พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008

แล้วทั้งสองท่านตอนนี้ยังดื่มอยู่รึเปล่าครับ
    ส่วนผมยังดื่มครับแต่ไม่บ่อยครับ

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

..ผมก็ยังดื่มครับ ไม่บ่อย เฉลี่ย 2 เดือนหนครับ...:cool::cool:

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

โหหห นานมากเลยพี่ ต้องเรียกลุงแหละครับ อิอิ

ยังดื่มอยู่ครับ คุณเชน แต่ก็ไม่ได้มากมายอะไรครับ เอาแค่พอมึนแล้วหลับครับ :cool:

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สุดๆ อันนี้เรื่องจริง อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

ผมน่าจะหยุดมาหลายปีแล้ว ประมาณ 3-4 ปีครับ

ต้องนึกเสมอว่า ดื่มแล้วเวียนหัว อวกแล้วไม่สบายตัว แบบนี้ไม่กินแน่นอน

5. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

เลี่ยมให้คงพอใช้ได้นะครับ รีบเลี่ยมครับ กลัวส่งไม่ทันครับ

6. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ถูกใจมากเลยครับ เห๊นองค์หลวงพ่อชัดเจน สวยงาม ขอบพระคุณมากๆ อีกครั้งนะครับ

7. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผิดศีลข้อ ๓ นี่ ชีวิตจะหักเหอย่างมาก หากเป็นหัวหน้าเป็นเจ้านายเขา ก็ปกครองคนไม่ได้ สง่าราศรีหม่นหมอง มองเห็นได้ชัด ใหญ่ได้โตได้แต่ไม่สง่างาม ข้อนี้ผมมั่นใจมากว่าเอาอยู่ไม่ขาด แต่ก่อนนี้มีภาวะเสี่ยงสูงมาก ผมใช้วิธีผูกตะกรุดหลายเส้นแน่นๆ ยิ่งเสี่ยงมากยิ่งหลายเส้น(มีแต่ดอกรักมากๆ หากใส่ร่วมฯกลัวเสื่อม กลัวแตก) กว่าจะแก้ปมตะกรุดเสร็จ ความรู้สึกผิดชอบชั่วดีมาทันพอดี หรือไม่ก็ แก้ตะกรุดเสร็จน้องหนูสู้ไม่ไหวแล้ว...๕๕๕ (หากไม่มีเจ้าของ ก็พอลุ้น...ลุ้นให้ได้ และลุ้นไม่ให้แม่บ้านรู้ ไม่งั้นบ้านแตก น้องเขยผมเจอแล้ว เกือบรักษาครอบครัวไว้ไม่อยู่ ๒ ปีแล้วยังไม่สงบเลย น้องชายที่รักเมียขอหย่า ไม่หย่าจะฟ้อง เฮ้อ...ไม่ทำดีกว่า) ผมก็ถือศีล ๕ ครบบ้าง ไม่ครบบ้าง พยายามปวารณาศีล ๕ ทุกเช้าก่อนออกไปทำงาน(หลวงพ่อแสวง วัดสว่างภพท่านสอนไว้) แต่ตอนกลับบางวันหลือไม่ครบ เข้าลักษณะข้อ ๑ ตบยุง บี้มดให้ลูก...ทำตามแม่บ้านสั่งข้อ ๒ ซื้อหวย ไม่อยากได้ของใครแต่อยากถูกหวย ถูกสลาก ด้วยว่าถูกเขากินมาเยอะ เจ็บมานานข้อ ๔ ตอบโต้กันในวงงาน ไม่รู้ผิดหรือเปล่า บางทีเล่นกันหนักเขาเสียหาย เราเปลืองตัว เปียกน้ำลายมันทั้ง ๒ ฝ่ายข้อ ๕ ดื่มเพื่อรักษากัลญาณมิตร ตอนนี้เพื่อนกินเหลือน้อยเต็มที ต้องรักษาไว้บางวันไปสั่งอาหารเต็มโต๊ะ รอเพื่อนนานไปหน่อย เด็กร้านเข้ามาถาม พี่สั่งมาซะมากเพื่อนไม่มาสักคน ขนาดเพื่อนกินพี่ยังหาไม่ได้ ต้องพิจารณาตัวเองแล้ว เราก็ เออ เออ...ว่าจะทริปมันซะหน่อย ประสบการณ์เรื่องเล่า แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันนะครับ จริงบ้างมั่วบ้าง แหะ แหะ

8. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นพี่ๆ พูดถึงเรื่องศีลกัน ผมเองก็พยายามจะรักษาให้ครบ 5 ข้อให้ได้
    ข้อ 3 คือผมยังไม่แต่งงานแต่มีแฟนแล้วครับ แต่ว่าเมื่อก่อนข้อ 3 นี่ผิดประจำเลยผม ยิ่งปีที่แล้วผิดกับแฟนมากๆ เลยรู้สึกผิดมากจนต้องเปลี่ยนแปลงตัวเอง พยายามนึกถึงหน้าแฟนและนึกถึงหลวงพ่อก็ทำให้ผ่านพ้นมาได้หลายเดือนแล้ว ส่วนข้อ 5 นี่ยังรักษาไม่ได้เลยเพื่อนพี่น้องหลายกลุ่มเหลือเกิน ใจไม่แข็งพอที่จะปฏิเสธได้ ไปตรวจสุขภาพมาหมอบอกให้เพลาๆ หน่อยนะ ค่าตับเพิ่มขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย ตอนนี้ก็ได้แต่ลดลงบ้างแล้วครับ

9. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    จริงครับพี่ ผมยืนยันเลย ผมก็เกือบรักษาครอบครัวไว้ไม่อยู่เหมือนกัน เมื่อก่อนผมองอาจอย่างพญาราชสีห์ ชี้ปุ๊ปต้องหยุดและต้องฟังและต้องทำตาม เดี๋ยวนี้สิครับเปรียบได้อย่างกับแมวเชื่องๆของ ผบทบ.ที่บ้านไปแล้ว เรื่องรักษาศีล5 ผมได้ข้อ5เพียงข้อเดียว หลังจากที่ผมออกจากวงการเลิกขาดทุกอย่างเหล้าบุหรีเลิกหมด
    ศีลข้อ1ทำได้เป็นบ้างวัน ถ้ารู้ว่าเขาไม่ทำอันตรายเรา เราก็ปล่อยเขาไปทางใครทางมัน ข้อ2ก็บางที ลักเงินเมียขอดีๆไม่ให้ก็ต้องลัก ข้อ3นี้ไม่ยุ่ง แต่ถ้ามีเข้าตาก็แค่คิดเฉยๆแล้วก็ปลงว่า อย่าไปยุ่ง ถ้ายุ่งแล้วจะแก้ไม่ได้ และไม่มีทางแก้แน่คราวนี้ ข้อ4นี้เกือบประจำทั้งเรืองโกหกเรื่องงาน บางครั้งมันจำเป็น หรือโกหกขอเงินเมีย ข้อ5นี้เลิกได้ถาวร:cool:

10. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

....อนุโมทนาครับ....อานิสงส์ของการรักษาศีลข้อ 3 เป็นแบบนี้จริงๆ...และเป็นศีลข้อเดียวที่ผมกล้าพูดว่าไม่เคยผิด(แค่เกือบ แต่ดันรู้ก่อนว่ามีผัวแล้ว 555++).........จะมีตบะเดชะ(หลวงพ่อกวยหรือหลายๆหลวงพ่อก้จะบอก)...ที่ทำงานผมเอง ผมอาวุโสน้อยที่สุดในแผนก(60-70คน) แต่ผู้บริหารของหน่วยหรือพี่ๆที่อาวุโสสูงกว่ามากยังค่อนข้างเกรงใจผม.....ข้อ 1 กะ ข้อ 5 ผิดบ่อยสุด...และยังผิดอยู่บ้าง555+...ศีลจะผิดหรือไม่อยู่ที่เจตนาครับ แต่ถึงไม่เจตนาผิดก็มีผลของกรรม(แต่ผลจะมากน้อยไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับเจตนาหรือไม่)

