พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ตามแห่ไปอ่านแล้วด้วยคน
    Rating สูงเหมือนกันนะครับ

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายคนดังเป็นพลุแตกเลยค่ะเพราะตั้ืงกระทู้ที่เกี่ยวกับพญานาคนี่แหละ มีหลายกระทู้มากที่เกี่ยวกับพญานาค แรกๆก็เป็นเรื่องราวพญานาคพอหลังๆก็แตกออกไปเป็นน้ำลายแตกฟองหาแก่นไม่มีแล้วค่ะ จากพญานาคก็กลายเป็นอย่างอื่นไปหมด เห็นมาเยอะเลย แต่ของเพื่อนเราคงไม่เป็นอย่างงั้ัน ถ้าจะเน้นคุยเรื่องพญานาคก็พญานาคไปเลยอย่าไปอย่าไปเกาะกระแสเทพ ทรง องค์เจ้ามันก็แปรเจตนาของกระทู้ไปอย่างอื่นแทนที่จะสื่อถึงพญานาค เดี๋ยวนี้เลยไม่เข้าไปกระทู้ไหนเลย เมื่อก่อนเข้าบ่อย

3. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ตามไปอ่านมาแล้วครับ ได้บรรญากาศ ได้อารมณ์ ได้ความรู้สึกหนาวๆ ใกล้ๆ น้ำ
    เยี่ยมเลยครับ ว่าแต่ว่าจะนั้งเรือไปดูไกล้นี่ ไม่กลัวหรือครับ
    อ. ยามแดงท่านเลยเล่าให้ฟังว่า แค่เขี้ยวของพยานาค ก็เท่าตัวเราแล้วครับ

4. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    คุณญาณธรรมหัดทำอ้างอิงซ้อนๆหลายๆอันเหมือนกันเหรอคะ
    ก็จะสูงช่วงแรกๆนี้ล่ะค่ะ ตกไปจากหน้าแรกก็ไม่สูงแล้ว
    ขอบคุณที่ตามไปอ่านนะคะ

5. gasnaka

กระทู้เรา เสนอแค่ปรากฏการณ์ที่พญานาคท่านขึ้นมาเล่นน้ำเท่านั้น
    พอท่านไม่ขึ้นมาอีกก็คงไม่มีใครเปิดอ่านแล้ว คงไม่แตกเป็นเรื่องเทพ เรื่องทรงเจ้าหรอก เราแค่อยากนำเสนอข้อสนับสนุนในใจว่า ท่านมีจริง ด้วยรักและศรัทธาของเราเท่านั้น อิอิ

6. gasnaka

อยากนั่งเรือไปดูเพราะอยากเห็นใกล้ๆ ท่านคงไม่ว่าหรอกเพราะเราเจตนาดี
    อยากถ่ายรูปใกล้ๆให้เห็นชัดๆด้วย เพราะคนอีกส่วนก็ยังคิดว่าท่านไม่มีจริง พญานาคก็ว่าเป็นคลื่นน้ำ บั้งไฟพญานาคก็ว่าคนทำขึ้นบ้าง ก๊าซใต้น้ำบ้าง
    อยากให้เห็นกันจะๆๆไปเลย ถ้าเราถ่ายได้ใกล้ๆนะ จะตีตราเลย แจกฟรีห้ามขาย ลงเมล์ไว้หน้ารูป ใครอยากได้จะส่งให้ ไม่ต้องซื้อ
    ตอนไปนั่งรอ ลมโชยสบายมากๆ เอาเสื่อไปปูรอกัน

7. ภัทรอังคาร

ก็ดีแล้วแหละ เราอยากเห็นเจตนารมณ์การนำเสนอที่ดี ไม่ใช่เหมือนทั่วไปที่ชอบเอาชื่อท่านมาพูดถึงกันแต่พอสุดท้ายก็ไม่ได้มีเนื้อหาของท่านเลยสักนิด พอกระทู้ดังมีคนเข้าเยอะแล้วทีนี้ก็ไปเรื่องอื่นที่ไร้สาระไม่จบสิ้น เรารักและศรัทธาท่านมากเราเชื่อว่าท่านมีอยู่จริง แต่การที่ใครจะได้เห็นได้สัมผัสมีน้อย ของจริงต้องเห็นได้แบบไหนตัวเองก็คงจะรู้ดีนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2010
  8. ภัทรอังคาร

