พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    Good Idea มากๆเลยครับพี่

สวดยอด !!!!!

2. พระรามสาม

พระรามสาม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณครับคุณก้อง ผมเพิ่งถ่ายรูปได้เมื่อกี้นี้เองได้ชัดสุดเท่านี้ครับแต่ก็ลงไม่เป็นต้องให้ลูกอัปโหลดให้ครับ แล้วจะค่อยถ่ายมาให้ชมอีกครับ:d:d:d

3. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวยงามมากครับ :cool:

4. tree_alone

tree_alone เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2012
    สุดยอดและสวยงาม ลงตัวดีจริงๆครับ:cool:

5. บุญญาธิการ

บุญญาธิการ Active Member

18 กันยายน 2011
    สวยเยี่ยมเลยครับ

6. bomfbi

bomfbi เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    กราบหลวงปู่กวย และ สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ

กลับมาหลังจากที่ แบกเป้ ถือกรวยดอกไม้ ขันธ5 ไปกราบหลวงปู่กวยขอฝากตัวเป็นศิษย์ ต่อหน้าท่าน

สนุกดีครับผม รับบริการมอไซ จากลุงเยา ลงตรงปากทางวัดโพธิ์งาม แกอัธยาศัยดี บริการดีครับ
    ใครอยากได้เบอร์แกหลังไมค์มานะครับ กลัวจะเป็นกฎของเว๊ป เห่ะๆ :cool:

พอถึงก็ลงกราบท่าน และยกขันธ5 ขอท่านเป็นศิษย์ และหลวงพี่ก็เปิดประตูให้เข้าไปลอดโลงแก้วหลวงพ่อ ปลื้มปิติมากครับ ที่ได้มีโอกาสได้ใกล้ชิตกับหลวงพ่อ ร่วมทำบุญเช่าวัตถุมงคล พระครูเลขา ท่านเมตตา แจกรูปหลวงปู่กวยทำน้ำมนต์ และปั้มตราวัดหลังมาให้ เพราะตอนแรกท่านถามว่าเลี้ยงหมาไหม ท่านคงจะให้รูปที่มี ไอ้เจ็ก ด้วย

และก็นั่งไปกราบหลวงพ่อเกาะต่อ พอไปถึงท่านกำลังเสกยันต์ให้พระที่มาสัก ท่านเห็นผมท่านก็ยิ้ม พอว่างๆ ก็เข้าไปหาท่าน บอกท่านว่าตั้งใจจะมากราบหลวงปู่กวยและมากราบท่าน ท่านก็บอกตั้งใจกราบ ก็กราบซิ
    และท่านก็ เสกคาถาและเป่ากระหม่อมให้ พร้อมใช้ไม้ตีที่หัวบอกดีๆ และก็ร่วมทำบุญกับท่านอีก ขอเมตตาท่านจารให้ ท่านบอกว่าเดี๋ยวนี้ไม่จารแล้ว ท่านก็มนต์ให้เพิ่ม และก็ไปไหว้ หลวงพ่อเฒ่า ร่วมทำบุญผ้ายันต์ค่ายกล อะปะจะคะแดงมา 2ผืน และกราบขอขี้ธูปที่หน้ารูปปั้นท่านมา 4 กำมือ

เป็นทริปที่อิ่มบูญและแฮปปี้มากครับผม :)

ขากลับ ลุงเยา ก็ยังไม่ยอมกลับ รอส่งผมขึ้นรถเป็นขึ้นชั่วโมง จนได้ขึ้นรถ
    แกบอกเป็นห่วง คนแถวนี้มิจจาชีพเยอะ

ปล.ก่อนออกจากวัด กราบหลวงปู่ขอพระเครื่องที่ถูกโฉลกกับผม ผ่านทางน้าอ้อนด้วยเถิดครับ อิอิ :cool::cool: (เพราะตอนที่สมัยท่านยังอยู่ท่านจะแจกพระเครื่องและวัตถุมงคลให้กับศิษย์ไม่เหมือนกัน) อิอิ

หากทริปหน้าพี่ๆคนไหนไป บอกด้วยเน้อครับ เผื่อไปแจมด้วย :cool:

สวัสดีครับ..

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ได้ไปตั้ง 3 วัด เยี่ยมจริงๆครับ
    ไว้มีโอกาส คงได้พบเจอกันในกลุ่มศิษย์หลวงพ่อกวย ทุกท่านครับ
    :cool:

8. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับน้องบอม ที่ได้ไปกราบหลวงพ่อตามที่ตั้งใจไว้ครับ..:d:d:d

9. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007

ยินดีด้วยนะครับได้มากราบหลวงพ่อ สมความตั้งใจ

ผมเองตั้งแต่นับถือท่าน ท่านเหมือนเป็น พ่อ แม่ อีกท่านเลยครับ

10. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อกวย และสวัสดีลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านนะครับ

;hi2 หวัดดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”ดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”à¸”à¸µï¿ ;hi2​

11. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    มหาโมทนาบุญอันยิ่งใหญ่นี้ด้วยนะครับ

ขอให้ปีแรกปีนี้ที่ไปปกราบลพ. นั่งรถตู้ต่อมอไซด์ไป
    ปีที่สอง ขับรถญี่ปุ่นไปเอง
    ปีที่สาม ขับรถยุโรปไปเอง

รวยๆๆๆๆๆ

12. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาด้วยครับ.....

เห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศภายในวัดที่เคยไปกราบสังขารหลวงพ่อ....

13. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้าาา ขอให้ทุกๆท่าน ร่ำรวยๆ เหมือนท่านก้อง :cool::cool::cool:

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

รวยๆ เฮงๆ กันทุกคนนะครับ :cool::cool::cool:

15. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับน้องบอม ได้ไปกราบหลวงปู่กวยดังตั้งใจ และได้ไปกราบหลวงปู่ปั่น และหลวงพ่อเกาะด้วย ครั้งหน้าถ้าไปอีกชวนกันไปนะครับ :cool::cool::cool:

16. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทธาบุญด้วยครับ

17. อิ ติ

อิ ติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    สวยงามมากครับ

18. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010

เข้ามากราบหลวงปู่กวย ด้วยความเคารพยิ่ง

ยอดเยี่ยมจริงๆครับ ไปได้ตั้ง3วัด ขนาดผมเอารถไปเอง ผมยังไปได้แค่วัดหลวงปู่วัดเดี่ยวเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  19. manutt

manutt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนพี่ๆน้องๆนะครับ ชีวิตนี้เคยเห็นเหรียญหลังยันต์มาเพียงเหรียญเดียวคือสีรมดำแต่บังอาจเช่าแบบเลี่ยมทองและยังเป็นสีรมน้ำตาลเสียอีก ช่วยสวดก่อนที่ผมจะนำไปแขวนติดตัวได้ไหมครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. Tawatchai1889

จะรมแบบไหนถ้าแท้ก็แท้เหมือนกันครับ มีทั้งรมดำ น้ำตาลเข้ม น้ำตาล น้ำตาลอ่อน ผิวไฟ

องค์นี้ แท้ สวย เดิมๆครับ :cool::cool::cool: