พยากรณ์ ด้วยกราฟชีวิต

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนท่าโขลง, 10 กุมภาพันธ์ 2011.

1. jikungnoi

jikungnoi สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2011
    เรื่องการงานตำแหน่งหน้าที่ในปัจุบันเป็นอย่างไรบ้างค่ะ

2. redmafia

redmafia Active Member

27 พฤษภาคม 2010
    ขอถามบางนะครับ เกิด วันจันทร์ ที่10 สิงหา 2530 เวลา20.16
    อยางจะถามเรื่องความรัก และการเงินหน่อยครับ

3. aumking

aumking เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอถามด้วคนนะครับ

เกิดวันเสาร์ที่ 14 เดือน กรกฎาคม 2533
    ตรงกับวันขึ้น 7 ค่ำเดือน 8 ปีมะเมีย เวลา 21.39 น.

เรื่องที่ต้องการทราบ
    1. การเรียนของผมครับเครียดมากมาย
    2. ความรักครับ
    3. การเงินครับพอหาโชคลาภได้ที่ไดบ้าง

แล้วก็เรื่องที่ท่านอยากจะบอกครับ เตือนก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

4. bigbang001

bigbang001 Active Member

28 กันยายน 2009
    ชายเกิดวันจันทร์ที่29พ.ค2538เวลา09.35ปีกุนที่กทม.
    1.การเรียน
    2.ความรัก
    3.การเงิน
    ขออนุโมทนาครับ

5. korpsit

korpsit Active Member

ขออีกคนครับ

หญิง
    เกิด 13/04/2513 จันทร์ เวลาประมาณ 12.00 น.ที่กรุงเทพฯครับ
    รบกวนเรื่องงาน กำลังอยากเปลี่ยนงานไม่รู้ว่าดีไหมและจะได้ไหม และอยากจะซื้อบ้านเป็นของตัวเองไม่รู้ว่าจะได้ไหม

6. korpsit

korpsit Active Member

เพิ่มเติมครับ

ปีจอ ครับ

7. คนท่าโขลง

คนท่าโขลง สมาชิกใหม่

อายุ 45 ย่าง 46 ปี

ด้านความรัก ตอนนี้ โสด ก็ยังจะโสดต่อไป ครับ คุณเป็นคนมีเสน่ห์ ยังไงเสียแต่คุณก็มักจะมีปัญหากับคนรักของคุณตลอด อาจจะมีเรื่องเงิน หรือ คนรักเข้ากับครอบครัวของคุณไม่ได้ หรือคุณ เข้ากับครอบครัวแฟนคุณไม่ได้ คุณจะโสดไปอีกหลายปีครับ แต่ถ้าคบใครก้ได้ครับแต่ให้ระวังดีๆนะครับ จะช้ำใจที่รักได้ครับ

การงาน คุณรับราชการอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ปีนี้อาจจะได้ข่าวดีจากผู้ใหญ่นะครับ ท่านจะให้โชคลาภ กับคุณ อาจจะได้เลื่อนขั้นตำแหน่งก็ปีนี้ล่ะครับ ไม่สมหวังเรื่องความรักแต่ ในเรื่องการงานกับดี ต่อคุณ

แต่ให้ระวังอายุ 46 ปีนะครับ ระวังเดือนตุลาคม ปี 2555 นะครับ เป็นช่วงที่ดวงคุณตกที่สุด ให้ระวังอาจเกิดอุบัติเหตุ ร้ายแรง ปัญหา วุ่นวายเข้ามากวนใจคุณมากๆ หรือไม่ก็จะ เสียทรัพย์ เสียคนที่คุณรักที่เคารพนับถือ ระวังให้ดีนะครับ พอย่างเข้าอายุ 46 ปี ให้คุณทำการสะเดาะเคราะห์ต่อดวงชะตานะครับ เรื่องร้ายๆ จะกลายเป็นเบานะครับ ผมเตือนคุณแล้วนะครับ ขอให้โชคดีในเรื่องความรักและการงานนะครับ

8. คนท่าโขลง

ของคุณคนนี้ บอกวันเดือนปีเกิดแฟนคุณมาด้วย ก็ดีนะครับ จะรอนะครับ จะดูให้วันนี้ว่างๆ อาจจะตอบตอนกลางคืนนะครับ

ดวงคุณก่อนแล้วกัน จะอายุ 27 ปี นะครับ

บุคลิกลักษณะและอุปนิสัยของท่านนั้น เป็นคนที่มีความมั่นใจในตัวเองสูงมาก มีความทะเยอทะยานสูง แต่คุณก็เป็นคนรักสงบ คุณเป็นคนหาเงินเก่งจึงมีฐานะร่ำรวย แต่ก็ใช้เงินใช้ทองไม่ค่อยเป็นสักเท่าไร ให้ระวังจะถูกโกง ให้ระวังสุขภาพไว้ด้วย