ท่านคงไม่ขึ้นมาให้ใครต่อใครเห็นกันได้ง่ายๆชัดๆแบบนั้นหรอกจ๊ะ เพราะจะกลายเป็นเหมือนนิยายทั่วๆไป เราว่าถ้าท่านจะให้เห็นท่านก็เลือกสถาณที่ และผู้คน ยิ่งถ้าใครพยายามที่จะเข้าใกล้เพื่อให้ได้เห็นเราว่าท่านหนีแล้วนะ แล้วอีกอย่างท่านมักจะมาให้เห็นทางสมาธิมากกว่า สมาธิจิตดีๆ นิ่งๆ ก็น่าจะสื่อได้จ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2010
  9. ญานธรรม

ตามไปหาอ่านมาแล้วครับ น่าทึ่งจริงๆ
    แล้วก็แอบตามคุณอุ้มไปร่วมสร้างเสนาสะนะที่จะใช้เอาไว้ปฏิบัติธรรมในอนาคตที่วัดของหลวงปู่มาด้วย แถมยังได้ล็อคเก็ตหลวงปู่เป็นที่ระลึกอีกต่างหาก ได้บุญแบบนี้ เลยต้องรีบทำครับ ได้คุณอุ้มเป็นกัลยาณมิตร บอกข่าวแบบนี้ดีเหมือนกัน เพราะจะได้ไม่ตกขบวนบุญที่ดีๆ ครับ

10. ญานธรรม

จริงๆมีอีกวิธีนะครับ ให้กดตกปุ่ม Multi-quote This Massage ที่อยู่ข้างๆปุ่มอ้างอิง นะครับ อยากทำอ้างอิงซ้อนๆโพสต์ไหน ให้กดปุ่ม Multi-quote This Massage ที่โพสต์นั้นก่อนไปเรื่อยๆ แล้วอันสุดท้ายก็กด ปุ่มอ้างอิงเลย วิธีนี้ผมจะใช้ประจำไม่ต้องใช้ copy เอาหลายๆอันเดี๋ยวเมื่อยมือครับ อิ อิ อิ

เหงาจัง ไม่มีเพื่อนเลย สงสัย ไปตั้งกระทู้ฉายเดี่ยวกันอยู่แน่เลย อย่าลืมมาบอกกันนะครับ จะได้ติดตามชม

11. ภัทรอังคาร

น้อมโมทนาสาธุ ด้วยใจ ดีใจที่มีส่วนช่วยชักจูงคนทำบุญกับหลวงปู่จ๊ะ

ขอบคุณที่มาบอกเรื่อง Multi quote ค่ะ เป็นความรู้ใหม่พึ่งรู้เลยนะค่ะ เนี่ย เดี๋ยวรองเล่นดูค่ะ

12. ญานธรรม

มาบอกข่าวความเคลื่อนไหวราคาบูชาพระปรอทแม่ซื้อ
    เห็นมีคนเอามาปล่อยราคาตั้ง 3500 แน่ะ แสดงว่าพระปรอทที่เรามีกันอยู่ต่อไป
    ราคาคงสูงมากขึ้นเรื่อยๆแน่เลย ยิ่งถ้ามีภัยพิบัติ คงใช้เงินเช่าบูชาไม่ได้แน่เลย
    เพราะถ้าเลือกระหว่างชีวิตเรากับเงินเรือนหมื่น เรือนแสนคงไม่คุ้มกัน
    ไม่รู้ว่าพูดถูกไหม แค่อยากจะมีอะไรพูดน่ะครับ เดี่ยวมันจะเงียบๆ อิ อิ อิ

