พระเครื่อง+วัตถุมงคล เงินแบ่งทำบุญครับ (แถมพระแก้วพุทโธใหญ่ เนื้อว่าน)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 15 พฤศจิกายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แจ้งโอนเงินบุชาพระหลวงพ่ออ๋อยครับ

เมื่อวาน22/11/54 เวลา17.08 น. ผมโอนเงิน 600 บาท จากตู้ ธ.กรุงไทย ฯ เรียบร้อยแล้วครับ

ขอแจ้งที่อยู่จัดส่งพระครับ

นายสุทธิศักดิ์ แก้วแกมทอง

เลขที่ 53 ห้อง 606 ตึก ท.101
    การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
    ต.บางกรวย อ.บางกรวย
    จ.นนทบุรี
    11130

2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนในบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ

3. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับคุณบอย

4. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมอนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

5. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    แจ้งได้รับพระพุทธไชยพรหม+พระผงจักรพรรติ์ แล้วครับ :cool:
    ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    23/11/54

รับทราบการโอนเงินของทุกท่านแล้วครับ พรุ่งนี้จัดส่งให้ครับ
    ขออภัยในความล่าช้า ช่วงนี้งานเข้าไม่ว่างเลยครับ Y_Y

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2011
  7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    24/11/54

วันนี้จัดส่งพระให้ทั้ง 3 ท่านที่บูชาแล้วครับ ดังต่อไปนี้

1.คุณ วรรณชนก EI701766407TH
    2.คุณ ชนาธิป EI701766415TH
    3.คุณ ประเทือง EI701766424TH

ได้รับพัศดุรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

เช็คพัศดุได้ตาม link ด้านล่างนะครับ

Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider

8. Specialized

23
    รายการที่ 9

พระปรกโพธิ์เชียงแสนพิมพ์กลาง ปางมารวิชัย เนื้อชินตะกั่ว
    กรุเวียงลอ จ.พะเยา

พระพิมพ์ปรกโพธิ์เชียงแสน ถือเป็นพระพิมพ์ที่คลาสสิคและนิยมที่สุดอีกชนิดหนึ่งของภาคเหนือ บรรดาเซียนใหญ่ภาคเหนือหลายคนแขวนพระปรกโพธิ์เชียงแสนกันทั้งนั้น พุทธคุณเชื่อถือกันมาแต่โบราณว่าแขวนพระเชียงแสนแล้วจะพบแต่ความสงบร่มเย็น แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งหลายทั้งปวง เปรียบเสมือนพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าแผ่ปกป้องคุ้มครองเราตลอดเวลา

พระพิมพ์เชียงแสนปรกโพธิ์ นั่นมีหลักๆอยู่ 3 พิมพ์คือ พิมพ์ใหญ่ - พิมพ์กลาง - พิมพ์เล็ก มีทั้งปางสมาธิ และปางมารวิชัย อายุของพระไม่ต่ำกว่า 7 - 800 กว่าปีครับ ใครชอบความคลาสสิคของพระโบราณน่ามีไว้บูชา พระองค์นี้ลงรักปิดทองมาแต่โบราณ สภาพพระดีครับ องค์นี้ขึ้นจากกรุเวียงลอ จ.พะเยา ซึ่งเป็นเมืองโบราณสมัยเชียงแสน หลายคน งง ว่าขึ้นที่พะเยาทำไมเรียกพระเชียงแสน ก็เพราะศิลปะขององค์พระ และ จ.พะเยา เมื่อก่อนคือ จ.เชียงราย ครับ พึ่งมาแยกออกจาก จ.เชียงราย เมื่อไม่นานนี้เองครับ

ท่านใดบูชาพระองค์นี้ผมแถมตลับเงินปิดหลังให้อีก 1 ตลับครับ

ราคาบูชา pm สอบถามครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  9. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

โว้วๆๆๆ น้องบอยนี่สะสมพระเก่าไว้เย๊อะจริงๆนะ

10. Specialized

23
    แหม ไม่หรอกครับพี่ท่านเล็กๆน้อยๆครับ :cool:

11. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับผม..:cool:

12. Specialized

23
    ขอบคุณครับที่แ้จ้งให้ทราบ ^^"

รายการที่ 10

เหรียญรุ่นแรกหลังกำแพงเพชร ๗ ดาว
    ครูบาคำเป็ง ฐิตปัญโญ สำนักสงฆ์สุขาวติวราราม จ.กำแพงเพชร

(((คุณ thth บูชาแล้วครับ)))

พระเกจิอาจารย์ทั่วไปเมื่อปลุกเสกเหรียญรุ่นแรก มักจะเสกให้ดีเยี่ยม แบบมีเท่าไหร่ใส่ให้หมดเพื่อไม่ให้เสียชื่อ หลวงปู่ครูบาคำเป็งก็เช่นกัน สร้างและเสกเหรียญรุ่นแรก อย่างสุดความสามารถโดยใช้วิชาดูดจักรวาล 7 ดาวชิลี ซึ่งเป็นวิชาเฉพาะของหลวงปู่ อัดพลังร่วมกับพระแม่อุมา และพระแม่กวนอิม ฟังดูแล้วจะเหลือเชื่อ แต่ให้ลองดูพุทธคุณง่าย ๆ คือ นำเหรียญของหลวงปู่ไปวางใกล้พระเครื่องราคาแพงของท่านดู แล้วอธิฐานขอให้ดูดพลัง ท่านจะพบว่าพลังในเหรียญของหลวงปู่กลับเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ในขณะที่พระเครื่องอื่นจะลดพลังลงเรื่อย ๆ แต่อีกสักพัก พระเครื่องอื่น ก็จะมีพลังฟื้นมาเต็มที่เหมือนเดิม

ท่านอย่าเพิ่งตกใจทำอย่างนี้มีประโยชน์อะไร ตอบได้ว่า ถ้าท่านอยากรวย อยากมีพระที่ดี เด่น ขลัง ด้านโภคทรัพย์ ด้านทรัพย์สมบัติ ก็เอาเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่อธิฐานดูดพลังในพระที่มีพุทธคุณด้านทรัพย์สมบัติ ไม่ว่าจะอยู่ ณ ที่ใดก็ตาม อยู่กับใครก็ตาม ขอให้เหรียญของหลวงปู่มีพลังด้านโภคสมบัติจนเต็ม ผลที่ได้ คือเหรียญของหลวงปู่จะมีพลังดุจพระทุ่งเศรษฐีองค์กรุ พระซุ้มกอองค์กรุที่มีราคาเช่าหาตกองค์ละล้านบาท ในทางกลับกัน ถ้าท่านอยากได้พระที่เข้มขลังด้านมหาเสน่ห์ ด้านเมตตา มหานิยม ก็ใช้วิธีเดียวกัน ผลคือ เหรียญของหลวงปู่เหมือนโปรแกรมก๊อปปี้ไฟล์ข้อมูลชั้นดี ในขณะที่ไฟล์ข้อมูลเดิม ก็ไม่เสียไปด้วย

บางท่านเอาเหรียญของหลวงปู่ไปทดลองดูดพลังพระอมตะเกจิอาจารย์ที่ฝากพลังไว้ในจักรวาล ผลคือ ได้พลังพระสมเด็จวัดระฆังมาเต็ม ๆ ในรูปแบบของเหรียญหลวงปู่ครูบาคำเป็ง เรื่องอย่างนี้ ใครไม่เชื่อไม่เคยรู้ ก็จะว่าเป็นไปได้อย่างไร แต่เรื่องพลังจิต เรื่องอำนาจจิต แม้พระพุทธเจ้าท่านก็ยังตรัสว่า เป็นอจินไตย คือ อยู่นอกเหตุเหนือผล คาดการไม่ได้ เหนือและเกินเหตุผลที่มนุษย์จะหยั่งถึงได้ แม้ในพุทธคุณเหรียญของหลวงปู่เอง ก็ไม่มีวันหมด เพราะคล้ายหม้อแบตเตอรี่ขนาดใหญ่ ที่ชารต์พลังตลอดเวลา คือทำหน้าที่ดูดพลังของเทพ พรหม สิ่งศักสิทธิ์ ที่หมุนเวียนผ่านไปมา

เหรียญนี้เจ้าของเก่าปิดทองมาแต่เดิม ทองหลุดไปเยอะเลยไม่ค่อยสวย
    ท่านใดบูชาไปก็เอาทองปิดไว้ดังเดิมได้ครับ เหรียญนี้แบ่งทำบุญเต็มครับ

ให้บูชา 300 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2011
  13. thth

thth เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองเหรียญนี้ครับคุณบอย

14. Specialized

23
    รับทราบการจอง + โอนครับ อนุโมทนาด้วยครับผม :cool:

15. Specialized

23
    วันนี้ไปส่งของไม่ทัน ขออนุญาติยกยอดส่งวันจันทร์นะครับผม

16. Specialized

23
    รายการที่ 11

พระยอดขุนพลเชียงแสนปรกโพธิ์ เนื้อดินเผา
    จัดสร้างในโอกาศเฉลิมพระเกียรติ ๗๒ พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ
    เมตตาปลุกเสกโดย ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร

ปิดรายการครับ
    1.คุณ บารมี 10 บูชาแล้วครับ
    2.คุณ montrik บูชาแล้วครับ

3.คุณ สัตตราช บูชาแล้วครับ 4 องค์

ครูบาบุญชุ่ม ญาณสังวโร ท่านเป็นพระโพธิ์สัตว์เจ้าที่มีบารมีมากองค์หนึ่งในปัจจุบัน ท่านศึกษากรรมฐานจากครูบาอาจารย์ในอดีตหลายรูปเช่น หลวงปู่ครูบาชัยวงศ์ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม, ครูบาพรหม วัดพระบาทตากผ้า, หลวงปู่โง่น วัดพระบาทเขารวก, หลวงปู่ดู่ วัดสะแก เป็นต้น

ครูบาบุญชุ่ม ท่านมีชื่อเสียงโด่งดังมานานแล้วตั้งแต่สมัยยังเป็นสามเณร สมัยก่อนตอนที่คุณตาผมยังมีชีวิตอยู่ท่านบอกว่าเณรรูปนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก พูดอะไรทักอะไรเห็นเหมือนมีตาทิพย์ ถึงขนาดมีคนสร้างเหรียญหน้าเณรถวายท่านเลย ครูบาบุญชุ่มท่านออกธุดงค์ไปมาหลายสถานที่ทั้งในและนอกประเทศ แม้กระทั่งป่าหิมพานต์ท่านก็เคยธุดงค์ไปมาแล้วสมัยก่อนใครเจอท่านถือว่าโชคดี จนท่านกลับไปบำเพ็ญเพียรอยู่ที่พม่าช่วงหนึ่งก่อนกลับมาประเทศไทยเมื่อไม่กี่ปีมานี้ ใครเคยเจอท่านจะทราบดีถึงความเมตตาของท่าน เพราะถ้าท่านมีอะไรในย่ามล่ะก็ท่านแจกแหลก ไม่เว้นแม้กระทั่งเงินทำบุญใครได้ไปถือว่าโชคดีเพราะถือว่าเป็นเงินขวัญถุงจากครูบา

ปัจจุบันครูบาท่านตั้งสัจจะบำเพ็ญบารมีในถ้ำแห่งหนึ่งที่จังหวัดลำปาง เป็นระยะเวลา 3 ปี โดยไม่ออกมานอกถ้ำเลย ปัจจุบันล่วงมาปีครึ่งแล้วครับ ใครอยากพบท่านคงต้องรอถึงปี 2556 ถึงจะได้เจอท่านอีกครั้ง สำเร็จผู้ที่เคารพศรัทธาท่าน พระเครื่องที่ท่านอธิษฐานจิตให้นั้นมีค่ายิ่งครับ

