พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supachaisook, 8 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ321.เหรียญหลวงพ่อกลั่น รุ่นแรก บล็อกแรก(นิยมสุด)ปี2505 สร้างประมาณ 1,000 องค์ จารหลวงปู่ดู่ชัดๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา รุ่นนี้มี4บล็อก แต่จะนิยมบล็อกแรกมากสุด สังเกตรัดประคตเอว พิมพ์ชัดที่สุด และแพงที่สุด และนิยมสุด สภาพเดิมๆ มาจากวัดอย่างไรก็เก็บไว้อย่างนั้นเลยครับ รังใหญ่ที่สร้างพระถวายหลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ....ขอบมุมบน ปั๊มไม่ติดนิดเดียว แต่ก็โอเค เพราะเดิมๆมาแบบนี้ ให้ราคาเบาๆๆๆๆ เดินหาให้ทั่วก็ไม่เจอราคานี้ เพราะราคาทุนตอนนี้ ต้องมีเกือบหมื่นจ้า รุ่นนี้เก๊เนียนมาก สมัยก่อนผมยังเคยโดน แต่ตอนหลังมาได้บ้านที่เช่ามาจากวัด จึงได้เหรียญแท้เป็นองค์ครู และผมก็ศึกษา ตอนนี้สามารถตอบความแท้เก๊ได้สบายๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา --- บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)ปิดให้นอกเวปครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2010
  2. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ322.เหรียญหลวงพ่อกลั่น รุ่นแรก บล็อกแรก(นิยมสุด)ปี2505 สร้างประมาณ 1,000 องค์ จารหลวงปู่ดู่ชัดๆคราบผงเจิมเดิมๆหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา รุ่นนี้มี4บล็อก แต่จะนิยมบล็อกแรกมากสุด สังเกตรัดประคตเอว พิมพ์ชัดที่สุด และแพงที่สุด และนิยมสุด สภาพเดิมๆ มาจากวัดอย่างไรก็เก็บไว้อย่างนั้นเลยครับ รังใหญ่ที่สร้างพระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ รุ่นนี้เก๊ เนียนมาก สมัยก่อนผมยังเคยโดน แต่ตอนหลังมาได้บ้านที่เช่ามาจากวัด จึงได้เหรียญแท้เป็นองค์ครู และผมก็ศึกษา ตอนนี้สามารถตอบความแท้เก๊ได้สบายๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)ปิดให้นอกเวปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2010
  3. supachaisook

รายการ323.เหรียญหลวงพ่อกลั่น รุ่นแรก บล็อกแรก(นิยมสุด)ปี2505 สร้างประมาณ 1,000 องค์ จารหลวงปู่ดู่ชัดๆคราบผง เจิมเดิมๆ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา รุ่นนี้มี4บล็อก แต่จะนิยมบล็อกแรกมากสุด สังเกตรัดประคตเอว พิมพ์ชัดที่สุด และแพงที่สุด และนิยมสุด สภาพเดิมๆ มาจากวัดอย่างไรก็เก็บไว้อย่างนั้นเลยครับ รังใหญ่ที่สร้างพระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ รุ่นนี้เก๊ เนียนมาก สมัยก่อนผมยังเคยโดน แต่ตอนหลังมาได้บ้านที่เช่ามาจากวัด จึงได้เหรียญแท้เป็นองค์ครู และผมก็ศึกษา ตอนนี้สามารถตอบความแท้เก๊ได้สบายๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)ปิดให้นอกเวปครับ

4. supachaisook

รายการ324.พระชัยวัฒน์ รุ่นแรก หล่อโบราณ(นิยมสุด)ปี2519 สร้างประมาณ 1,100 องค์ แต่หล่อไม่ค่อยติดเยอะมาก จึงเหลือสวยๆไม่กี่องค์ครับ จารหลวงปู่ดู่ชัด หลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.อยุธยา สภาพเดิมๆ มาจากวัดอย่างไรก็เก็บไว้อย่างนั้นเลยครับ รังใหญ่ที่สร้างพระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา โทรถามหรือพีเอ็มครับ บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี) ปิดให้คุณyohtlsครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2010
  5. supachaisook

