พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้ว มาแล้ว ขอรับ งานยุ่ง มากๆ ไม่มีเวลาเลย กลับบ้านก็ยังต้องนั่งทำงาน คับ

เฮ้อ เหนื่อย แต่เห็นทุกคนคุยกันสนุกสนาน ก็ดีใจ คับ

ขอตัวไปทำงานก่อน เด้อ คับ เด้อ :cool:

2. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    อนิจจัง ทุกขัง อนัตตตา

3. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นนะสิค่ะ เหลือกันไม่กี่คน ผ่านมาแล้วก็จากไปเหมือนไม่มีอะไรผูกพัน แต่อย่างว่าชีวิตคนเรามันก็แบบนี้แหละ ไม่มีอะไรมั่นคงถาวร เกิดดับ เกิดดับ เมื่อไหร่ที่ไม่เกิด ก็จะไม่ดับ ความรู้สึกก็เช่นกัน เกิดขี้น ตั้งอยู่ ดับไป เดี๋ยวก็เริ่มใหม่อีก เป็นวงจรไปเรื่อยๆ

การที่ท่องเที่ยวไปในสถาณที่อโคจร ก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ เอาตัวเองไปเสี่ยงต่อภยันอันตราย เราไม่เขม่นเขาๆก็หมั่นไส้เรา แล้วคนสมัยนี้มันฆ่ากันง่ายเป็นผักเป็นปลา เลยไม่ค่อยคิดอะไรสักเท่าไหร่ บางคนไปก็โดนลูกหลงดื้อๆซะงั้น ก็น่าเสียดายที่เอาชีวิตไปทิ้ง อายุยังน้อยอยู่เลย เสียใจด้วยนะค่ะ แต่เอาไว้เป็นบทเรียน สอนลูก สอนหลาน ญาติพี่น้องว่า ถ้าหลีกเลี่ยงได้ก็อย่าพยายามไปเลย เพราะเราไม่รู้ว่าลูกหลงมันจะมาถูกเราตอนไหนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  4. ภัทรอังคาร

แหม ต้องให้อัญเชิญนิ ถึงจะมาได้ ทำเป็นงานยุ่งเหมือนเค้าเลย กลัวปลายปีนี้ไม่ได้โบ หร๋อจ๊ะ อิอิอิ

5. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ ท่าน สบายดี่ไหมครับ ตอนนี้ยังบวชอยู่ใช่ไหมครับ

6. pana_mool

ใช่แล้วครับ ก็รู้นะครับ ว่า เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป แต่บางที่ก็ทำให้ยอมรับได้ลำบาก เหมือนกันครับ :'(

7. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

"จะพาไปรับรองไปงานนี้ ได้แต่ของแรงๆๆ พลังสุดยอดทั้ืงนั้นเลย หลวงปู่ท่านอัดพลังเต็มพิกัด ให้หลวงปู่เช็คพลังให้ก็ได้ ว่ามีพลังในตัวเท่าไหร่ จะใช้ยังไงได้บ้าง"

อะไรหรือครับ วัดไหน หลวงปู่อะไร จะได้ไปหาอ่านนะครับ

8. ภัทรอังคาร

อ๋อ พูดถึงวิชาอัดพลังของหลวงปู่ค่ะ หลวงปู่ครูบาคำเป็ง สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดี) กำแพงเพชรจ้า ไปหาอ่านดูได้เยย 5555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2010
  9. ภัทรอังคาร

ถ้ายังบวชอยู่ ก็กราบนมัสการนะเจ้าค่ะ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปเจ้าค่ะ

10. ภัทรอังคาร

อืม คะ อุ้มเข้าใจค่ะ มันทำใจให้ยอมรับได้ยากมาก แต่เีดี๋ยวนี้อุ้มเหมือนคนใจด้าน หินอ่ะ เห็นใครตายไม่รู้สึกรู้สา น้ำตาสักหยดแทบไม่มีเพราะเราไม่รู้จะร้องไปทำไมเขาไปสบายแล้ว ส่วนเราสิ อยากตายแมงก็ยังนั่งใช้กรรมอยู่นี่แหละ แหะๆๆๆ เลยเคยให้ตายกับมองว่าเขาพ้นทุกข์แล้ว ซาดิสมะ ขนาดน้องสาวอุ้มเสียอุ้มยังไม่ฟูมฟายไม่ร้องไห้นะ แบบว่ามันไม่มีน้ำตาจะออกอะ ไม่ใช่ว่าใจดำ ยอมรับว่าเขาไปนะแหละดีแล้วเขาอยู่ชีวิตก็ลำบากมากมาย เขาอยู่ได้ที่ผ่านมาก็เพราะเราประคับประคอง แต่สุดท้ายก็ประคองไปไม่ไหวแล้วไง

11. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ก็ชมๆๆ ดูๆๆ เสมอ อยู่ทุกๆวันนะครับ สำหรับ สมาชิกบ้านปรอท ศิษย์รุ่นเสาร์ 111 ช่วงนี้ปวารณา ช่วยงานกฐินครูบาอาจารย์ ก็เลยไม่ได้มาโพสเท่าไหรครับ..แต่ดูทุกๆวัน ยิ่งกว่าข่าวที่วี เสียอีก.. แต่เอ..ตอนวันนั้น เราถ่ายรูปรุ่นไว้นี่นา..ใครมีรบกวนเอามาโพส หน่อยได้มัยครับ..