หลวงพ่อพระราชพรหมญาณ (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)วัดท่าซุง กล่างไว้เมื่อสมัยท่านยังเป็นเพียงสามเณรว่า
    'ครูบาบุญชุ่ม องค์นี้ทรง สมาบัติ 8 ตั้งแต่ยังเป็นสามเณร' จนเป็นที่ฮือฮาในหมู่นักปฎิบัติเป็นอย่างมากครับ แถม เจโตปริญาณ ท่านยังแม่นยำ และ รวดเร็วหาตัวจับได้ยากครับ (คนที่เคยเจอท่านมาเคยพบเหตุการแบบนี้มาทั้งนั้น)

พระพิมพ์นี้เป็นพิมพ์ยอดขุนพลเชียงแสน สร้างโดยแกะพิมพ์ใหม่โดยอ้างอิงจากพระยอดขุนพลของจริง คนล้านนาเราเชื่อว่าถ้าได้แขวนพระปรกโพธิ์จะร่มเย็น ส่วนนกกับปลาที่มีในพิมพ์สื่อถึงความอุดมสมบูรณ์ครับ

ขนาดไฟล์:
      154.3 KB
      เปิดดู:
      1,822
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2011
  17. Specialized

23
    รายการที่ยังมีให้บูชาครับ
    10/01/2012

1.เหรียญรุ่นแรก ครูบาคำหล้า สังวโร วัดพระธาตุจอมสัก จ.เชียงราย หน้า 1
    มีเหรียญเดียว ราคา pm สอบถาม

2.เหรียญหลวงพ่อกลั่น หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ ปลุกเสก หน้า 2
    มีสองเหรียญ ให้บูชาเหรียญละ 300 บ.
    ถ้าบูชา 2 เหรียญพิเศษ 500 บาท

3.พระชัยวัฒน์เนื้อทองเหลืองเก่า ไม่ทราบที่พร้อมเลี่ยมเงิน หน้า 2
    มีองค์เดียว ราคา pm สอบถาม

4.พระปรกโพธิ์เชียงแสน กรุเวียงลอ จ.พะเยา หน้า 3
    มีองค์เดียว ราคา pm สอบถาม

5.เหรียญฉลองอายุ ๕๐ ปี หลวงพ่อวิชัย โลหะกะไหล่ทอง หน้า 6
    มีเหรียญเดียว แบ่งบูชา 300 บาท
    ถ้าบูชาเป็นคู่กับเหรียญกะไหล่เงิน รวมสองรายการ 500 บาท

6.เหรียญฉลองอายุ ๕๐ ปี หลวงพ่อวิชัย โลหะกะไหล่เงิน หน้า 6
    มีเหรียญเดียว แบ่งบูชา 300 บาท
    ถ้าบูชาเป็นคู่กับเหรียญกะไหล่ทอง รวมสองรายการ 500 บาท

7.พระขุนแผนทรงพลเล็ก วัดซับลำใย หลวงปู่หมุนปลุกเสก หน้า 7
    มีองค์เดียว แ่บ่งบูชา 2,000 บาท

8.ขุนแผนครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน หน้า 7
    มีองค์เดียว แบ่งบูชา 800 บาท

9.เหรียญเสมารูปเหมือน ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ หน้า 8
    มีองค์เดียวแบ่งบูชา 200 บาท

10.พระผงรูปเหมือนเนื้อดินเผารุ่นแรก ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อน หน้า 9
    มีองค์เดียวแบ่งบูชา 250 บาท

11.พระสมเด็จเกสรดอกไม้ หลังยันต์หัวใจเศรษฐี หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม หน้า 10
    เหลืออีกหนึ่งองค์ แบ่งบูชาองค์ละ 250 บาท

