พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ตกลงชื่อก๊าซ หรือ แก๊ส ครับ จะได้เรียกถูก

2. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

น้านสิ ตกลงชื่ออะไรครับ จะได้เรียกถูกเหมือนกัน

กาด ก๊าซ แก๊ส

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2010
  3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว โลกสีม่วงก็โลกของเกย์ไง เค้าดันหลงพลัดมาอยู่ในโลกสีม่วงอะ นึกว่าตัวเองเป็นกระเทยมั้ืง อิอิอิ พูดเล่นนะ หญิงแท้จ้า แต่คนที่นี่มะใช่ชายแท้ เค้าก็เลยเป็นชะนีตัวเดียวในนี้ไง เพราะดันเกิดมาเป็นผู้หญิง แล้วเกย์ก็ไม่ใช่จะชอบผู้หญิง ที่นี่มีผู้หญิงแค่คนเดียว เอ้อ ไม่ใช่สิ แม่บ้านอีกคนนึง เขาก็พยายามเขี่ยๆให้ออกให้หมดที่เป็นผู้หญิง แต่ขอบอกเขี่ยเราไม่ลงหรอก เพราะถ้าจะเขี่ยต้องเขี่ยด้วยเงินเท่านั้น ไม่งั้น เดี๋ยวโลกสีม่วงจะถล่มทลายพังลงมาหากเราไปฟ้อง เข้าใจหรือยังละ แหม โลกสีม่วงแค่นี้ก็ทำเป็นมะเข้าใจอีก

4. ภัทรอังคาร

โถ โถ โถ กำของตรู อ้ายเราก็อุตส่าห์ไปหามาให้อ่าน กลัวจะเป็นไรมากที่แท้ก็หาอ่านไปหมดแล้ว ทีหลังก็มะต้องถามหรอก ถามพี่กูแหละดีสุดแล้ว มีทุกคำตอบจริงๆ เค้าก็นั่นแหละคิดไรไม่ออกก็พี่กูตลอด ก็ได้คำตอบทุกทีนะ 555

โอ๋ โอ๋ จ้า รู้จ๊ะว่าปวดหัวจริงๆ ปวดกรามจริงๆ เข้าใจดี แต่อ้อนแล้วจะช่วยไรได้อยู่ก็ไกลกันอยู่ใกล้ๆจะไปนั่งประคบร้อน เย็นให้หรอก เค้าเองก็ใช่ย่อย เสียงก่อสร้างมันจะทำลายโสตประสาทเค้าอยู่แล้ว อารมณ์ขึ้นง่ายจะตายช่วงนี้ ใครอย่าได้มาพูดไรขวางหูนะ แม่เอ็ดเอาซะดื้อๆ สองวันนี้เด็กๆมันโดนกันจนหง๋อ ไปหมด มางคงงงว่าเจ๊แกเป็นไรของแก ก็ทำกันแต่ละอย่างประชุมไม่รู้กี่รอบแล้ว มันก็ยังทำกันแบบเดิมๆ เที่ยวนี้ไม่พูดดีแล้วค่ะ ด่ากราดเป็นชุดเลย อิอิอิ อีกด้านนึงของภัทรอังคาร ที่ใครเห็นแล้วจะหนาว อิอิอิ ว้า ไม่อยากเป็นนางมารร้ายเยย อ่ะ เสียภาพพจน์นางเอกหม๊ดเยย อิอิอิ

5. ภัทรอังคาร

โห อย่าพูดไป แสลงฟระ มางมีฝรั่งบางคนแอบถามเด็กเรานะว่า เฮ้ยนายยูนี่เป็นกระเทยหรือป่าว ทำไมสวยเหมือนผู้หญิงเยย เด็กมันก็ช่วยปกป้องสุดฤทธิ์เลยนะ ใครบอกยูว่าพี่ฉันเป็นกระเทย พี่ฉันอะ ผู้หญิงแท้ๆเลยยะ ยูอย่ามาว่าเขานะ 5555 แล้วอยากจะรู้นักว่าถ้าเราเป็นกระเทยเด็กพวกนี้มางจะรู้มะ 5555 แต่รับรอง ล้านเปอร์เซ็นต์ผู้หญิงแท้ยะ เฮ้อ ข้างนอกดูผู้หญิ๊ง ผู้หญิง แต่ข้างในเป็นผู้ชายจริงๆอ่ะเลยอยู่กับพวกกระตุ้งกระติ้งได้ไง

