พระปิดตา วัดป่าแดง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย numthip, 11 มิถุนายน 2011.

1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าเวปฯแล้วจิตตกครับ
    ถ้าบวชแล้ว อย่าเข้าจะดีกว่า หรือถ้าจะเข้า ต้องเข้าเวปฯที่สอนธรรมะ ล้วนๆ

ตอนนี้ ถ้ายังไม่ได้หนังสือ ก็เข้าไปดู "ธรรมะจากพระโอษฐ์"

เครื่องเซ่นครับ.... สำคัญที่เครื่องเซ่น

2. ไทยโคราช

ไทยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    ตั้งใจถ้าบวชแล้วจะปฏิบัติธรรมครับ คงไม่เข้ามาดูเว็บหรอก หนังสือพิมพ์ ทีวี โทรศัพท์ ก็จะไม่ยุ่งครับ ช่วงนี้ยังพอมีเวลาก็เลยเข้ามาดูครับ

3. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

ตำราพระเวทย์ ของอาจารย์เทพย์ สาริกบุตร หรอครับ

4. numthip

ในงานพิธี ที่วัดป่าแดง
    มีพระเกจิอาจารย์ รับนิมนต์และร่วมงานพิธีทั้งสิ้น 24 รูป (เป็นพระเกจิที่อยู่ในชุด 120 รูป)

1. หลวงพ่อบัว วัดศรีบูรพาราม จ. ตราด
    2. หลวงพ่อพา วัดหนองตาขัน จ.ระยอง<O:p</O:p
    3. หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ จ. ระยอง
    4. หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร จ. ฉะเชิงเทรา<O:p</O:p
    5. หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง จ. อ่างทอง
    6. พระอาจารย์ขวัญชัย วัดนามะตูม จ. ชลบุรี<O:p</O:p
    7. หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม จ. ชลบุรี
    8. หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู จ. อุบลราชธานี <O:p</O:p
    9. ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล จ.เชียงใหม่
    10. หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม จ.อยุธยา<O:p</O:p
    11. หลวงพ่อเฮียง วัดเขาถ้ำ จ. ชลบุรี
    12. หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ จ.ชัยนาท<O:p</O:p
    13. หลวงพ่อสืบ จ. นครปฐม
    14. หลวงพ่อหุ่น วัดบางผึ้ง จ.ฉะเชิงเทรา<O:p
    15. หลวงพ่อแก่ จ.ฉะเชิงเทรา
    16. หลวงพ่อโมกข์ วัดขนอนเหนือ จ.อยุธยา<O:p</O:p
    17.หลวงพ่อวิไล วัดหนองบอนแดง จ. ชลบุรี
    18.หลวงพ่อชาญ จ.สมุทรปราการ<O:p</O:p
    19. หลวงพ่อแดง วัดหนองใหญ่ จ. ชลบุรี
    20. อาจารย์ศรีรัตน์ จ.พัทลุง<O:p</O:p
    21.อาจารย์เวศน์ จ.อยุธยา
    22.หลวงพ่อทอง วัดไร่กล้วย จ.ชลบุรี<O:p</O:p
    23.อาจารย์วั่น ประทุมทอง จ.ชลบุรี
    24.หลวงพ่อสมคิด วัดบึงตาต้า จ.ระยอง
    <O:p</O:p
    พล.ต.ต.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา
    ได้รับเมตตา จากประธานจุดเทียนชัย หลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียน เป็นอย่างมาก

และยังได้รับเมตตาจากมือวางดับเทียนชัย หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง
    ท่านรองฯครับ ว่างๆจากงานราชการ กับชาวบ้านสัมพันธ์แล้ว ช่วยตักเตือนภรรยาผมหน่อยนะครับ..... (ผมไม่กล้าเตือนเอง...)

.............................

ล่าสุดมีเจ้าหน้าที่ตำรวจจากสระบุรี โทรเข้ามือถือผม จะหักคอเอาพระปิดตาเนื้อผง
    ผมแนะนำให้ไปวัดป่าแดง
    ได้มาพอสมควรจากนายอ๊อด (ชาวบ้านใกล้วัดฯ) ราคาที่พอสู้ได้ เห็นว่าได้ไปหลายองค์
    แล้วยังเช่าพระปิดตาเนื้อแร่จากวัดไปอีกหลาย
    (....ใครเอาเบอร์ผมไปแจก!....)

...................

ฝากประชาสัมพันธ์ จากพี่นิ่ม
    มีงานประกวดพระฯ ในวันที่ 10 กรกฎาคม 2554 ที่ รอ.11 นวมินทร์
    งานนี้ ท่านใดมีพระวัดป่าแดงสวยๆ ก็ลองเข้ามาร่วมสนุกกันได้ครับ หรือจะไปเที่ยวถามหาชายหนุ่มชื่อนิ่ม แล้วลองจับเข่าคุยเรื่องประสพการณ์กันดู (จับเข่าขอฟรีดีกว่า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2011
  5. numthip

มีบางรูป ที่หยิบยืมมาโดยไม่ได้ขอจากต้นสังกัด
    หากต้องการให้นำเสนอเครดิต โปรดแจ้งผมด้วยครับ
    จะได้จัดการแก้ไขให้เรียบร้อย......