13. ภัทรอังคาร

ถูกต้องแล้วค่ะ คุณญานธรรม ณ เวลานั้น ต่อให้มีเงินเท่าไหร่ก็ซื้อชีวิตไม่ไ้ด้ เงินในช่วงภัยพิบัติก็ใช้อะไรไม่ได้หรอก ไม่มีมูลค่าเลยด้วยซ้ำอะ งั้นเรามารีบบูชาพระปรอทกันไว้เยอะๆๆเถอะนะเจ้าค่ะ อิอิ

14. chaiwat13

chaiwat13 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครพอจะทราบบ้างว่าในตะกรุดหนังกลองแตกข้างในเป็นอะไรอ่ะครับ
    ขอความกรุณาบอกหน่อยครับ.......
    ตอนเย็นน้ำก็ยังท่วมเหมือนเดิม...เอวังก็มีด้วยประการระฉะนี้...อิอิอิ

15. gasnaka

555 ก็คิดอยู่ว่ามันต้องมีวิธี มันคงจะไม่ใช้วิธีลูกทุ่งแบบเราใช้แน่ แต่พอดีไม่รู้อ่ะ อิอิ หวังว่าคุณติ๊ดตี่คงจะได้อ่านโพสของคุณญานธรรมนะคะ จะได้ใช้วิธีที่มันไฮเทค ไม่ใช่ลูกทุ่งบ้านนอกแบบเรามั่วเอา อิอิ
    ขอบคุณญาณธรรมด้วยนะคะที่บอก
    กระทู้ที่ตั้งก็จะมีคนดูไม่นานหรอกค่ะ ไปกระทู้นู่นก็ต้องมากระทู้นี้ด้วยอยู่แล้ว จะทิ้งไปได้ไงล่ะคะ

กี้หายไป ก็ไปดูที่ท่าน้ำวัดมา ปรากฏว่าวันนี้ท่านขึ้นอีกแล้ว ก็เลยไปกอปรูปมาลงให้ดูใหม่ เป็นรูปที่ขึ้นเมื่อเช้านี้ค่ะ
    ถ้ายังอยากดูอีก ก็ไปที่กระทู้นะคะ

16. gasnaka

แงๆๆปวดหัวมากเลยอ่ะ สาเหตุมาจากนอนกัดฟันอ่ะ
    แรกๆยังไม่ปวดหัวนะ แต่นี่นานแล้ว ปวดหัวจังเลย
    เพื่อนๆมีวิธีแก้นอนกัดฟันไหมคะ ถ้าไม่ใช่วิธีไปหาหมอฟันอ่ะค่ะ
    จะว่าเครียดก็ไม่รู้เครียดอะไรนะ ไม่เห็นเครียดเลย
    นั่งสมาธิก่อนนอนทุกคืนก็ยังเป็น ใครรู้วิธีบอกหน่อยนะคะ

17. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณpanamool เมื่อวานนี้ไปเดินพันธ์ุทิพย์ งามวงศ์วาน จะไปเอาใบรายละเอียดสินค้ามาให้ ปรากฏว่าหาร้านไม่เจอ เดี๋ยววันเสาร์ อาทิตย์นี้จะไปหาให้อีกรอบนึง

18. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถาพุทธทำนายเมื่อโลกเกิดภัยพิบัติ

ท่านให้เขียนใส่ผ้าขาวหรือธงขาว

ตระกรุดหรือแผ่นโลหะไว้กันภัยทั้งห้าประการ

ภัยจากดิน ภัยจากน้ำ ภัยจากลม ภัยจากไฟ
    ภัยจากพวกอมนุษย์(ภูตผีปีศาจผีห่าซาตาน)
    เชื้อโรคไม่ใช่มนุษย์ถือเป็นอมนุษย์เหมือนกัน

