หมดแล้ว พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช เฉพาะกระทู้นี้ ยอดกฐินเพื่อซื้อที่ดิน 4,131,525 บาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 1 มกราคม 2012.

1. worrawat_v

worrawat_v เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    (เล่าสู่กันฟังสักเล็กน้อยนะครับ)

บอกตรง ๆ เลยนะครับคุณจารุ ตอนที่ร่วมบุญกับคุณจารุงวดนี้ผมมีเงินไม่พอเลยครับ (ขาดไปมาก ๆ เลยครับ 55+)
    นี่เป็นครั้งแรกที่ผมบูชาวัตถุมงคลมากขนาดนี้ (ด้วยกำลังของคนเพิ่งเริ่มทำงานไม่นานนะครับ)
    แต่ในใจลึก ๆ มันมั่นใจว่าต้องหาเงินมาได้แน่ ๆ ด้วยเหตุ 2 ประการ
    1. เราทำงานเพื่อพระศาสนา งานนี้พระท่านสั่งมา ในเมื่อเรามาช่วยงานท่าน ท่านต้องสงเคราะห์เราแน่
    2. คุณจารุเคยบอกว่าคนที่ได้บูชาพระกริ่งสมปราถนาไปตอนนั้น พระท่านบอกว่าต้องได้กลับมาช่วยงานวัดศาลฯ ในอนาคตทุกคน

และเมื่อวันก่อนที่ไปปฏิบัติธรรมกับหลวงพ่อมนัส ท่านบอกท่ามกลางผู้ที่มาฝึกกรรมฐาน (ไม่รู้รวมถึงผมด้วยรึเปล่า) ว่า พวกเราทั้งหลายที่ลงมานี่ ก็ลงมาเพราะมีหน้าที่เดียว คือ ปกป้องชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ดังนั้น ก็ขอให้ทุกคนตั้งใจทำดีเพื่อให้สมกับเป้าหมายที่เราลงมา ก็เลยยิ่งมั่นใจว่าต้องหามาได้แน่ ๆ

ท้ายที่สุดผลก็ออกมาอย่างนั้นจริง ๆ ครับ ในวันนี้ผมมีเงินมาจ่ายค่าบูชาพระกริ่งฯ จนครบ แถมยังมีเหลือใช้อีกนิดหน่อย จากเดิมที่ไม่มีแนวโน้มว่าจะหามาได้เลย

ขออนุโมทนาบุญกับคุณจารุและทุก ๆ ท่านที่ช่วยงานของพระศาสนาให้ลุล่วงไปด้วยครับ (deejai)

2. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    สุดยอดครับ
    บารมีพระท่านหาประมาณมิได้จริง ผมก็เจอประสบการณ์หลายครั้งจนมั่นใจครับ

3. econcu38

econcu38 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009

หากมีค่าจัดส่งเพิ่มเติม ก็บอกนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ ได้เหรีญยทำน้ำมนต์เเล้วนะครับพี่
    ลวดลายพระงดงามมากๆ

4. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ทั้งหมดเป็นเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิื์ และครูบาอาจารย์ท่านครับ
    :cool:
    ผมก็ยังเป็นคนที่มากด้วยกิเลสครับ

5. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    เรียน พี่จารุและ คุณ moo noi
    ผมได้โอนค่าบูชารายการจองรอบที่สอง ลำดับที่ 120 และ 128 เรียบร้อยแล้วครับ
    วันนี้โอนเข้าบัญชีวัดศาลฯ 7,100 บาท (พระกริ่งเนื้อกรรมการ, สำริด และทองแดง)
    และโอนเข้าบัญชีพี่จารุ 100 บาท
    ที่อยู่ตาม PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Pisitj

Pisitj เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    ขอร่วมบุญจองพระกริ่งเนื้อทองแดง 5 องค์ครับ

7. ลาภวัต

ลาภวัต เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:รับทราบคับพี่ เดี๋ยวจะทำเผื่อไว้ครับ :cool:

8. จารุ

สวัสดีครับ สองวันนี้ดีหน่อยครับ เปิดพลังจิตที่ทำงานได้:cool:

9. Pisitj

Pisitj เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    ขอเพิ่มเนื้อกรรมการ และเนื้อแร่เทพรักษา เนื้อละ1องค์ครับ

10. จารุ

โมทนาครับ:cool:

11. จารุ

วันอาทิตย์พระบูชาจะถึงวัดทั้งหมด เตรียมบรรจุมวลสารและบรรจุกล่อง:cool:

