พระปิดตา วัดป่าแดง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย numthip, 11 มิถุนายน 2011.

1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยท่านรองฯจะขลัง....

ตอนนี้ผมอยู่ที่ร้านเนตครับ ยังเห็นรูปเป็นปรกติ

รูปหลวงปู่สม ที่บ้านคุณอ๊อด เห็นไหมครับ ถ้าไม่เห็นอีก สงสัยต้องฝากรูปกับทางเวปฯซะแล้ว

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีรายละเอียดของลงราคาด้วยนะครับ......ขอบคุณครับ

3. numthip

ผมแก้ไขรูปให้แล้วนะครับ
    เรื่องราคา ผมคงต้องรอสมัครพรีเมี่ยมก่อน (ขอเป็นวันจันทร์หน้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2011
  4. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะเป็น หลวงพ่อครูบาสาย วัดท่าไม้แดง จ.ตาก หรือเปล่าครับ

5. numthip

ด้วยความขอบคุณครับ เป็นเช่นนั้นครับ จะรีบเข้าไปแก้ทันทีครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

6. numthip

วันนี้ พี่นิ่มไปวัดป่าแดง
    ไปเห็นคนเข้าวัดฯ ก็รีบโทรหาผม
    "หนุ่มทิพย์...คนมาวัดเพียบเลย...รู้ไหม พระปิดตาเนื้อผงที่นี่เค้าเล่นกัน 1,400-1,500 แล้วนะ..."

ดูพี่นิ่มตื่นเต้นมากเลย เมื่อเช้าก็โทรมาปลุกผม บอกว่า "ขนาดระดับนายพลฯ ยังห้อยพระปิดตาชุดนี้เลย..."
    "พี่จะบอกให้ พระปิดตาชุดนี้ เสกมา12 โบสถ์ ลงใต้อีก 3 โบสถ์..."
    "เสือกับพระปิดตาชุดนี้ หลวงปู่บัว ท่านยังทักเลยด้วย..."
    "พระเกจิที่เสกกันจริงๆ มีประมาณ 150 รูป แต่พี่จำได้ไม่หมด เลยเอาแค่ที่จำได้ประมาณ 120 รูป..."

แล้วเมื่อตอนหนึ่งทุ่ม ก็โทรมาอีก ขณะนั้นพี่นิ่มกำลังนั่งทานอาหารกับท่านรองฯ แล้วยื่นโทรศัพท์ให้ท่านรองฯคุยกับผม ฝากขอบคุณ และให้คำรับรองช่วยเหลือมาด้วย...ท่านว่า "มีอะไรให้ช่วย ก็บอกได้นะ ...." เมตตาให้เบอร์ผมมาด้วย

ผมเลยอยากจะบอกว่า "เมียผมเล่นไพ่ทุกวันพุธ...วานมาจับด้วยครับ แล้วอีกสองวัน ผมจะไปประกันตัว..." แต่เก็บไว้ในใจก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2011
  7. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

มาด้อมๆ มองๆ :d

8. numthip

ผมตั้งใจทำสูจิบัตร ถวายวัดป่าแดง สำหรับวัตถุมงคลชุดนี้
    ท่านใดพอจะมีประวัติหลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียน หรือพอจะแนะนำได้บ้างครับ หรือให้คำแนะนำเพิ่มก็ได้ครับ (เนื่องจากเวปฯที่ลงประวัติหลวงปู่ฯ มีการจำหน่ายวัตถุมงคล กลัวจะผิดระเบียบ เลยลิงค์ไม่ได้ ต้องขออภัย แต่น่าจะพอค้นจากกูเกิ้ลได้ครับ)

ที่ต้องการประวัตท่านฯ เนื่องจากท่านฯเป็นประธานพิธีฝ่ายสงฆ์

ส่วนประธานฝ่ายฆราวาส
    ประวัติและผลงาน พล.ต.ต.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา

ผมจะเอาประวัติพี่นิ่มด้วย ครั้งก่อนสร้างหนุมาน ถวายวัดป่าแดงไป 10 ล้าน ใน 7 วัน
    น่าจะมีอะไรดีๆบ้าง
    แกยิ้มๆ บอกว่า ทำงานในชลบุรี แค่นี้พอ
    ......................

วันนี้จะสมัครพรีเมี่ยม แต่ยังไม่รับปากว่าจะเป็นตัวแทนวัดฯนะครับ
    เพราะไม่อยากเป็นภาระ จะขอคุยกับทางวัดฯก่อน ว่าจะช่วยได้แค่ไหน

ใครอยู่ใกล้วัดก็ลองไปสืบดูครับ
    เสือนวะ 499
    พระปิดตาแร่ 499
    เต่าทองเหลือ 199
    กริ่งนวะ 499
    พระปิดตาผง หมด แต่รอบวัดฯมีขาย......เล่าให้ฟังแค่นี้นะครับ

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    อยากได้ พระกริ่ง ครับพี่ชายสุดหล่อ

10. numthip

....แหม...อะแฮ่ม....ไว้รอผมสมัครพรีเมี่ยมก่อนนะครับ
    ให้คุณหมู ฮานาก้า จัดการให้อยู่ (ตัวเองทำไม่เป็น)

11. หัสดา

หัสดา เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมารอเสือด้วยคนครับ

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ที่แจกฟรีมีบ้างไหมจ้ะ...แหะๆ

13. ไทยโคราช

ไทยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณมากครับ ที่นำข้อมูลดีๆ มาให้ติดตาม ขอเป็นสมาชิกด้วยนะครับ

14. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เยี่ยมจริงๆ เลย

นอกจากพระปิดตาแล้วผมยังชอบหลวงปู่ทวดด้วยครับ.....