เนื้อคู่หรือคู่ครองของคุณ จะเป็นคนแดนไกล จะมีฐานะดี เกื้อหนุนท่านได้

ถ้าแฟนคุณเป็นคนแดนไกล ละเข้าข่ายนะครับ จะรอดูให้อีกทีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
  9. คนท่าโขลง

ความรัก
    เนื้อคู่หรือคู่ครองของท่าน จะเป็นคนที่ผ่านการแต่งงานมาก่อนแล้ว เป็นหม้าย ขี้จู้จี้จุกจิก ได้คู่ครองที่ไม่ค่อยถูกใจท่านเท่าที่ควรแต่เมื่ออยู่กันไปแล้วก็จะอยู่กันยืดยาวนาน ครับ ปีนี้เหมือนจะได้เจอใครเนอะ ถึงถาม อิอิ คบได้ครับ

การเงิน 23-24 ปี ดีครับไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการเงินเท่าไรนิครับ มีคนคอยช่วยเหลืออยู่แล้ว อายุ 24 หน้าที่การงานดี จะได้เลื่อนยศ ตำแหน่ง หรือถ้าค้าขายก็จะได้กำไรเงินดีมากๆ ครับ ทำกิจการก้ก้าวหน้าครับ

10. คนท่าโขลง

อายุ 20 ย่าง 21 ปี
    1.การเรียน ปีนี้ดูจะมีปัญหาในด้านการเรียนหน่อยนะครับ แถมสุขภาพร่างกายก็ไม่ค่อยจะดีเสียด้วย ป่วยบ่อย อาจจะมีเรื่องที่วิตกกังวล ในเรื่องการเรียน แต่ให้คุณพยายามนะ ทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดี เพราะว่าคุณมีความมั่นใจในตัวเองสูง อุปสรรคแค่นี้คุณสามารถ ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

2.ความรัก คุณเป็นคนที่มีเสน่ห์ อยุ่ที่ไหนก็มีผู้ใหญ่ให้ความรักความเมตตาคุณ คนชอบเยอะ แต่คุณก็เลือกนะ คู่ครองของคุณจะมีนิสัยคล้ายๆ กับคุณและมุ่งมั่นในการทำงานทำมาหากิน เป็นคนมีฐานะและมีความรู้ความสามารถ จะช่วยเกื้อกูล คุณได้ เลือกดีๆนะครับ

3.การเงิน คุณเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่ครับ คุณไม่ค่อยเด่นในเรื่องเสี่ยงโชค ครับ แต่คุณถึงช่วงที่ตกอัพ ก็จะมีคนมาช่วยเหลือคุณ ตลอด

ให้ระวังตอนอายุ 24 ปีนะครับ เดือน ธันวาคม จะเป็นเดือนที่ดวงคุณตกมากที่สุด พอเข้าอายุ 24 ปี ก็ให้คุณไปทำบุญถวายสังฆทาน สะเดาะเคราะห์ นะครับเรื่องร้ายๆ จะกลายเป็นเบา ระวังอุบัติเหตุ เสียของรักไป หรือเลิกรากับแฟนคุณได้นะ

11. breakout

breakout สมาชิก

เกิดวันพุธ(กลางคืน) วันที่ 16 ตุลาคม 2534 ปีมะแม เวลา 05.44 กรุงเทพ เพศ ชาย

12. คนท่าโขลง

อายุ 15 ย่าง 16 ปี
    1.การเรียน น้องคนนี้เรียนไม่ค่อยจะเก่งนัก ขั้นปานกลาง ถึงระดับล่าง

2.ความรัก ไม่ค่อยดีเท่าไร จะทำให้เสียเรื่องการเรียนได้ครับ ระวังจะอกหักแล้วจะทำให้เสียในเรื่องการเรียนนะครับ เพราะจะเป็นคนมีความทุกข์ในเรื่องความรักเสมอ

3.การเงิน เป็นคนมีคนใช้คล่องมือแต่ก็มีโรคภัยไข้เจ็บคอย มาเบียดเบียนเสมอ หรือมีเรื่องให้ใช้จ่ายตลอด หรือจะถูกโกง หักหลัง ใจใหญ่ ใจกว้าง เป็นนักเลง ไม่ค่อยจะกลัวใคร กล้าได้กล้าเสีย โกรธง่ายหายเร็ว

ไม่ค่อยถูกโฉลกกับผู้ใหญ่ อาชีพที่ถูก โฉลก นะครับ ต้องทำธุรกิจส่วนตัวจะดี จะเจริญรุดหน้าอย่างรวดเร็ว อย่ารับราชการ เพราะจะไม่มีใครสนับสนุนคุณ

