พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงพ่อกวย เหนือเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ
    ---/|\---

2. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    คุณอาณัติ,คุณ Jumbo A สมัยก่อนเคยได้รับพระแบบนี้จากอาจารย์เฒ่า สุพรรณไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.9 KB
      เปิดดู:
      361
      ขนาดไฟล์:
      84.7 KB
      เปิดดู:
      302
      ขนาดไฟล์:
      123.1 KB
      เปิดดู:
      470
      ขนาดไฟล์:
      114.2 KB
      เปิดดู:
      322
      ขนาดไฟล์:
      103.4 KB
      เปิดดู:
      321
      ขนาดไฟล์:
      105.5 KB
      เปิดดู:
      307
      ขนาดไฟล์:
      95.5 KB
      เปิดดู:
      313
      ขนาดไฟล์:
      86.3 KB
      เปิดดู:
      299
  3. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    พระสีวลีเนื้อดำสวยมากครับ แหะๆ

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    จำไม่ได้ครับพี่ บางอย่างได้มาก็จำไม่ได้ว่าที่ไหนยังไหงชองอ.เฒ่า มียุคหนึงแกเอาของครูบาวงศ์ ครูบาบุญชุ่ม ลพ.ทรง ครุบาเทือง แหวกม่านเกษาเยอะๆ
    พระสิวลี แต่ไม่ได้เขียนบอกรายละเอียด ให้ใส่ถุงพลาสติคเหมือนถุงแกงมาแล้วมัดยาง ............ส่งมาให้

มาหลังๆก็เป็นเหรียญลป.หงษ์ ก่อนหน้านั้นมีปิดตาหลวงพ่อทรง องค์เล็กๆ เหมือนแกหยิบอะไรได้แกก็ส่งๆมา ให้แจกผ้าป่า

หลังๆมานี้ได้แต่เหรียญหลวงพ่อโม ดับไฟใต้ แกเล่าให้ฟังมีประสบการณ์

พระสิวลีองค์ดำๆสวยจริง ขอซักองค์ ............

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระแหวกม่าน กับพระสิวลีรูปไข่ แหวกม่านยังอยู่ สิวลีแจกกับซองผ้าป่าไปหมดแล้ว ปิดตาไม่คยเห็น พระกัจจายนะได้มาเช่นกันแต่ไม่ใช่พิมพ์นี้

พระชุดนี้,,,น่าจะสร้าง...ประมาณปี ๒๕๓,,, กว่าๆ เสกทั่วไทย หนักที่สายเหนือ หลวงปู่หล้า ตาทิพย์เสก ๕๐ครั้ง หลวงปู่ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง หลวงปู่ครูบาวงศ์ฯ เสกนาน ไ้ด้รับแจกมาถึงปี ๒๕๓๙ พระหมด จึงได้รับแจกเหรียญ "ปลอดภัย" หลวงปู่ครูบาอิน เหรีนญยันต์มงกุฏพระเจ้าหลวงปู่ปรง ในปี ๒๕๔๐
    ส่วนใหญ่จะชอบพระสิวลี พิมพ์สวย คมชัด เนื้อหาเข้มถึงใจ

ชุดนี้ผมชอบปรกโพธิ์ ชอบเนื้อขาว มีชื่อหลวงพ่อและสวยกว่า อีกองค์ดูเหมือนเนื้อจะยังผสมไม่เข้ากัน(ลองพิมพ์) แต่พระแบบนี้มักมีอะไรพิเศษเสมอ เช่น ผงเยอะ เกษาแยะ ข้างในองค์มีตะกรุดมีของวิเศษ

ถ้าแจก ก็ขอรับเลยนะครับ...

6. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จัดไปครับ ส่งที่อยู่มา ขอบคุณ คุณอาณัติที่ให้ข้อมูล ผมละลืมหมด จำได้แต่ว่าอาจารย์เฒ่าใช้ผงหลวงพ่อกับเกษาเยอะมาก ส่วนพระกัจจายนะ น่าจะประมาณปี 39 ที่ผมชอบก็ต้อง อ.เฒ่า แกโรยเหล็กเปียกด้านหลังองค์พระที่เห็นครับ

7. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อ่าน
    แต่
    ไม่ค่อยได้คุย

ขอบคุณข้อมูล ครับ​

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้าวผมไม่ได้หรือนี้ผมไม่ยอม............