6. ภัทรอังคาร

อิอิอิ ใช่อยู่ในเว็บมาสองปี พึ่งจะรู้กลวิธี จะบ้าตาย แต่เราก็ไม่อยาก อ้างอิง ซ้อนๆหลายๆอันหลอก เปลืองเนื้อที่ เอามาอ้างทีละโพสนี่แหละดีแล้ว 5555 กระทู้จะได้ถึงพันหน้าเร็วๆไง อ้าว เหลือเวลาไม่มากแล้วนะ รีบๆกันหน่อยละกันจ้า่

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณอุ้ม :cool:

8. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    5555555 เข้าใจแล้วครับ

9. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณตี่ :cool:

10. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอโทษจ้าที่ทำให้เจ้เสียความตั้งใจ ขอโทษๆๆๆ
    ไอ้เราก็พึ่ง อากู๋ ตลอดอยู่แล้วอ่ะ แต่ที่ถามเผื่อจะมีภูมิปัญญาชาวบ้าน
    มาบอกบ้าง เราว่าคนโบราณเค้าเก่งมากนะ
    แว่บหนึ่งของความคิดเผื่อพี่แจจะมาบอกว่า
    ปรอทนั่นไงใช้ได้ อิอิ
    ขอโทษนะจ๊ะ นางเอกคนเดียวในหมู่แม่มดสีม่วง

11. gasnaka

จริงอ่ะ ฝรั่งทำไมตาถั่วขนาดนั้น ตัวเจ้ออกจะเล็กน้อยขนาดนั้น
    ยังจะว่าเป็นแต๊วอีก เวรกรรม

12. gasnaka

นึกว่าทำไม ที่แท้ก็กลัวจะถึงหน้าพันช้านี่เอง 555
    นี่ก็สปีดที่สุดแล้ว สิ้นปีนี้ยังไงก็ไม่ถึงหรอก
    เข้าทุกวัน ตอบทีหลายๆโพส

13. gasnaka

สวัสดีค่ะ คุณอุ้ม สวัสดีค่ะคุณตี่ อิอิ
    แถมๆๆ สวสดีค่ะคุณตู่ 555

14. ภัทรอังคาร

อิอิอิ ชอบนางเอกคนเดียวในหมู่แม่มดสีม่วง ฮาฮ่าฮา คิดได้ไง นี่คุณหญิงไอ้นอนกัดฟันเนี่ยนะมันภูมิปัญญาชาวบ้านตรงไหนไม่ทราบ มีอีกวิธีนึงจะทำหรือป่าวเอาร้องเท้าตบปากไง นี่แหละชาวเคร็ดลับของชาวบ้านจะกล้าทำป่าว อิอิอิ ไม่ได้พูดเล่นนะเนี่ย

