พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

จันทร์ลอย หลวงปู่ละมัยครับ ...ได้มานานแล้ว ตอนได้มาใหม่ ๆ ใส่กรอบ ตอนเช้า ๆ จะมีน้ำปรอทออกมาวื่งในกรอบด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

2. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาเท่าไหร่ครับ สวยจังเห็นแล้วต่อมกิเลสเกิดการอักเสบอีกแล้วครับท่าน

3. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

1,200 ครับ ได้มาประมาณปี 49-50 จำได้ว่าตอนนั้นก็โทรขอบูชากับพี่แอ๋วโดยตรงเลย ถ้าตามเวปก็ 2,000 อัพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2010
  4. sunglass

sunglass เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    เจอกระทู้นี้แล้ว หายโกรธคุณนะจักรวาลแล้ว เดี๋ยวโอนเงินบูชาพระให้นะครับ รักหลวงปู่ต้องช่วยกันครับ หลวงปู่ท่านมีเรื่องต้องทำอีกเยอะครับ ท่านไม่ให้บอกบุญ เพราะท่านต้องการให้บุญเต็ม และบริสุทธิ์ทั้งผู้ให้และผู้รับครับ หลวงปู่บอกของท่านชิ้นเดียวก็ครอบจักรวาลแล้วครับ

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

5. sunglass

sunglass เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    อ้อ ลืมไปนิดครับพี่น้อง หลวงปู่บอกคนมันเลว แล้วจะไปยุ่งกับมันทำไม ไม่ต้องไปด่ามันเสียเวลา รักษาใจไว้ลูกเอ้ย พี่น้องครับเลิกยุ่งกับคนอื่นแล้วกัน คุณหมอเปิด premium
    เลยดีมั้ยครับ ใครอาสาเดี๋ยวผมจ่ายค่าสมาชิกให้

6. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ด่ากันก็ยินดีด้วยครับ แต่เรื่องจริงก็ควรพูด เพื่อให้ท่านอื่นที่ไม่รู้จะได้รู้ เมื่อรู้แล้วเขาจะตัดสินใจอย่างไรก็เป็นเรื่องของเขานะครับ
    อยากฟังประสบการณ์พระปรอท ใส่แล้วจะเป็นไงบ้างหนอ

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องปรอท ตามที่ผมรู้มา เคยมีท่านหนึ่งชื่อเซียนสู อยุ่ชลบุรี
    ท่านนี้ก็หุงปรอทได้ ว่ากัน ว่าปรอทที่ท่านหุง ร้องแบบลูกเจี้ยบเลยล่ะ

แต่ท่านทำถวายเจ้านายชั้นสูง เท่านั้น ตอนนี้ท่านก็ล่ะสังขารไปแล้ว

-----
    เรื่องปรอท ของหลวงปู่เคยอ่าน จำได้ว่าแม้นแต่คนธรรพ์ในป่าหิมพานต์ ยังลงทุนมาขโมยปรอทจากหลวงปู่ละมัยเลยนะ ฟังแล้วฮา ดี

8. Ong

คุณนะจัำกรวาล พูดได้ดี เกี่ยวกับเรื่องการเพ่งโทษ โกรธเคือง ก็เหมือนกับขยะ ที่มาหมักในใจ
    ทำให้ใจ เสื่อมคุณภาพลงไปอีก

ท่านเว่ยหลางเคยกล่าว ว่า "หากท่านเห็นความผิดในบุคคลอื่น ท่านก็ตกอยู่ในความผิดนั้นแล้ว"

ครูบาอาจารย์ ก็บอก อย่าไปเพ่งโทษ อย่าไปสนจริยาคนอื่น ต่อให้เค้าเอาหัวชี้ดิน เท้าชี้ฟ้า ก็ให้ ดูใจตนเอง

ระวังใจ รักษาใจ

ความผิดพลาดและการลงความเห็น ชอบ ไม่ชอบ ดี ไม่ดี มาจากใจ หากไร้การลงความเห็น มองด้วยความเป็นกลาง(ซึ่งยากจริงๆ ฮ่าๆ) ทั้งหลายทั้งมวลก็เสมอกัน

