พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ อุ้มก็ว่างั้นแหละถึงเวลามันก็มีทางไปของมันเองอุ้มก็ไม่เคยอับจนหนทางซะที ตกงานก็ไม่เคยนาน ถ้าตกงานแล้วไปบวชชีพราหม์สักเก้าวัีน กลับออกมาทีไรงานมาจ่อรออยู่แล้วทุกที แต่เที่ยวนี้ก็คงไม่อยากสมัครงานที่ไหนแล้วทำงานของเราเองดีกว่า อุ้มว่าจะรัีบทำเว็บเพราะทำได้อยู่แต่มันไม่ค่อยมีเวลา กะจะหาเวลามาฝึกฝนให้คล่องกว่านี้ แล้วก็คิดจะเขียนหนังสือขาย อิอิอิ เพราะเป็นคนชอบเขียน

2. ภัทรอังคาร

วัดตะเคียนอยู่ไหนหร๋อค่ะ อุ้มคงได้ไปลอยที่ทะเลอีกแล้วปีนี้ แต่มะชอบลอยทะเลเลยกระทงมันก็โดนคลื่นซัดกลับเข้ามาอีก อยากไปลอยในแม่น้ำจริงๆมากกว่า

3. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    เข้าใจนะนี่ แค่นี้ก็เมื่อยปากจะแย่แล้ว
    อีกอย่างไม่ใช่ฝึกเจ้าตัวเล็กที่ชอบแทะนะยะ คุณเจ้
    น่าจะให้เป็นแม่มดร้ายในหมู่แม่มดสีม่วงดีกว่า อิอิ
    555 รู้แระว่าเครียดอะไรถึงได้นอนกัดฟัน
    เพราะโดนเจ้กัดเจ้แทะทุกวันนี่เอง อิอิ..เครียดจัง

4. gasnaka

โอ้ย..จะบ้าตายให้โพสวันละ 50-100 โพส ใครจะทำได้เจ้
    ใจร้ายที่สุด ตะเองหัวหมุนแล้วยังจะหาเพื่อนหัวหมุนด้วยเหรอ
    ให้เจ้ทำงานเสร็จเร็วๆเหอะ จะได้ไม่ถือโอกาสเร่งกระทู้อีก

5. gasnaka

โมทนาบุญด้วยจ้า กฐินญาติปุ๊กก้าผู้น่ารักนี่เอง

ขยันโพสที่สุดแล้วนะเจ้ 5555

6. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    jae in, D-Dom, panamool

ว๊าว! 2นินจาหญิงอยู่พร้อมกันเลยหรือนี่ 555

7. gasnaka

แงๆๆน้อยใจ พี่แจไม่ฝากคาถาให้หนูบ้างเลย
    แงๆๆน้องใหม่ ไฉไลกว่าใช่ไหมเลยไม่สนใจน้องเก่าๆเลย..เศร้า
    นี่อ้อนแล้วอ่ะ พี่แจจะปลอบไหมนี่ อิอิ..อิจฉา

8. gasnaka

555 ก็ตอนนี้บ้านนี้อบอุ่น เป็นที่พักพิงใจให้คนมีปัญหาทั้งสอง
    คนหนึ่งงานยุ่งโค ตะ ระ เลย อีกคนก็ปวดกราม โค ตะ ระ เหมือนกัน อิอิ แอบหมั่นไส้คุณตู่อ่ะ อิจฉา 555

9. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากได้คาถาบทไหน เดี๋ยวไปเปิดพจนานุกรมให้ อักขระขอม บาลีก็ได้นะ เพื่อนพี่เขียนได้หมด

10. gasnaka

เย้ๆๆๆ พี่แจสนใจเราแล้ว 555
    ไม่อยากได้คาถาจ้าแค่เรียกร้องความสนใจ อิอิ
    ที่จริง..หาเรื่องโพสให้มันได้เยอะๆอ่ะ
    เจ้สั่งให้โพสเยอะๆๆ ตายเลย

11. gasnaka

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>gasnaka*, D-Dom, jae in+ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คุณอุดม ไม่มาช่วยกันบ้างเลยนะ อ่านเงียบเลย
    หรือว่าแอบหลับไปแล้ว เอ้า..ขอเสียงหน่อย

กี้แอบเห็นคุณตู่แว่บๆหายไปไหนแล้ว
    ปล่อยให้เค้าอิจฉาแล้วจากไปโดยไม่โพสอะไร ได้ไงนี่

