เพื่อการกุศล พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงส์รัตนารามราชวรวิหาร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

1. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งว่าได้รับตะกรุดเรียบร้อยแล้วครับ ขอโมทนาบุญด้วยอีกครั้งหนึ่งครับ

2. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

เเจ้งคับ

วันนี้ได้รับพัสดุเรียบร้อยเเล้วคับขอบคุณมากคับ

3. nakak_action

nakak_action เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    แจ้งโอนเงิน 300 บาทครับ ร่วมทำบุญตะกรุดหนุนดวง 2 ดอกครับ รายละเอียดจะแจ้งใน pmนะครับ
    โอนวันที่ 30/09/56 เวลา 15:18 ครับ

ขอบคุณนะครับ

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณที่แจ้งมา :cool:

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

5. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณที่แจ้งมา :cool:

6. Amata_club

รายละเอียดถูกต้อง

7. Amata_club

สำหรับตะกรุดหนุนดวงผมเปิดรับรายชื่อแค่เดือนละครั้งเท่านั้นนะครับ
    รอบนี้โอนและแจ้งรายละเอียดต่างๆ ตามรายละเอียดที่เคยบอกไว้ก่อนเที่ยง ภายในวันที่ 15/10/56 เวลาตามเว็บครับ

ตะกรุดหนุนดวงไม่จำกัดจำนวนนะครับ แถมพระหลวงปู่ทวด 1 องค์ ต่อการส่ง 1 ครั้ง
    และเพื่อความสะดวกในการตรวจสอบขอให้แจ้งรายละเอียดดังนี้
    - ต้องการบูชาตะกรุดหนุนดวงกี่ดอก และแจ้งรายละเอียดการโอนในกระทู้นะครับ (ค่าจัดส่งครั้งละ 60 บาท ไม่เกี่ยวกับเงินที่ทำบุญหรือบูชาตะกรุด หากค่าจัดส่งเหลือจะนำถวายหลวงพ่อทั้งหมด)
    - ส่วน ชื่อ วัน เดือน ปี เวลาเกิด ที่อยู่ในการจัดส่งแจ้งรายละเอียดในข้อความส่วนตัว (ตรวจสอบรายละเอียดชื่อที่จะลงในตะกรุดหนุนดวงให้ถูกต้องนะครับ หากไม่รู้เวลาเกิดไม่เป็นไรครับ)
    - บัญชีที่ใช้ในการโอนเดียวกับตะกรุดร่วมบุญชุดอื่นๆ สำหรับงานบุญสร้างเจดีย์ วัดบ้านนาโนน ในครั้งนี้
    - หากไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บแจ้งรายละเอียดได้ที่ tumboon9@hotmail.com

ท่านใดสนใจก็อ่านรายละเอียดต่างๆ ให้ครบถ้วนก่อนจะถาม หรือร่วมบุญนะครับ
    บางคำถามได้มีผู้ได้สอบถาม และตอบไว้แล้ว
    ทั้งหมดเพื่องานบุญ

8. Amata_club

ในส่วนของตะกรุดหนุนดวง ผมจะรอให้หลวงพ่อทำเสร็จชุดแรกก่อนนะครับ ผมถึงจะส่งรายละเอียดการจองการทำบุญในรอบต่อไปให้หลวงพ่อ และต้องย้ำกันอีกครั้งครับว่าผมได้เรียนหลวงพ่อแล้วว่าในการทำตะกรุดหนุนดวงของเว็บพลังจิต ไม่ต้องรีบทำ เอาที่ท่านสะดวก เพื่อให้หลวงพ่อได้มีเวลาพักผ่อนหรือได้ช่วยเหลือญาติโยมท่านอื่นๆ ด้วย แต่ขอให้ท่านเน้นเรื่องการปลุกเสกเป็นพิเศษสำหรับท่านที่ได้ร่วมบุญกับหลวงพ่อในครั้งนี้

การจัดทำตะกรุดแต่ละชุดอาจจะใช้เวลานาน ฉะนั้นหากมีการจัดส่งผมจะแจ้งรหัสการส่งในกระทู้และข้อความส่วนตัวของท่านที่ร่วมบุญทุกครั้ง เผื่อลืมหรือหากระทู้ไม่เจอ หากยังไม่มีการจัดส่้งหรือไม่ได้รับรหัสนั่นหมายความว่ายังไม่ได้ส่งหรือยังไม่เสร็จนะครับ