มีงานบุญมาบอกนิดหนึ่ง เพื่อนๆ ท่านใดสนใจ ก็ไปออกแรงกาย แรงทรัพย์กันได้นะครับ เป็นงานบุญ เพื่อช่วยผู้ประสพภัยน้ำท่วมครับ...เอาตามสะดวกนะครับ..

http://palungjit.org/threads/4-โมงเ...ญชวนช่วยน้ำท่วม-วันเกิด-7-พ-ย.241823/page-574

12. pana_mool

วันนี้คุณแก๊ส หาย 555555

13. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้หวังโบนัส คับ แค่อยากให้งานมัน จบๆ (ที่จริงเจ้านายเร่งมา คับ ไฟ มัน ลนก้น (cry))

14. Tanagrit

Tanagrit เป็นที่รู้จักกันดี

กฐินวันไหนครับ ส่งรายละเอียดทาง pm ได้เลยครับ ส่วนพระเครื่องเอาไปแน่ๆอยู่แล้ว มีอยู่องค์หนึ่ง ไม่รู้จริงหรือปลอม ถ้าของจริง จะแรงมากๆ

จะตามไปอ่านนะครับ

15. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    การนั่งนานๆหรือนั่งผิดอิริยาบถ จะทำให้เส้นตึง เส้นจม เส้นยึด ก็ต้องให้หมอนวดที่เก่งเรื่องเส้นรักษาโดยการรีดเส้น หายแล้วเดี๋ยวก็เป็นอีก แต่อุปกรณ์ที่ว่านี้ใช้ได้ทุกวัน แนะนำเพื่อนแถวบ้านใช้ คนนึงปวดขาก็หาย อีกคนปวดหลังเพราะนั่งหน้าคอมทั้งวันก็หาย เดี๋ยวไปหาใบรายละเอียดก่อนแล้วจะมาลงให้

16. ภัทรอังคาร

แหม อยากไปมากหร๋อ อิอิอิ พี่อุ้มยังไม่รู้เลยว่าพี่อุ้มจะเดินทางไปได้ละป่าว แบบว่าม้ันยังเหนื่อยจากทริปบุรีรัมย์อยู่เลยอะจ๊ะ แต่ตั้งใจไว้ว่าจะไปเพราะอยากกราบหลวงปู่

17. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    เอ้า พี่น้องครับ มาร่วมทำบุญกันครับ แต่เป็นการทำบุญโดยที่ไม่ต้องใช้เงินครับ ให้ใช้ใจทำครับ คือจิตมีความยินดีในความดีที่บุคคลอื่นทำหรือที่เรียกว่าปัตตานุโมทนามัย เก็บเล็กผสมน้อยเดี๋ยวบารมีก็เต็มเองหล่ะครับ ตามลิงค์ข้างล่าง โพสท์ที่#500นะครับ ขอบคุณครับ

http://palungjit.org/threads/ผงยาจินดามณี-มาแล้วครับ-ได้ทุกท่านที่โอนเงิน.255808/page-25

18. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    มาแล้วจ้า สวัสดีทุกๆท่านเลยนะคะ
    คุณตู่จ๋า ก็บอกแล้วไง ติดภารกิจ เฝ้าท่านแม่ 555
    จะเริ่มต้นเม้าท์ต่อแล้วจ้า
    ดีใจจัง วันนี้คึกคัก มากๆๆ

19. gasnaka

อาการเดียวกะเจ้อุ้มเลย เจ้านายสั่งงานยังกะเสกได้ อิอิ
    จำสำนวนเจ้มาเว้าอ่ะ

20. gasnaka

เฮ้ย..น้องสาวเจ้เสียเมื่อไหร่ คนที่อยู่เมืองนอกอ่ะนะใช่ป่าว ไม่เห็นเจ้บอกเลย

แน่ใจเหรอว่าใจด้าน ใจหินอ่ะ เห็นตอนเพื่อนที่ไม่เจอมานานมากๆๆแล้วมีปัญหา เราเห็นเจ้วิ่งวุ่นจะช่วยเขาให้ได้เลย ไม่งั้นนอนไม่หลับแน่ๆถ้าไม่ได้ช่วยอ่ะ เพราะเพื่อนคนนี้เคยช่วยเจ้ไว้ แบบนี้เรียกใจด้าน ใจหินเหรอ ไม่ใช่นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้