12. จารุ

ถ้าพระเล็ก เขาก็จะเหวี่ยงเป็นเนื้อเงินออกมาก่อนครับ ปล้วใช้ยางถอดพิมพ์ เพราะกันพิมพ์เสีย
    ถ้าพระบูชา ใช้ยางพาราถอดพิมพ์ครับ

13. จารุ

วันเสาร์นี้ ผมไปวัดเวลา 10 โมงเช้าครับท่านใด
    อยากมาร่วมทำงาน ขอเชิญนะครับ:cool:

14. สิตธา

สิตธา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเลข 821 ละกัน ครับหรือเบอรอะไรก็ได้ครับ

15. จารุ

วันนี้ ทองคำ ราคาบาทละ 25,926 บาทครับ :cool:

16. จารุ

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    จารุ, victorvee, KRITVEE, kris1911, pong-sit, ภาสกรณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2012
  17. จารุ

ผมและพี่ๆ น้อง ๆ รออยู่นะครับ คุณภาสภรณ์
    :cool:
    ได้เวลา เล่าเรื่องที่คุณรู้ มาหรือยังครับ
    ผมจะได้รู้ว่าผมเป็นมารไปแล้ว

18. จารุ

เมื่อสักครู่เห็น ได้เห็นพอดี:cool:

คำตอบ: 9,056
    พระกริ่งพระเจ้าพรหมมหาราช แจกพระกริ่งทองคำ ท่านที่ร่วมบุญเลือกเลขได้แล้ว
    เปิดอ่าน: 361,148
    ถูกเขียนโดย ภาสกรณ์
    ไม่ต้องมากระแนะก��...

ไม่ต้องมากระแนะกระแหนครับ ผมและคุณก็ลูกหลวงพ่อเหมือนกัน...

ผมไม่ได้กระแนะกระแหน ทุกคนอยากรู้ ผมก็อยากรู้
    และที่สำคัญ ผมยังไม่กล้าคิดว่าตัวเองป็นลูกหลวงพ่อ ผมแค่พยายามทำตามคำสอนของท่านเท่านั้น ถ้ารับฟังมาแล้วไม่พิสูจน์. คุณจะกล่าวอ้างเป็นลูกหลวงพ่อ ผมว่าไม่ถูกต้องนะครับ มีหลายคนที่โดนกรอกข้อมูล ผิด เรื่องผม แล้วก็เก็บเงียบไม่กล้าพูดไม่กล้าถาม เอาไปคิดคนเดียว คุณฟังคนมาแค่ คน หรือสองคน ซึ่งเขาเหล่านั้นเสียผลประโยชน์ จากงานที่ผมทำหรือเปล่า แต่คนที่รู้เรื่องผม มีเป็นร้อย มีครูบาอาจารย์ ท่านตรวจสอบ ทุกท่าน ถ้าผมผิด และคนที่โมทนากับผมมีที่ไปคือนรก ครูบาอาจารย์ ท่านคงไม่ให้ผมทำ หรือคุณคิดว่า ท่านเหล่านั้น รู้น้อยกว่าคนที่คุณฟังมา.
    แต่ละท่าน เรื่องฤทธิ์ เรื่องอนาคตังสญาณ เรื่องเจโต ผมว่าที่สุดแล้วครับ
    แล้วคนที่คุณฟังเขามา เป็นใคร ?
    ถ้าข้องใจ เจอกันที่วัดไหนก็ได้ครับ นัดมาเลย ขออารธนาครูบาอาจารย์ ฟันธงกันเลยไหม

โทรนัดได้ตลอดนะครับ
    081-830-8259

ผมก็จบเพียงเท่านี้ครับ มีอย่างอื่นสำคัญกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2012
  19. จารุ

รายชื่อพระอาจารย์ที่ร่วมพุทธาภิเษก ในวันงานครับ
    หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    หลวงพี่ิเล็ก วัดท่าขนุน
    หลวงพ่อหนุน สุวิชโย
    หลวงพ่อตุ๊ มหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่
    หลวงตาชลอ วิมโล
    หลวงพี่องอาจ วัดวีระโชติ
    หลวงพี่บัญญัติ ศูนย์ศิษย์พระราชพรหมยาน หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง สาขา ป่าละอู
    หลวงพ่อจินดา
    หลวงพ่อบุญเลิศ วัดสุทธาราม
    หลวงพี่ยุคลธรณ์
    หลวงพี่สมบัติ วัดสร้อยทอง

20. notebangkok

notebangkok เป็นที่รู้จักกันดี

ดีนะที่พี่จารุไปทำธุระให้แต่เมื่อวาน555
    ขอบคุณนะครับพี่