พยากรณ์บัตรประชาชน "ปริศนาเลขสามตัว"

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย แสนสวาท, 9 เมษายน 2013.

1. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

บารมีอันเกิดจากสัจจะ
    หากได้ตั้งสัจจะอธิษฐาน
    กาลให้นานอย่างไรสำริดผล
    ไม่ควรละสัจจะประพฤติตน
    เพื่อสร้างบุญกุศลบารมีธรรม
    ควรแลกด้วยด้วยชีวิตมีสัจจะ
    ใช้วิริยะเกื้อหนุนอุปถัมภ์
    แล้วคัมภีร์ของตนจะปรากฏพลัน
    หายทุกข์นั้นยืดเยื้อเบื่อมานาน...
    แสนสวาท
    11.19
    17 กันยายน 2556

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2013
  2. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    เข้าใจแล้วค่ะ สาธุ

3. Perseusz

Perseusz สมาชิก

ขอบคุณมากครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวน อยากให้ช่วยอธิบายเพิ่มเติม อ่านหลายรอบ ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร เช่น แสงสว่างก็น่าจะเกิดได้ หมายถึงแสงอะไรครับ

ปล.สรุปแล้วควรทำอะไรดี โปรดชี้แนะแนวทางด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

4. แสนสวาท

เห็นคำถามแล้ว ทั้งท่านที่ถามหน้าเวป และถามใน pm
    พรุ่งนี้ ตอบให้นะคะ วันนี้ ง่วงเหลือเกินค่ะ

5. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ทำตามกติกาเรียบร้อยครับ
    เลข 955 ครับผม

6. แสนสวาท

คนที่ ๖๘

บันทึกขาเข้า ๑๖.๕๑น.
    วันพฤหัสบดี ที่ ๑๙ กันยายน พ.ศ.๒๕๕๖ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๐

เลขนี้จริง ๆ หรือ
    ไม่อยากเชื่อเลย เลขดีค่ะ สมบูรณ์ดี
    เ็ป็นเลขทางธรรม เจริญดี ทางธรรม ได้ดีเลยล่ะ

แต่เหมือนตอนนี้ ท่านยังวนเวียนทางโลกอยู่
    กรรมฐานน่าจะติดขัด ขัดข้องอยู่ ช่วงนี้
    หรือว่าเป็นเรื่องนี้ มีปัญหากับผู้ใหญ่อยู่ >>> ตอบหน่อย

๑.๐๓ ๒๐/๙/๒๕๕๖

ในช่วงชีวิตเดิม เลขนี้มันวิบากกรรมในอดีต ปรากฎให้อ่านในปัจจุบัน
    ว่าท่านเดินทางเส้นทางพระ ธรรมะ
    หากไม่ได้สอนก็คงแปลก แปลกสุด ๆ สุดขั้วโลก

รหัสนี้ ก็นับว่า ดีแล้วค่ะ ไม่ต้องแก้อะไรมาก
    สวดมนต์ อ่านหนังสือทางโลกบ้าง ก็ ทันมนุษย์ แค่นั้นเอง

ขออนุญาตเปิดดวงชาตาท่านดู หากไม่ว่ากระไร
    ช่วยบอกวันเดือนปีเกิด ตกฝากทาง pm
    ให้ดิฉันไว้ศึกษาว่าในดวงบอกอะไรอีก
    ไม่บอกก็ได้นะคะ ไม่ว่ากัน

7. แสนสวาท

จิตเดิมเราสว่างค่ะ ตอนนี้มันมืดเพราะบาปอกุศลที่เราทะยอยสร้างมัน
    การจะลอกนิสัยที่เสียมาจากอดีตออกไป ยากมาก
    เช่นว่า เคยชอบด่าว่าคน เห็นใครก็อด ไปด่าว่าเขาไม่ได้เช่นนี้
    การจะลด ล่ะ เลิก นิสัยไม่ดี แล้วค่อย ๆ ดีขึ้น จึงทำได้ยาก
    เมื่อท่านได้ฝึกเจริญกรรมฐานแล้ว ท่านก็จะมีสติมากขึ้น ปัญญาก็ตามมาติด ๆ
    แล้วก็ลดล่ะเลิกได้จริง แสงสว่าง จะกลับมาอีก
    พุทธะ ตรัสไว้ว่า แสงสว่างจะกลับมาเมื่อท่านได้ดวงตาเห็นธรรม
    คือการบรรลุพระโสดาบันขั้นต้น แสงสว่างจะกลับคืนมา ประมาณ ๒๕ %

