ฟรี แต่มีเงื่อนไข

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zatanic, 16 มิถุนายน 2010.

1. whatgood

whatgood เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ

2. whatgood

whatgood เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเรื่องการงาน เป็นอย่างไรบ้างครับ

3. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    โมทนากับผลบุญครั้งนี้ของเจ้าของกระทู้ค่ะ อยากรบกวนถามค่ะ
    วีรี กู้วิริยะ อยากถามว่าช่วงนี้กิจการของดิฉันจะไปได้รุ่งโรจน์ดีไหมคะ
    แล้วหนี้สินที่ดิฉันมีอยู่นี่ ในชีวิตนี้จะสามารถใช้หนี้แล้วเป็นไทกับตัวไหมคะ
    แล้วการปฏิบัติของดิฉันต้องใช้เวลานานไหมคะ กว่าที่ดิฉันจะเข้าถึงซึ่งพระธรรม ได้เห็นกรรมของตัวเอง
    พี่สาวชื่อ กชมล กู้วิริยะ พี่เขย ภูเบศร์ วรรัตน์โภคา ชีวิตเขาแย่มาหลายปี
    ต้องทำไงถึงจะช่วยเขาให้ดีขึ้นได้ค่ะ
    ลูกพี่สาวชื่อโจ้ เขาอยากเลิกกับสามี จะมีวิธีไหนที่จะทำให้เขาเลิกล้ม
    ความตั้งใจนี้คะ และให้เขาได้กลับไปอยู่กับสามีเหมือนเดิมค่ะ
    จรรยา ศิษย์น้องผู้หงอยเหงา ชาตินี้เธอจะมีสามีเป็นตัวเป็นตนไหม
    หรือจะต้องโสดยกกำลัง2 เพราะผลกรรมจากชาติก่อนคะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2010
  4. n_jaru_31

n_jaru_31 Active Member

ข้าพเจ้า ณัฐพร จารุรัตนศุภมิตร
    ภควัท ภู่แก้วเผือก (เพื่อน)
    ศิวกร สุขะตุงคะ (แฟน อาจจะเป็นอดีตเร็วๆนี้)

อยากรู้เรื่องที่เราไปสอบ กฟผ ไว้ค่ะ ว่าจะได้เข้าทำงานที่นี่หรือเปล่า
    หรือจะได้ทำงานที่ไหน
    เรื่องความรักกับแฟนค่ะ...เราควรจะเลิกกับเขาดีไหม?

เกิด 3 มกราคม 2531 ตี 5.10ค่ะ

5. horoscope168

horoscope168 สมาชิก

28 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีครับ
    ผมเกิดวันอังคารที่ 18 กรกฎาคม 2532
    เวลาเกิด 20.16 น. เป็นวันเข้าพรรษาพอดี

อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับการเงิน
    และเรื่องโรคประจำตัวครับ

ทุกเช้าผมจะสวดพระคาถาบูชาหลวงพ่อโสธร
    กับ คาถาบริกรรมและปฏิบัติเพื่อปลดหนี้ ต่อเจ้ากรรมนายตั้งแต่อดีตชาติ

รบกวนดูดวงให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. เอ๊าะ

เอ๊าะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    ณฐกร ทยากรวงษ์ กำลังมีปัญหาเรื่องการงานและหนี้สิน
    ยวงคำ บัวสำลี กำลังถูกกดดันจากลูกสะใภ้ให้ซื้อบ้านต่อลูกชายก็เชื่อเมียกำลังกลุ้มความดันสูงอยู่ี
    เมย์รัษฐยา จันทกลูตกงานกำลังกลุ้มใจไม่มีเงินเลี้ยงดูลูก
    ขอความกรุณาด้วย

7. kornkamolk

kornkamolk เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    อยากรบกวนถามด้วยคนค่ะ
    1. ตนเอง กรกมล ค่ะ ถามเรื่องการงานขณะนี้ถ้าเปลี่ยนงานจะดีขึ้นไหม
    2. เครือวัลย์ แซ่โค้ว วันเกิด 3 เม.ย.2500 ค่ะ
    3. พิทยาธร ถามด้านการงาน การเงิน
    4. จันทร์นี ถามเรื่องสุขภาพ

รบกวนตอบทาง PM ค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

ขออนุโมทนา สาธุ

8. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูด้วยค่ะ
    10 สิงหาคม 2511 วันเสาร์ ปีวอก เพศหญิง
    อยากถาม1. ดวงนี้จะมีคู่ หรือได้แต่งงานไหม
    2.เรื่องการ จะมีการโยกย้ายหรือเปลี่ยนแปลงหรือไม่ ถ้ามี จะดีหรือไม่
    3.เรื่องการเงิน ภาระหนัก ๆ เมื่อไรจะปลดหมด
    4.เรื่องบ้าน เมื่อไรจะขาย
    5.ถ้าหากต้องการจะซื้อรถยนต์ใหม่ ควรซื้อรถใหม่ หรือ รถมือสองดี และจะมีโอกาสได้ซื้อเมื่อไร
    6.จะมีดวงเดินทางไปต่างประเทศไหมค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

รบกวนตอบทาง PM นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2010
  9. kejungka

kejungka เป็นที่รู้จักกันดี

หนูเองค่ะ
    1. นางสาวอรอุมา สี่สมประสงค์ พุธกลางคืน 12 ก.ย. 2527 เวลาประมาณ 14.07 น.

