พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขอบคุณพี่อาณัติที่ให้ร่วมบุญ ขอบคุณสำหรับสิ่งมงคลที่ให้มามากมายจนรู้สึกเกรงใจ ขอบคุณมากๆครับ

2. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่ง สังเกตเห็น....... ว่าคุณ ชัยวัฒน์ ... ก็ สนใจ พระหลวงพ่อกวย ...ด้วย

เรียนให้ ทราบ แบบ ตรง.... และสั้นๆ ว่า
    หลวงพ่อกวย ท่านเป็นพระ ที่ ดี ปฏิบัติ ดี
    มีพลังจิต สูง กล้า.... และ ด้วย เจตนา ของท่าน ที่ จะช่วยเหลือ ชาวบ้าน ( เรียกแบบสมัยก่อน) และ เหล่าลูกศิษย์...

ท่านจึงได้ สร้าง วัตถุมงคล... ที่ มี ฤทธิ มี พุทธานุภาพ... สูง เพื่อ ผู้นำไปบูชา สำริดผล ตามที่ ปรารถนา...

ที่ โดดเด่น มาก.... ในด้าน คงกระพัน แคล้วคลาด ป้องกันภัย... พูดได้เต็มปากเต็มคำ ว่า พระหลวงพ่อกวย ที่ แท้ๆ ที่ท่านเสกเอง..... มั่นใจได้ว่า กันกระสุน..

ที่กล้าพูด เช่น นี้ ก็ ไม่ ได้ไปคัดลอก คำพูดของใครมา.... ไม่ ได้ ไปอ่านหนังสือ เล่มไหนมา... หรือว่า ไป ถาม กูลเกอร์ มา...

ตอบได้ เพราะ ประสบการ ที่ได้ พบได้เห็น ได้สัมผัส มากับตน เอง แท้ๆ....

.................

3. surasakd

surasakd ใต้รอยบาทหลวงปู่กวย ชุตินฺธโร

26 มิถุนายน 2009
    พระ ครูเฒ่าแจก

-ขอสักองค์นะครับพี่
    ขอบคุณครับ

4. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ดาวทะเลทราย ศิษย์หลวงพ่อรุ่นเก่า เป็นผู้มากบุญ บารมีท่านหนึ่ง

ถ้าจะหาสมเด็จวัดระฆัง แบบสากลนิยมมาห้อยสักองค์ คงไม่คณามือ

แต่ท่าน...แนบแน่นในพระหลวงพ่อ โดยเฉพาะเหรียญรุ่น ๒ นะโมตาบอด บล็อค ๒ รมดำ/ โรยผง ที่ลองมากับมือ โดยไม่สนใจคำเซียน-สายตรง

นานๆแวะมาที ข้อมูลดีๆแบบนี้ ให้ศิษย์พี่ศิษย์น้องอบอุ่นใจ...

5. อาณัติ

อ่านในหนังสือลานโพธิ์ กล่าวถึงพระชุด สร. น่าสนใจ ลองนำมาใช้ดู

สมเด็จ สร. ดีทางแคล้วคลาด ปลอดภัย เมตตา โชคลาภ นะครับ...

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    จัดปายยย...ครับท่านสุรศักดิ์ เดี๋ยวส่งให้ครับ ศิษย์หลวงพ่อเดียวกัน ไม่มีปัญหา 55

7. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรียนถามคุณอาณัติ,ท่าน Jumbo A หน่อยครับ พอจะจำตะกรุดเส้นนี้ได้ไหม ผมคลับคล้ายคลับคลาว่าของอาจารย์ตั้ว วัดซับลำไย เพิ่งค้นเจอ เก็บไว้นานแล้ว คิดว่า ลป.หมุนเสกด้วย ยังไงขอข้อมูลด้วยครับท่านทั้งสอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      120.6 KB
      เปิดดู:
      5,296
  8. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ถ้ากระผมอยากจะได้มาบูชาสักองค์จะเป็นการรบกวนเกินไปไหมครับ

