พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

หากว่าท่านใดที่ร่วมทำบุญกับผม แล้วรับพระพิมพ์ไป เมื่อเห็นพระพิมพ์แล้ว เข้าใจเองว่า เก๊ หรือเป็นพระมือผี อย่างนี้นะครับ (คุณยายผีป่าและผมเคยบอกไปอีกแล้ว)ว่า

สำหรับ สนส.บ่อเงินบ่อทอง
    ขอให้แจ้งรายชื่อมาว่า มีใครบ้าง ทำบุญไปเท่าไหร่ ที่อยู่ท่านอยู่ที่ไหน ผมจะได้เรียนกับหลวงพ่อแผนว่า มีคนเคยทำบุญกับ สนส.บ่อเงินบ่อทอง ที่เว็บพลังจิตแล้วรับพระไป เมื่อผู้ที่ทำบุญรับพระไปแล้ว เห็น(และเข้าใจเอง)ว่า เป็นพระเก๊ หรือพระมือผี จะขอรับเงินคืน ผมจะได้ให้หลวงพ่อแผน ดำเนินการส่งเงินคืนให้ แต่ถ้าหลวงพ่อแผนไม่มีเงินคืนให้ ผมจะให้หลวงพ่อแผน ทุบโรงเรียนพระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง นำเศษอิฐเศษปูน หรือให้เฉือนเนื้อ ทั้งพระและเณร นำส่งคืนให้ ส่วนพระพิมพ์ที่รับไป ขอให้หักกลางองค์แล้วกระทืบให้ละเอียดแล้วส่งกลับมาให้ผม

ส่วนที่สร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง

ขอให้แจ้งเบอร์บัญชีเข้ามา ทางพี่แอ๊วยินดีจ่ายเงินคืนให้ทุกบาททุกสตางค์ ส่วนพระพิมพ์ที่รับไป ขอให้หักกลางองค์แล้วกระทืบให้ละเอียดแล้วส่งกลับมาให้ผม

รูปพระพิมพ์ผมก็ลงให้ดูแล้ว การทำบุญผมก็ไม่เคยที่จะไปบังคับให้ใครทำได้ เป็นความสมัครใจที่จะร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์ไป แต่สุดท้ายมาขวางบุญ จะได้บุญหรือ แต่ที่กรรมหนักกว่านั้นก็คือ พวกที่ไม่เคยทำบุญ แต่ขวางบุญนี่ ยิ่งหนัก ประตูนรกเปิดรออยู่แล้ว สิ่งที่ผมบอกไปอย่าเชื่อ ต้องพิสูจน์เอง ด้วยตนเองเท่านั้น ทำเลยครับ อย่าลอง ต้องทำเอง พิสูจน์ด้วยตนเองว่า จริงหรือไม่

.

2. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณสิทธิพงศ์
    หากมีผู้ต้องการเงินทำบุญคืนทั้งของสนส.บ่อเงินบ่อทอง และ
    ส่วนที่สร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ขอให้แจ้งผมด้วยผมยินดีจะช่วยคืนเงินให้ อย่าให้ต้องไปถอนคืนจากวัดหรือพระท่านเลย ผมยินดีจะร่วมทำบุญในส่วนนี้และขอปวารนาตัวครับ
    โมทนาสาธุ

3. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตั้งจิต ขอร่วมเป็นพันธมิตรก่อการดีอีกคน มะ..คุณสิทธิพงษ์แจ้งมา ว่าแต่เค้าไปพูดที่ไหนครับ ไฟมันจึงสุมทรวงได้ขนาดนี้

4. sithiphong

โมทนาบุญครับคุณตั้งจิต

คุณตั้งจิตก็เป็นอีกบุคคลหนึ่งซึ่งร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งมาไม่น้อยกว่า 50,000.- บาท จนตัวผมอดทนต่อความดีไม่ไหว โทร.ไปหาคุณตั้งจิตเพื่อที่จะให้คุณตั้งจิตรู้จักกับผม ให้มาดูว่าผมเป็นคนอย่างไร และรู้จักกับพระพิมพ์ที่คุณตั้งจิตได้รับไปว่า เป็นอย่างไร ว่าแท้หรือไม่แท้ ซึ่งผมเองก็ได้พาคุณตั้งจิตไปหาครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพ อีกทั้งพาคุณตั้งจิตไปกราบพระภิกษุที่ผมเองนับถือเป็นครูบาอาจารย์ด้วย

.

5. sithiphong

ผมจะบอกว่า ไม่มีใครอยู่เหนือกรรมจริงๆ พระโมคคัลลานะท่านยังหนีกรรมไม่ได้เลย

บางโพสผมขอบอกว่า หากเห็นว่า ผมโพสที่ไม่ดี ห้ามกดปุ่ม อนุโมทนา โดยเด็ดขาดครับ

.

6. ตั้งจิต

7. ตั้งจิต

ผมดีใจมากๆครับในเวลานั้นที่ได้รับโทรศัพท์จากคุณสิทธิพงศ์ หากพูดไปก็อาจคิดว่าเป็นหน้าม้า แต่ขอบอกก่อนผมเป็นคนหน้าคนนะครับอิอิ ไม่รู้จักมาก่อนหรอกครับ แต่ผมมีปัญญาพอที่จะพิจารณาสิ่งใดมากด้วยคุณค่า(ไม่ได้เน้นที่ตัวเงินนะครับ) ตัวคุณสิทธิพงศ์ ที่ผมได้พบเห็น ความตั้งใจ การกระทำที่ผมได้พบเจอ มากด้วยการให้ หมดไปด้วยแรงกายและแรงเงินของตัวเองเพื่องานบุญครับ พูดมากไปก็ยากเชื่อ ไม่ต้องเชื่อหรอกครับ ผมอยากพูดเป็นกำลังใจให้คุณสิทธิพงศ์น่ะ ครูบาอาจารย์ที่ผมได้ไปพบ เป็นของจริง คนจริง ที่เปี่ยมด้วยธรรม และเมตตา ค้นหาเอาเองนะจ๊ะ
    ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริง

มีอยู่ 2 อย่างน่ะ หวังเงิน กับคิดว่าตนนั้นฉลาดรอบแล้ว

(sing)โกหก นั้นตาย ตกนรกๆ;17

8. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตั้งจิต [​IMG]
    หากมีผู้ต้องการเงินทำบุญคืนทั้งของสนส.บ่อเงินบ่อทอง และ
    ส่วนที่สร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ขอให้แจ้งผมด้วยผมยินดีจะช่วยคืนเงินให้ อย่าให้ต้องไปถอนคืนจากวัดหรือพระท่านเลย ผมยินดีจะร่วมทำบุญในส่วนนี้และขอปวารนาตัวครับ
    โมทนาสาธุ
    บอกผมอีกคนก็แล้วกันนะครับ ผมขอร่วมเท่าที่พอจะช่วยได้

จริงๆแล้วผมว่าคนเราทุกๆคนถ้าคิดจะร่วมทำบุญก็ไม่ควรจะ
    คิดมาก ถ้าแก้ที่จุดนี้ไม่ได้อย่าคิดร่วมบุญกับคนอื่นเค้าเลยครับ
    มันจะกลายเป็นบาปเปล่าๆอย่างน้อยที่สุดก็คือบาปทางใจ ไม่ดีหรอกครับ การที่คุณทำบุญแล้วหวังโน่นหวังนี่มันไม่ได้บุญหรอกครับ
    ถ้าต้องลำบากพระเณรหาปัจจัยมาคืนมันก็กระไรอยู่ บอกผมอีกคนก็แล้วกันครับคงไม่เกินความสามารถหรอกครับ
    จากใจจริง มูริญโญ่ :z12