11. Tawatchai1889

แจ้งข่าวด่วน มาบอกบุญ ของดีมาแล้วครับ

ขณะนี้ทางโรงเรียนวัดโฆสิตาราม ขาดเงินอีก 500,000 (ห้าแสนบาท) ทางวัดจึงได้นำพระออกมาให้บูชา โดยมี 2 แบบคือเนื้อทองเหลือง อุดผง กับเนื้อทองเหลือง กรรมการอุดผง ดูตัวอย่างตามรูปนะครับ

ติดต่อได้ที่โรงเรียน หรือ วัดโฆสิตารามครับ

ที่มา http://www.watkositaram.com/forum/index.php?topic=11961.msg124741#msg124741

1. เนื้อทองเหลือง กรรมการ อุดผง สร้างจำนวน 108 องค์ หายากนะครับ

ทำบุญ 2,000 บาท มีเหลือจำนวน 10 องค์

2. เนื้อทองเหลือง อุดผง มีอยู่จำนวน 20 องค์

ทำบุญ 1,000 บาท

[​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2012
  12. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

จริงๆแล้วศีลข้อ 3 ไม่ใช่ผิดแค่ การไปยุ่งกับคนมีสามีแล้วนี่ครับ แต่การที่ไปผิดกับคนในปกครองคนอื่น เช่น ลูกที่พ่อแม่ เขาดูแลก้อผิด หรือเราแต่งงานแล้ว แต่ไปยุ่งกับหญิงอื่นที่ไม่ใช่ภริยาตนก้อผิด หรือเที่ยวผู้หญิงก้อผิด

หากว่าผิดเฉพาะยุ่งกับคนที่มีสามีแล้ว ผมก้อไม่ผิดสิเย้ๆๆๆ

13. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ :cool:

14. kroro

ไม่มีครับก็กะจะให้คล้องรูปถ่ายย้อนยุคอ่ะครับ (ใจจริงอยากให้คล้องรูปหล่อย้อนยุคท่านด้วยซ้ำ) ({)

15. kroro

เป็นทริปที่ดีมากครับ 555+ ผมอยู่ ม.5 แล้วแต่ดีที่ไม่ยุ่งเรื่องผู้หญิง (ไม่ใช่ตุ๊ดน่ะครับ ชอบผู้หญิงเหมือนกันแต่ไม่ยุ่ง) ผมเคยเห็นตัวอย่างของคนใกล้ตัวแล้ว วุ่นวายจริงๆ (ครอบครับผมไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้) ({)({)({)({)

16. kroro

บอกตรงๆเป็นย้อนยุคที่ผมชอบมากถึงที่สุด จะเก็บไว้เป็นมรดก :cool:

17. chopper1972

....
    ใช่ครับผู้หญิงในปกครองคนอื่นก็ผิด...แต่เที่ยวผู้หญิงหลวงพ่อหลายท่านบอกว่า"ไม่ผิดครับ" เพราะเป็นการซื้อ แม้คนนั้นจะมีเจ้าของอยู่ และหญิงนั้นทำเป็นอาชีพ(หลวงพ่อวัดท่าซุงก็เคยบอกไว้) แต่เที่ยวก็เป็นทางแห่งความเสื่อมครับ...
    ......แต่ที่เน้น"เมียคนอื่น" โทษมันค่อนข้างแรงน่ะครับ โดยเฉพาะโทษทางสังคม

18. Tawatchai1889

ท่านใดจะติดต่อวัด ติดต่อตามนี้ครับ

19. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดมีปัจจัยเพียงพอ ไปช่วยกันครับ ของดีอัฐิหลวงปู่เดิม อัฐิหลวงปู่ศรี

(ผมจองรูปเหมือนตะกั่วไว้ 3 องค์ แหวน"นะ" 4 วง ยังไม่ได้ส่งเงินไปเลย)

20. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งถึงบางอ้อ เพราะมีปรมาจารย์ผู้ืเชี่ยวชาญ ศีลกาเม มาชี้แนะในครั้งนี้ อิอิ