สตินี้ล่ะสำคัญจริงๆ

วันนี้วันพระ ไปทำบุญกันยัง

9. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    อยากทราบเรื่องปรอทเพชร ที่มีบางท่านบอกว่า พระปิดตาปรอทเพชรนั้น ความจริงแล้วไม่ใช่ปรอทเพชร เพราะปรอทเพชรหลวงปู่เคยทำได้แค่ 2 อัน แล้วตอนนี้ก็ไม่มีแล้ว มีคนจากสิงคโปร์มาซื้อไปในราคาเป็นร้อยล้าน เรื่องนี้จริงเท็จอย่างไรคะ

10. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆ ผมก็กลัวจะเป็นอย่างว่านั่นแหละ ต้องรอผู้รู้จริงออกมาแถลงหน่อยครับ

11. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

คนธรรพ์ขโมยไปครับ
    ก็ไม่รู้ว่าหน้าตาเป็นยังไงเหมือนกัน

การชนะใจตนเองนั้นยากที่สุด :cool:

12. ยังเลวอยู่มาก

ยังเลวอยู่มาก เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมครับข้อมูลค่อยๆเผยออกมาทีละนิด มีอะไรเล่าต่อเลยครับ รอฟังอยู่

13. เย็นวันศุกร์

เย็นวันศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ถ้าผมอยากฝังคตปรอทจะต้องติดต่อท่านใด ที่ไหนครับ อยากฝังอยู่เหมือนกันครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

14. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    หลวงปู่ไม่เคยครอบครูให้ อาจารย์ ..... หลวงปู่ไม่รู้จักอาจารย์.....ด้วยซ้ำไป และคตปรอทของหลวงปู่และ อาจารย์ท่านนั้นไม่เหมือนกัน อย่าเพิ่งเชื่อผม สอบถามคุณอุมา หรือ หลวงปู่ แล้วจะรู้ความจริง
    ด้วยความปรารถนาดี

15. iamall

iamall เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    นับถือ นับถือ ลึกซึ้งมากครับท่าน

16. iamall

iamall เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010

ถ้าเราไปทะเลาะกันที่กระทู้คนอื่นแล้วเค้าจะปิดกระทู้นั้นใช่มั้ย
    ไม่เห็นใจคนกินหญ้าบ้างหรือครับ แค้นจริง ๆ ทำไงดีพี่นะจักรวาล
    ขอธรรมะประโลมใจหน่อยครับ พูดรุนแรงเดี๋ยว ถูกปิดอีก

17. Ong

ดีจัง ได้รู้ข้อมูลเพิ่มมากเลย

18. ไก่หงส์แดง

ไก่หงส์แดง Active Member

11 สิงหาคม 2009
    -ของดูรูปด้วยครับ พร้อมราคาไม่ทราบว่าส่งทางไปรษณีย์หรือเปล่า

19. deawpayu

deawpayu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2005
    รบกวนถาม ภาพในกระทู้ http://palungjit.org/threads/ข่าวดี-ใครอยากตอกคตปรอทเชิญทางนี้.101454/ เป็นไงกันครับ คนละเรื่องเดียวกันรึเปล่า มีคนตอกไปหลายคนแล้วมั๊งครับ ขอข้อมูลหน่อยครับ ถ้าไม่ชอบมาพากล คงมีคนเจ็บตัวฟรีหลายคน และอาจไปผ่าออกหลายคนเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ (ไม่อยากบอก..ผมอาจจะเป็นหนึ่งในนั้น..555)

20. เย็นวันศุกร์

เย็นวันศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

คืออยากจะรบกวนฝากเช่า พระปรอทแบบปีนักษัตรสัก 2 องค์ได้ไหมครับ ผมสะดวกที่จะโอนเงินไปให้ก่อนเลยครับ เพราะน้องสาวสุขภาพไม่ค่อยดีเลยครับตอนนี้ อยากจะได้พระท่านมาช่วยเรื่องการปรับธาตุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้