9. Amata_club

สำหรับท่านที่สอบถามมาหน้าไมค์ หลังไมค์ บางคำถามผมอาจจะตอบช้า บางคำถามผมอาจจะตอบเร็ว ก็แล้วแต่ความสะดวกและข้อมูลที่ถูกต้องนะครับ เพราะบางคำถามหากผมไม่รู้ผมต้องเรียนถามหลวงพ่อก่อน เพื่อให้ทุกท่านได้ข้อมูลที่ถูกต้อง

และถ้าคำถามไหนเป็นคำถามที่ถามกันบ่อยผมก็จะนำรายละเอียดมารวบรวมไว้ในกระทู้ เพื่อให้ท่านที่เข้ามาได้ทราบรายละเอียด ว่ามีคำถามใดที่ถามและตอบไปบ้างแล้ว

10. Amata_club

สำหรับท่านที่สนใจร่วมบุญสร้างเจดีย์ วัดบ้านนาโนน กับพระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ ขอให้ท่านอ่านรายละเอียดให้เข้าใจก่อนนะครับ เพื่อให้ทราบที่มาที่ไปของงานบุญในครั้งนี้ ว่าสามารถร่วมบุญได้ทางไหนบ้าง และมีวิธีการร่วมบุญอย่างไร

และที่สำคัญขอให้ท่านตรวจสอบรายละเอียดต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นตะกรุด จำนวน เงินทำบุญต่างๆ ว่าถูกต้องครบถ้วนหรือไม่ หากมีรายละเอียดใดไม่ถูกต้อง สามารถแจ้งรายละเอียดในกระทู้ได้เลยนะครับ

11. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    จองตะกรุดหมากินความคิด 1 ดอก

12. Amata_club

ตะกรุดต่างๆ ที่นำมาร่วมบุญในกระทู้นี้ ไม่ต้องจองนะครับ
    โอนเงิน แล้วแจ้งรายละเอียดการโอน หรือแนบสลิปในกระทู้
    แจ้งรายละเอียดวัตถุมงคลที่ร่วมบุญ
    ส่งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือข้อความส่วนตัว หรืออีเมล์ tumboon9@hotmail.com หากไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บ
    เพื่อให้ง่ายในการตรวจสอบข้อมูลครับ

13. Amata_club

14. Amata_club

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2013
  15. Amata_club

มีสอบถามมาหลังไมค์ เห็นว่าเป็นประโยชน์ ก็ขออนุญาตินำมาแชร์รายละเอียดนะครับ
    คำถาม จะซื้อนมถั่วเหลืองไปถวายหลวงพ่อได้หรือไม่
    ตอบ ได้เรียนถามหลวงให้แล้วนะครับ หลวงพ่อบอกว่าซื้ออะไรมาเราก็ฉันได้หมด ( อาหารหรือเครื่องดื่มซื้อไปถวายหลวงพ่อ หากหลวงพ่อรับไว้แล้วบุญย่อมเกิดขึ้นแล้ว อาหารหรือเครื่องดื่มบางอย่างหากหลวงพ่อฉันไม่ได้ท่านก็นำไปต่อยอดบุญแจกญาติโยมที่มากราบหลวงพ่อที่วัด บุญต่อบุญ )

หลายท่านสอบถามมาว่าตะกรุดหมากินความคิดเด่นยังไง ดีด้านไหน ก็บอกกันตรงนี้ครับว่าตามตำราบอกไว้ว่าเป็นยอดเรื่องเสน่ห์ เมตตา เจรา ไม่ว่าชายหรือหญิง ปกป้องคุ้ม คุ้มครอง ดั่งแก้วสารพัดนึก ก็ต้องทำความเข้ากันนะครับว่า แก้วสารพัดนึก หมายความว่าอย่างไร

มีสอบถามมาหลังไมค์ เห็นว่าเป็นประโยชน์ ก็ขออนุญาตินำมาแชร์รายละเอียดนะครับ
    คำถาม ตะกรุดหมากินความคิด สามารถเขียนยันต์ดวงชะตาของเราลงไปเพิ่มได้หรือไม่
    ตอบ ในตำราไม่ได้ห้ามไว้ แต่ก็ไม่ได้บอกว่าทำได้ ตะกรุดชุดนี้หลวงพ่อทำตามวิชาที่ได้สืบมาครับ

คำถาม ห้อยรวมกับพระเครื่องได้หรือเปล่า
    ตอบ ห้อยได้ครับ [​IMG]
    คำถาม ตะกรุดยาวเท่าไหร่
    ตอบ 1.5 เซนติเมตร
    ใช้ทองคำกี่เปอร์เซ็นต์
    ตอบ ใช้ทองคำแท้ 96.xx ตามมาตรฐานสากลครับ