นี่คือเรื่องแสงสว่าง

ท่านจะเดินกรรมฐานกองไหน เพื่อให้ได้มา
    ก็ต้องทำความเข้าใจในธรรม เจริญกรรมฐานอยู่เป็นนิตย์ค่ะ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไป

8. แสนสวาท

คนที่ ๖๙

คุณสร้อยเงิน

โดยเนื้อดวงชาตา พื้นฐานมีจิตใจมีคุณธรรมนะ แต่คิดอะไรก็มักวนเวียน
    ไม่มั่นใจอะไร บางครั้งก็พึ่งโหราจารย์แบบนี้ ชอบดูดวงชาตา หรือเล่นหวยบางครั้ง
    อาจจะครั้งหรือหลายครั้งที่สูญเสียความรู้สึกกับการบำเพ็ญทางธรรม
    อย่างไรก็ดี นับว่าคุณมีคุณธรรม เดินนำหน้าทางโลกอยู่แล้ว

หากครั้งหนึ่ง ครั้งใดที่คุณได้เคยลบลู่พระรัตนตรัย ว่าไม่มีคุณอันไพบูลย์เพื่อคุณ
    สิ่งนั้นเป็นโทษมากของคุณนะ หากเคยปรามาสไว้ ควรที่จะขออมาพระรัตนตรัยค่ะ
    และคนเป็นพ่อก็เช่นกัน ดวงชาตาของคุณมีวิบากกรรมหนักต่อบุพการี ขออโหสิกรรมกันค่ะ
    สองอย่างนี้จะบรรเทาได้ ชีวิตของคุณจะมีความพลิกผันจากสองเรื่องที่ดิฉันกล่าวมา
    หากจะให้ขยายความก็ถามไปแล้วกัน
    ส่วนที่เห็นก็คือ การเงินขัดสนขนัดเลย ทำไงดีล่ะ
    เรื่องแรกดิฉันแนะนำเป็นพื้นฐานที่ใช้ได้ผลดี คือ สวดพระประจำวัน ทุกวัน ตามกำลังวัน
    จะทำให้กระแสธาตุเป็นเกษตรหมด เหตุการณ์จะคลี่คลาย แต่ต้องทำสองเรื่อง ขอขมาและอโหสิก่อนนะ
    รวมทั้งหมด ๑๐๘ จบ พอเข้าใจไหม
    อาทิตย์ ๖ จบ จันทร์ ๑๕ จบ อังคาร ๘ จบ.....ราหู ๑๒ จบ
    จบแล้วก็อธิษฐานด้วยบุญนี้ค่ะ ว่า ...ด้วยบุญนี้ ข้าขอให้มียอดขายเดือนนี้=.......บาท

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยว่าก่อนหน้านี้เมื่อสองปีก่อน เริ่มมีปัญหาไหม หากไม่มีจะผ่านไป
    และสุดท้ายคือ เงินส่วนหนึ่ง สามีของคุณใช้ไปผิดประเภทหรือสูญเสียด้วยไหมค่ะ

สิ่งที่แนะนำให้ทำอีกอย่างคือ เสื้อผ้า ผลิตออกมาแบบสวยประหลาด ๆ แบบนี้ ทำได้ไหม
    อย่างนี้ ก็จะแก้ไขให้พลิกฟื้นขึ้นมาได้

ที่จริงดิฉันไม่ได้ดูอะไรมากนัก เพราะการทำงานตรงส่วนนี้เป็นการพยากรณ์แค่บัตรประชาชน
    และทำเป็นการกุศลกับวัดพระบาทน้ำพุ แต่เห็นแก่ทุกข์สาหัส เลยพยากรณ์ให้นะคะ เมื่อดีขึ้นค่อยติดต่อมาใหม่

9. แสนสวาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2013
  10. สร้อยเงิน

สร้อยเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะ
    เรื่องขอขมาพระรัตนตรัย ต้องมีพิธีหรือเปล่าค่ะ ถ้าเป็นบทขอขมา ดิฉันก็สวดทุกวันค่ะ
    อาจจะมีแบบน้อยใจ ว่าเราก็สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญ แต่ทำไมมีแต่เรื่อง ไม่เห็นจะแฟร์เลย ทีเพื่อนไม่ทำอะไร ทำไมเขาสบาย(อันนี้เคยคิด น้อยใจนานมาแล้ว)ส่วนปรามาสคงไม่มี หรือยังนึกไม่ออก หรืออาจจะรู้เท่าไม่ถึงการณ์

