พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์ของผมก็เช่นกัน ท่านกำลังสร้างศาลาปฎิบัติธรรม ผมเคยจะนำเรื่องนี้มาบอกบุญ ลงในเว็บ แต่ท่านได้สั่งห้ามโดยเด็ดขาด ผมก็เลยไม่ได้นำมาบอกบุญบนเว็บ

แต่หากว่ามีการนัดพบกัน และผมไม่ลืม ผมจะบอกบุญนี้กับทุกๆท่านที่ผมได้ไปพบ ไปคุยกันครับ

.

2. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ่ะตกข่าวอารายไปครับมีอารายที่ผมม่ายรู้ด้วยเหรอเนี่ย....

3. sithiphong

ผมขอเฉลยก่อนเวลานะครับ ขี้เกียจรอแล้ว

-----------------------------------------

มีคำถามมาถามแต่เช้า ผมขอปิดรับคำตอบ วันนี้ (18 สค.581) เวลา 19.00 น.

1.พระสมเด็จองค์นี้
    ก.แท้
    ข.ไม่แท้

2.พระสมเด็จองค์นี้เนื้ออะไร
    ก.เนื้อปูนเพชร
    ข.เนื้อปูนสอ
    ค.เนื้อปูนเปลือกหอย
    ง.เนื้อปูนขาว
    จ.เนื้อปูนซีเมนต์
    ฉ.เนื้อปูนพลาสเตอร์
    ช.เนื้อปูนเปลือกหอยผสมปูนขาว

3.องค์ผู้อธิษฐานจิตคือองค์ไหน
    ก.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 3 พระองค์
    ข.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 2 พระองค์
    ค.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1 พระองค์
    ง.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 3 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    จ.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 2 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ฉ.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ช.สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ซ.หลวงปู่แสง และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ฎ.หลวงปู่พระอภิญญาใหญ่
    ฏ.ไม่มีใครอธิษฐานจิต

ครั้งนี้ขอไม่มีคะแนนนะครับ ผมขี้เกียจมานั่งนับคะแนน เดี๋ยวคิดคะแนนนผิดอีกครับ

ลับสมองกันนะครับ แต่หากมีผู้ตอบไม่ถึง 5 ท่าน ผมจะpmคำตอบให้ผู้ที่ตอบเท่านั้นครับ

--------------------------------------------

เฉลยครับ

ข.ไม่แท้

-----------------------------------------

เพิ่มเติมเล็กน้อย สำหรับองค์นี้หากนำไปตรวจสอบด้าน "นาม" (พลังอิทธิคุณขององค์ผู้อธิษฐานจิต) ก็จะพบ แต่พบได้น้อยมาก เนื่องจากผู้ทำ ได้ผสมผงที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษกมานิดหน่อยครับ

4. sithiphong

5. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 20 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 18 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, มโนนโม </TD></TR></TBODY></TABLE>

สงสัยว่า ท่านที่ตอบกำลังลุ้นมวยอยู่แน่เลยครับ

.

6. มูริญโญ่

มูริญโญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ nongnooo ผมบอกแล้ว ลอกคุณตั้งจิต ... คิดมาก
    มีแต่ความถูกๆๆๆๆ ช่วงนี้กำลังแรงครับเอาอะไรมาฉุดก็ไม่อยู่ครับ

7. nongnooo

8. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    สุดยอดจริงๆครับคุณตั้งจิต ตาถึงมากๆ ขอคารวะ

9. nongnooo

<TABLE class=tborder id=post1436560 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>มูริญโญ่<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1436560", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 07:52 PM
    สถานที่: บ.บุญถาวร
    ได้ให้อนุโมทนา: 337
    ได้รับอนุโมทนา 354 ครั้ง ใน 60 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 8 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1436560 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ว่าจาแซวหลายทีแล้วครับ ลุงข้างบ้านฝากมาถามว่าที่ลงรูปนี่พระพิมพ์อารายครับ ไม่ทราบจริงๆ ขอได้อ่ะเปล่าครับ คิกๆๆๆ

10. sithiphong

ผมต้องมาสู้กับคุณตั้งจิตใหม่ซะแล้ว ต้องไปหามาลงถามใหม่

ฝากไว้ก่อนคุณตั้งจิต หุหุหุ

เอ่อ ม้าเท้าปลายก็โอเค แต่ระวังปลายมือผบ.นะครับ มัวแต่นั่งเล่นเน็ต ไม่ไปดูแล หัวหน้า ผบ.ครับ

.

11. nongnooo

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>nongnooo, ake7440, มูริญโญ่, sithiphong+, ลูกลพ.เขาสาริกา, ตั้งจิต, ทองอ้วน </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- currently active users -->
    <!-- popup menu contents -->ท่านตั้งใจมาแย้วครับ ....

12. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, มโนนโม, ake7440, มูริญโญ่, nongnooo+, ลูกลพ.เขาสาริกา, ตั้งจิต+, ทองอ้วน </TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้าว คุณตั้งจิตมาแล้ว ระวังด้านหลังไว้ดีๆนะครับ เดี๋ยวจะมีมือลอยมา เหอๆๆๆๆๆ

.

13. sithiphong

ใจตรงกันเลยน๊ะครับคุณnongnooo ห่างกัน 1 นาที
    สงสัยคงทนจามไม่ไหว เลยลองเข้ามาดูหน่อย(เดียวมั้ง)ครับ

.

14. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมดาๆครับ ไม่อยากบอกเลยว่าที่ผ่านมาก็แกล้งๆตอบไปงั้นๆละครับไม่ได้ดูองค์พระเลยด้วยซ้ำ คราวนี้รู้สึกเห็นใจท่านๆที่อุตส่าห์ลอกเราก็ดูโจทย์นิดเดียวก็เลยตอบจริงๆไปบ้าง
    อ้อ. ขอฝากท่านปาทานนิดครับ ถ้าจะถามอะไรอีก ก็ขอแบบที่คิดว่ายากๆมาเลยนะครับ มันไม่เร้าใจง่ะ
    ;k06

15. ตั้งจิต

อิอิ แอบหัวหน้า ผบ.มาจริงๆด้วยครับ เสี่ยงน่าดูเลย ต้องระวังหลังตลอด

อ้อลืมไปเสียเวลานานๆที่จิ้มดีดนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2008
  16. sithiphong

ไว้ครั้งหน้า ผมจะลงรูปเบลอๆถาม น่าจะดี หุหุหุ

แต่ถ้ามีคนเดินมาข้างหลังล่ะก็ เร้าใจแน่ หลบเองนะครับ ผมไม่เกี่ยว คิคิคิ

.

17. ตั้งจิต

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มูริญโญ่ [​IMG]
    คุณ nongnooo ผมบอกแล้ว ลอกคุณตั้งจิต ... คิดมาก
    มีแต่ความถูกๆๆๆๆ ช่วงนี้กำลังแรงครับเอาอะไรมาฉุดก็ไม่อยู่ครับ
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    นั่นนะสิ ท่านตั้งใจนี่ ม้าเท้าปลายครับ หุ หุ
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake7440 [​IMG]
    สุดยอดจริงๆครับคุณตั้งจิต ตาถึงมากๆ ขอคารวะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>ขอบคุณคุณทั้ง 3 ท่านมากครับที่ให้เกียรติพูดความจริง อิอิ

18. sithiphong

19. ตั้งจิต

เป็นเพราะกล้องพี่หนุ่มถ่ายได้แต่เบลอๆรึเปล่าครับ จึงถนัดแนวนี้
    อืม...แต่ถ้าจะให้โดนใจผม อยากให้นำรูปเงามาก็พอครับ ถ่ายได้มั้ยครับท่านปาทาน ตั้งพระพิมพ์ยืนขึ้น แล้วฉายแสงให้เกิดเงา ถ่ายแต่เงานั่นละครับมาถามผม แต่ถ้าผมไม่ว่างก็อาจไม่ได้เข้ามาตอบนะครับ
    :z3

20. sithiphong

ต่อคำถามกันเลยครับ ผมขอปิดรับคำตอบ วันนี้ (19 สค.581) เวลา 18.00 น.

พระสมเด็จ 1 องค์

ก.แท้
    ข.ไม่แท้
    ค.ไมทราบ

ก.เนื้อปูนเพชร
    ข.เนื้อปูนสอ
    ค.เนื้อปูนเปลือกหอย
    ง.เนื้อปูนขาว
    จ.เนื้อปูนซีเมนต์
    ฉ.เนื้อปูนพลาสเตอร์
    ซ.ไม่ทราบ

ก.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 3 พระองค์
    ข.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 2 พระองค์
    ค.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1 พระองค์
    ง.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 3 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    จ.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 2 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ฉ.หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ช.สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ซ.หลวงปู่แสง และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    ฎ.หลวงปู่พระอภิญญาใหญ่
    ฌ.ไม่ทราบ

ครั้งนี้ขอไม่มีคะแนนนะครับ ผมขี้เกียจมานั่งนับคะแนน เดี๋ยวคิดคะแนนนผิดอีกครับ

ลับสมองกันนะครับ แต่หากมีผู้ตอบไม่ถึง 5 ท่าน ผมจะpmคำตอบให้ผู้ที่ตอบเท่านั้นครับ