ในยามที่โลกเกิดโรคระบาดควรสวดพระคาถานี้

หิตาชิราทัน มันทะโลอังกะ ศิลากะละลาส

สาละติโหตะลิ โทคะหะ คะเณ
    พุทธิทุกขัง อนิจจัง อนัตตา
    นะโมสัพพะราชา
    ชาติโย โมเตโย
    สัพพะ นิพพะตะ ราชะ
    สัพพะทุกขา สุโขโต อิติปิโส ภะคะวา
    ปาระมิตตา อิติสัพพัญญู นะมาคะตา
    อิติโพธิ มะนุปปัตโต อิติปิโส จะเตนะโม”<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>

ท่านให้บอกเล่าสืบต่อกันไปเป็นวิทยาธรรมทาน

<O:p></O:p>
    พุทธทำนาย (คาถาดับโลก)
    (คำอธิษฐานพร ของหลวงปู่คำพันธ์ โฆษปัญโญ)

สุสุสุ ละละละ ทาทาทา โออัสสะ
    อะอะอะ โสโสโส โนโนโน
    นะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ
    มะอะอุ อุอะมะ
    นะมะสัจจัง มะราตะมะมะ ระสะมะยัง
    หิริโอตัปปะ สัมปันนา
    สุกกะธัมมะ สะมาหิตา สันโต
    สัปปุริสสา โลเก เทวะธัมมาติ วุจะเรติ
    มาระสัจจัง มาระสัจจัง มารัตตะนัง
    มาระสุทธัง มาระเตชัง มาระสิทธิกัมมัง
    ทิตะทิรา มันทะโส กะสิลา กะละลาสติ
    โสจะถิโห กะนะตะเน
    พุทธะเย จะมังมาติโธ ทานะโส ปัตตะโส
    สัถถาคารังโช โสอะจะนัง ตะโตกันนัง
    เถริยะมาเห มะระทะตา มาระกะตะเล
    ระวะชาตา ปุระปุรา

วันนี้ตอนทอดน่องไก่ใจร้อนไปนิดเทไก่ในชามลงไปโครมเดียวหมดเลยผลก็คือน้ำมันเดือดกระจายไฟลุกท่วมขึ้นมาขณะนั้นนึกถึงคตปรอทที่อาจารย์ย่ามแดงตอกฝังไว้ให้มือที่แสบร้อนก็กลับเป็นปกติไม่มีอาหารบวมแดงหรือแสบร้อนอีกต่อไป
    มีใครสังเกตุบ้างมั้ยว่าคาถาที่หลวงปู่ลมัยท่องเสกเป่าใส่กระหม่อมนั้นบางท่อนคือคาถาพุทธทำนาย
    เป็นคาถากันภัยพิบัติทุกชนิด
    ช่วงที่เกิดน้ำท่วมหนักจุดที่ผมอยู่อาศัยจริงๆรอดจากภัยน้ำท่วมไปได้เองชนิดที่หลายคนก็งงกันว่าเป็นไปได้ยังไงแต่ก็เป็นไปแล้ว

19. gasnaka

แสดงว่าคุณเป็นรุ่นสามที่ไปตอก เราเป็นรุ่นสี่ หลวงปู่ไม่ได้เป่าให้ค่ะ
    เราก็โดนน้ำมันลวกเหมือนกัน เอาง่ายๆเหมือนเอามือจุ่มไปในน้ำมันร้อนๆอ่ะ ก็เอาปรอททาๆไว้ ประสิทธิภาพดีมากๆ สติไม่ดีเท่าคุณไม่ทันนึกถึงคตปรอทอ่ะ ตอนนี้รอยแผลไม่ดำด้วยนะ
    โชคดีจังเลยค่ะที่พ้นภัยน้ำท่วมมาได้ กรรมดีคุ้มครองค่ะ
    ขอบคุณนะคะสำหรับคาถาค่ะ จะคัดลอกไว้สวดค่ะ

20. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    พี่ครับร้านอยู่ชั้นไหนครับ
    ชั้นบนๆ ที่เขาขายของเปิดท้าย ใช่ไหมครับ อยู่บริเวณไหนครับ
    ผมก็ไปที่พันธ์ทิพย์บ่อยเหมือนกันครับ ถ้ามีโอกาสจะได้ไปเดินหาดูครับ
    ขอบพระคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้