ขออภัยและขอโมทนาเจ้าของรูปด้วยครับ
    numthip<!-- google_ad_section_end -->

เชิญทรรศนา

ไฟล์ที่แนบมา:

6. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    ถลมตัวมากไปแล้วครับรู้ๆกันอยู่...ชิมิชิมิ

7. numthip

มีนักเรียน(เลง) วัยรุ่นตีกัน ปืนเด็กๆเขาใช้กันแล้ว เลยใช้ระเบิดปาใส่กัน
    กลุ่มคู่กรณีโดนระเบิดปาใส่ แขวนพระปิดตาเนื้อว่านขาวและว่านดำ วัดป่าแดง
    ระเบิดไม่ทำงาน

เหตุเกิดในพื้นที่บางประกง ฉะเชิงเทรา
    นายตำรวจเจ้าของคดี เดินทางไปโรงพัก ทำบุญไปหมื่นนึง ขอพระปิดตาเนื้อว่านเป็นที่ระฤก

วันนี้เวลาบ่าย 3 โมง จะมีโทรทัศน์ท้องถิ่น บุกมาสัมภาษณ์เจ้าอาวาสฯ กับเหตุการณ์และประสพการณ์พระปิดตา

................

คลิปที่นำมาลง เจ้าของคือคุณรักษ์ ศรีเกียรติ วานให้คุณเขียว ทดสอบ
    ฝากบอกทุกท่านว่า ให้ระวัง บุหรี่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ ทั้งตัวเอง และคนรอบข้าง ห้อยพระอะไร ก็กันมะเร็งไม่ได้

ด้วยความปราถนาดี
    numthip(หนุ่มทิพย์)<!-- google_ad_section_end -->

8. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ของดีแบบนี้ถ้าเป็นแถวบ้านผมเมื่อครั้งยังไว้จุก ถ้ารู้ว่าใครมีครอบครอง ประมาณตีสามตีสี่ จะมีผู้ไม่ประสงค์ออกนามย่องขึ้นบ้าน ตัดสายมุ้ง สั่งให้เจ้าของนอนคว่ำหน้า แล้วก็ยิง

เขาว่าเป็นการลองของดี........

9. numthip

บ้านผมไม่มีมุ้ง
    แต่ถ้าเมียสั่ง นอนคว่ำ นอนหงาย ตะแคง ต้องทำตาม
    เขาว่า เชื่องดี....

10. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้วววววว .........ช่างอยู่ในโอวาทแท้ ๆ สมแล้วที่โบราณบอกว่าเชื่อเมียแล้วจะได้ดี

11. numthip

[​IMG] ขนาดรีโมท ยังไม่ได้ถือเองเลย.....

12. numthip

ในรูปนี้นั้น จะเห็นสิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่า "พี่นิ่ม" อยู่ซ้ายมือของภาพ
    อุตส่าห์เป็นผู้จัดสร้าง แต่ทำตัวนิ้มนิ่ม....มาก น่ารักไปอีกแบบ.......

ภายหลังอธิฐานจิตสร็จแล้ว หลวงปู่แผ้ว ย้ำว่า "ปิดตาชุดนี้ อีกหน่อย มีเงินก็หาไม่ได้"<!-- google_ad_section_end -->

13. numthip

เมื่อคืนพี่นิ่ม โทรมา บอกว่า "เสือก็ลองได้นะ พี่มั่นใจมาก..."

เรื่องลองพุทธคุณ ต้องระวังนะครับ
    ผมไม่อยากให้งมงาย โดยเฉพาะองค์พระฯ เพราะถึงอย่างไร ก็เป็นองค์พระปาฏิมา

แต่ถ้าเสือมันดุ ก็ไม่ห้ามครับ

ลองค้นจากกูเกิ้ลดู ว่า "หนุมาน วัดป่าแดง" รุ่นที่สร้างชื่อให้พี่นิ่มนั้นไปถึงไหนแล้ว
    เห็นราคาแล้ว น่าเก็บทำกำไรชะมัดเลย.....

ผงที่ใช้อุดหนุมาน ที่เหลือ ก็นำมาใช้อุด เสือ รุ่นนี้แหละครับ บวกกับผงที่ได้มาใหม่อีก เป็นของดีน่าเก็บครับ ใครอยู่ใกล้วัด ก็อย่าเสียโอกาสนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

วันก่อน พล.ร.อ.นาวี จากฐานทัพเรือสัตหีบ
    แวะมาที่วัด เช่าพระปิดตาเนื้อผงไป 2 องค์ 6,000 บาท
    และทำบุญถวายต่างหาก 10,000 บาท

ได้คุยกับพี่นิ่ม ว่า ช่วง 20 ปีที่ผ่านมา ไม่เคยเห็นพิธีใหญ่และดีขนาดนี้
    พี่นิ่มก็ถามว่า "พี่รู้ได้อย่างไร..."
    พี่นาวี ก็ว่า "ผมมีวิธีลองของผมก็แล้วกัน...."