9. sithiphong

โมทนาบุญทุกประการ

หว่านข้าวไว้บนนาดี ย่อมได้ต้นข้าวที่ออกข้าวจำนวนมากไว้ทานในภายภาคหน้าครับ

โมทนาบุญอีกครั้งครับ

10. มูริญโญ่

เรียนคุณสิทธิพงษ์
    ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ **** การที่จะทำความดีถ้าง่ายอย่างที่ทุกคนคิดบ้านเมืองคงมีแต่คนดีเต็มไปหมดฉันใดฉันนั้นถ้าทุกคนเป็น บัว ที่บานสะพั่งมันคงจะไม่มีคำเปรียบเปรยว่า บัวใต้น้ำหรือบัวใต้โคลนตม ****
    ***** แต่ถ้าเราเป็นบัวที่ชูช่อ บานสะพรั่งแล้ว เราจะไปสนใจโคลนตมทำไม อุปมาอุปมัยฉันใดฉันนั้น ****** :z12

ไฟล์ที่แนบมา:

11. มูริญโญ่

ส่งรูปไม่ไปขอลองใหม่นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. sithiphong

13. LungToy

LungToy Active Member

โธ่ ทำอย่างนั้นก็ปรามาสพระพุทธเจ้าสิครับ พระจริงพระปลอม จะเสกหรือไม่เสกก็ไม่ควรทำเช่นที่คุณท้าทาย
    คิดได้อย่างไรกันนี่

14. sithiphong

ขอบคุณครับ

.

15. มูริญโญ่

ขอบคุณนะครับ เชื่อผมรึยังครับเรื่องคอมฯ

16. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]

ส่วนที่สร้างพระเจดีย์

ขอให้แจ้งเบอร์บัญชีเข้ามา ทางพี่แอ๊วยินดีจ่ายเงินคืนให้ทุกบาททุกสตางค์ ส่วนพระพิมพ์ที่รับไป ขอให้หักกลางองค์แล้วกระทืบให้ละเอียดแล้วส่งกลับมาให้ผม

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แล้วรูปพระพุทธเจ้า ที่อยู่ตามหนังสือพิมพ์ต่างๆ ตามโบว์ชัวร์ต่างๆ ตามสติกเกอร์ต่างๆ อยู่ที่หนังสือพิมพ์,โบว์ชัวร์พระ,สติกเกอร์หรืออื่นๆที่ทิ้งตามถังขยะหรือกองขยะ ก็เป็นการปรามาสหรือเปล่าครับ เหมือนหรือแตกต่างกัน รูปก็เป็นกระดาษ พระพิมพ์(พระเครื่อง)ก็เป็นปูน เป็นว่าน หรืออื่นๆ แล้วมีใครบ้างที่เก็บรูปพระพุทธเจ้าหรือพระสงฆ์ที่อยู่ตามหนังสือพิมพ์,โบว์ชัวร์พระ,สติกเกอร์หรืออื่นๆ มาบูชาบ้าง 1,000,000 คนมีกี่คนครับ

.

17. sithiphong

ผมก็ขอโมทนาบุญล่วงหน้ากับคุณLungToy ที่ต่อไปจะเก็บรูปพระพุทธเจ้าที่อยู่ตามที่ต่างๆ แล้วนำไปบูชา เพื่อไม่ให้เป็นการปรามาสพระพุทธเจ้าครับ

.

18. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตั้งจิต [​IMG]
    ผมดีใจมากๆครับในเวลานั้นที่ได้รับโทรศัพท์จากคุณสิทธิพงศ์ หากพูดไปก็อาจคิดว่าเป็นหน้าม้า แต่ขอบอกก่อนผมเป็นคนหน้าคนนะครับอิอิ ไม่รู้จักมาก่อนหรอกครับ แต่ผมมีปัญญาพอที่จะพิจารณาสิ่งใดมากด้วยคุณค่า(ไม่ได้เน้นที่ตัวเงินนะครับ) ตัวคุณสิทธิพงศ์ ที่ผมได้พบเห็น ความตั้งใจ การกระทำที่ผมได้พบเจอ มากด้วยการให้ หมดไปด้วยแรงกายและแรงเงินของตัวเองเพื่องานบุญครับ พูดมากไปก็ยากเชื่อ ไม่ต้องเชื่อหรอกครับ ผมอยากพูดเป็นกำลังใจให้คุณสิทธิพงศ์น่ะ ครูบาอาจารย์ที่ผมได้ไปพบ เป็นของจริง คนจริง ที่เปี่ยมด้วยธรรม และเมตตา ค้นหาเอาเองนะจ๊ะ
    ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริง

มีอยู่ 2 อย่างน่ะ หวังเงิน กับคิดว่าตนนั้นฉลาดรอบแล้ว

(sing)โกหก นั้นตาย ตกนรกๆ;17
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มูริญโญ่ [​IMG]
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตั้งจิต [​IMG]
    โมทนาสาธุ
    บอกผมอีกคนก็แล้วกันนะครับ ผมขอร่วมเท่าที่พอจะช่วยได้

จริงๆแล้วผมว่าคนเราทุกๆคนถ้าคิดจะร่วมทำบุญก็ไม่ควรจะ
    คิดมาก ถ้าแก้ที่จุดนี้ไม่ได้อย่าคิดร่วมบุญกับคนอื่นเค้าเลยครับ
    มันจะกลายเป็นบาปเปล่าๆอย่างน้อยที่สุดก็คือบาปทางใจ ไม่ดีหรอกครับ การที่คุณทำบุญแล้วหวังโน่นหวังนี่มันไม่ได้บุญหรอกครับ
    ถ้าต้องลำบากพระเณรหาปัจจัยมาคืนมันก็กระไรอยู่ บอกผมอีกคนก็แล้วกันครับคงไม่เกินความสามารถหรอกครับ
    จากใจจริง มูริญโญ่ :z12
    โมทนาบุญทุกประการ

หว่านข้าวไว้บนนาดี ย่อมได้ต้นข้าวที่ออกข้าวจำนวนมากไว้ทานในภายภาคหน้าครับ

โมทนาบุญอีกครั้งครับ

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านที่แจ้งความประสงค์ด้วยนะครับ แค่นี้เราก็พอทราบแล้วครับ นิสัยใจคอใครเป็นยังไง หนทางพิสูจน์ม้ากาลเวลาพิสูจน์คนครับ ปกติพวกเราทำบุญกันเป็นประจำแทบทุกเดือน อยู่แล้วครับ แค่นี้ธรรมดาครับ เพียงแต่ผม มี2ประการที่รู้สึกขึ้นมา คือ 1.ผู้ที่ทำความดีแล้วยังต้องอดทนต่อ ปากของคนด้วยครับ อันนี้ไม่บอกก็ทราบกันดีครับว่าเป็นกำลังใจเล็กๆอยู่เบื้องหลังครับ 2.ผมรู้สึกเลยว่า ต้องมีพวกจิตอกุศลคิดไปอยู่ดีครับ ว่าอ๋อ พวกนี้มันได้เงินไปแล้วก็ทำเป็นขึงขังยินดีคืน ผมอยากให้ผู้ที่จะคิดต้องคิดให้ดีๆนะครับ ตัวอย่างเช่นถ้าบริจาคให้มูลนิธิชัยพัฒนา นี่เวลาถ้าพวกผมจะไปรับค่าขายพระเก๊นี่ คงต้องจาก ดร.สุเมธ เชียวนะครับ
    ส่วนอีกเรื่องที่ผมอ่านแล้วก็ตะงิดเล็กๆคือการตรวจสอบ ด้วยนาม อันนี้อย่าลืมนะครับ พวกเราไม่เคยบอกให้เชื่อ คุณคนเดียวเท่านั้นที่จะพิสูจน์เอง เพียงแต่ทางวิทยาศาสตร์ที่เป็นไปในทางรูปเมื่อท่านได้รับ ท่านก็คงพอแยกออกแม้ดูของเก่าไม่ถนัดนัก เป็นเนื้อ ต้องเก่าได้อายุ เป็นปิดทองสีทองเก่าก็แตกต่างกับทองใหม่ ท่าพระจันทร์ก็มีทั้งของแท้ และเก๊ ทั้งนี้ทั้งหมดอยู่ที่วิจารณญานของท่านเองครับ ผมก็เริ่มเบื่อเหมือนท่านปาทานเหมือนกันครับ ตัวใครตัวเขาครับ คุณอย่าลืมถ้าคุณตั้งใจทำบุญจริงๆ คุณจะไปสนใจอะไรกับ รางวัลบุญเล่าครับ เช่น ผมตอบได้โดยไม่ต้องกลัวเลยครับ เมื่อ2ปีก่อน ผมทำบุญช่วยพระรูปหนึ่ง ซื้อที่ดิน สร้างสำนักสงฆ์ 25000บาท ผมได้รับ พระประทับตราหลังครุฑมา 1องค์แล้วภายหลังผมมาพบที่อื่นให้บูชาในราคาไม่ได้ต่อรองที่999บาทถามว่า ผมรู้สึกอะไรมั้ย ตอบเลยว่าไม่ครับ เพราะอย่าลืมนะครับ ผมทำบุญช่วยซื้อที่ดินแต่ไม่ได้บูชาพระ เพราะฉะนั้นไม่รู้สึกจริงๆครับตอบโดยไม่ได้โกหกแม้แต่น้อย แต่กลับกัน เวลาผมไปที่ตลาดพระของเพชรบุรี ผมต่อรองอย่างเต็มที่ และเคยเสียความรู้สึกบ้างเมื่อเจอของเก๊แม้มูลค่าเพียง 1ร้อยบาทเท่านั้นครับ คิดดีๆกันนะครับ เหมือนเดิมครับ ไม่ต้องพูดมากสำหรับคุณหนุ่มครับ