12.พระสมเด็จนะเมตตา หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม หน้า 14
    มีองค์เดียว 250 บาท

13.พระซุ้มกอ หลวงพ่อโหน่ง วัดคลอดมะดัน หน้า 15
    มีองค์เดียวบูชาตามสภาพ 2,000 บาท

14.กริ่งรูปเหมือนรุ่นแรก หลวงพ่อวิชัย วัดถ้ำผาจม หน้า 15
    มีสององค์ บูชาองค์ละ 300 บาท

15.แ่ม่นางกวักทรัพย์แสนล้าน ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ หน้า 15
    มีองค์เดียว แบ่งบูชา 400 บาท ครับ

16.พระขุนแผนแสนเสน่ห์ รุ่นแรก ครูบาอริยชาติ วัดแสงแก้วโพธิญาณ หน้า 15
    มีสององค์ แบ่งบูชาองค์ละ 250 บาท

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    ธ.กรุงศรีอยุธยา
    110-1-59205-5
    ออมทรัพย์ สาขาเชียงราย

...โอนแล้วช่วยแจ้งและลงที่อยู่ไว้เลยนะครับ...
    ...จัดส่งแบบไปรษณีย์ลงทะเบียนให้ฟรีทั่วไทยครับ...
    ...รบกวนโอนภายใน 2 สัปดาห์หลังการจองนะครับ...
    ...ทุกรายการมีของแถมให้ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2012
  18. Specialized

23
    รายการที่ 12

หลวงปู่ทวดเืนื้อผงอังคารธาตุครูบาอาจารย์
    หลวงพ่อวิชัย เขมิโย วัดถ้ำผาจม จ.เชียงราย

1.คุณ montrik บูชาแล้วครับ

2.คุณ สัตตราช บูชาแล้วครับ

หลวงพ่อวิชัย เขมิโย ท่านเป็นพระกรรมฐานที่ทรงคุณอีกรูปหนึ่งในปัจจุบัน ท่านพำนักจำพรรษาอยู่ที่วัดถ้ำผาจม ที่ อ.แ่ม่สาย จ.เชียงราย ท่านเป็นพระอีกรูปหนึ่งที่ หลวงตามหาบัว แห่งวัดป่าบ้านตาด กล่าวรับรองว่าเป็นเนื้อนาบุญของโลก ดังข้อความนี้

หลวงปู่ทวดรุ่นนี้ สอบถามแ่ม่ชีที่ดูแลตู้วัตถุมงคลได้ความว่าเป็นหลวงปู่ทวด ที่จัดสร้างขึ้นโดยใช้มวลสารศักดิสิทธิ์มากมาย ผสมกับผงอังคารธาตุของครูบาอาจารย์ผู้ทรงคุณในอดีตหลายต่อหลายรูป กดเป็นพระรุ่นนี้ครับ ปกติ หลวงปู่ทวด ท่านศักดิสิทธิ์อยู่แล้ว แล้วยิ่งได้ หลวงพ่อวิชัย ท่านเมตตาอธิษฐานเชิญบารมีให้อีกจะขนาดไหนล่ะครับ บูชาองค์เดียวเหมือนได้บูชาพ่อแ่ม่ครูอาจารย์อีกหลายรูปเลยครับ

ผมมีอยู่ 2 องค์ ขอใช้ภาพแทนแค่องค์เดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2011
  19. Specialized

23
    28/11/54

วันนี้ไปส่งพัศดุให้ทั้งสองท่านที่โอนเข้ามาแล้วครับ

1.คุณ ธัชชัย EI701737330TH
    2.คุณ สุทธิัศักดิ์ EI701737343TH

ได้รับพัศดุรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

เช็คพัศดุได้ตาม link ด้านล่างนะครับ

Track And Trace : EMS : Thailand Post : Spider

20. foundman

foundman เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ แต่มีลูกแก้วเกินมา 1 ไม่ทราบว่าเป็นของ หลวงปู่ศรี รึเปล่า ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้