13. คนท่าโขลง

อายุ 40 ย่าง 41 ปี

เรื่องงาน อยากเปลี่ยนคุณมีเกณฑ์ได้เปลี่ยนแปลงงานตอนอายุ 41 ปี แน่นอน ครับ เพราะที่ทำอยู่ตอนนี้คุณอึดอัด มากมาย อยู่แล้ว มีคนแนะนำงานใหม่ให้คุณบ้างหรือเปล่า จะมีเกณฑ์ได้ขยับขยายกิจการ ถ้าทำธุรกิจ ค้าขายเอง จะดีมาก จะมีเงินเข้ามาเยอะในปี อายุ 41 ปี แต่ก็ให้ระวังเรื่องสุขภาพ นะครับ อย่าโหมทำงานมากเกินไปจะทำให้ไม่คุ้มกับการรักษาตัวเองนะครับ คุณเป็นคนที่มีบริวารเยอะแต่มักจะเลี้ยงแล้วเอาดีไม่ได้ดี คือไม่ให้คุณ คุณเป็นคนมีรสนิยมดี ทันสมัยอยู่เสมอ

ซื้อบ้าน มีโอกาส ครับ ใจเย็น ๆ เลือกบ้านดีให้เหมาะกับคุณนะครับ และครอบครัว นะครับ

14. aumking

aumking เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณมากเลยครับ

ขอถามอีกอย่างนะครับ แล้วจะพ้นเมื่อไรหรอครับในตอนที่อายุ 24 ครับ

ช่วงนี้ก็มีแแต่เรื่องเคลียดๆโดยเฉพาะเรื่องของแฟนผมครับ

ช่วยแนะนำด้วย

15. คนท่าโขลง

คุณเป็นคนฉลาด ทันคน มีไหวพริบดี คุณไม่ชอบเป็นสูกน้องใคร หน้าที่การงานของคุณจะมีความมั่นคงสูง ให้ระวังปัยหาเรื่องศีลธรรม คุณเป็นคนประสบความสำเร็จและก้าวหน้าได้อย่างรวดเร็ว

เนื้อคู่หรือคู่ชีวิตของคุณ เป็นบุคคลที่ทำงานร่วมกันกับคุณ ใช้เงินเก่ง มีเรื่องระหองระแหงกับคุณ แต่ก็เกื้อหนุนกันดี อยุ่กันยืด เลิกกันยาก

อาชีพที่เหมาะกับคุณ ให้ทำกิจการของตัวเอง อย่าทำงานห้างร้านหรือบริษัท ไม่มีคนส่งเสริม แถม เจ้านายก็ไม่รัก

อายุ 19 ย่าง 20 ปี 2 ปี นี้ให้ระวังจะมีความรักจะแถมมาด้วยอุปสรรค ในเรื่องการเรียนนะครับ อย่าทำตัวเจ้าชู้มากนะครับ รับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำด้วยนะครับ ทำอะไรให้ระวังเพราะ จะทำให้คุณพลาดทำในสิ่งที่ไม่ดีได้

เรื่องการเงินเป็นคนที่เก็บเงินไม่อยู่เพราะมีเพื่อนบริวารเยอะ

สุขภาพของคนในครอบครัวก็ไม่ค่อยจะแข็งแรงเท่าไร คุณก็ในระวังจะเกิดอุบัติเหตุเล็กๆน้อยได้นะครับ

16. breakout

สุขภาพของคนในครอบครัวก็ไม่ค่อยจะแข็งแรงเท่าไหร่ คือ เมื่อตอน 7 โมงเช้า ป้าโทรมาบอกว่า คุณตาที่บ้านเสียแล้ว ชื่อ นายจันทร์ คงกะพันธ์ เกิด 2461 อายุ 93
    พอจะดูได้ปะครับว่า ท่านไปสบาย หรือว่า ท่านไปลำบาก อะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  17. คนท่าโขลง

ผมไม่สามารถ ครับขอโทษ ด้วยนะครับ จนปัญญา จริงๆ

18. breakout

ครับ ขอบคุณมากเลย เมื่อเย็นไปลดน้ำศพมา T^T

19. Abuhoy

Abuhoy สมาชิกใหม่

เกิดวันพุธกลางวันค่ะ 18 สิงหา 2525 ปีจอ รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ. ขอบคุณค่ะ

20. artoon

artoon Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนด้วยคนค่ะ วันจันทร์ 23 ตุลาคม 2504 ปี ฉลู เวลาก่อนเที่ยง ถามการงาน สุขภาพ และการเงิน ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2011