15. ภัทรอังคาร

ฮาฮาฮา ก็น้องๆของเรา ตัวพวกมางสักกะเปี๊ยกเองไม่มีใครตัวใหญ่เลย ฝรั่งมางก็คงจัดเราอยู่ในหมวดหมู่นั้นละมั้ง ยิ่งวันๆมางเห็นเค้าแต่งตัวอะโนเน๊ะ แนวเด็กเอ๊าะ มางก็คงคิดไปต่างๆนาๆว่าเราคงไปแปลงเพศมาเสร็จแล้ว คริกๆๆๆๆ กร๊ากๆๆๆๆ เฮ้อ ชีวิตภัทรอังคาร แต่พูดถึงมันก็ฮาดีนะ เค้าว่าจะออกพ๊อกเก๊ตบุ๊กอยู่นะเฟ้ย เรื่องนี้แต่ยังคิดพล๊อตไม่ออกว่าจะเริ่มแนวไหนดี ว่าจะสะสมเป็นไดอารีไว้ทุกวันก่อน พอออกจากที่นี่ก็มานั่งเขียนพ๊อกเก๊ตบุ๊กขายเลยดีป่ะ ตัวเองว่าไงอ่ะ อยู่นี่วันๆเจอแต่เรื่องอุบาทว์ เห็นแต่ภาพบัดสี มีแต่เรื่องบ้าๆๆอะ จนเค้าจะบ้าตามแล้วเนี่ย :'(:':)':)':)@:mad::mad::mad::mad::mad:

16. ภัทรอังคาร

ทำไมจะไม่ถึง โพสวันละร้อยหน้า หรือห้าสิบหน้า พอสิ้นธันวามันก็ถึงเองแหละ อิอิอิ วุ๊ยงุงิ อยากไปเที่ยวหนองคาย อยากไปคำชะโนดจะแย่แล้ว เมื่อไหร่ไอ้คาราโอเกะ และเซาว์น่ามางจะเสร็จซะที เสร็จเมื่อไหร่จะทิ้งไปเที่ยวแล้ว แต่ก็อีกแหละพอเสร็จแล้วก็ต้องคุมการเปิด ต้องอบรมเด็กอบรมพนักงาน ต้องรับคนเข้าทำงาน ต้องสั่งของมาลง ต้องวิ่งซื้อข้าวซื้อของ ว้า แย่จัง

17. ภัทรอังคาร

อ้าว ลืม มัวแต่คุยเรื่องอื่น

เอาบุญมาให้ร่วมอนุโมทนากันค่ะ จริงๆวันนี้อุ้มตั้งใจจะโอนไปร่วมบุญสองที่ แต่อีกบัญชีนึงอินเตอร์เน็ตแบ๊งกิ๊งทำรายการไม่ได้บอกว่าไม่อยู่ใน Time Zone Allowed คิดว่าเป็นเรื่องของเวลาที่ทางต่างธนาคารเขาจะจำกัดว่าเราจะกดโอนทางเน็ตได้ช่วงไหนเลยยังไม่ได้โอนทำบุญสิบวัดที่ถูกน้ำท่วมที่จังหวัดอยุธยา

เลยได้แต่โอนปัจจัย 509 บาท ร่วมเป็นเจ้าภาพทำบุญทอดกฐินเพื่อสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ที่วัดป่าสรวงเจริญธรรม อ.พิมาย โคราช

18. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

ลอยกระทงปีนี้ใครไปไหนกันบ้างครับส่วนผม 5555555 หน้าออฟฟิต ขิขิขิ :':)':)'( (โพสล่วงหน้าอีก16วัน555555 หรือใครจะไปวัดตะเคียนไหมครับเพราะผมว่าจะไปเหมือนกัน(ชวนน้องที่ทำงานไปด้วย(ลากไปqsquqsquqsqu:VO:VO:VO)))

19. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่งอมื้องอเท้าหรอกครับอยู่บ้านมันต้องหาอะไรซักอย่างทำจนได้แหล่ะครับคุณอุ้มสู้ๆเพราะสู้เท่านั้นถึงจะชนะ555

20. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    มอบให้น้องตุ๊ดตู่ การอาราธนาพระคำข้าวและพระหางหมาก

ข้าพเจ้าขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย พรหมและเทวดาทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย มีหลวงปู่ปาน วัดบางนมโคและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

อิติปิโส ภะคะวา อะระหัง สัมมา สัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะทัมมะสาระถิ สัตถาเทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ

สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    อุชุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    สามีจิปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสะยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย อัญชะลี กะระณีโย อะนุตตะรัง ปุญญักเขตตัง โลกัสสาติ

"ขอ_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _"

อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้เถิด

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้