ถาม ตะกรุดหนุนดวงเป็นอย่างไร
    ตอบ ตะกรุดหนุนดวงต้องใช้ ชื่อ วัน เดือน ปีเกิด เวลาเกิดของเจ้าของตะกรุด พุทธคุณตามชื่อตะกรุดครับ

เพิ่มเติมตะกรุดชุดนี้ขอความกรุณาจากลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่านนะครับ ว่าถ้าเป็นไปได้ไม่ควรรับฝากผู้อื่นมาให้หลวงพ่อทำตะกรุดให้ หากท่านใดเดือดร้อนจริงๆ ขอให้ท่านสละเวลาของท่านเดินทางไปกราบหลวงพ่อที่วัด และแจ้งความความจำนงค์กับหลวงพ่อด้วยตัวท่านเอง เพราะมีหลายๆ ท่านหวังดีกับเพื่อนที่มีปัญหารับฝากมาจากเพื่อนๆ มาเป็นจำนวนมาก ทำให้ในแต่ละวันหลวงพ่อต้องมานั่งจารตะกรุดชุดนี้และไม่ค่อยมีเวลาพักผ่อน ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ

หากเราเดือดร้อนจริงๆ แต่ยังไม่มีแม้เวลาจะทำเพื่อตัวเอง หากเรื่องนั้นมันสำคัญจริง การทำเพื่อตัวเราเองก็คงจะไม่มีคำว่าไม่ว่าง

ถาม หากมีครอบครัวแล้วไปมีกิ๊ก ผิดข้อห้ามหรือไม่
    ตอบ หากมีครอบครัวแล้วไปมีกิ๊ก กิ๊กยังไม่มีแฟนหรือครอบครัว ไม่ผิดข้อห้าม , หากมีครอบครัวแล้วไปมีกิ๊ก กิ๊กมีแฟนหรือครอบครัวแล้ว ผิดข้อห้าม , หากมีครอบครัวแล้ว มีกิ๊กอยู่แล้วก่อนมีตะกรุด หรือไม่ได้ใช้ตะกรุดในการจีบกิ๊ก ไม่ผิดข้อห้าม
    ถาม หากมีครอบครัวแล้ว ไปเที่ยวสถานบริการ ผิดข้อห้ามหรือไม่
    ตอบ ไม่ผิดข้อห้าม

คำถามและคำตอบนี้ ไม่ได้สนับสนุนการมีกิ๊กหรือการผิดศีล ทุกอย่างอยู่ที่คนใช้และเจตนา

ถาม อยากบูชาตะกรุดหนุนดวงผ่านกระทู้บุญนี้ได้หรือไม่
    ตอบ ตะกรุดหนุนดวงยุคแรกใช้แผ่นยันต์ในการจารตะกรุด 3 แผ่น ต่อตะกรุด 1 ดอก ต่อมาได้มีลูกศิษย์อยากได้โน่นบ้าง อยากได้นี่บ้าง ปัจจุบันตะกรุดหนุนดวงใช้แผ่นยันต์ในการจารตะกรุด 7 แผ่น ต่อตะกรุด 1 ดอก หลวงพ่ออนุญาติแล้ว
    ถาม บูชาหรือทำบุญเท่าไหร่
    ตอบ ตะกรุดหนุนดวงหลวงพ่อบอกว่าแล้วแต่ศรัทธา
    ถาม ต้องใช้อะไรบ้าง
    ตอบ ชื่อ วัน เดือน ปี เวลาเกิด (ค่าจัดส่งครั้งละ 60 บาท ไม่เกี่ยวกับเงินที่ทำบุญหรือบูชาตะกรุด หากค่าจัดส่งเหลือจะนำถวายหลวงพ่อทั้งหมด)

จริงๆ แล้วตะกรุดชุดนี้ผมอยากตั้งราคาเพื่อให้บูชาหรือทำบุญ เพราะตะกรุดชุดนี้ต้องจารตะกรุดหลายแผ่น แต่เมื่อผมได้เรียนถามหลวงพ่อแล้ว หลวงพ่อได้ตอบแล้วก็ให้ยึดตามคำของหลวงพ่อเป็นที่สุดครับ

ตะกรุดหมากินความคิด ส่วนมากหลวงพ่อจะทำให้ลูกศิษย์ใกล้ชิดทั้ง ตำรวจ ทหาร ข้าราชการ นักข่าว เจ้าของธุรกิจ ไม่เว้นแม้กระทั่งนักเรียนนักศึกษาไว้ใช้ หรือบางท่านได้ยินประสบการณ์แบบปากต่อปากก็ฝากกันมาขอให้หลวงพ่อทำให้ หลายๆ ท่านในเว็บพลังจิตจะทราบดีครับว่าตะกรุดชุดนี้ดีอย่างไร ทำไมวิชานี้ถึงต้องใช้ตะกรุดทองคำ แล้วทำไมหลวงพ่อท่านถึงเรียกว่า ตะกรุดสารพัดนึก

