พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับ เหรียญนี้เป็นเหรียญกะไหล่ทองครับ รูปผมลองขยายให้ใหม่แล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      178.3 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      162.2 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      205.2 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      151.9 KB
      เปิดดู:
      79
  2. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]
    เหรียญเดิมบาง กับ หรียญหลังหนุมาณ มีพุทธคุณที่คล้ายๆกันหลายอย่าง ผมแขวนหลังหนุมาณ แฟนผมแขวนหลังยันต์
    อย่างแรก คือ คุ้มครองปัดป้องผองภัยต่างๆ สะท้อนกลับ กลับใจคน
    อย่างที่สอง คือ เมตตา เป็นที่เอื้อเอ็นดูของพี่ๆน้องๆ เจ้านาย เพื่อนร่วมงาน
    อย่างที่สาม คือ ส่งเสริมบารมี ส่งเสริมหน้าที่การงาน แฟนผมจะชัดเจนด้านนี้มากๆ

ส่วนผมหลังจากๆได้เหรียญหนุมาณคืนมา(หล่นหายไป 13 -14 ปี) การงานราบรื่นดีมาก ถึงไม่โดดเด่นมากแต่ไม่ตกต่ำ ปัญหาที่เคยมี ที่ติดๆขัดไก็หายไปเหมือนออกจากที่มืดสู่ที่สว่าง ที่สำคัญใจเย็นลงมาก(อายุเพิ่มขึ้นด้วย)

แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับบุญทำกรรมแต่งของบุคคลด้วย เราทำบุญบ่อยๆ สวดมนต์ไหว้พระ ทำงานอย่างเต็มกำลังความสามารถ (เล่ารายละเอียดได้ไม่หมด บางเรื่องเป็นส่วนบุคคล ท่านที่สนใจก็สอบถามมาได้ครับ เราทั้งสองมาจากดิน ต้นทุนชีวิตเครดิตต่ำมาก่อน ตอนนี้ก็พออยู่สบายๆ)

............................
    เหรียญรุ่น 3 หลังยันต์/หลังหนุมาณ 2521 กะไหล่ทอง ออกให้ทำบุญตอนนั้นเหรียญละ 100 บาท หรือข้าวสาร 1 กระสอบ(ป่าน 6-800 บาท) น่าจะเรียกเหรียญพิเศษ ด้วยว่าราคาทำบุญออกจากวัดแพงกว่าอันอื่นเขา

เล่าไว้บูชาคุณหลวงพ่อกวย วัดบ้านแค.............

ขนาดไฟล์:
      157.2 KB
      เปิดดู:
      949
      ขนาดไฟล์:
      65.8 KB
      เปิดดู:
      970
  3. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณครับ:cool::cool::cool::cool::cool:

4. More Than Words

More Than Words Active Member

24 กรกฎาคม 2011
    รบกวนพี่ๆช่วยดูเหรียญเดิมบางให้ด้วยครับ พอดีมีผู้ใหญ่ใจดีให้มาซัก 2-3 ปีแล้วครับ ส่วนรูปถ่ายห้อยคอหลวงพ่อเดิมหากพี่ๆพอจะดูได้ว่าแท้หรือเปล่า ขอรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      192.2 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      192 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      94.2 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      98.6 KB
      เปิดดู:
      70
  5. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยกับพี่มากๆเลยครับ
    เมื่อต้นปี 54 คุณพ่อ ผมก็ผ่าตัดบายพาสหัวใจด่้วน ที่ รพ.พระมงกุฎ ครับ เป็นหลอดลือดหัวใจตีบครับ 3 เส้น ไม่สามารถทำบอลลูนได้ ต้องผ่าบายพาสอย่างเดียวเลยครับ
    ผมเอง ก็นำรูปถ่าย ของหลวงพ่อกวย ไปไว้ที่ห้องไอซียู เลยครับ ผมไหว้บอกกล่าวหลวงปู่กวย สมเด็จพุฒจารย์ โต ที่วัดระฆังในโบส์ถ แล้วก็ไหว้ บอกกล่าว ท่านท้าวหิรัญพนาสูร ที่อยู่ตรงตึก โรคหัวใจพอดีเลยครับ ไหว้บอกท่านทุกวันครับ ผมศรัทธา ท่านมากครับ ทุกท่านเลย
    ด้วยความโชคดี ได้หมดผ่าตัด ที่เรียกกันว่า หมอโจมือเทวดานะครับ ไม่ทราบจะคนเดียวกันหรือป่าว นะครับ ผมจำชื่อจริงของคุณหมอท่านนี้ไม่ได้นะครับ
    แต่ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ บายพาสไปทั้งหมดสี่เส้นครับ ตอนไปเห็นที่ห้องไอซียูหลังจากผ่าเสร็จ ตะลึงครับ น้ำจาร่วงเลยเพราะอุปกรณ์ที่ใส่เยอะมากครับ

