่ยวข้องก็ทำสำเร็จ

11. พรหลวงตา

พรหลวงตา เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ขุนแผนกุมารทอง ลพ.พูนวัดไผ่ล้อม องค์นี้ที่ไหนสร้างจ๊ะ เนื้อเทาเชียว รู้สึกว่าวัดไผ่ล้อมจะไม่ได้สร้างเนื้อนี้ สีนี้ออกมานะ
    ที่มาhttp://palungjit.org/showthrea...t=49092&page=3

เอ้า ไปดูของแท้กัน

12. พรหลวงตา

ผมไม่ใช่ผู้ดูแลระบบ แต่นั่งดูพระเก๊ในเว็บนี้มาหลายปีแล้ว เห็นคนในเว็บนี้ถูกหลอกกันมานานมาก หนักสุดก็ท่านนี้แหละ

ไม่ได้มาป่วน แต่อยากให้เว็บนี้ไม่มีมิจฉาชีพครับ

คมกฤช<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_769851", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สมาชิกยอดฮิต

13. พรหลวงตา

พระพุทโธ คุณแม่บุญเรือน เลี่ยมเก่าสวยๆ ของคุณคมกฤช http://palungjit.org/showthrea...t=49092&page=3... มาดูไม่เลี่ยมแต่แท้กันบ้าง
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2007
  14. พรหลวงตา

http://palungjit.org/showthrea...t=49092&page=3

คมกฤช : 5. รูปหล่อ ลพ.เงินวัดดอนยายหอม รุ่นแรกสวบมาก(ผู้ใหญ่ให้มา)/1600(ประสบการณ์สุดยอดจริงๆครับ แขวนเดี่ยวได้ไม่ไปแล้วครับอายใครแน่นอนครับ)ไปแล้วครับ

พรหลวงตา : แหม่...เชียร์เก่งจริงๆ ผู้ใหญ่ให้มา ...
    ผู้ใหญ่นี่คนขายพระเก๊ ออกให้คุณคมกฤช คุณคมกฤชผู้ที่เคยอ้างว่ามีประสบการณ์ 10 ปี ก็เลยเช่ามาด้วยความไม่รู้ใช่มั๊ยครับ
    แถมแขวนเดี่ยวได้ไม่อายใคร ป่านนี้คนเช่าไปเค้าคงเริ่มอายแล้วล่ะครับ ลองมาดูรูปหล่อหลวงพ่อเงินรุ่นแรก ที่คนห้อยไม่ต้องอายดูนะครับ ดูความสวยขององค์จริงซะก่อน

15. พรหลวงตา

http://palungjit.org/showthread.php?t=49092&page=6

ของเก๊ จากคมกฤช เหรียญรุ่นแรก ปี 12 เนื้อกะไหล่เงิน: หูเหรียญกว้าง เกิดจากการเจาะของโรงงานแบบไม่ประณีต (จุดตายของเหรียญเก๊ในสมัยก่อน เบื้องต้นจะดูจากหูเหรียญนี่แหละครับ) หลังตัวหนังสือไม่คมชัด มีรอยเส้นแตก

มาดูของแท้กันดีกว่า
    หูเหรียญกลมมนประณีต หน้าหลังคมชัด

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ของเก๊จากคมกฤช เหรียญรุ่นแรก ปี12 เนื้อทองแดง ให้สังเกตุด้านหลังเหรียญข้างบนที่มีอักษรคล้ายเลข๑ หางจะสั้นกว่าที่ผมอามาจากที่อื่นแท้ๆลองดูครับ และคอหลวงพ่อของแท้จะตรงแต่ของปลอมจะเอียง

ทีนี้มาดูของแท้กันบ้าง

คุณนว ครับ นิมนต์ไปทั้ง 2 เหรียญ ก็เอาไปเข้าพิธีหน่อยนะครับ จะได้สบายใจ

16. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    เก๊หรือครับ งั้นขอรบกวนช่วยดูองค์อื่นที่ผมบูชาไปด้วยครับ
    จะขอบคุณมาก

17. พรหลวงตา

ท่านใดที่บูชาพระเกจิ ของคมกฤชไปแล้วอยากตรวจสอบ สามารถโพสท์สอบถามได้ หรือ PM โดยตรงมาก็ได้

ส่วนพระเกจิของท่านอื่นผมจะทยอยเข้าไปตรวจสอบให้ที่กระทู้นั้นๆ

ตอนนี้เริ่มมีบางกระทู้ เริ่มไหวตัว ลบพระเก๊ออก กระทู้นี้ก็เห็นเปิดมาเป็นปีแล้วเหมือนกัน ไม่ต้องห่วงครับ ผมใช้โปรแกรม web zip ดูดมาเก็บไว้หมดแล้ว นี่ก็เอาพระเก๊มาหลอกชาวบ้านเค้ามา 2-3 ปีแล้วมั้ง

ย้ำอีกครั้งว่าผมไม่ได้อยากอวดภูมิ แต่เห็นใจคนในเว็บนี้ที่โดนพระเก๊มาหลายปี แต่ไม่มีใครมาช่วยตรวจสอบ

18. คมกฤช

กราบเรียนทุกท่านตัวผมมิได้ลบกกระทู้ตามที่มีการกล่าวหาไม่ครับ ท่านใดมีปัญหาประการใดขอให้แจ้งมาที่ผมได้เลยครับผมรับผิดชอบทุกประการ

19. เเมคมวย

เเมคมวย Active Member

28 กรกฎาคม 2008
    อยากรู้ รายละเอียด เกี่ยวกับ พระเเม่ย่า
    จัง พอดี มีคน ให้มา หนึ่งองค์