ผมไม่ขอลงรายละเอียดมากไปกว่านี้นะครับ เอาเป็นว่าท่านใดอยากทำบุญกับหลวงพ่อเพื่อสร้างเจดีย์วัดบ้านนาโนนสามารถอ่านรายละเอียดการร่วมบุญตามที่ได้แจ้งไว้ครับ

ท่านใดจะบูชาตะกรุดหมากินความคิด หรือตะกรุดแก้วสารพัดนึก
    ตะกรุดชุดนี้เป็นของสูง ห้ามห้อยเอว หรือพกต่ำกว่าเอว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2013
  16. Amata_club

พระหลวงปู่ทวดชุดนี้
    - ท่านที่บูชาตะกรุดทุกรุ่น แจกฟรี 1 องค์
    - สนใจร่วมบุญบูชาหลวงปู่ทวด 99 บาท ค่าส่งครั้งละ 60 บาท

แจกฟรีและให้บูชาจนกว่าจะหมดนะครับ ทั้งหมดเพื่องานบุญ

พระหลวงปู่ทวดชุดนี้ผมได้รับมาจากหลวงพ่อนานแล้ว

ทราบจากหลวงพ่อว่าพระหลวงปู่ทวดชุดนี้มีมวลสารในการสร้างเยอะมาก รวมทั้งเหล็กไหลต่างๆ

เมื่อผมได้รับมาแล้วก็ได้ขออนุญาติ อ.จเร นำพระหลวงปู่ทวดชุดนี้เข้าร่วมพิธีอธิษฐานจิตรูปหล่อหลวงพ่อสิริ เมื่อวันที่ 27/04/56 เพิ่มเติม

17. Amata_club

18. Amata_club

ค่าจะจัดส่งที่เหลือทั้งหมด จะนำถวายพระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ในครั้งต่อไป

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.3 KB
      เปิดดู:
      48
  19. Amata_club

เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับลูกศิษย์ที่อยู่ไกล ไม่สะดวกในการเดินทาง และเพื่อแบ่งเบาภาระของหลวงพ่อที่ทรงเมตตาต่อลูกศิษย์ทุกคน ทุกชนชั้นวรรณะทั้งเก่าทั้งใหม่ ทั้งใกล้ชิดและห่างไกล ได้มีโอกาสได้ร่วมบุญสร้างเจดีย์กับพระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์

หลังไมค์มาสอบถามรายละเอียดกันได้นะครับ แต่การโอนเงินทำบุญขอให้แจ้งรายละเอียดในกระทู้ หรืออีเมล์ tumboon9@hotmail.com จะได้ช่วยกันตรวจสอบว่างานบุญนี้เป็นไปด้วยความโปร่งใสหรือไม่ หรือวัดครึ่งกรรมการครึ่ง หักเปอร์เซ็นต์เงินทำบุญหรือเปล่า เพื่อให้เป็นไปตามเจตนาของท่านที่ได้ตั้งใจทำบุญ และเคารพศรัทธาในครูบาอาจารย์ ส่วนใครอยากทำบุญตามกำลังศรัทธา 5 บาท 10 บาท ก็แจ้งมาในกระทู้ได้ครับ

ร้อยโทสันติ ศรีงาม ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาธุรกิจ บริษัท อี แอนด์เอส เอ็นจีวี เซอร์วิสเซส จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร เป็นผู้มีจิตศรัทธาเลื่อมใสในบวรพระพุทธศาสนาและครอบครัว ได้ร่วมทำบุญถวายปัจจัย 170,000 บาท เพื่อจัดซื้อที่ดิน 1 ไร่ 2 งาน ถวายวัดบ้านนาโนน เพื่อที่จะสร้างองค์เจดีย์ โดยถวายผ่าน พระครูไพบูลย์รัตนาภรณ์ วัดหงส์รัตนาราม

20. Amata_club

ตะกรุดต่างๆ ที่นำมาร่วมบุญในกระทู้นี้ ไม่ต้องจองนะครับ เพื่อให้ง่ายในการตรวจสอบข้อมูลในแต่ละครั้ง
    โอนเงิน แล้วแจ้งรายละเอียดการโอน หรือแนบสลิปในกระทู้
    แจ้งรายละเอียดวัตถุมงคลที่ร่วมบุญ
    ส่งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือข้อความส่วนตัว หรืออีเมล์ tumboon9@hotmail.com หากไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บ