ถ้างั้นก็ยุคเหมารวมช่วงทำวิหารหลวงพ่อที่วัดหัวเด่น สร้างเมรุ รูปหล่อหลวงพ่อ
    ช่วงที่แกขึ้นเหนือหาครูบาอิน ลป.หล้า ครูบาวงศ์ หลวงพ่อคูณ ที่ในนะโมลงเสกหลายๆครั้งหลายหนหลายพิธี .............
    ของวัดหัวเด่นยุคนั้นเอาเข้าพิธีปี39วัดหลวงพ่อด้วยถ้าจำไม่ผิด มันจะอยุ่ในช่วงๆนั้น ..........ที่อ.สมาน เป็นสมภารวัดหัวเด่น วิหารที่สร้างน่าจะคือวิหารแก้วสารพัดนึก อะไรนี้แหละ ผมไปวัดหัวเด่นยุคหลังนี้ก็เห็นรายชื่อรายนามของท่านที่ร่วมสร้าง น่าจะเป็นต้นสายบุญ อยุ่ที่ด้านบนใต้หลังคาช่วงคาน

ที่เล่นเวปพลังจิตก็มีชื่อในนั้น

ยุคเดียวไล่ๆกันกับเหรียญครูบาอิน ลพ.กวย ลป.ปรง ลป.เย็น ที่มอบให้คนทำบุญ

ข้อมูลถูกผิดขออภัยครับ มันต้องย้อนกลับไปอ่านในหนังสือนะโมสมัยนั้น

แล้วมีพระสิวลี กับแหวกม่านเกษาเยอะๆอยุ่รุ่น พิธีดีผงดีมวลสารดี แต่ปัญหาคือรายละเอียด และพระที่อ.เฒ่าแกส่งมาเหมือนกันแต่ไม่รู้องค์ไหนพิธีไหน

9. kiati_sak

ได้ซิท่าน แหม ส่งที่อยู่มา ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมลืมหมดเลย แก่แล้ว 55

10. kiati_sak

ลืมถามท่าน Jumbo A ไป เมื่อวันที่ 12 เม.ย. ที่ไปวัด ได้เจออ.เฒ่า แล้วได้เจอคุณนเรศ นาคสมบูรณ์ไหมครับ เพื่อนเก่าผม55

11. Jumbo A

ผมรู้จักและเจอแต่อ.เฒ่า ครับ........ก็มีคนเข้าไปคุยกับแกอยู่แต่ไม่รู้ใครเป็นใคร อีกอย่างคนรู้จักหน้าตาแกก็คงไม่เยอะ ยุคหลังๆนี้มาเปิดเผยตัวหน่อย นอกจากรูปในหนังสือนะโมสมัยนั้นแกน่าจะอายุ30กว่า นั่งข้างพุ่มผ้าป่าคนก็ไม่ค่อยรู้จักแก ยกเว้นคนที่ไปหาแกที่บ้านสุพรรณ

12. อาณัติ

เกษาหลวงพ่อกวย นับว่าเป็นของวิเศษ ที่ศิษย์รุ่นเก่าเชื่อมั่นกันมาก บางท่านเลี่ยมเกษาหลวงพ่อกับผงทำพระท่าน ก็ประสบสุขชีวิตเปลี่ยนแปลงไปทางที่ดี เจริญในหน้าที่การงาน ฐานะดีร่ำรวย มีกินมีใช้คล่องตัวขึ้น ประสบการณ์พี่ธง(หมาหลวงพ่อ) เขากินเกษาหลวงพ่อตอนท่านปลงผม ก็โดนยิงไม่เข้า พี่ท่านหนึ่งเลี่ยมเกษากับพระกัจจายน์ผง ก็เจริญในชีวิต มีแต่คนรุมรัก

ช่วงนี้เกษาท่านคงหายากหน่อย ศิษย์พี่ที่เก็บน่าจะเหลือไม่มากนัก ผมก็เคยได้มาบ้าง แต่ก็แจกไปเกือบหมดแล้ว

แต่ก็ใช่ว่าจะหมดหวังเสียที่เดียว พระรุ่นนี้โรยเกษาหลวงพ่อเลยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      78 KB
      เปิดดู:
      491
      ขนาดไฟล์:
      83.8 KB
      เปิดดู:
      698
  13. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ แทบแท้า หลวงปู่กวยครับ

ขนาดไฟล์:
      512.6 KB
      เปิดดู:
      3,354
  14. bomblab

bomblab เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    พระสมเด็จวัดม่วงชุมปี12 เนื้อผงน้ำมัน หลังอิสวาสุ ลพ.กวย ร่วมปลุกเสก รุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับ

15. อาณัติ

พี่น้องทั้งหลาย

หลวงพ่อกวย ท่านเคยจารยันต์ตัวนี้ไหมครับ...