9. อาณัติ

ที่ผมไม่มีเลยครับ มีแต่พิมพ์เทริดขนนก 1 องค์ ขอเก็บไว้ก่อน

เคยได้ไว้องค์หนึ่ง เสี่ยหนึ่ง1 สระบุรีให้มา พร้อมเหรียญพระเจ้าตากสินมหาราช แบบประกวดที่ไหนต้องติดรางวัลย์ กริบมากๆ จำได้ว่าส่งต่อสมเด็จฯให้พี่สุรศักดิ์ ณ สุวรรณภูมิ101 ไปแล้ว

ลองหาในเวปดูครับ ราคาค่ากำเหน็จไม่แพง...

10. อาณัติ

อ.ตั้ว วัดซับลำใยสามัคคี สร้างและหลวงปู่หมุนเสก แน่นอนครับ

อ.ตั้วท่านเริ่มลงตะกรุด หลังจากฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่หมุนแล้ว ตะกรุด อ.ตั้วเลยใช้วิชาหลายสาย หลวงพ่อกวย หลวงปู่หมุน หลวงพ่อสมภพ วัดสาลีโข(ตอนนั้นบอกหวยเขาถูกเยอะ เจ้ามือจ้างคนมาบุกยิง ปืนไม่แตกเลย พอยิงไม่แตกมันก็ตีเอา ท่านเล่าว่าเกือบตาย หากไม่ได้หลวงพ่อสาลีโข ตายแล้ว ว่าง้ัน)

ตะกรุดชุดนี่ จัดว่าเป็นชุดพิเศษสุด หาได้ยากยิ่ง ดอกใหญ่ตะกรุดมหากาฬ(โทน) ดอกเล็กไม่แน่ใจ ต้องรอคุณจัมโบ้ เอ มาให้ข้อมูลต่อ

ได้ใช้ไหมพี่ แหะแหะ ชอบครับ...

11. kiati_sak

ขอบคุณครับ คุณอาณัติ สุดยอด:cool:

12. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณพี่อาณัติครับสำหรับข้อมูลครับ เพิ่งทราบว่าอาจารย์ตั้ว ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อสมภพด้วย พอดีผมเองก็ศรัทธาหลวงพ่อสมภพอยู่ครับ ขอบคุณภาพของพี่กิตติศักดิ์ด้วยครับ เผื่อภายหน้ามีโอกาศเจอจะได้ไม่พลาดของดีๆครับผม ขอบคุณครับ

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สุดยอดครับ

14. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ตอนที่แวะไปหา คุณดาวก็เล่าเรื่องหลวงพ่อกวยไห้ฟังไง และหลังจากนั้นสัก 2 วัน หนังสือพิมพิ์ก็ลงประวัติหลวงพ่อเลย จำได้แน่ๆ ติดตามอ่านมาตลอด อยากได้สักองค์ เหมือนกัน ตอนนั้นเอาพระที่มีอยู่ให้พี่ๆน้องๆหมด เหลือแค่พระห้อยคอเส้นเดียว แขวนมาห้าสิบกว่าปีแล้ว
    พออ่านเจอ อ.เฒ่า ไปช่วยสร้างโบสต์ที่วัดหนองเฒ่า เลยร่วมบุญเช่าหมดเกือบทุกอย่าง จะได้เอามาแขวนสักหลายองค์ อยากจะขอแบ่ง นะโมตาบอดจากคุณดาวสักองค์...อิอิ

15. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เผือกรุ่นแรกของ อ.สมภพ เหนืยวมากเหมือนกัน เด็กวัดถูกยิงด้วยปืนลูกซองอย่างจังกระสุนติดอยู่ที่หน้าอกหมดเข้าในผิวหนังนิดหน่อย ส่งโรงพยาบาลเอาออก.
    ผมแวะไปงานวัดตอน2512หรือ 13 มั้ง พระรุ่นแรกผมก็ให้พี่ชายไปแล้ว