15. numthip

มีเฉพาะลุงคนเดียว...(พีเอ็มมาบอกนะครับ ว่าจะเอาอะไร)

16. numthip

ผมจะส่งไปให้พร้อมเสือละกันครับ
    วันนี้เพิ่งจะตกลงกับท่านเจ้าอาวาสฯ ว่าจะขอเป็นตัวแทนให้ แต่รอคุณหมู ฮานาก้า สมัครพรีเมี่ยมให้เรียบร้อยก่อน
    แล้วจะเข้าไปรับพระเครื่องฯมาอย่างละ 20 ชุด

วัตถุประสงค์ครั้งนี้ เป็นการสร้างวิหารบูรพาจารย์ และนำเข้าบรรจุกรุ อย่างละ 500 องค์

......

ย้ำว่าใครอยู่ใกล้ ก็อย่าให้เสียโอกาส
    ดูอย่างหนุมานชุดที่แล้ว ราคาในเวปฯไปแค่ไหนแล้ว ขนาดประกาศซื้อ ยังไม่ค่อยมีใครขายกันเลย...

17. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    น่าสนใจพระกริ่ง 1 องค์ด้วยครับ

18. numthip

ผมสมัครสมาชิกพรีเมี่ยมแล้ว อยู่ที่ห้อง "พระเครื่องฯ"

เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจ เข้าไปลงชื่อไว้เลยครับ
    ผมได้มาอย่างละ 20 ชิ้น
    จะได้จัดเตรียมไว้ให้
    (พระปิดตาเนื้อผง ไม่ต้องมาหักคอผมแล้วนะครับ...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2011
  19. INWDOL

INWDOL Active Member

24 กรกฎาคม 2010
  20. numthip

วันนี้ทำงานๆอยู่ พี่นิ่มก็โทรเข้ามา
    "หนุ่มทิพย์...พี่มีข่าวดีมาบอก..." แล้วก็เล่าเรื่องไปวัดป่าแดงให้ฟัง

ความว่า ได้มีพระระดับเจ้าคุณรูปหนึ่ง ไปเยี่ยมวัดป่าแดงแล้วเช่าบูชาพระปิดตากับเสือไปจำนวนมาก เช่าไปหลายหมื่นบาทเชียว
    ท่านเจ้าอาวาสฯเลยถามว่า เช่าไปทำไมเยอะจัง ท่านเจ้าคุณฯจึงเฉลยว่า ท่านได้อยู่ในเหตุการณ์ทดสอบเสือกับพระปิดตา

ผู้ทดลอง ได้เริ่มทดลองเสือก่อน เอาเสือใส่ถาด แล้วยิงระยะใกล้ คิดว่าเสือหลายๆตัวในถาดคงโดดไม่พ้น แต่ก็ไม่โดนถาด ลองอีกหนก็ไม่โดนถาดื เลยเปลี่ยนระยะใหม่ ชนิดโดดก็โดดไม่ทัน... แต่ครั้งนี้ไม่ออก ยิงซ้ำก็ไม่ออก เลยเข้าใจว่าได้ผลดี

ครานี้เปลี่ยนใหม่ เป็นพระปิดตาเนื้อแร่ ใช้วิธีเดิม คือเอาพระปิดตาหลายๆองค์ที่ได้มา ใส่ถาดแล้วยิง แต่ครั้งนี้ยิงระยะเผาขน ได้ผลเหมือนยิงเสือ คือไม่ออก ปืนไม่ดัง ลองอยู่สองครั้ง ครั้งสุดท้าย นกค้าง .... ปืนเสีย

ท่านเจ้าคุณรูปนี้ พี่นิ่มขอไว้ ไม่ให้ระบุวัด ให้ระบุแค่ "วัดในกรุงเทพฯ"..... แหม!

อีกข่าว

มี ต.ช.ด. ภาคตะวันออก ติดตามพระเกจิรูปหนึ่งมาร่วมพิธีวัดป่าแดงด้วย
    พอได้ยินจากสายข่าวด้วยกัน ว่าพระปิดตาชุดนี้ หลวงปู่บัว เสก 5 วาระ จึงเช่าบูชาไป
    ด้วยความที่ได้ยินบารมีของหลวงปู่บัวมาพอสมควร

เมื่อได้พระปิดตาไปแล้ว ก็ขอลองพุทธคุณซักหน่อย แต่ระดับ ต.ช.ด. ตะวันออก จะให้น้อยกว่ามือปืนชลบุรี ก็จะเสียหน้า
    เลยใช้ระเบิดผูกลวดสะดุด เป็นตัวทดสอบ
    ลองอยู่สามหน ระเบิดไม่ทำงาน.... สงสัยระเบิดไม่ผ่าน มอก.

เลยถอดพระปิดตาออก แล้วลองจุดชนวนใหม่ ...ครั้งนี้ดังแหะ

................

ทั้งสองข่าวนี้ ท่านเจ้าอาวาสวัดป่าแดง เป็นผู้เล่าให้พี่นิ่มฟัง
    พี่นิ่มได้ข้อมูลทั้งชื่อทั้งตำแหน่งของทั้งสองเหตุการณ์ แต่ห้ามผมไม่ให้ระบุชื่อและตำแหน่ง
    ดังนั้น ท่านใดประสงค์จะทราบเหตุการณ์โดยละเอียด โปรดติดต่อท่านเจ้าอาวาสวัดป่าแดง หรือพี่นิ่ม ได้โดยสะดวก (พีเอ็มมา แล้วผมจะให้เบอร์โทรไปคุยกันเอง...)

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ
    หนุ่มทิพย์รายงาน