19. sithiphong

ผมก็เบื่อ แต่พี่ใหญ่เคยบอกไว้แล้วว่า จะต้องเจอเรื่องลักษณะนี้อีกต่อไปเรื่อยๆ เนื่องจาก ...... และพี่ไฟดูด ก็บอกอีกเช่นกันว่า จะต้องเจอเนื่องจาก ที่...... ขาย....... ไม่......

ผมไม่รู้ตัวว่า ผมดีหรือไม่ดี รู้แต่ว่า หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 5 พระองค์ ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ,หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ ,หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ,หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ,หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก ,หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว และหลวงปู่สมเด็จกรมพระยาปวเรศ ท่านเมตตามาที่บ้านผม เท่านี้ผมก็สุขใจแล้ว

.

20. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]

ส่วนที่สร้างพระเจดีย์

.
    โธ่ ทำอย่างนั้นก็ปรามาสพระพุทธเจ้าสิครับ พระจริงพระปลอม จะเสกหรือไม่เสกก็ไม่ควรทำเช่นที่คุณท้าทาย
    คิดได้อย่างไรกันนี่

เหมือนเดิมครับผมไม่ได้เป็นหน้าม้าใดๆ ครับ เพียงแต่กลับกัน ถ้าผมบอกว่าพระที่ได้ไปกรุณาเก็บให้ดีๆนะครับแม้เป็นพระเก๊ แต่เป็นเสมือนตัวแทนพระพุทธเจ้าบูชาได้ ถ้าคุณมีอยู่คุณจะรู้สึกอย่างไรครับ ผมให้คิดเองไม่ตอบครับ
    ผมอ่านขำๆในหนังสือพิมพ์น่าจะเป็นผู้จัดการรายวัน เป็นการตูนที่ให้ข้อคิดดีครับว่าความคิดของคนนี่น่ากลัวจริงๆ
    มีคน2คน 1ผู้หญิง1ผู้ชายม้าหนึ่งตัว
    รูปแรกทั้ง2คนขี่ ม้า มีคำบรรยายใต้รูปว่าทรมานสัตว์
    รูปที่2 ผู้ชายขี่ ผู้หญิงจูงม้า คำบรรยายว่า เอาเปรียบสตรี
    รูปที่3 ผู้หญิงขี่ผู้ชายจูงม้า คำบรรยายใต้รูปว่า แหมดัดจริตต้องให้ผู้ชายบริการ
    รูปที่4สุดท้าย ทั้งผู้หญิงและผู้ชายจูงม้า คำบรรยายใต้รูปว่า โง่
    หุ หุ หุ
    <!-- / message -->