พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***เอา รวมๆนะครับ หลายคนเขาเรียก ว่า พ่อปู่ฤาษี ทั้ง 108
    ผิดพลาดประการใด ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียว เอิ๊กเอิ๊ก***

2. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อ้ายรุ่งรับผิดไปแต่เพียงผู้่เดียว
    ถ้าความชอบมีขอผมละกันเด้ออ้าย:cool:

3. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับท่านพี่รุ่ง กราบขอบารมี พ่อมหาฤษี ผู้ทรงฤทธิ์ ขอได้โปรดสถิตย์ส่งเสริมฤทธิ์ให้กับ พี่รุ่งใหญ่ยิ่งๆขึ้น ขอผู้คน เงินทอง โชคลาภ ทั้งแปดทิศจงสถิตย์หลั่งใหลมาสู่พี่และครอบครัว และทุกๆท่านที่ผ่านมาในกระทู้นี้ โอม ฤ ฤา มหา ฦ ฦา พระมหามุนี สิทธิลาภัง ภวันตุเม สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. จูง

จูง Active Member

21 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากนะครับน้ายู ต้องเรียกแบบรวมๆ ถ้าให้จำทั้งหมดคงจำไม่ได้หมดทุกองค์ เหอะๆ พอดีสนใจอยากศึกษาไว้เป็นความรู้ครับ

5. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    สุดยอดพ่อปู่ฤษี หลายรูปแบบ หลากหลายจริงๆ รูปแบบต่างๆก็สวยงามน่าเกรงขามอีกด้วย ศาสตร์ของไทยแท้ๆจริงๆ สาธุๆๆ

6. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ พี่เสือ ขอให้พี่ยิ่งใหญ่ รวยๆเงินทอง ชื่อเสียง ด้วยบารมี องค์พ่อ มหาพรตมุนี ครับ:cool:

7. rungaran

:cool::cool:***มารับพร ครับ
    และขอพรนี้ จงกลับไปสู่ น้อง สมภพ เป็น ล้านเท่าด้วยนะครับ สาธุ***

8. rungaran

:cool:***สวัสดีครับ พี่เสือ สมภพ โอ๊ค ทิดพล หนุ่ย ภณ
    โป้ โญ บอล ปุ้ย ก้อย น้าหมู หนู ตั้ม คุณ นวล และทุกๆท่านครับ
    รวยรวยรวย***

9. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    หลวงปู่ชล วัดเขาบางทราย มีเกศาด้วย ^^

10. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนจัดพานบูชาครูบาอาจารย์ และบวงสรวงนกสาริกา
    ถ่ายภาพพานนกสาริกามาให้ชมกันเล่นๆครับ:cool::cool:

ใครตาดีเห็นอะไร PMมาบอกกันบ้างนะครับ(good)

11. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010

ตาบ่ดีครับอ้าย บ่เห็นหยังเลย วาสนาจั่งซี่ละครับ แข่งนำเพิ่นบ่ได้เลยครับ:cool:

12. rungaran

:cool:***นกสาริกา วัดใหนสร้างครับ หนุ่ย***

13. ภณนาวิน

สาริกาคู่นี้งามมาก ตาหวานมาก นกคู่นี้มีทั้งเงินมีทั้งทอง สุดยอดจริงๆ ^^

14. Bobcats

คู่นี้ออกบ้านครับ ไม่ได้ออกวัด:cool::cool:
    ครูบาอาจารย์สั่งให้ทำครับ:cool::cool:

15. Bobcats

งามมากครับ กราบๆๆ หลวงปู่พระครูชล

16. ภณนาวิน

ขุนแผนชมนางหลังม้าเสพนาง ตะกรุดทองคำ 9 ดอก รุ่นนี้ชื่อว่ารุ่นรับทรัพย์ เห็นว่ามีเสริมค่อนข้างเยอะ แต่เชื่อว่าแบบที่มีตะกรุดทองคำแบบนี้ไม่น่าจะมีเสริมได้ เพราะมีกดหมายเลขปั๊มในเนื้อพระ 1- 99 ที่ฐานล่างองค์พระทุกองค์ (เอียงดูมองไม่เห็นว่าเลขอะไรแน่) แต่แบบอื่นที่ไม่มีปั๊มเลข อันนี้ไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าองค์นี้แรงจริงๆ เห็นว่าองค์นี้เคยอยู่ในย่ามของหลวงปู่ชื่นด้วย เวลาที่ท่านถือย่ามไปไหน พระในย่ามเกิดการกระทบกัน พระองค์นี้ด้านหน้าตรงฐานเลยบิ่นไปนิดหน่อย แต่ก็สวยสุดๆ มีคราบน้ำมนต์ด้านหน้าองค์พระด้วย แถมพุทธคุณก็สุดๆเลยครับ แขวนเดี่ยวมาสักพักแล้ว ^^

