พระบูชาหลวงพ่อทวด ฐานบรรจุพระธาตุและผงหลวงปู่ดู่ เพื่อสร้างโรงพยาบาลชุมชน

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมประทีป, 21 มกราคม 2014.

1. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบูชา 5 องค์ครับ

2. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนชี้แจงคุณamornkul และท่านที่เพิ่งเข้ามาอ่าน ดังนี้ครับ

พระบูชาหลวงพ่อทวด ที่เปิดให้บูชาเพื่อร่วมสร้างรพ.ชุมชนที่อ.บ่อพลอย
    ได้มีผู้จองไว้เต็มแล้ว 70 ราย
    ขณะนี้กำลังจัดสร้างให้ครบก่อนแล้วนัดรับพระ

และหากมีจำนวนเกินมาจำนวนเท่าใด (ยังไม่ระบุแน่ชัด แต่ไม่น่าจะถึงสิบ)
    ก็จะเปิดให้กับท่านที่ได้สำรองชื่อไว้ เรียงตามลำดับ ตั้งแต่ 71, 72 , ไป

ผมจะกราบเรียนเสนอข้อมูลจำนวนสำรองจองนี้ให้พระอ.มานิตย์ท่านทราบ ให้ท่านพิจารณาอีกครั้งครับ

ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีศรัทธาต่อหลวงพ่อทวด หลวงพ่อดู่และหลวงพ่อลำใย
    และต้องการจะร่วมบุญสร้างรพ.ชุมชนครับ

3. atoom

atoom เป็นที่รู้จักกันดี

ทำการโอนร่วมทำบุญแล้วครับ
    03/02/14 20:49
    1306870 5754316054
    1,100.00 บาท

4. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไว้ค่อยนัดกันอีกครั้งครับ
    ตามสะดวกทั้งสองฝ่าย สาธุ ๆ ๆ ครับ

5. atoom

atoom เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทำการแจ้งทาง โทรศัพย์แล้วครับ + line

6. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    tharathan ขอร่วมบุญสบทบทุนสร้างโรงพยาบาลชุมชนวัดถ้ำผาวังจันทร์
    อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี ด้วยค่ะ
    จำนวน ๒๐๐ บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ.........
    .........................................................................................
    วันที่ 16 ก.พ. 2557
    เวลา 11:41:29 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก: บัญชีผู้โอน BBL 338-0-606370
    โอนเงินไป: บัญชีผู้รับโอน SCB 5754316054
    ชื่อบัญชีMANIT KIEWDARa / โรงพยาบาลชุมชนวัดถ้ำผาวังจันทร์
    จำนวนเงิน 200.00

7. ธรรมประทีป

สาธุ อนุโมทนาบุญครับ

ขอให้คุณtharathanและครอบครัวได้รับอานิสงนี้ ร่างกายแข็งแรง
    ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บใดๆตลอดไปครับ

ปล. ช่วยตอบpm. ที่ผมส่งให้ นะครับ

.

8. เบเบ้

ตกสำรวจรายการที่ ๒๕ ครับพี่ธรรมประทีบครับ

<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td> <center>ร่วมบุญสร้างโรงพยาบาลชุมชน ๑,๐๒๓ บาท ครับ

</center>
    </td> <td>permalink
    </td> </tr></tbody></table> <hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> วันที่ ๓ ก.พ.๕๗ สมาทานศีล ๕ ก่อนร่วมบุญสร้างโรงพยาบาลชุมชน
    วัดถ้ำผาวังจันทร์ อ.บ่อพลอย กาญจนบุรี
    ๑,๐๒๓บาทครับ

แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    ขออารธนาคุณพระครีรัตนตรัย ท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวง อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิตญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ
    ประเทศไทยเจริญรุ่งเรืองอย่างยั่งยืนครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ค่อยนัดรับกันอีกทีครับ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] ตกสำรวจรายการที่ ๒๕ ครับพี่ธรรมประทีบครับ
    </fieldset>

9. ธรรมประทีป

.

ช่วงที่หยุดกระทู้ไป พระอ.มานิตย์และผมติดตามเรื่องการสร้างเพิ่มให้ได้ครบตามจำนวนจอง ตลอดครับ
    ไม่ได้นิ่งเฉย เพราะอยากให้ท่านที่ทำบุญมาได้รับพระกันโดยไว

ช่วงเย็นนี้ ได้รับข่าวแล้ว
    ขอเวลาเข้าไปตรวจสอบให้แน่ใจ อาจมีข่าวดีกับ 70ท่านที่จองไว้

ส่วนท่านที่สำรองชื่อจองไว้ อย่าเพิ่งโอนมาก่อน
    ให้รอติดตามข่าวใน 2-3 วันนี้นะครับ

.

10. chainakub

chainakub เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง1องค์นะครับ

11. ธรรมประทีป

.

ข่าวดีสำหรับท่านที่จองไว้ใน 70 องค์แรก
    พระอาจารย์มานิตท่านได้ไปรับพระบูชาที่จะทำให้ครบ 70 ชุดที่จองไว้แล้ว

ตอนนี้พระแน่นอนแล้ว ขอเวลาบรรจุมวลสารที่ฐานพระแล้วนำอธิษฐานจิต
    จึงจะนัดส่งมอบพระกันครับ

ทางผมต้องขออภัยผู้จอง 70 ชุดที่มีเหตุต้องให้รอกันนานหน่อยครับ

.

12. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    :cool::cool::cool::cool::cool:

13. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    เมื่อวานนี้ได้โอนปัจจัยในส่วนของหนูเอง 2 องค์และส่วนของน้อง Chang Erawan 1 องค์ให้เรียบร้อยแล้วนะคะ 3,000 บาท จะขอไปรับกับพี่โก๋เองค่ะ

14. siriphan2009

siriphan2009 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมขอร่วมบุญสำรอง 1 องค์ครับ มีความคืบหน้าอย่างไรช่วยแจ้งตอบทางพีเอ็มด้วยครับ โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ......

15. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ไม่แน่ใจว่าเต็มหรือยัง ขอร่วมบุญด้วย 1 ชุดครับ

16. tharathan

tharathan เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2013
    tharathan ขอร่วมบุญสบทบทุนสร้างโรงพยาบาลชุมชนวัดถ้ำผาวังจันทร์
    อ.บ่อพลอย จ.กาญจนบุรี ด้วยค่ะ จำนวน ๒๐๐ บาท ค่ะ

ขอน้อมจิตถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ค่ะ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ.........
    .........................................................................................
    วันที่ 28 ก.พ. 2557
    เวลา 13:53:15 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก: บัญชีผู้โอน BBL 338-0-606370
    โอนเงินไป: บัญชีผู้รับโอน SCB 5754316054
    ชื่อบัญชีMANIT KIEWDARa / โรงพยาบาลชุมชนวัดถ้ำผาวังจันทร์
    จำนวนเงิน 200.00

17. ธรรมประทีป

.

พระบูชาหลวงพ่อทวด สำหรับท่านที่จอง 70 องค์ ตอนนี้พร้อมนัดส่งมอบแล้ว

วันนี้ ช่วง 11 โมงผมอยู่แถวเอกชัย 67
    ราวๆบ่ายโมง อยู่แถวเขตบางขุนเทียน

ท่านจองไว้และอยู่ใกล้ โทรมานัดเจอกัน
    กรุณานำหลักฐานการโอนเงินติดมาด้วยครับ

ท่านใดไม่ทันวันนี้ จะรับวันใด Lineมานัดกันครับ

.

18. ธรรมประทีป

.

เรียนทุกท่านที่จองพระบูชาไว้ (ในเขตกทม. และปริมณฑล)

เนื่องจากในต้นสัปดาห์หน้า ผมจะต้องเดินทางไปประจำทางภาคใต้
    จึงอยากจะเร่งการนัดส่งมอบพระให้เสร็จภายในวันเสาร์ ที่ 8 มี.ค.นี้
    โดยจะกระจายฝากตามจุดต่างๆ (แบบขอให้เขาช่วย) ดังนี้

1. คอนโด- ฝั่งตรงข้ามออมสิน สนง.ใหญ่, สะพานควาย ช่วงเวลา 17:00-19:30น.
    2. ธ.กสิกรไทย สำนักแจ้งวัฒนะ เมืองทองธานี ช่วงเวลา 17:00-18:30น.
    *** ทั้ง 2 ที่กรุณาแจ้งล่วงหน้า 1วันเป็นอย่างน้อย เพราะคนช่วยจ่ายไม่มีที่เก็บพระมาก ***

ส่วนตัวผมเองจะอยู่ทางคลองสี่ ปทุมธานี แต่จะวิ่งไปเจอได้ถึงฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต,
    แฟชั่นไอร์แลนส์, CDC เลียบทางด่วนรามอินทราได้ แต่อาจขอเขย่าเวลาให้เจอกันมากกว่า 1 ราย

ต้องขออภัยที่ไม่สามารถนัดส่งให้ถึงที่บ้าน/ที่ทำงานของแต่ละท่านได้จริงๆ
    เพราะถูกจำกัดด้วยเวลาของผมเอง และจำนวนผู้จองมากเกือบ 60 กว่าราย โปรดเห็นใจ

จึงขอให้ท่านรีบนัดหมายมาครับ หากเกินจากวันเสาร์นี้ ไปแล้ว จะไม่สะดวกแล้ว
    อาจจำเป็นต้องขอให้ไปรับเองที่พระอ.มานิตย์ วัดสะแก อยุธยาครับ

.

19. ธรรมประทีป

.

ขอบคุณท่านที่ได้ติดต่อผมมา

คุณรักษ์พระ + คุณKittipong @Zeer รังสิต 4 มีนาคม ประมาณ บ่าย 3
    คุณVannaและคณะ @KBank เมืองทอง 4 มีนาคม
    คุณหนู นอรเว @ตรงข้ามออมสิน สนง.ใหญ่ สะพานควาย 7 มีนาคม เที่ยง
    คุณณัฐวัฒน์ @กุฏิพระอ.มานิตย์ วัดสะแก 8 มีนาคม

...

ท่านใด ติดต่อนัดหมายทันภายในเสาร์ที่ 8 มีนาคมนี้
    ผมจะมีพระหลวงปู่ทวด มอบให้เพิ่มเป็นกรณีพิเศษครับ

ช่วยแจ้งเข้ามา ทางใดก็ได้ครับ pm. / Line / โทร
    หรือ eMail
    BrassLanterns@Gmail.com

20. เบเบ้

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      26.5 KB
      เปิดดู:
      30