....คงไม่ใช่แบบ แขวนเรือรบ แล้วลองยิงด้วย ตอร์ปิโด ดอกนะครับ.....เดี๋ยววันเด็ก ผมไม่ได้ไปปีนดู....<!-- google_ad_section_end -->

14. สุิริยา

สุิริยา Active Member

เสือก็ลองได้หรือครับพี่numthip พอดีโทรไปที่วัด ว่ามี เสือและพระปิดตาเนื้อแร่อยู่ ทุนมีจำกัดครับว่าจะเลือกอะไรดี:cool::cool:

15. สุิริยา

สุิริยา Active Member

อย่าเชื่อใครมากครับ ยิ่งกับผมยิ่งต้องระวังตัว
    ผมไปกราบพระมาทั่ว ตลอดหลายสิบปี
    แต่ทุกวันนี้
    ผมยังห้อยพระองค์เดียวอยู่เลย......
    อยากรู้จัง พระที่พี่numthipห้อยคือพระอะไรครับ

16. numthip

ถ้ามีตังค์ แนะนำ ปิดตาเนื้อผงครับ
    ถ้ามีน้อย แนะนำ เสือครับ
    ถ้าพอมี แนะนำ ปิดตาแร่ กับเสือครับ
    ถ้าอยากรวย แนะนำ ปิดตาเนื้อผง 10 องค์ ปิดตาแร่ 20 องค์ เสือ 100 ตัว....

สมเด็จ 7 ชั้น ที่หลวงปู่สม เขียนผงเอง แกะพิมพ์เอง ผสมกดพิมพ์ด้วยตัวท่านเอง และเสกเองครับ

เครื่องรางฯ ต้องทำมือครับ ทำจากโรงงาน หาที่ไหนก็ได้
    และสมเด็จฯนี้ หลวงปู่ฯท่านก็ให้ด้วยใจรัก และเราก็รักคนเสก เป็นความผูกพันระหว่างกันครับ

พระเหรียญฯที่เคยช่วยชีวิตผม ผมก็ยังเก็บไว้อยู่
    เครื่องรางฯที่ตัวเองเคยใช้ไล่ผี ผมก็ยกให้คนอื่นไปแล้ว
    สำคัญที่เราต้องยอมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นได้ ไม่ตีโพยตีพายโทษวาสนา หรือคนอื่น
    แต่ดูตัวเองถึงพฤติกรรมที่ทำ

โจโฉว่า "ถ้าโดนเข้าใจผิด สู้ทำผิดเสียเองดีกว่า"
    แต่ผมว่า "รู้ว่าผิด ก็อย่าทำจะดีกว่า"

ถึงคราวตาย อะไรก็กันไม่อยู่ครับ .......... ดูอย่างพระพุทธเจ้าฯ ท่านยังต้องพบวิบากกรรม ก่อนปรินิพพานเลยครับ หรืออย่างหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ ท่านยังว่า "คนเสกยังตาย" แล้วประสาอะไร กับคนแขวนพระฯ.....

ปล....ล่าสุดก็เซียนพระฯชื่อดัง ที่โดนยิงตายในวัดฯนั้นประไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2011
  17. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    อิ อิ อิ แล้วอย่างนี้จะผลิตน้ำยาตามคำสั่งหลวงพ่อได้เมื่อไหร่ล่ะ

18. d1c1

d1c1 สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2011
    พระปิดตาแร่

น้องใหม่ขอถามครับ พระปิดตาเนื้อแร่ ผมไปบูชามาเจอที่ด้านหลังจารอยู่ไม่ทราบว่าพระอาจารย์ท่านใหนจารให้ครับพี่(ที่วัดครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2011
  19. numthip

สมัยที่ยังอยู่เวปฯสวนขลัง
    ผมจะเอ่ยปากบอกว่า "...ถ้าเชื่อใจกัน ก็เก็บไว้เถิด..."

ถึงตอนนี้ ก็ยังใช้ประโยคนี้อยู่

เสาร์-อาทิตย์ ที่แล้ว
    มีเจ้านายจากแปลงยาว พนมสารคาม ฉะเชิงเทรา มาทำบุญที่วัดไปกว่า 2แสน
    ข้อหา ยิงปิดตาไม่ออก เลยเอาหนุมานรุ่นที่แล้วมายิงอีก ก็ยังไม่ออก เลยไปทำบุญที่วัดฯเสียเลย ก็ขอโมทนา(เฉพาะที่ทำบุญ ไม่เกี่ยวกับยิง)

ปล. ไม่ต้องพีเอ็ม มาเช่าพระฯวัดป่าแดงกับผมอีกนะครับ ไปทำบุญที่วัดฯเลยดีกว่า.....

20. kolonell

kolonell Active Member

24 กรกฎาคม 2011
    ที่ลองนี่พระปิดตาเนื้ออะไรครับ อยากได้ปิดตาเนื้อแร่ซักองค์จะหาได้ที่ไหนครับ ตอนนี้ราคาที่เท่าไหร่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2011