อันนี้ข้อมูลใหม่จากผม ใครเอาไปลงที่ไหนให้เครดิตด้วยครับว่าเอามาจากลูกศิษย์หลวงปู่ชื่นในบอร์ดพบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง เว็บพลังจิต (ไม่ต้องลงชื่อผม อายครับ) ผมไม่หวงไม่ห้าม เพื่อเผยแผ่บารมีของหลวงปู่ชื่นครับ

พระรุ่นนี้ปลุกเสกที่ปราสาทเขาพนมรุ้งโดยหลวงปู่ชื่น เมื่อ 10 ก.ย.45 ก่อนหน้านี้หลวงปู่ก็บรรจงปลุกเสกเชิญครูบาอาจารย์ แต่ละอย่างแต่ละสายวิชาแยกเฉพาะเจาะจง ไม่ได้ปลุกเสกวัตถุมงคลทุกอย่างที่ออกรุ่นนี้แบบทีเดียวเหมาทั้งหมด ตำราครูบาอาจารย์เขามีอยู่ ให้ผลไม่เหมือนกัน เน้นตามตำราครูบาอาจารย์

ขุนแผนหลังม้าเสพนางเป็นการรวมตำราของขุนแผนและตำราของม้าเสพนางของเขมรเข้าด้วยกัน หลวงปู่ได้เอาผงวิเศษ อาทิ ผงสาริกา แป้งมหาเสน่ห์ ว่านมหาเสน่ห์ ว่านดอกไม้ทองตัวผู้ตัวเมีย ว่านการะกันถี ผสมกันและพิมพ์ลงในรูปลักษณะขุนแผนด้านหน้า ประกอบด้วยขุนแผนประทับอยู่ตรงกลาง ซ้ายมือมีนางบัวคลี่นั่งซบไหล่ขุนแผนอยู่ ด้านขวามีนางวันทอง ซึ่งอยู่ในองค์เดียวกัน เป็นนิมิตรหมายอันดีหมายถึงการรวมพลังแห่งเมตตามหาเสน่ห์ ด้านหลังเป็นม้าเสพนางตำราเก่า หลังจากกดพิมพ์แล้วหลวงพ่อได้ปลุกเสกเรียกรูปนามใส่อาการ 32 และมนต์ช้างผสมโขลงแบบพิศดาร 108 เมื่อเสร็จพิธีแล้วหลวงปู่ได้เอาแร่มหานิยมสีดำเป็นประกายซัดเข้าไปในองค์ขุนแผนทุกองค์ เพื่อให้เกิดมนต์รุนแรงทางเสน่ห์ ให้ครอบครัวมีความสุข มีเสน่ห์แก่เพศตรงข้าม ขุนแผนรุ่นนี้มีฤทธิ์รุนแรงสุดยอด เพราะประกอบด้วยตำราทั้ง 2 สูตร ใครมีใจรักทางเสน่ห์ มีประสบการณ์มากมายทางเสน่ห์เจ้าชู้ พระส่วนมากจะฝังตะกรุดสาริกาหล่อมาจากเงินปากผีและพลอยแดงแรงฤทธิ์ครับ

17. ภณนาวิน

กัลปังหาเป็นสัตว์ทะเลชนิดหนึ่ง ซึ่งเมื่ออยู่ในน้ำจะมีลักษณะอ่อนนุ่ม แต่เมื่อตายแล้วอยู่บนบกกลับแข็ง จัดเป็นของที่มีพลังอยู่ในตัวแม้ไม่ได้ปลุกเสก ยิ่งได้รับการปลุกเสกยิ่งมีพลังยิ่งขึ้นสุดพรรณนา บางคนพกกัลปังหาเพราะถือเป็นเคล็ด เพราะเรียกคล้ายๆ กับ "กันปัญหา"

กัลปังหา ยังแบ่งเป็น กัลปังหาดำ กัลปังหาขาว และกัลปังหาแดง ที่หายากที่สุดเห็นจะได้แก่ กัลปังหาแดง ครับ

ใครสื่อได้ลองดูครับ ว่าปลัดกัลปังหาแดงตัวนี้ พลังแรงแค่ไหน ใครเป็นผู้ปลุกเสก สุดยอดมากๆครับ ขอบคุณท่านผู้มีพระคุณที่เมตตา ทำให้ผมได้มีของดีของเด็ด 1 เีดียว ชิ้นนี้ติดตัว ^^

18. rungaran

:cool:***ทำมาแจก คนเพ็ดรี บ้างเด้อ ชอบๆๆ อิอิ***

19. rungaran

:cool:***กราบๆๆหลวงปู่ ชล ครับ
    จองครับ แล้วส่งมาชะอำ ให้ด้วยนะครับ ชอบๆๆ

20. rungaran

:cool:***น่าอิจฉา น้องภณมากเลยครับ
    พี่อยู่ ชะอำ ไม่รู้ จะไปหาของดี ของแรงส์แบบน้องภณได้ที่ใหนครับ
    นึกแล้วกลุ้มครับ :':)'(