หนูต้องการทราบเกี่ยวกับการงานค่ะเนื่องจากหนูตกงานอยู่ และต้องการทราบกรรมเก่าของหนูที่ส่งผลถึงชาตินี้ค่ะ

ปล.ไม่ทราบว่าจะถามใครค่ะ เนื่องจาก อยู่คนเดียวค่ะตอนนี้

อนุโมทนาสาธุ

10. zatanic

zatanic Active Member

16 มิถุนายน 2010
    ต่อไปจะขอตอบทาง pm นะครับ เพื่อไม่ให้คำตอบของผมที่อาจจะมีอุปปาทานเจือปนอยู่ไม่มากก็น้อย ไปทำให้ท่านอื่นๆเฝือ
    เพราะบางครั้งผมก็ไม่ได้รับคำตอบจากพระ ผมก็จะใช้ความรู้สึกอันเกิดจากกษิณแสงสว่าง ซึ่งผมก็ยังมีกิเลสและอุปปาทานแบบที่ประมาณไม่ได้

จะตอบในกระทู้กับบางคำถามที่คิดว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับท่านอื่นๆด้วย

11. robyn

robyn สมาชิก

รบกวนด้วยนะคะ
    ชื่อ ฉัฐมา สุขเกษม เกิด วันอังคารที่ 13 กันยายน 2531 ปีมะโรง เวลา 05.55 น.
    อยากรู้เรื่องภาพรวมของชีวิต เรื่องความรักดิฉันกำลังรอคน ๆ หนึ่งอยู่ จะสมรึเปล่าคะ

คุณพ่อ(ของดิฉัน)
    อยากรู้เรื่องสุขภาพ การงาน

12. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

สมเกียรติ วิปัสสนาธรรม
    3 มีนาคม 2510
    เวลาประมาณ 7:36 เช้า

รบกวนด้วยครับ

13. redmafia

redmafia Active Member

27 พฤษภาคม 2010
    สมชาย ศรีแจ่ม
    อยากถามเรื่องความรัก
    สุขภาพ
    การเงิน
    ทำอาชีพไรดี

แม่ ของผม

ป้ารุณ คนที่โรงงาน

บาส หลานที่พ่อแม่เสีย

นางดาว เป็นลูกน้องที่โรงงานเค้าปวดท้องมานานทำงานไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2010
  14. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ลบบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2011
  15. ohmmie_walker

ohmmie_walker สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2010
    พิชิตพล ชูชื่น
    18/06/2530 เวลา 08.18 น. วันพฤหัส

16. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอบพระคุณเจ้าของกระทู้อย่างยิ่งยวดค่ะ
    ที่กรุณาสละเวลาของท่านมาตอบให้คลายกังขา
    ขอให้ท่านจงเจริญในธรรมยิ่งๆๆค่ะ

17. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ศุภวิชญ์ เทียนแย้ม
    23/02/2538 เวลา 7.05 วันพฤหัส
    -ถามเรื่องเพื่อนครับ
    -ความรัก
    -การเรียนครับ

18. zatanic

zatanic Active Member

16 มิถุนายน 2010
    อาจจะตอบกลับช้า จะค่อยๆทะยอยตอบตามแต่ความเหมาะสมนะครับ

19. นายเอ็ม

นายเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    ชื่อ อนุวัธ ชื่อเล่นเอ็ม

การงาน ความรัก การเงิน และอื่นๆ ครับ
    อนุโมทนาบุญครับ

20. pong_ping

pong_ping เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pong_ping<!-- google_ad_section_end -->
    ขอลงชื่อด้วยคนค่ะ ปอง + นิด + ติ๊ด
    อยากถามเรื่องการเงิน และความรักค่ะเพราะมีปัญหาในเรื่องนี้ตลอด มีแต่คนบอกว่าเป็นกรรม เลยอยากทราบว่าเป็นกรรมเรื่องอะไร มีวิธีแก้ไขไหมค่ะ
    =เป็นกรรม ดูเหมือนจะเป็นคำพูดที่ทันสมัยมากสำหรับยุคนี้ ปองรักใครรักจริงทุ่มเทมาก สุดท้ายก็ต้องเลิกราโดยไม่มีใครเป็นฝ่ายผิด นิดค่อนข้างเจ้าชู้มนุษยสัมพันธ์ดีไปเรื่อยเปื่อย ติ๊ดค่อนข้างจะหวังมากเรื่องความรักคือถ้าคบกันแล้วต้องเป็นแฟนกันถึงขั้นแต่งงานมีลูกอยู่ด้วยกันจนแก่ไปเลย จึงยังไม่กล้าที่จะคบใครเพราะกลัวว่าจะไม่ใช่คนที่ใช่ทั้งที่อยากจะลองคบดูเหมือนกัน

สำหรับปอง เคยมีกรรมที่ทำลายความรักของคนอื่น ขออโหสิกรรมซะและก็สาบานด้วยว่าจะไม่ขัดขวางหรือทำลายความรักของใครอีก
    สำหรับนิด มีวิธีเดียวที่จะพบรักแท้ ต้องตั้งใจอย่างแน่วแน่ว่าต่อไปนี้จะไม่เจ้าชู้และหลังจากนั้นต้องอกหักปางตายสักครั้งหนึ่ง เพื่อเป็นการชดใช้กรรมที่ไปเที่ยวให้ความหวังกับเขาไปทั่ว อกหักแล้วก็ยกโทษให้คนที่เขาทำกับเราซะ ถือว่าเรากำลังชดใช้กรรม
    สำหรับตี๊ด ถึงเวลา ศรรักจะปักอกเอง
    -----------------------------
    ขอบคุณค่ะ ปองน่ะค่ะ

แล้วจะขออโหสิกรรมด้วยวิธีไหนค่ะ ส่วนเรื่องขัดขวางความรักใคร คิดว่าถ้าเป็นปัจจุบันก็ไม่เคยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ อยากมีรักแท้และความรักดี ๆ กับเค้าบ้างค่ะ..ขอบคุณค่ะ