หมดแล้ว พระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่น ปาฏิหาริย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 17 ธันวาคม 2012.

1. noteyub

noteyub เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    อยากจองเนื้อทองระฆังอีกซักองค์ ยังเหลืออยู่ใหมอะครับผม

2. patpapong

patpapong เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 800 ชื่อ patpapong ยังไม่ได้รับพระเลยครับ

3. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ส่งพรุ่งนี้ครับ เพราะเลข อยู่ที่ 796 ครับ
    พรุ่งนี้น่าครบหมดครับ:cool:

4. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ได้รับพระบูชาจำนวน 2 องค์แล้วครับ ขอโทษที่ตอบช้าครับ

งามจับใจจริงๆครับ

5. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    สอบถาม คุณจารุ ครับ

ตามที่ได้จองพระขนาดห้อยคอในอันดับที่ 428 และชำระเงินครบถ้วนแล้วเมื่อวันที่ 2/5/56

อ้างอิง กระทู้หน้าที่ 294 ตารางคุณ suwat วันที่ 16/05/2013 เวลา 1.50 AM ในตารางแจ้งว่าจัดส่งแล้ว

จากตาราง คาดเดาว่าน่าจะจัดส่งในวัน พุธ 15/05/56

วันนี้ อังคาร 21/05/56 ครบ 7 วัน ยังไม่ได้รับพัสดุ ซึ่ีงผมเห็นว่า นานผิดปกติ น่าจะมีเหตุผิดพลาดบางอย่าง

รบกวนคุณจารุ ขอหมายเลขอ้างอิงไปรษณีย์ที่ส่งพัสดุให้ผม เพื่อผมจะได้ติดต่อไปรษณีย์เพื่อติดตามพัสดุต่อไป

ขอบคุณครับ

6. yoioy

yoioy เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบพระคุณมาก

7. Dum_Angthong

Dum_Angthong เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีครับ
    แจ้งให้ทราบการโอนเงินครับ หมายเลข 186 พงษ์ศักดิ์ รักคำ
    - โอนวันที่ 20/5/13 เวลา 17:31 = 30,000 บาท
    - โอนวันที่ 20/5/13 เวลา 17:32 = 13,000 บาท
    สรุปได้ทำการโอนครบแล้วครับจึงแจ้งมาเพื่อทราบ
    กรุณาส่งที่ พงษ์ศักดิ์ รักคำ 100 หมู่ 5 ต.องค์รักษ อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง 14120

8. Boatto

Boatto เป็นที่รู้จักกันดี

รายการจองลำดับที่ 875 Boatto โอนเงินจำนวน 1,050 บาท แล้วครับ วันที่ 21 พฤษภาคม56 เวลา 12.24 น. ที่อยู่เดี๋ยวผมแจ้งทาง PM อีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ีudomsak

ีudomsak เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระบูชาและพระเครื่องครบแล้วครับ สวยงามครับ

1. พระบูชา ลำดับ 176
    2. พระเครื่อง เนื้อสัมฤทธิ์ 2 องค์ เนื้อชุบทอง 1 องค์ ลำดับ 818

ขอขอบคุณทีมงานทุกๆ ท่าน ที่เสียสละในงานครั้งนี้
    ขอบคุณ และโมทนาบุญทุกๆประการ ครับ

10. จารุ

เดี๋ยวค่ำ ๆจะหาให้นะครับ

ผมน่าจะเป็นคนส่งให้เอง วันที่ 15 วันพุธ

11. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

18 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณเฮียปอมากค่ะ สำหรับคำอธิบาย

12. gmrgsonv

gmrgsonv เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2006
    ขอสอบถามคุณจารุครับ คือผมจองพระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อนวโลหะไว้ ลำดับที่ 339 กระทู้ที่ 766 ในตารางสรุปเป็นพื้นสีขาว ผมจองไว้นานแล้วยังไม่ได้โอนเงิน ไม่ทราบว่ายังมีสิทธิอยู่หรือเปล่าครับ

13. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอ re มาดูครับ

14. Klaisu

Klaisu เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 420
    โอนเงินส่วนที่เหลือเรียบร้อย จำนวน 2587.80 บาท
    เมื่อวันที่ 21/5/2556 เวลา 14.44 น.