ส่วนคุณพ่อ ท่านเสียมา 5 6 ปีแล้วค่ะ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

สามี เอาเงินไปผ่อนทาวเฮ้าไว้ แต่เขาสร้างไม่เสร็จ บอกเลิกสัญญาแล้ว เงินก็ยังไม่ได้คืนค่ะ

เสื้อผ้า จะรับจากพ่อค้าคนกลางมาค่ะ ไม่ได้ผลิตเอง จากจุดนี้ เราสั่ง 50 ชิ้น เขาส่งมา 90-120 ชิ้น แล้วบอกเราขายได้ก่อนค่อยจ่ายทีหลัง เลยทำให้เป็นหนี้ค่ะ(ส่งคืนลำบาก นอกจากต้องเอาไปคืนเอง)

สวดมนต์พระประจำวันจะลองสวดดูค่ะ

11. aoijan

aoijan สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2013
    ทำตามกติกาเรียบร้อยค่ะ
    เลข 747

12. Noonunn

Noonunn สมาชิกใหม่

บริจาคแล้วนะค่ะ
    เลข 302 ค่ะ
    ชาตินี้จะมีคู่ครองที่รักจริง และดูแลจนแก่เฒ่าหรือไม่ค่ะ

13. แสนสวาท

คุณสร้อยเงิน
    ทำอะไรเสร็จแล้วโทรไปหาดิฉันนะ
    จะแนะนำเรื่อง เสื้อผ้า

การขอขมากรรม
    พาน ธูปเทียนแพ และดอกไม้เป็นพวงมะลิก็ได้
    จุดธูป 3 ดอก สำหรับการขอขมาพระรัตนตรัย
    จุดธูป ๑ ดอก สำหับการของขมาบุพการีที่ล่วงลับไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2013
  14. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ตอบทาง pm แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

15. แสนสวาท

ได้รับแล้วค่ะ รายละเอียด
    อะไรที่เกิดขึ้นระหว่างเจริญกรรมฐาน รู้แล้วก็วาง ลงไปค่ะ

หากต้องการทราบจริตก็ไปอีกกระทู้หนึ่งนะคะ อยู่ห้องบริการดูดวงเหมือนกัน
    ทำตามกติกา เดียวกัน พยากรณ์ผ่านหน้าเวป

16. แสนสวาท

ท่านอื่น รอหน่ิอยยะคะ เดี๋ยพยากรณ์ให้ค่ะ

ส่วนท่านที่ต้องการดูดวงชาตา
    รอหน่อยนะ กลางเดือนหน้า ตุลาคม ๒๕๕๖
    จะเริ่มเปิดรับ การพยากรณ์
    ชอบช่องทางไหน บอกหน่อยนะคะ

17. kkk23m

kkk23m เป็นที่รู้จักกันดี

ผมบริจาคร่วมบุญแล้วนะครับ เลขบัตรผม 173 ครับ รบกวนด้วยนะครับ

18. หนอนเน่า

หนอนเน่า Active Member

ทำตามกติกาแล้วค่ะ เลขคือ 491 ขอบคุณค่ะ

19. suwapr

suwapr เป็นที่รู้จักกันดี

บริจาคแล้วนะครับ 210 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  20. แสนสวาท

คนที่ ๗๐

aoijan

747

มีความกังวลเรื่องเก่าเรื่องเดิม บางทีก็เป็นเื่รื่องอนาคต
    ไม่ค่อยจะวางลง จะนำของที่ดีที่มีอยู่ในตนมาใช้ก็ลำบาก
    ชีวิตท่านก็วนเวียนซ้ำเรื่องเดิม ๆ อยู่ร่ำไป นอนไม่หลับ
    ไม่ค่อยมีกำัลังใจ

หากท่านได้อ่านหนังสือบ้าง สวดมนต์บ้าง ก็จะคลายลงไป
    การบริกรรมคำหนึ่งคำใด ก็ทำให้ท่านคลายความคิดซ้ำลงไปได้

ทำงานใหญ่ อย่าคิดแต่รายละเอียด