12. gasnaka

ชื่อ แก๊ส ค่ะ คุณตู่อ่ะ เรียกถูกแล้ว
    คุณติ๊ดตี่อ่ะมาทำคุณตุ๊ดตู่สับสน...ทำไมเนี่ย
    ดีนะนี่ย้อนมานับว่าวันนี้ทำแต้มโพสให้เจ้ไปกี่แต้ม
    เลยได้กลับมาตอบ อิอิ..เลยไปแล้วไม่รู้

13. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ แหะ ไม่ได้หลับคับ ทำงานอยู่ ผมขอบ้างคับท่านพี่
    ท่านพี่ว่าอะไรเหมาะกับ ด.ช. คนนี้ แนะนำด้วยคับ
    แหะ แหะ มาอีกที หลับกันหมด แล้ว

14. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ พี่ๆ พี่ เจ พี่อุดม คุณ แก๊ส คุณอุ้ม และคุณๆ ทุกท่านครับ

15. ภัทรอังคาร

555555 แก๊สจังโพสกระจายเพราะเจ๊สั่งลุย ดีมากอยู่ในโอวาทดี อิอิอิ เดี๋ยวมีรางวัลให้เอาหอยขมไปจุ๊บสักพันตัวเผื่อจะหายนอนกัดฟัน เดี๋ยวไปไล่ตอบที่ละโพส จะถึงสามร้อยหน้าแล้ว เอ๊า รีบๆๆเข้านะ 555555 เดี๋ยวไปเขียนบุญที่ทำเช้านี้ทั้งหมดก่อนเดี๋ยวลืมละแย่เลย เดี๋ยวกลับมาตอบทีละโพสนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  16. D-Dom

สวัสดี คับ ทุกท่าน (smile)

17. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันเสาร์ทุกท่านครับ ที่บางคนยังอาจมีความสุขกับการพักผ่อนอยู่เลย
    ประเด็นการโพสต์ถึง 1000 หน้านี่ก็น่าสนุกนะครับทำให้บ้านเราไม่เบื่อ
    ว่าแต่น่าจะเปลี่ี่ยนเป็น สมาชิกที่ได้อ่านกระทู้ลำดับที่ 1500 2000 น่าจะดีเพราะตอนนี้
    มีสมาชิกที่ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว : 1361 (Set) นะครับ อย่างนี้น่าจะมีความน่าจะเป็นมากกว่านะครับ อิ อิ อิ

18. D-Dom

อิอิ น่าสนใจดี ครับ พี่ มันจะทำให้มีความหวังยิ่งขึ้นด้วย ครับ :cool:

ว่าแต่ ท่านหญิงใหญ่จะเห็นด้วยหรือเปปล่า นาาาา

19. ภัทรอังคาร

สวัสดียามเช้าวันเสาร์เพื่อนๆ สมาชิก ทุกท่านเลยค่ะ วันนี้วันพระนำบุญมาฝากทุกท่านค่ะ

6/11/2553 (วันพระ)

- ทำบุญใส่บาตรพระวัดทรงเมตตาวนาราม 2 รูป
    - ทำบุญใ่ส่บาตรพระวัดญาน 8 รูป
    - ซื้ออาหารคาวหวานไปวัดอัมพารามทำบุญใส่บาตร ถวายอาหารพระ ภิษุสงฆ์ 16 รูป
    - บูชา ดอกไม้ ธูปเทียน หน้าพระประธานที่ศาลาการเปรียญ
    - หยอดปัจจัยใส่บาตร บำรุงวัด บำรุงค่าน้ำ บำรุงค่าไฟ ติดกัณเทศน์
    - ถวายปัจจัยติดต้นผ้าป่าหางกฐิน
    - อาราธนาศีล 5 ถวายข้าวพระพุทธ ถวายทาน
    - โอนปัจจัย 500 บาท ช่วยเหลือวัดที่ถูกน้ำท่วม 10 วัด ที่จังหวัดอยุธยา (9 วัดเป็นสังฆทาน 1 วัดเป็นกฐิน ทอดที่วัดบ้านพาสน์ จังหวัดอยุธยา)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  20. ภัทรอังคาร

ครบพันหน้าเมื่อไหร่ ก็มีคนอ่านมากเท่านั้นแหละ อิอิอิ เชื่อดิ นี่ขนาด เกือบ 300 หน้ายังอ่านกัน 1300 แล้วคิดว่าถึงพันหน้าจะไม่ถึงหรืออย่างไร 5555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้