15. จารุ

มีสิทธิ์ถึงวันที่ 31 นี้ครับ ผมกลับจากพม่า วันที่ 3
    จะล้างตารางใหม่ครับ:cool::cool:

16. jupiter13

jupiter13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    จองพระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อชุบทอง เพิ่มอีก 1 องค์ครับ โอนพร้อมที่ค้างอยุ๋ครับ

ที่อยู่จัดส่ง ผมแจ้งที่ใครครับ

17. จารุ

ขออนุญาต เว็บวัดท่าขนุน นำมาเผยแพร่ครับ
    เพื่อให้คนที่ไม่ได้ไปวันงานได้รับข้อมูลครับ
    พิธีพุทธาภเษก พระปัจเจกพุทธเจ้า รุ่น ปาฏิหาริย์ วัดเขาวัด
    (smile)

ขนาดไฟล์:
      885.4 KB
      เปิดดู:
      241
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  18. จารุ

อีกหนึ่งคอลัม ครับ

ขนาดไฟล์:
      677.1 KB
      เปิดดู:
      167
  19. ooi2211

ooi2211 เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์กล่าวว่า "การพุทธาภิเษกที่วัดเขาวง พระพุทธเจ้าท่านเสด็จมาครู่เดียว แล้วก็มอบให้พระปัจเจกพุทธเจ้า เจ้าของพระคาถาเงินล้านท่านเป็นประธานของงานแทน คราวนี้ช่วงท้าย ๆ ท่านเมตตาบอกว่า "วัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นวัตถุมงคลเพื่อความสำเร็จ ใครจะทำงานเก่าก็ตาม งานใหม่ก็ตาม ถ้าต้องการความสำเร็จก็ให้บูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไป"

คราวนี้การบูชา ถ้ามีเวลามากให้สวดอิติปิโสฯ ๓ ห้อง ตามกำลังวัน ถ้าเจอวันพฤหัสบดี (๑๙) หรือวันศุกร์ (๒๑) ก็เป็นลมพอดี แต่ถ้าเวลาไม่พอเอาสัก ๓ จบก็พอ อิติปิโสฯ ๓ ห้อง ๓ จบนี่ก็ไม่นานมาก หรือถ้าฉุกเฉินขึ้นมา มีวัตถุมงคลชิ้นเล็กติดตัวอยู่ ก็เอาแค่ "สัมปะติจฉามิ" ท่านบอกว่าให้อธิษฐานว่า "ในหลวงรัชกาลที่ ๑ ประสบความสำเร็จในการปราบดาภิเษกขึ้นครองราชย์ก็ดี การตั้งกรุงรัตนโกสินทร์เป็นปึกแผ่นมาตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันก็ดี พระองค์ท่านประสบความสำเร็จโดยง่ายอย่างไร ก็ขอให้เราประสบความสำเร็จอย่างนั้นด้วย" แล้วก็ภาวนาไปเถอะ

พอถึงเวลาพุทธาภิเษกเสร็จ ก็ไปสะกิดหลวงพ่อท่านเจ้าคุณอนันต์ บอกท่านว่า “เต็มแล้ว” ก็ให้ท่านถวายน้ำหอมเป็นพุทธบูชา คุณเฟิร์สอยู่ใกล้ ๆ ก็บอกว่า “ท่านยังต้องให้บอกอีกหรือ ?” เลยบอก “ท่านรอให้ข้าบอก” เรื่องนี้ในบรรดาพี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหมด เขายกให้อาตมาหมด

ในบรรดาพระใหม่ ถึงเวลาเขานิมนต์พระวัดท่าซุง เขาก็จะเอาหลวงพี่โอ หลวงพี่นันต์ หลวงพี่ทีป หลวงพี่สุรจิต ที่เหลือก็เป็นพระใหม่ อาตมาเป็นพระใหม่นั่งท้าย ส่วนใหญ่หลวงพี่โอท่านจะนั่งหน้า เพราะว่าท่านอาวุโสกว่าเพื่อน พอถึงเวลาท่านก็ “เอ้า..ท่านเล็กไปจัดการให้หน่อย” เซ็งสุด ๆ บางทีเหนื่อยมาก พอเหนื่อยก็โวยใส่ “โธ่พี่..อยู่กับหลวงพ่อมานานขนาดนี้แล้ว ไม่เรียนอะไรไว้บ้างเลยหรือ ?” ท่านก็บอกหน้าตาเฉยว่า “เป็นแล้วมันเหนื่อย” อ้อ..เข้าท่านะ ท่านพี่เขาสารภาพ เพราะฉะนั้น..ไม่ต้องสงสัยหรอกว่าทำไมท่านยังต้องคอยรออยู่ พอถึงเวลาพุทธาภิเษกทีไร คนอื่นเขานั่งรอ เมื่อไรอาตมาจะให้สัญญาณจบเสียที