ขนาดไฟล์:
      103.1 KB
      เปิดดู:
      169
  16. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    วันนี้ได้รับแล้วครับผม ขอบคุณพี่ศักดิ์มากๆครับ พระสีวลีสวยจริงๆครับผม พรุ่งนี้จะนำไปเลี่ยมเลยครับผม ขอบคุณครับ(ตอนส่องขึ้นกล้องนี่แทบวางไม่ลงเลยครับ มวลสารมากจริงๆครับผม)

17. อาณัติ

วัดซับลำใยสามัคี ลพบุรี (อจ.ตั้ว) จะจัดงานปริวาสกรรมวันที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๙ น้องๆเขาก็ชวนให้ทำบุญกัน ก็คงช่วยได้ตามกำลังปัจจัยที่มี ผมก็ชวนเพือ่นพ้องน้องพี่ให้ร่วมทำบุญกัน

มีท่านหนึ่งทำบุญมาและขอเกษา จีวรหลวงพ่อไปบูชาด้วย ที่ผมมีเล็กน้อยก็กะจะแบ่งไปให้นิดหน่อย หวงเพราะเหลือไม่มาก วันก่อนเปิดในตลับดูว่าเหลือไหม ใจหายจีวรเหลือชิ้นเดี่ยวเล็กๆ เกษาเหลือประมาณ ๑๐เส้น ว่าจะแบ่งเกษาให้สัก ๓-๔เส้น ตื่นเช้ามาเข้าห้องพระบอกหลวงพ่อว่าโยมเขาศรัทธา ทำบุญมาขอแบ่งเกษาจีวรหลวงพ่อไปบูชา เปิดขวดบรรจุตลับเกษาปั๊บ ตลับเกษาตกออกมาจากขวดเลย เหมือนโดนจับออกมา ผมเลยเสี่ยงหยิบเกษาแบ่งไป ไม่รู้ว่าให้ไปกี่เส้น ดูๆแล้วอาจจะมากกว่าที่ผมตั้งใจให้ ก็ถือว่าหลวงพ่อ...ท่านตั้งใจมอบให้ไปบูชา

คิดๆดูแล้วแปลกดี เหมือนหลวงพ่อจะเมตตาเขาเป็นพิเศษ...ศิษย์พี่เล่าไว้ หลวงพ่อท่านชอบคนทำมาหากิน ชอบคนทำบุญ,,,

เรื่องเล่า...ผมให้พระสิวลีเล็ก(โหล) ที่กรรมการไปเหมามาให้ ลพ.เสก ตอนงาน ปี๒๕๒๑ พระไม่มีเอกลักษณ์ เขาไม่เล่นกัน พี่ทาง อย.มอบแถมมา ผมให้น้องเขยไว้ใช้ เขาขายก๋วยเตี๋ยวที่ ปตท. แต่ก่อนบ่นๆว่าไม่ดีเท่าไหร่เหลือวันละ๒-๓ร้อย ช่วงหลัง ๓-๔ เดือนมานี้บอกพอได้ วันไม่ดีเหลือ ๓-๔ร้อยพอให้ลูกไป รร. วันดีข้าวกลางวันไม่ได้กิน ขายไม่ทันเลยทีเดียว....

18. อาณัติ

ได้รับแล้วครับพี่ เรียบร้อยดี ขอขอบพระคุณมากๆ

ตัวหนังสือด้านหน้า น่าจะอ่านว่า "ลพ...อย่า นะ อย่า(ขอม)... กวย
    คาถาหลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ท่านน่าจะได้เสก

เกษาด้านหน้าชัดเจนเลยครับ ไม่หนามากพอดี กำลังจะนำไปเลี่ยมห้อยคอ พระแบบนี้ต้องใช้ครับ ผงหลวงพ่อเยอะ เกษาแยะ ตามที่เล่าเลยครับ...

19. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    ผมจำได้ว่าคุณอาณัติเอาเหรียญรุ่นตู้ไปรษณีย์มาลงให้ดู ขอทราบรายละเอียดอีกครั้งครับ และตอนนี้หาเช่ากันราคาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

20. อาณัติ

รายละเอียดหาดูในกลูเกิ้ลนะครับ

หลังสุดปีที่แล้วเห็นเปิดที่ ๙ร้อย ตอนนี้หลักพันข้น ที่สำคัญไม่ค่อยเจอ

เหรียญกตัญญู ประสบการณ์เยอะนะครับ ที่ผมไม่เหลือเลย แจกหมดแล้ว