รายการ325.พระปิดตาจตุรพิธ ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้าพิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้างพระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้ขอบบิ่นหน่อยให้ถูกๆๆๆครับ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 250 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)...พระปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับ ปิดให้คุณอาณัติครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2010
  6. supachaisook

รายการ326.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้าพิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้างพระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้มีพลอยให้เห็นบนผิวเล็กน้อย คัดสวยๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)...พระ ปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับ ปิดให้คุณspartanmayaครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2010
  7. supachaisook

รายการ327.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้า พิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้าง พระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้มีพลอยให้เห็นบนผิวเล็กน้อย คัดสวยๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)ลืมถ่ายรูปด้านหลัง แต่สวยครับ...พระ ปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับ ปิดให้ คุณpapaearthearth ครับ

8. supachaisook

รายการ328.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้า พิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้าง พระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้มีพลอยให้เห็นบนผิวเล็กน้อย คัดสวยๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)...พระ ปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับ ปิดให้ พี่chitpol ครับ

9. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    จองครับ
    รายการ326.
    พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้าพิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และไ

10. supachaisook

รายการ329.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้า พิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้าง พระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้มีพลอยให้เห็นบนผิวเล็กน้อย คัดสวยๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)...พระ ปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับ ปิดให้คุณthannawutครับ

11. supachaisook

รายการ330.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้า พิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้าง พระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้มีพลอยให้เห็นบนผิวเล็กน้อย คัดสวยๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)...พระ ปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับปิดให้ คุณlimitied ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2010
  12. supachaisook

รายการ331.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518 มีมวลสาีรหลวงปู่ดู่ และหลวงปู่อธิฐานให้ มีพลอยดิบเศกหรืออธิฐานจิตเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ จมอยู่ในเนื้อพระเพียบครับ และนำมาเข้า พิธีใหญ่ วงในบอกหลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุญนาคเดินญานมาให้ หลวงพ่อกวยวัดโฆสิตารามก็มา ลฯ...และได้นำเหรียญรุ่นนี้ให้นักเลงไปลองยิง เพราะบางคนไม่ศรัทธา แต่ไม่ออกครับ ชุดนี้ได้มาจากรังใหญ่ที่สร้าง พระถวาย หลวงปู่ดู่ด้วยครับ และชอบทำบุญมากๆๆๆ เก็บไว้ซะเก่าเชียวครับ องค์นี้มีพลอยให้เห็นบนผิวเล็กน้อย คัดสวยๆ พระสวย พิมพ์ เนื้อ ตำหนิ ครบสูตร แท้ตาเปล่าครับ ให้เช่าบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาทต่อครั้ง (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี)...พระ ปิดตาให้บูชาท่านละไม่เกิน 2 องค์ครับ จะเคยได้หรือไม่ได้ก็เรียนเชิญนะครับ ปิดให้คุณloongtow ครับ

13. supachaisook

วันนี้ลงพระเครื่องแค่นี้นะครับ...ขอบคุณที่ติดตามครับthaxx

14. thanawut

thanawut สมาชิก

19 กรกฎาคม 2009
    ผมจององค์นี้นะครับ :cool:

15. supachaisook

รายการ332.เหรียญยันดวง ปี2526 หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ผิวเดิมๆ พลังเหนือพลัง หนุนดวงจ้า (พระ ผมแท้ ถ้าเป็นพระเลียนแบบคืนเงินให้ครับ รับประกัน1ปี) ลงรูปยืนยันให้ คุณpapaearthearth ครับ

16. supachaisook

รับทราบการจองครับ :cool:

17. supachaisook

18. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    จองครับ

รายการ331.พระปิดตาจตุรพิธพรชัย ปี2518

บวกกับที่จองไว้แล้ว
    รายการ312.พระปิดตาหลวงปู่แหวน+เกศาชัดๆ
    เป็น 2 รายการครับ

19. supachaisook

20. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จององค์นี้นะครับ.......................................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้