พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ ทุกท่าน..

ใว้ว่างๆ จะลองค้นดู ครับ เพราะ หลวงปู่สุภา ท่านเมตา เล่าเรื่อง แจ้แม่บุหรันแดง (ถ้ำจำไม่ผิด ที่ กาญจนบุรี ไหม ครับ )

พระปรอท ห้องพระ ทางคุณ kananun ห้องภัยพิบัติ ให้ ผมมาเหมือนกัน แต่ ไม่ใด้ถาม ที่มา ...

2. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    อาทิตย์นี้หลวงปู่อยู่วัดหรือป่าวครับ ใครทราบช่วยตอบที ขอบคุณครับ

3. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าสู่กันฟัง

ก่อนจะเดินทางกลับ อยู่ๆหลวงปู่อยู่ๆ ท่านก็ พูดขึ้นมาว่า อย่าเชื่ออะไรง่ายๆ ต้องพิสูจน์ต้องลอง ของจริงต้องพิสูจน์ได้

ช่วงที่สนทนา กับ อาหมอ ป้าแอ๋ว (ก็มีผู้ ญ ท่านหนึ่งพูดว่า มีคนลองเอาพระปรอท มาดูดปรอท ถ้าเป็นของแท้ จะดูด ปรอทเข้าไปหาตัว แล้วก็จะรวมตัวเป็นเนื้อเดียวกัน แต่คนที่ มีพระปรอท เขาลอง กลับไม่ดูดปรอท แต่ของ หลวงปู่ ดูดน่าจะเป็นเครื่องพิสูจน์ว่า ของจริงได้ระดับหนึ่ง )

1. พระปรอทดูดปรอท มีเพื่อนทางธรรมท่านหนึ่ง กลับไปแล้วก็ลองตามที่ได้ยิน
    หักเทอโมมิเตอร์ พบว่า ปรอท ดูดน้ำปรอท เข้ามาหาตัวจริงๆ ด้วยความที่กลัวว่า เมื่อรวมตัวแล้ว รูปร่าง ของ 12 นักสัตว์ จะเลือนไป ก็ ทำการล้าง ด้วยวิธีต่างๆ สุดท้ายก็ยังมี ปรอทที่หลงเหลืออยู่ เกาะอยู่ตามซอกเล็กซอกน้อย เช็ดล้างออกไม่หมด รุ่งขึ้น ก็พบว่า ที่ค้างอยู่ ได้รวมตัวกันไปแล้ว

2. พระปรอทดูดพระปรอท ผมมี อยู่ 2รุ่น คือ 12นักสัตว์ งูเล้ก กับม้า กับพระปิดตาปรอทรุ่นเก่า ทดลอง ให้ด้านหลัง สัมพัสกันซักครู่ แล้วก็ คิดเอาเองว่า จะดูดกันไหม

คิดได้ดังนั้นก็เลย ลองค่อยๆ คว่ำพระ ลง พบว่า พระดูดกันแรง จนพระที่มีน้ำหนักพบสมควร ไม่หลุดจากกัน แรงดึงดูดโลก ไม่สามารถทำให้ พระหลุดจากกันได้ ก็รู้สึกแปลกใจ จากนั้น ก็เอามือ แกะพระออก ก็หลุดออกจากกัน โล่งอกไปนึกว่า จะกลืนเป็นเนื้อเดียวกันซะแล้ว

ก็สงสัยต่อว่า รึว่า พระปรอทจะเป้นแม่เหล็ก ก็เลยลองดูดกับช้อน ซ่อม ที่เป้นเหล็ก พบว่า ไม่มีความสามารถดูดเหล็กได้

ถ้าเพื่อนท่านใดลองแล้ว เอามาเล่าสู่กันฟังบ้าง

คืนนี้ถ้ามีเวลาจะทำคลิปขึ้น ยูทูบ ให้ดูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2010
  4. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

ซู๊ดยอดดดดดดดดดดดดดดด :cool: โบนัสออกแร้น ได้เวลาสัมผัสพระปรอทสักที

5. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ อยู่กาญจน์ อายุประมาณ700ปีครับ เคยนิมนต์ให้หลวงปู่อยู่ต่อที่เมืองลับแลของท่านแต่หลวงปู่ปฏิเสธเพราะต้องรักษาสัตย์อธิษฐานที่ตั้งไว้แล้วครับ เจ้าแม่บอกกับท่านว่าจะปรุงโอสถทิพย์ให้ท่านฉันท่านจะสามารถมีอายุยืนพันปี(หลวงปู่บอกว่าถ้าเป็นคนธรรมดาจะมีอายุยืนได้เป็นร้อยปี) หลวงปู่ยังพูดติดตลกกับพวกผมว่า "เลยอดกินเลยเรา" ฮากลิ้งเลยครับ.

6. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool:

7. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบประโยคนี้จัง

8. zocora

zocora เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    มีใครมีคตปรอทบ้าง สีสรรวรรณะเป็นอย่างไรเล่าให้ฟังบ้างครับ

9. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ปรอท หลวงปู่ละมัย เปลี่ยนตำแหน่งได้เอง จริงๆครับ อย่างพระกริ่งของหลวงปู่หมุน รุ่นเสาร์ห้ามหาเศรษฐี เนื้อทองทิพย์ ที่ท่านพระอาจารย์จ่อย วัดป่าหนองหล่ม ได้ถอดฝาและเม็ดกริ่งออก แล้ว อุดปรอทหลวงปู่ละมัยเข้าไปแทน ใต้ฐานองค์พระ (หลวงปู่ละมัยและหลวงปู่สรวงเทวดาเล่นดิน ร่วมเสกด้วย) แช่น้ำมนต์8ปี

ผมส่องพบ ปรอทเม็ดเล็กๆเด่นชัด เกาะอยู่หลังซอกหูครับ (ทั้งๆที่ปรอทอุดอยู่ใต้ฐานพระ)

ปรอทที่อุดอยู่ใต้ฐานพระกริ่ง

มีลักษณะคล้ายๆปรอทเกาะอยู่ตามผิว ขาวๆ เงินๆ ระยิบระยับเวลาโดนแสง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  10. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ไม่ทราบว่าเลียมที่ไหนครับ สวยดีครับ

11. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ พี่ปราการเลี่ยมไว้ ก่อนที่จะบูชามา

12. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เลี่ยมที่บางกะปิครับ

13. พรหมประสิทธิ์

เมื่อวันอาทิตย์ไปกราบหลวงปู่ลมัยมาได้ยามาทานกับวัตถุมงคลท่านมานิดหน่อยว่างๆจะนำรูปมาให้ชม โชคดีได้พบอาจารย์ยามแดงด้วยครับสุดยอดครับ ได้ฟังเรื่องเหนือโลกเหนือธรรมชาติหลายอย่างครับ

14. iamall

iamall เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    มารอฟังนะครับท่านอาจารย์

15. iamall

iamall เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นอย่างที่สงสัย นาย GUNs Rose ลบกระทู้หมดแล้ว คนนี้โทรไปไม่เคยรับสายเอง
    ไม่ได้ว่าอะไรนะ พระหน้าเดียว กับนาย RITH ที่อยู่ในweb อื่นแน่นอน ใครโดนบ้างเอ๋ย

16. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    พอจะบอกพิกัดที่ชัดเจนได้หรือเปล่าครับ
    จะเอาพระไปเลี่ยมบ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ

17. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    อยากฟังเรื่องเล่า ครับ...ได้โปรด:cool:

18. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อรอฟังด้วยครับ...อยากฟังเรื่อเหนือโลกเหนือธรรมชาติ

19. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เฝ้าหน้าจอรออยู่ครับ...:cool:

20. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ศรัทธาหลวงปู่ละมัย แต่เพิ่งมารู้จักชื่อเสียงท่านเมื่อไม่กี่ปีมานี้ เวลาผมกลับไปเยี่ยมบ้านเกิดที่หนองไผ่ เพชรบูรณ์ ก็จะหาโอกาสไปกราบท่าน และหลวงปู่ขุ้ย สองรูปนี้ แต่ก็ไม่เคยได้บูชาวัตถุมงคลจากสวนสมุนไพรฯเลยสักครั้งเพราะองค์ที่อยากได้มาบูชาติดตัว ก็แพงมาก กำลังไม่ถึง จึงได้แต่คิดในใจว่าคงไม่มีบุญพอที่จะได้ไว้ครอบครอง

มีครั้งหนึ่งเมื่อปีก่อนผมฝันถึงหลวงปู่ฯและในฝันท่านได้กล่าวกับผมสั้นๆว่า"เอ้าให้" ผมก็ไม่รู้ว่าท่านให้อะไรเพราะท่านไม่ได้ยื่นอะไรมาให้ตามที่เอ่ยกับผม ตื่นมาก็ได้แต่งง จนผ่านมาไม่กี่วันผมก็ไปเจอคนเอาเหรียญของหลวงปู่มาให้เช่า ผมจึงได้เช่าไว้ทั้งที่ไม่รู้ว่าใช่ของจริงหรือเปล่า
    เขาว่าเป็นเหรียญรุ่นหนึ่งครับ ปี14 เหรียญทรงกลม ขอบเหรียญเป็นแฉกแบบฟันเลื่อยรอบเหรียญ ไม่ทราบว่าเหรียญรุ่นที่ว่านี้ ท่านได้สร้างไว้หรือเปล่า วานผู้รู้กรุณาตอบให้ทราบด้วยครับ วันหน้าจะเอารูปมาให้ดูครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้