16. อาณัติ

หลวงปู่ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง, หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน, หลวงพ่อสมภพ วัดสาลีโข, หลวงปู่เมียน วัดบ้านจเนียง...ครูบาอาจารย์พระอาจารย์ตั้ว วัดซับลำใยสามัคคี และท่านก็ตะเวณไปขอผงสร้างพระ เสกพระมากกว่า ๓๕๐ รูป

พระอาจารย์ตั้ว ท่านก็เป็นพระดีองค์หนึ่ง ท่านรู้วันตายตัวเอง บอกให้คนใกล้ชิดรู้หลายครั้ง ว่า ถ้าอยู่ได้เกิน ๕๐ ปีถือว่าเป็นกำไร และท่านมรณภาพเมืออายุเข้า ๕๑ ปี

อ่านเจอในหนังสือเล่าไว้ว่า พระอาจารย์เกษมสุข วัดประดู่ธรรมาธิปัตย์ เคยนั่งปลุกเสกข้าง พอจ.ตั้ว นั่งไปสักพักหนาวจับขั้วหัวใจ เหมือนขยับเข้าไปหาอุณหภูมิติดลบลดลงเรื่อยๆ จึงลืมตาขึ้นดูว่าองค์ใด เห็นพระอาจารย์ ตั้วนั่งนิ่งเหมือนน้ำแข็ง เลยเรียกท่านมนุษย์ "ตู้แช่" แสดงว่าด้านเมตตา พอจ.ตั้ว ท่านก็แน่นอนทีเดียว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2016
  17. chaivat chinkidjakar

คุณดาว กระทู้ตรวจถาพพระเครื่องของคุณ เอกณัฐยศ ใช้แพร์ดูลัมร์ ตรวจพลังพระเครื่อง ผมทดรองดูแล้ว ยังติดอยู่ตอนพลังรัศมีกี่เมตรอยู่ ทำได้แต่นิ้วมือเท่านั้น ถ้าใช้แสตนรู้สืกว่าไม่ค่อยวิ่งเลย สงสัยอยู่ที่พลังในนิ้วเราด้วยหรือเปล่า?

18. อาณัติ

ได้ขุนแผนยอดขุนพลมาองค์หนึ่ง หน้าตาพิมพ์ทรงคล้ายองค์นี้ แต่เรียบร้อยเข้ารูปกว่า เห็นตอนแรกนึกว่า พระขุนแผนรุ่นพระปลัดทวีสร้าง หลวงปู่มุ่ยเสกเลยหยิบมา

พอจับดูน้ำหนักเบามาก ส่องดูมีพลอยส้ม ผงดำ แดง เข้าท่า ลองอาราธนาดู เมตตาดีมาก งานว่าจะหนักก็ชิวๆ ...อาจจะถึงเวลาของพี่แผน ก็ได้

ไฟล์ที่แนบมา:

19. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืน ที่ผ่านมาประมาณตี4 ผมฝันว่าไปกราบหลวงพ่อกวย ในฝันผมเดินขึ้นกุฏิไปพบขันน้ำมนต์ผมก็กวักน้ำมนต์มาพรมศรีษะ แต่พอเงยหน้าก็ได้ยินหลวงพ่อกวยท่าน เรียกให้เข้าไปหาพร้อมกับยื่นพระมาให้ผม 1 องค์แล้วก็พรมน้ำมนต์ให้ รู้สึกเลยว่าหลวงพ่อมีเมตตามากๆเลยครับ พึ่งฝันครั้งแรกเลยครับตั่งแต่ฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ ประมาณปี 2554 สาธุ ครับผม

20. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่ดาวรุ่นใหญ่ตัวจริงเสียงจริงครับ
    บารมีหลวงพ่อท่านเป็นที่สุดครับพี่