ยังไงผมก็ดีใจกับพี่ด้วยนะครับ เข้าใจในความรู้สึกมากๆเลยครับ

6. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ มี งานประกวดพระเครื่อง ที่ ม.หอการค้าไทย
    ถนนวิภาวดีรังสิต

ไม่ รุ้ มีเพื่อนสมาชิก เรา ไป เที่ยว กันบ้างหรือเปล่า

สอบถามจาก เพื่อนที่ แวะไปมา
    เมื่อวาน แผงพระ มากมาย คนดู ก็ ไม่น้อย เนืองแน่นดี

แต่ ที่จอดรถ เต็ม
    ( เฉพาะพวกอาจารย์มหาลัย ก็ จอดกัน เต็มแล้ว พวกนักศึกษา อีก )
    พอจัดงานประกวดพระ นักนิยมพระเครื่อง มากันอีก นับพันนับหมื่น
    ต้องจอดกัน ข้างทางบ้าง ตามตรอก ตามซอยบ้าง

จน รถ รา ติด กันเป็น แถวยาว..........................................................................มาก.....55

แต่งานนี้ ก็ ไม่ เห็นมี ประกวด พระหลวงพ่อกวย ...... นะ

เท่าที่สังเกตดู งานประกวดพระเครื่อง ส่วนใหญ่
    ไม่ ค่อยมี จัดประกวด พระหลวงพ่อกวย

จะเป็นด้วย เหตใด ก็ ยังไม่แน่ชัด

ผม เอง ก็ ห่าง เหิน วงการ ไป นาน มาก
    เพิ่ง จะเริ่ม เข้ามาติดตามข่าว คราว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  7. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

จากโปรแกม การจัดประกวด ของสมาคม

สัปดาห์นี้ 17 มิ.ย. 55 ที่ มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย วิภาวดีรังสิต

ต้อง แก้ ข่าว
    มีรายการ พระของหลวงพ่อกวย ด้วย
    หลายสิบ รายการ เช่น
    สมเด็จปรกโพธิ์ เก้าใบ
    สมเด็จแหวม่าน....
    นางพญาซุ้มคู่ เนื้อแหวนม่าน
    สมเด็จ หลัง มะอะอุ
    สมเด็จซุ้มระฆัง เถาวัลย์
    สมเด็จหลังรูป รุ่น 2 รุ่น3
    สมเด็จปี 21 สมเด็จ ปี 22
    พระสรรคข้างเม็ด พิมพ์อาจารย์ไพ่
    พระผงวัดหนองอีดุก ฯ
    แหวนปี 21
    ฯลฯ

เอาเท่าที่จำได้ นะ....

แต่ผม เพิ่งรู้ เอาตะกี้นี้เอง เกือบเที่ยงแล้ว

15 กรกฏาคม 2555 ที่ หอประชุมกองทัพเรือ ( ใกล้วัดอรุณ กับ รพ.ศิริราช นั้่นแหละ)

29 กรกฏาคม 2555 ที่ ม.วงษ์ชวลิตกุล นครราชสีมา

อันนี้ ไม่รู้ อยู่ ตรงไหน....55

19 สิงหาคม 2555 ที่ โรงเรียนนายร้อยสามพราน

จัดที่ รร.นายร้อยสามพราน ทีไร คนแน่น ทุกที ต้องไปเช้าๆหน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2012
  8. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับ ที่เข้ามาเยี่ยมชมทักทายกัน

ขอบารมีหลวงพ่อกวยคุ้มครอง ร่ำรวยๆๆๆ

9. ดาวทะเลทราย

พระเครื่อง ของหลวงพ่อกวย

จากภาพนี้ พระอะไร เอ่ย......

แฟนพันธ์ แท้ น่าจะตอบได้ ......

10. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

.....เมื่อครั้งที่ไปกราบฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อกวย(ปลายเดือนที่แล้ว)ที่วัดฯ ได้เช่าบูชา"พระสมเด็จวัดหนองปลิง"มา1องค์ บูชา1500บาท

.....ขออนุญาตสอบถามครับ พระสมเด็จรุ่นนี้องค์หลวงพ่อกวยได้ร่วมปลุกเสกด้วย มีหลักฐานชัดเจนใช่ไหมครับ และรุ่นนี้มีประสบการณ์มากน้อยอย่างไรครับ ขอขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      66
  11. ดาวทะเลทราย

ลองเข้าไปดู ในเวปวัด ฯ ครับ
    ตามลิงค์ นี้ เลย

สมเด็จวัดหนองปลิงเท่าที่มีครับ

12. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....ขอขอบคุณมากๆครับ ตามไปดูแล้วครับ ยินดีมากๆครับที่ได้รู้จัก จากที่ได้ยินเรื่องประสบการณ์เหรียญหลังยันต์จากคุณดาวทะเลทราย ผมตอนนี้แขวนอยู่ประจำครับ

13. sert16

sert16 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2010
    ข้อนี้ยากจังครับพี่ดาว ขอเดาว่าเป็นปรกโพธิ์เก้าใบครับ

14. ดาวทะเลทราย

พระหลวงพ่อกวย
    อาราธนาติดตัว ไว้ ดีเยี่ยมแน่นอน ครับ

ทั้งด้าน คุ้มครองป้องกันภัย
    ส่วนด้านเมตตา และ โชคลาภ ต้อง อธิษฐานขอ เอา ครับ

15. ดาวทะเลทราย

ข้อนี้ ต้อง ยากหน่อย ครับ
    เพราะ ให้เห็นเอกลักษณ์ สักนิด ท่านก็ ตอบกันได้ ทุกที
    ก็ แฟนพันธ์ แท้ ซะ อย่าง

เห็นตรงไหน ก็ จำได้ .....55

ข้อนี้ ยัง ไม่ เฉลย นะครับ

รอท่าน อื่น ตอบ ให้ ความคิดเห็น กันบ้าง

พระอะไร
    ทำไม จึง ทราบว่า เป็นพระพิมพ์ นี้....
    ช่วยตอบ มาด้วย ก็ ดี
    เป็นความรู้ แก่ เพื่อนสมาชิก ท่านอื่นด้วย

หาก เรา ช่วยกันทำอย่างนี้ บ่อยๆ ไม่นาน
    ก็ จะมี กองทัพสมาชิก ที่ มี วัคซีนป้องกันพระปลอม ครับ

ที แรก ก็ ว่า จะ ขอบริจาคเลือด จาก
    สมาชิก ตัว กลั่นๆ เก่งๆ
    คนละ ขวด สอง ขวด
    มา สกัด ทำวัคซีน ป้องกันโรคพระเก๊

เห็น ตอบกันได้ แม่นยำ นัก
    เอา เป็น ว่า ขอ แค่ ความรู้ ออกมา เผยแพร่ ก็ คงพอ
    นะ ..... ครับ......55

16. sert16

ข้อนี้ยากจริงๆครับให้ดูนิดเดียวเอง เดาถูกขอองค์โจทย์ตั้งคำถามนะครับ^_^

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    โพธิ์เก้าครับ ฐานชั้นที่สองกันสาม นับจากล่าง ความโค้งมนของฐานครับ เป็นเอกลักษณ์

น่าจะถูกใช่มั้ยครับพี่เสริฐ :cool:

18. sert16

สุดยอดครับพี่ธวัชชัย เห็นด้วยทุกประการครับ ^_^

19. sert16

พี่กับผมเห็นเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าพี่ดาวจะวางแผนซ้อนแผนไว้หรือเปล่า คงต้องรอดูพี่ดาวเฉยครับ หากตอบถูก ขอหลังรูปกรอบกระจกให้พี่ธวัชชัยเป็นรางวัล ส่วนผมขอหนุมานลอยองค์นะครับพี่ ^_^

20. ดาวทะเลทราย

เยี่ยม ทั้ง สองคน ครับ

ทั้งๆ ที่ ผม พยายาม ทำให้ ไข้ว เขว

ก็ ยัง ตอบได้ ถูกต้อง.

ถูกต้อง ... แล้ว ..... ครับ....

พระสมเด็จ พิมพ์ ปรกโพธิ์ เก้าใบ

พระเนื้อผง ของหลวงพ่อ
    มี เอกลักษณ์ เฉพาะ

หาก สังเกตกันดี ดี จะ เห็น

อย่าง พระปรกโพธิ์ เก้าใบ องค์ นี้ เนื้อ พระดู เผินๆ จะดูยาก
    พอ ซูม ๆ แบบส่อง ให้ เห็นชัดๆ
    ก็ จะเห็น องค์ประกอบ มวลสาร ตามแบบฉบับ ของหลวงพ่อ ที่ท่านมักจะใส่ไว้ เสมอ