พี่ ๆ น้อง ๆ เขาอยู่ด้วยกัน เขารู้ว่าใครเป็นอย่างไร มาระยะหลังนี่ไม่ใช่เฉพาะพี่น้องแล้ว คนอื่นเขาชักรู้เยอะแล้ว ไปพุทธาภิเษกที่วัดทองผาภูมิ เจ้าคณะอำเภอพอถึงเวลาจะพรมน้ำมนต์ ก็เดินตักน้ำมนต์ของท่านนั้นท่านนี้ใส่ ๆ รวมกันไป มาถึงของอาตมาคนสุดท้ายท่านตักทับหน้าแล้วไปพรม ใครบอกเจ้าคณะอำเภอไม่เป็นอะไรสักอย่าง ท่านรู้ยิ่งกว่ารู้เสียอีก พอถึงเวลาท่านถวายไทยธรรม ก็ถือมาถวายอาตมาอยู่คนเดียว ท่านอื่นให้โยมไปช่วยถวาย เออ..ต้องอย่างนี้ถึงเป็นเจ้านายอาตมาได้ เพราะท่านรู้จักใช้คน"

ถาม : ยังมีอะไรพิเศษอีกไหมครับ ?
    ตอบ : อันนั้นเป็นเรื่องปกติ ความสำเร็จยังไม่ถือว่าพิเศษอีกหรือ จริง ๆ แล้วน้อยมากนะที่ท่านจะให้ลักษณะนี้ แต่อย่าลืมว่าทุกอย่างจะเป็นไปได้ก็ต่อเมื่อเราสร้างเหตุไว้ดี ถ้าสร้างเหตุไม่ดีผลก็ไม่เกิด ที่ท่านบังคับให้เราภาวนาตามกำลังวันก็ดี หรืออธิษฐานเสร็จแล้วให้ภาวนาคาถาก็ดี ก็คือการที่เราสร้างบุญของเราขึ้นมาเพื่อรองรับ ถ้ากำลังไม่พอ คนอื่นได้เราก็ไม่ได้ หรือไม่ก็คนอื่นได้เร็วเราอาจจะได้ช้า ไม่ใช่ว่าให้แล้วจะได้เหมือน ๆ กันหมด ให้แล้วต้องขยันด้วย

ถามว่าบรรดาพี่ ๆ ก่อนจะเข้าวัดท่าซุงได้ ต้องได้มโนมยิทธิแล้วทุกคน ทำไมต้องรอให้อาตมาบอก ? ก็คือส่วนใหญ่ท่านไปในลักษณะถึงเวลาก็พอใจแค่นั้น แต่อาตมาไม่ใช่ ต้องซ้อมแล้วซ้อมอีก ซ้อมจนโดนครูฝึกไล่ ในเมื่อซักซ้อมไม่เลิก ความคล่องตัวก็มีมากกว่าเขาหน่อยหนึ่ง

สมัยก่อนนั้นหลวงพี่อาจินต์จะเป็นอาจารย์สอนมโนมยิทธิอยู่ ถ้าหลวงพี่อาจินต์เข็นไม่ไหวจะไปตามหลวงตาวัชรชัยมาช่วย ถ้าหลวงพี่กับหลวงตาเข็นไม่ไหวก็จะเอารถมารับอาตมา เพราะมีลูกศิษย์บางคนที่หนักจริง ๆ ส่วนใหญ่พวกนี้จะมาสายพุทธภูมิ แล้วก็จะเป็นคนของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน ต้องมานึกว่าขนาดสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้ายังเข็นไม่ไป แล้วหลงมาถึงรุ่นเรานั้นจะขนาดไหน ?

สนทนากับพระอาจารย์เล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนพฤษภาคม ๒๕๕๖

20. ดินฟ้า

ดินฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 874 กระทู้ 6157
    โอนเงินให้แล้ววันนี้ครับ

ที่อยู่ในการจัดส่ง เดี๋ยวหลังไมค์ไปบอกครับ